ถามความเห็นเพื่อนชาว RCW เกี่ยวกับมารยาทในการขายของของคนๆนี้ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GuMmY, 5 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    แย่ๆๆๆๆ

2. ตั้งกระทู้ขายเองมันยากมากหรอ

เกิดชาติหน้าระวังเปนง่อยนะ เอิ๊กๆ

3. HUTshop

HUTshop New Member Moderator VIP

513
    12
    0
    ใจเยน เพื่อน กาม 555

4. หนึ่JแรJเมี€

หนึ่JแรJเมี€ New Member Member

3
    0
    0
    มันใช่คนรึ ?

5. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
    ทำไปได้ แย่มาก .....

6. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    กฏ กติกา และ มารยาท น่ะรู้จักไหม

7. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ต้องเอาให้เข็ด

8. NeawVtec

NeawVtec New Member Member

73
    3
    0
    โดนมาเหมือนกันครับ นึกว่าผมโดนคนเดียวซะอีก ใครที่ขายของประเภทเดียวกันแต่ขายราคาแพงกว่าเค้า เค้าจะมาป่วนทันทีครับ ผมก้ไม่ซีเรียสอะไร มันตั้งได้ผมก็ลบได้

9. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    น่าเห็นใจครับ

10. nona31

nona31 New Member Member

6
    0
    1
    ที่เขาทำไปคงไม่มีใครเตือน (สั่งสอน) ตั้งแต่แรกอ่ะครับ (คงไม่มีใครคบด้วย)......... ก็เลยทำจนติดเป็นนิสัย (สันดาน)

11. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ต่างคนต่างขายดีกว่าครับ อย่ามาทำแบบนี้เลยครับผม เสียลูกค้า เสีย กำไรกันไปเปล่าๆ อาจเป้นกำไรที่ไม่มากแต่อย่างน้อย ขายของก็ควรมากำไรบ้างตัดราคากันแบบนี้ก็แย่ซิครับ เพื่อนๆว่าจริงไม่ ครับ

12. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    นิสัย.....แย่มาก

13. rung-11

rung-11 New Member Member

459
    1
    0

14. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ไม่น่าเลย.....

15. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    เกรียน เกิ๊น จิงๆ

16. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    อืมม....พฤติกรรมมันน่า...นัก:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มกราคม 2009
  17. speytro_boom

speytro_boom New Member Member

100
    3
    0
    สั่งของให้มันมาส่ง แล้วกระทืบมันเลยครับ
    เตือนดีๆแม่งไม่ฟัง มารยาทก็ไม่มี แย่จิง

18. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    เจอคนแบบนี้หมดคำบรรยาย

19. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ไอ่บ้านี่ เพี้ยนน

20. may a31

may a31 New Member Member

13
    0
    0
    ถ้าเป็นคุณๆจะทำยังไง ???

คนขายประเภท 1 ---- เปิดเป็นร้านขายของ มีของมาโชว์ มีราคาให้ตัดสินใจ นั่งขายอยู่ที่ร้านของตนเอง ไม่ได้ไปวุ่นวายกับใคร

คนขายประเภท 2 ---- ไม่ได้เปิดร้าน และมีของขาย เหมือน กับ คนที่เปิดร้าน แต่มายืนพูดยืนขายหน้าร้านคนอืนว่าของตัวถูกกว่า ของเหมือนกัน ทั้งที่เจ้าของร้านเข้าก็บอกดีๆแล้วให้ไปขายที่อื่นคุณมาขายที่ผมทำไม บอกกันหลายรอบ แต่ก็ยังมายืนขายเหมือนเดิม แถมยังพูดจากวนประสาทอีก

ขอถามเพื่อนๆครับว่าคุณจะทำยัง ถ้าคุณเป็นคนขายประเภทที่ 1 คนที่เปิดร้าน ครับ

ถ้าผมโดนทืบแน่ (เพราะบอกดีๆแล้ว)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มกราคม 2009
  21. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    Comment นี้ยิ่งอ่านยิ่งกระจ่างครับ ไม่รุ้ว่าคนที่บอกว่าเป็นถึงระดับ "โรงงานมาเอง" ทำไมมันถึงคิดไม่ได้

:D

22. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ไม่น่าเชื่อว่าจะมีคนแบบนี้อยู่บนโลกด้วย แม่งผิดแล้วไม่สำนึกสาดดดดดดดดดเอ้ยยยยยยยยยยยยย

23. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เค้า ยัง คง เหมือน เดิม ครับ

แย่จัง

24. YoYO..!!

YoYO..!! New Member Member

70
    2
    0
    ดังแน่ครับคุณ เอิ๊กๆสมควรละ คนแบบนี้พูดคุยกันดีๆคงไม่รู้เรื่อง

25. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    อยู่ไม่นานเดี๋ยวก็เจ๊ง

26. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    มารยาทไม่ดีแบบนี้ งี้ก็ยาวววววว ครับ

27. MaRDi_CLuB

MaRDi_CLuB New Member Member

56
    5
    0
    พี่ใช้วิธีโทรไปสั่งของดิ แล้วพอเจอตัวมันก็กระทืบแม่งเลย เป็นผมคงทำอย่างนี้

28. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ขอโทษนะครับ ผมขอไปโพสต์ไว้ในหน้าซื้อขายของ คุณ reddoramon นะครับ

ไม่เป็นไรครับ Keep walking

แต่ผมว่าเหี้ยมากอะ กับการที่เอา เบอร์ไปโพสต์ในแคมฟรอกอะ

29. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    สันดานเหี้ย

30. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ถูกครับ ต้องทำแบบนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้