ขอเรียนถาม สนามบางกอกแดรกอเวนิว เรื่องความรับผิดชอบ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Cha jz, 6 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    อู้ยยยยยยยยยยดีครับ ซิ่งการกุศล

2. _nop_

_nop_ New Member Member

811
    0
    0
    น่าเห็นใจครับ

3. ac2007

ac2007 New Member Member

76
    14
    0
    ผมว่าต่อไปคงต้องมี มาตรการที่เข้มงวดเกี่ยวกับสนาม
    1.พื้นที่จอดรถ (ติดกล้องวงจรปิดในกรณีที่มีการจรกรรม หรือ อุบัติเหตุต่างๆ)
    2.พื้นที่ชมการแข่งขัน และ การรักษาความปลอดภัยกรณีเกิดอุบัติเหตุ
    3.ความสูงและลักษณะรูปทรงของกำแพงปูน เพื่อฉุกเฉินในกรณีเกิดอุบัติเหตุ จะช่วยให้รถที่เสียหลักมี % ในการออกนอกแทร็ค น้อย ที่สุด.......

และสุดท้าย มารยาท ในการชมที่ดีเพื่อตัวผู้ชมเอง ควรลดการเสี่ยงอุบัติเหตุโดยดูในที่ ที่ท่านน่าจะปลอดภัยที่สุด เพราะอุบัติเหตุ มันเกิดขึ้นได้ทุกเวลา ยกตัวอย่าง รถแรงๆออกตัว เกิดฝากระโปรงลืมล็อค บินหลุดออกมานอกแทร็ด ก็ได้

4. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    เห็นเเล้วเหนื่อยเเทน

5. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    สู้ สู้ ครับ...

6. bank__mozart

bank__mozart Guest

0
    0
    0
    อ้าย TobZwa Neko มันเป็นคนรึป่าวนิ

คนตายทั้งที ได้มา 21000

ไหนวะ 150,000 ที่บอกอ่ะ ยังไม่เห็นอ่ะ

ส่วนไอ้พวกเข้าข้างสนามอ่ะน่ะ ไม่รู้ได้ตังค์มา หรือเป็นญาติฝ่ายไหน อย่าพยายามมาเบี่ยงเบนกระทู้ ผมเชื่อว่าถ้าผ่านสื่อ คุณเละ แน่ๆ

"""""แต่อ่านจากลักษณะการโพสข้อความนี้
    ผมมีความรู้สึกเหมือน พวกแร้งลงมารุมกันหาประโยชน์จาก
    คนเจ็บ อ้างให้เกิดความสงสาร ที่จริงคนพวกนี้อยากได้เงินเยอะ """""""
    ^
    ^
    ^
    พวกแร้งไหนหรอครับ พวกแร้งที่ว่านี่คือคนที่สูญเสียครับ คิดให้ดีๆ ถ้ามีความคิดนะ และผมและทุกๆ คนที่มาตอบ ก้อเป็นเมมเบ่อคนนึง ไม่ใช่พวกแร้งครับ อย่ามาด่ามั่ว ผมว่าคุณมันพวกมารขว้างโลกมากกว่านะ ผมฟังคุณพูดแล้ว รมณ์ขึ้นวะครับ ไหนครับความเป็นกลาง คุณเอาชีวิตพ่อเค้ามาคืนสิ เค้าจะไม่เรียกตังค์คุณสักบาท ที่มาพิมพ์นี่เค้าให้ตังค์คุณเท่าไหร่หรอครับ

ถามตัวคุณเองเถอะครับ ความรู้สึกผิดชอบชั่วดีอ่ะ มึงมีบ้างไหม ฟายเอ้ย อ้าย แอร์ฟอสวันอีกตัว ตัวเริ่มเลย ช่วยกันดีนะเรื่องเบี่ยงเบนกระทู้เนี๊ย

7. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    สรุปนะ ติดต่อหนังสือมาทำข่าว เพื่อชี้แจงได้ประโยชน์ทั้ง 2 ฝ่าย และเป็นโต้โผจัดงานการกุศลซะเลย จะได้เป็นการประชาสัมพันธ์ไปในตัว แต่ขอให้จัดที่สนามคลอง 5 ที่ได้ปรับปรุงหใม่นะ จะได้ไม่เสียประโยชน์ทั้ง 2 ฝ่ายนิ

ผมว่าคนไทยอย่าทะเลาะกันดีกว่าครับ ค่อยๆแก้ปัญหาไป เรื่องราวมันจะได้ดีขึ้น อยากให้เมืองไทยเจริญโดยเฉพาะวงการ Motor Sport ที่เราล้าหลังประเทศเพื่อนบ้านอย่าง มาเลย์ สิงคโปร์ ไปไกลแล้ว ทั้งที่เรามีศักยภาพได้มากกว่า

สู้ๆ เมืองไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก

8. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0

เเง่ว....ผมว่าคุนไม่รู้ว่าใครเป็นใครก็อย่าพูดเลยดีกว่าคับ เเละก็ไม่น่าใช้คำด่าด้วยคับ มันไม่ดีคับ .....ผมอ่านของคุนก็รมณ์ขึ้นเหมือนกันคับ ผมว่าปล่อยไปให้ผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องเค้าจัดการกันไปเถอะคับ คอมเม้นได้คับ เเต่ด่านี่ไม่ไหวอ่ะนะ

9. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    จัดงานการกุศล อิอิ จัดไป ชอบงานการกุศล เพราะผมเป็นคนใจบุณ อิอิ

10. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    พี่เห็นด้วยเป๊ก อิอิ:D:D

11. kriteuro

kriteuro Guest

0
    0
    0
    รอฟังข่าวต่อไป

ความหวังเล็กๆของผม

หวังว่าวงการ รถแข่ง ของประเทศเราจะดีขึ้นเรื่อยๆ
    คนแข่งจะมีความ รับผิดชอบ ขึ้นเรื่อยๆ
    คนดู จะมีที่ดุที่ปลอดภัยขึ้นเรื่อยๆ

และพวก ปาก พวกเล่นพวก พวกไร้น้ำใจ จะน้อยลงเรื่อยๆ จบสูญพันธ์ ไป

12. ALPINA

ALPINA New Member Member

2
    0
    0
  13. ALPINA

ALPINA New Member Member

2
    0
    0
  14. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    --------------------++++++++++++++-------------------------

อ๋อผมไม่ได้เงินอะไรสักบาทหรอกครับ
    อ๋อแล้วก็ช่วยโชว์แมนล็อก อินด้วยนะครับ
    อ๋อ แล้วทางสนามก็ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องอะไรกับผมหรอกนะครับ
    อีกอย่างนึงการที่คุณมาโพสต่อว่าและค่อนข้างหยายแบบนี้
    แถมใจตุ๊ดไม่ล็อก อิน มาผมไม่อยากเสวนาด้วยครับ
    แต่ที่มาตอบเพราะการโพสของคุณไม่มีมารยาทนะครับ

15. Fluid

1,214
    57
    0
    จขกท ครับ ตกลงเคลียร์กันเรียบร้อยแล้วใช่ไหมครับ เห็นเงียบไป ถ้าใช่ ดีใจด้วยครับ

ขอโทษนะครับ แค่อยากรู้ เพราะเป็นห่วง ไม่ได้เจตนาปั่นกระแส ขอให้คนไทยมีความสุขกันทั่วหน้า

16. Fluid

1,214
    57
    0
    จขกท ครับ ตกลงเคลียร์กันเรียบร้อยแล้วใช่ไหมครับ เห็นเงียบไป ถ้าใช่ ดีใจด้วยครับ

ขอโทษนะครับ แค่อยากรู้ เพราะเป็นห่วง ไม่ได้เจตนาปั่นกระแส ขอให้คนไทยมีความสุขกันทั่วหน้า

17. nnn4

nnn4 New Member Member

14
    0
    0
  18. Cha jz

Cha jz New Member Member

21
    11
    0
    ยังไม่ได้มีการเคลียใดๆเกิดขึ้นครับ

ทางอีกฝ่ายยื่นเสนอความช่วยเหลือเข้ามาแล้วครับ (ในช่วงที่มีการโจมตี กันไป-กันมา ในบอร์ด)

แต่ทางผู้ใหญ่ฝ่ายผม ขอปฏิเสธความช่วยเหลือจากทางอีกฝ่ายทุกกรณี (เนื่องด้วยเหตุผลบางประการ)

คืบหน้าอย่างไร ผลของคดีออกมาเป็นเช่นไร จะแจ้งให้ทราบทันทีครับ

19. Cha jz

Cha jz New Member Member

21
    11
    0
    ยังไม่ได้มีการเคลียใดๆเกิดขึ้นครับ

ทางอีกฝ่ายยื่นเสนอความช่วยเหลือเข้ามาแล้วครับ (ในช่วงที่มีการโจมตี กันไป-กันมา ในบอร์ด)

แต่ทางผู้ใหญ่ฝ่ายผม ขอปฏิเสธความช่วยเหลือจากทางอีกฝ่ายทุกกรณี (เนื่องด้วยเหตุผลบางประการ)

คืบหน้าอย่างไร ผลของคดีออกมาเป็นเช่นไร จะแจ้งให้ทราบทันทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้