อึดอัดมานาน!!!! ขอด่าตำรวจทางหลวงหน่อย?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Fredy, 11 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    พี่รวยเค้าก็แบบนั้นแหละครับ ชอบวิ่งออกมากลางถนน ระวังเผลอนึกว่าหมานะครับ 555

Fredy ถูกใจสิ่งนี้
  2. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ถ้าไม่เจอด่านใหญ่ก็ไม่จอดอ่ะครับ

เชื่อมั่นได้ว่ามันไม่ตามแน่

รถบนทางหลวง มันเหมือนป๊อบคอร์นแหละ

เม็นึงฝ่อ อีกเม็ดก็มาใหม่

วันนึงเก็บกินคันละ 100

20 คัน แบ่งก็เดือนละ 6 หมื่นแล้ว

3. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    นี่แหละคับ ... ตำรวจ !!

ดีแต่เวลาออกทีวี ... ว่าผมรับใช้ประชาชน ถุ๊ยยย

4. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เริ่มปีใหม่มาด่านเยอะจริงๆ

5. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48

ชอบครับ แรงงง 55+

6. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ผมก็ว่างั้นครับ รู้สึกด่านลอยมันเริ่มมีถี่ขึ้นเรื่อย

7. Fredy

710
    84
    0
    เขิล!!! คือตอนนั้นฉุนขาดจริงๆ พอเจอสถาพแบบแม่งโบกรถมักง่าย แล้วเดินมา

ขวางหน้ารถอีกแล้วแม่แฟนผมแบบตกใจมาก เมื่อ 3 เดือนก่อนก็หน้ามืดกับค่า

บายพาสมาพอแล้ว ถ้าหัวใจวายคราวนี้ท่าทางจะหมดตัว กับไอ้เหลือบมักง่ายที่

อยากได้แค่เศษเงิน 100-200 :mad:

8. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ตำรวจเมืองไทย ชอบโดดขวางรถคับ อันนี้ไม่ต้องทางหลวงหรอกคับ พวกจราจรใน กทม. ทำกันมากมาย เพียงแต่โชคดีที่รถในเมืองเค้าขับกันไม่เร็ว

ถ้ามีข่าวโดนชนขึ้นมา ก็คงจะเลิกทำกันคับ

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมก้อเคยคับ กระโดด ออกมาเหมือนที่บอกเลยคับ ไม่รู้ว่า จะเอาประกัน หรือจะเอาค่าบาดเจ็บ ไอ้เราก้อเบรกกันล้อลากคับ

10. Fredy

710
    84
    0
    ใครพอจะมีความรู้เรื่องนี้มั่งไหมครับ ถ้าไอ้พวกด่านลอยพวกนี้มันโดดมาขวาง

รถ แล้วเราชนมัน ใครผิด? ผมล่ะอยากรู้จริงๆ

11. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0
    ไอ้พวกนี้ แม่งเลวโดยสันดาน.....

12. doln sarapee

doln sarapee New Member Member

64
    4
    0
    แถวๆบ้านผม เขาชอบเรียกกันว่า หมาถนน นะครับ

13. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    พวกด่านเถื่อน โทรแจ้งได้นะคับผม
    แต่ป่มจำเบอร์ม่ะได้ละ ลองโทรถาม 191 ดูนะคับ

14. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    มาปูเสื่อรอคำตอบอีกที ผู้รู้ หรือนักกฎหมายตอบทีคร้าบบ
    แต่ผมว่ายังไงคนขับชนก็ผิดอยู่ดี หาข้อโต้แย้งยากมากก ฟันธง

15. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    เส้น ปิ่นเกล้-นครชัยศรี ขาเข้า เลยดอยคำมา ข้ามสะพานข้ามแม่น้ำมา เลยมานิดๆทางซ้ายมือ แถวๆที่ขายต้นไม้

เห็นๆเลย เมื่อวานตอน เกือบๆห้าโมงเย็นAccord สีเลือดหมู กับพี่หรวจ2 คน จะยืนรออะไรไม่รู้ 555

ขอบคุณครับ

16. Fredy

710
    84
    0
    Oh!!!!!
    :D :D :D

17. Fredy

710
    84
    0
    ผมว่าแจ้งไปก็เท่านั้น ไม่มีหลักฐานแบบclipหรือรูปถ่าย

ก็จะอ้างว่าเป็นตำรวจปลอม นี่ล่ะเมืองพุทธ !!!!

เซ็งเป็ด..............

18. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    แม่งชั่วโดยสันดารครับ

19. kwaw_69

kwaw_69 New Member Member

211
    12
    0
    เจอประจำเลยครับโดดขวางแบบนี้แต่แกล้งทำเป็นไม่เห็น ......55555

20. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    ก่อนปีใหม่ก็โดนครับ ปรับไป400.- ผมรู้ว่าตำรวจแกรู้ว่า ช่วงนครสวรรค์ รถมันติดมาก พอพ้นออก

รถแต่ละคันทำความเร็วแน่นอน ตำรวจทางหลวงไปดักจับความเร็วเส้นก่อนเข้าพิดโลก ถนน4เลน

ช่วงที่ไม่มีทางออก ทางกลับรถ แล้วไปดักจับช่วงหลังจากรถออกไฟแดงไปแล้ว เพราะฉะนั้น

แต่ละคันหวดกันเต็มที่ ผมว่าวันนั้นดักจับควาวมเร็วอย่างเดียว ตำรวจเก็บไปเป็นแสนนะครับ

ตั้งเป็นเค้าทเตอร์ปรับเลย คิดอะไรมากครับ สตราด้ารถส่งของ ยังโดนจับความเร็ว ของผม

โดนไป185Km/h เข้าหลวงไป400.- น่าโมโหจริงๆ

21. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    โดนที่เดียวกันเลยคับ

แต่ปกติไม่จอด เรียกจอดก้อโวยมันได้ไม่ให้ซะอย่าง อย่ามามั่ว รอบที่ผ่านมานี้จอดเพราะมันยืนสองคน จะออกเลนส์อื่นก้อไม่ได้ รถอื่นขวางหมด ให้จอดยูเทริ์นเหมือนกันเด๊ะ มันบอกวิ่งเร็วเกินกำหนด ( ตอนแรกนึกว่าจะเรียกวิ่งขวา ) และดันบอกตัวเลขที่เราขับมาใกล้เคียงมากๆ เลยต้องให้มันไปอะ

แต่มืดๆไม่จอดเด๊ดขาด จะจับจริงวอไปเรียกข้างหน้า อ้างมันได้ว่า กัวโจร 5555

22. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ก่อนเข้าเมืองพลทั้ง2ฝั่งก่อนเข้าบ้านไผ่แล้วก็ก่อนเข้าเมืองซัก20กิโล....แถมแถวๆบ้านแฮดครับทั้งนั้นเลยใครมาทางนี้ก็ระวังเสียค่า M 150
    ให้มันละกันครับ:D

23. Fredy

710
    84
    0
    ถ้าโดนเรื่องความเร็วถามมันกลับเลยครับ พี่มีเครื่องยิงเหรอ ถ้ามันบอกว่ามี

เมื่อ 2 โลก่อนน้องจะถึงตรงนี้ บอกเลยครับว่าขอดูหน่อย มันไม่มีเครื่องจับความ

เร็วหรอกครับ มั่วเอา!!! ผมขอดูกี่ทีมันก็บ่ายเบี่ยง แล้วบอกคราวหน้าขับระวังๆ

หน่อย เอากับพี่แกดิ

24. Fredy

710
    84
    0
    ก่อนถึงบ้านไผ่ต้องวิ่งประคองซ้ายเอาไว้ครับ แซงแล้วรีบเข้า รับรองผ่านตลอด

ผมอยู่ซ้ายก็ขับ120-140 ไม่เคยโดน

แต่ไอ้ที่โดนจับความเร็วประจำคือทางไปชุมแพ แม่งเรดาร์ดีจริงๆ อยู่ซ้ายขับเร็ว

แม่งเรียกตลอด แต่ผมก็มุกเดิมตลอด ขอดูเครื่อง มาจับสุ่มสี่สุ่มห้าได้งัย

25. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    เคนเจอครับแถวปราจีน 3 ด่านรวดๆแทบโดดต่อยกับมันดีคุณแม่ผมห้าม มันมีหน้ามาพูดว่าทีหลังอย่า เบ้งกับตำรวจ อยากรุ้หนักว่ามันเป็นใครผมถึงใส่มันไม่ได้เวง แม่งพูดจากวนตีนสุดๆทำยังกับเจ้าพ่อ

26. baancrew

baancrew New Member Member

88
    7
    0
    ผมก้อเคยโดนคับ กลับจากขอนแก่นเหมือนกัน ถึงช่วงปามานจะเข้าสระบุรีมั้ง
    ตอนดึกเลยย (หาตังกินข้าวต้มมั้ง)
    ผมวิ่งเลนขวามาปามานร้อยกว่าๆ (ปามาน110กว่าๆนี่แหละ)ง่วงก้อง่วง
    ก้อมาหาปั้มหาที่ล้างหน้าจะได้หายง่วง
    อยู่ดีๆ แม่งมีคนเดินออกมาขวางหน้ารถเฉยเลยย ระยะห่างปามานไม่น่าเกิน50เมตร
    เบรคกันตัวโก่งเลยคับพี่น้อง เกือบชน ดีที่ว่าไม่มีรถตามหลังมา ไม่งั้นล่ะก้อ ไม่อยากจะคิด
    พอดูดีๆ เห้ยยย พี่ขวดนี่หว่า
    แม่งโบกให้ผมเข้าซ้าย ตอนนั้นมีรถที่โดนเรียกอยู่ปามาน2คัน
    ผมก้อค่อยไหลไป แล้วก้อเทคคออกใส่หน้าแม่งเลย
    แม่งงงง โมโหชิบหาย จากง่วงๆนี่ หายง่วงกันเลยทีเดียว
    ถ้าทำได้ ตอนนั้นพอพี่เค้าเดินมาข้างรถ แล้วอยากจะเปิดกระจกแล้วเอื้อมมือไปสัมผัสที่
    ศีรษะพี่เค้าจังเลย คิดแล้วมันน่าโมโห

27. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ผมเคยเจอตอนกลับจากพัทยาจะไปบางแสน แม่งโดดมาขวางรถตูซะงั้นอ่ะ สรุปนะ หาแดก!

28. Fredy

710
    84
    0
    ตอนั้นคิดเหมือนผมเลยอ่ะ
    :mad: :mad: :mad: :mad: :mad: :mad:

29. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ที่ จ.เลย จากอำเภอวังสะพุง จะเข้าตัวเมืองก็มีประจำนะครับ ระวัง ๆ กันด้วยโดดมาขวางรถเป็นคางคกเลย ดีที่ไม่เหยียบ

30. baancrew

baancrew New Member Member

88
    7
    0
    ....

ใช่มะพี่
    แม่งงงงงงงงง
    ก้อรู้ว่าหิววว
    แต่จะหาแดกก้อกรุณาดูตาม้าตาเรือบ้างงง
    ไม่ใช่นึกจะออกมาก้อออก พอชนมา
    อ้าววว กูผิดอีก มึงมาขวางกูเองแท้ๆ
    เซงงงงง:confused::confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้