Jazz Vtec+Turbo

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ohohwow, 2 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    คนขับหัวโล้นๆ เข้าไปทักระวังโดนต่อยนะ........ล้อเล่นอ่ะ

2. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    Jazz เกียร์ธรรมดาเดิมๆ มีท่อใบนึง ช่วงล่างดีๆ ยางดีๆ ก็น่าจะเอามันส์ได้แล้วนะครับ

3. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0
    รถเพื่อน vtec เกียธรรมดา ช่วงล่างHKS ค้ำcusco เฮดhks กลางspoon ปลายHKS กล่องf con sz แค่นี้ก็ขับมันจะตายอยู่แล้ว อ้อ มีกรองเปลือยHKSอีกอัน

4. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    ขายของอยู่คับ

5. TitaniumThirteen

TitaniumThirteen New Member VIP

56
    1
    0
    ที่เคยทำให้ลูกค้าไป เกียร์ออโต้ไม่รอดครับ ลื่นมันตั้งแต่วันแรกที่ออกวิ่งเลย รอน้ำมันเกียร์เย็นหน่อยก็พอไปได้ แต่ขับไปสักพักก็ลื่นอีก สุดท้ายก็ต้องหาเกียร์กระปุกมาเปลี่ยน ค่าเกียร์+กล่องก็หลายหมื่นอยู่ แต่สุดท้ายก็จบด้วยดีครับ

ถ้าเป็นเกียร์กระปุกมาอยู่แล้ว สบายเลยครับ บูสท์ 0.5-0.7 ก็มันส์แล้ว :D

6. Bo@t

Bo@t New Member Member

38
    0
    0
    ความรู้มากมายฮะ เปนประโยชน์มาก

7. v10enginenoturbo

v10enginenoturbo New Member Member

24
    0
    0
    คงต้องเปลี่ยนทั้งเครื่องเลยมั้งครับ

8. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ลองคิดดูขำๆนะคับ เซตโบ น่าจะจบที่4-5หมื่น ค่าของ ค่าเซ็ท เดินท่อ inter ต่างๆ + ค่ากล่อง F-CON V PRO ค่าจูน รวมๆแล้วน่าจะเป็นแสน ราคานี้เก็บตังอีกนิด วาง K20 ฝาแดงไปเลยดีกว่าไหมคับ 200 กว่าม้าเห็นๆ ปัญหาน่าจะน้อยกว่าเซ็ทโบ แต่ต้องหาช่างมือถึงๆหน่อยนะคับ

9. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เห็นด้วยครับ แต่เห็นเขาบอกหน้ามันจะหนักไปหน่อย คุมรถยาก วิ่งตรงๆได้ เวลาเข้าโค้งต้องเบามากกว่าคนอื่นเขา

แนะนำให้ทำตาม NA Step เครื่องเดิมๆ ดีกว่าครับ มันในแบบที่รถควรจะเป็น อ่ะครับ

อยากแรงแนะนำหารถที่เหมาะจะทำมากกว่า ลองเอาเงินที่จะทำ ไปซื้อ Civic 3D หรือ Cef ที่วางเครื่องมาแล้ว จะหนุกกว่า เงินพอกัน แถมได้รถมาอัดเพิ่มด้วย ส่วนคันนี้ไว้ขับสบายๆดีกว่านะครับ

10. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ใส่อินเตอร์แล้วโหดดีคับ

11. etoe_dpr

etoe_dpr New Member VIP

104
    6
    0
    ขับเดิมๆ แหละ ดีแล้วครับ

พื้นฐานรถ มันไมได้ ดีมากขนาดจะรับเครื่องแรงได้

12. ปีศาจสุรา

ปีศาจสุรา New Member Member

60
    0
    0
    รถนู๋อื๊ดอืด...อยากแรงบ้างจัง

13. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    แหมมาโพสกระทู้แบบนี้ น่าจะไปอยู่ในคลับฟิตนะครับจะได้ตอบให้กระจ่างเลย
    ถ้าวางเครื่องตัวไดเมนชั่นผมว่าโดนสวนกระจายครับแค่ I-DSI turbo ก็พอแต่ถ้าตัวเครื่อง V-Tec turbo ที่ญี่ปุ่นเคลมไว้ที่ 180+-8 ม้าครับ ถ้าวางเครื่อง K20A Civic ก็ยังโดนอยู่ดีแต่ข้อเสียของแจ๊สคืออัตตราทดเฟืองเกียร์ ก็มานั่งเรียงเฟืองเกียร์ใหม่เฟืองท้ายใหม่ให้มันทะลุ 200 สบายสบาย และแน่นอนที่ญี่ปุ่นเค้าเริ่มเอามาเซ็ตเทอร์โบกันแทบจะทุกสำนักแต่งแล้ว และยังไงของแต่งก็ต้องหลุดมาอีกเพียบเรื่องทะลุ 200 คงไม่ไกลเกินฝัน ส่วนวาง K20A Integra ค่าเครื่องก็ 160,000 แล้วถ้าถึงก็เอาเถอะครับ มี 2แสนอย่างน้อยทำช่วงล่างใหม่อีก ส่วนวางข้ามสายพันธ์ เครื่อง Starlet อันนี้ผมไม่รู้ปัญหาที่จะเกิดในอนาคต วางมากินซ้าย กินขวา ไม่บาลานซ์ เอาเป็นว่าผมชอบเซ็ตเทอร์โบมากกว่า 1 แสนจบแน่นอนแต่อยู่ที่ความพอใจของเราด้วยว่าจะจบรึเปล่าเพราะตอนนี้เล็งๆเรื่องเฟืองเกียร์อยู่อยากทะลุ 200
    ส่วนรถที่จูนกับคุณ ป้อมผมโทรไปถามเรื่องกล่อง F-Con SZ เห็นเค้าบอกว่ารถที่พ่วงกล่อง V-Pro มิดไปแล้วไม่ใช่เหรอครับสงสัยจะแรงมากเกินไป
    ยังไงอยากรู้อะไรเพิ่มเติมไปที่บอร์ด ฟิตก็ได้นะครับ ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

14. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ในความคิดผมนะ....ในเมื่อคิดจะทำถึงขนาดเซ็ทโบแล้วก็คงต้องเตรียมตัวเตรียมใจเรื่องเงินกันพอสมควร ถ้าจบงบเป็นแสน K20 น่าจะเป็นทางออกที่ดีกว่า สมมุติว่าเซ็ทโบ จบที่งบแสนกว่า(ไม่รู้ว่ากว่าเท่าไร) มันจะเหนียวและทนได้สักแค่ไหน จะซัดยาวๆได้เหมือน K20 ไหม ซัดมากๆลูกจะแตกเกียร์จะพังเมื่อไรก็ไม่รู้ ไหนเรื่องจุกจิกที่จะตามมาอีก เช่น เรื่องความร้อน หัวฉีดจะพอไหม ปั้มติ้ก เรกกูเรต อีกถ้าจะทำให้ดีของจุกจิกๆมันเยอะพูดถึงเรื่องความแรง K20 ก็มีของเล่น ออกมาให้เล่นค่อนข้างมาก ไม่ว่าจะเป็นของญี่ปุ่นหรือ อเมริกา แคมองศาสูงๆก็มีให้เลือกเล่น หรือจะทำท่อนล่าง K24 เลยก็ได้ถ้าคุณเหลือ....

15. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    :D
    :D เอาจิงหรอโน๊ต นึกว่าจะขับเดิมๆ:D

16. ae110setbo

ae110setbo New Member VIP

128
    4
    0
    ผมก้เคยมีพี่คนนึงแจทเซตโบ กล่อง sz พี่วิชัย แถมติดแก๊สอีกต่างหาก ก็วิ่งดีนะครับ

17. sir_pomp

sir_pomp New Member Member

20
    1
    0
    อ่า

18. Aeshey

Aeshey New Member Member

38
    1
    0
    ความรู้ดีจังครับ....

19. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    ซิตี้คาร์อยากแรง น่าติดตามๆ

20. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    jazz ผมว่า เฮด4/1 พักกลางไส้เกียว ปลาย spoon ช่างล่าง TEIN WAGON ล้อspoon 15ยาง 205/50/15 ผ้าเบรค na-P ชมพู เเค่นี้ก็ขับสนุกเเล้วนะ ครับ

21. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
    ถามด้วยคับ แล้วเกียร์ทำมาดา หายากมั้ยคับ ราคาประมาณเท่าไหร่

22. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ตอนนี้น่าจะหาง่ายแล้วนะครับ ของญี่ปุ่นหลุดเข้ามาเยอะเหมือนกัน

23. JZA31

JZA31 New Member VIP

74
    3
    0
    เคยเห็นตัวจริงมาแล้วครับ ทำที่อู่บางมด

24. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    เดิมๆแต่งหล่อเวิ๊กสุดแล้วครับ

25. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0

อันนี้ผู้รู้ตัวจงเลยคับเคยปรึกษาพี่ชายที่รู้จักอยู่เหมอนกัน(เเกใช้อีโว6)ว่าพวกเคร่องเดมๆ1.5/1.6 เซตโบใช้กล่องอะไรดีสุดคำตอบก้อเหมอนกันเลยคับ

26. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    ตอบทุกข้อสงสัยเลยนะเนี่ย

27. tunmk

tunmk New Member Member

17
    0
    0
    ฟามรู้

28. artkungjung

artkungjung New Member Member

65
    2
    0
    เก็บเข้าหัวจ้า

29. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    อยาก set turbo มั่งจัง แต่ของ เราเปง auto อ่ะดิ.....^^'

30. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ...ผมก็ วิ่ง ได้แค่ 160 เอง ที่เกียร์ 4 พอเกียร 5 ...ไม่ขึ้นเลย...นึกว่าเป็น คนเดียว..

.....ช่วงล่าง เปลี่ยนมา แพง แค่ไหน...วิ่ง เกิน 130 สั่น บ้าบอ..เลย...

......ผมว่าทำ มากๆ...น่าจะขับ ยาก...คุมยาก....มันอ้วนกลมอะ.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้