ไฟวงแหวน ผิดหรือไม่ผิดครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 50629195, 2 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 50629195

50629195 New Member Member

70
    0
    0
    เมื่อวาน ผมโดนเรียก เพราะติดไฟวงแหวนสีแดง หน้ารถ
    มันบอกผิด เพราะให้ใช้ได้แค่สีขาวเท่านั้น

ทั้งๆที่ ไฟมันก็ไม่ได้ส่องออกมานอกรถซักเท่าไหร่เรยครับ

อยากรู้ว่าผิดมั้ยครับ ?

2. TONJK

TONJK New Member Member

86
    1
    0
    ไฟวงแหวนไม่น่าจะผิด แต่น่าจะผิดที่สีแดงอย่างที่เค้าว่าอะคับ

รู้สึกว่าไฟหน้าจะให้ใช้แค่ สีขาว หรือเหลืองนวล ประมาณนี้อะคับ

3. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    จะสีไร ก้อ โดน ครับ ถ้า มัน อยาก

4. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ไฟหน้าได้แค่ ขาว กับ เหลืองอำพัน (เหลืองแบบหลอดไฟอ่านหนังสือ) เท่านั้นครับ

ไฟเลี้ยวได้ เหลือง(บางกรณีออกส้ม) กับแดง ครับ

:)

5. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ไฟหน้าผมมีวงแหวนด้วย

ข้างหนึ่งขาว อีกข้างสีน้ำเงิน

แต่ยังไม่เคยโดนครับ

...........................

แก้ไขล่าสุด: 3 มกราคม 2009
  6. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ตามนี้เลยครับ นอกนั้นผิดกฎหมาย

ของผมเองก็เหลือง อร่าม เลย

7. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    พี่ท่านครับ กฏหมายจราจร บ้านเรา เขียนไว้ตั้งแต่ปี 2522 ซึ่งตอนนั้นคนเขียนคงจะยังไม่รู้จักไฟ xenon กับ วงแหวนแหละครับ

พี่หรวดเลยได้ช่องทางหารายได้เสริม เมื่อไหร่จะ update กฏหมายซะที เบื่อจริงๆพระราชบัญญัติ จราจร ปี 2522

8. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ถ้าวันไหนเงินพี่รวจหมด..ก้อโดนคับ

9. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ตามนั้นด้วยครับ
    :D

10. Evil_keng

Evil_keng Member Member

68
    1
    8
    สีต้องห้ามของไฟหน้าคือสีแดงครับ สีออฟฟ้าๆ อ่อนๆ ไม่เป็นไร เพราะมองดูเป็นสีขาว สีชมพู ห้าม หรือสีอะไรที่บ่งบอกว่า

อาจจะเป็นไฟท้าย รู้มาเท่านี้อะคับ

11. CITY_SX8

CITY_SX8 New Member Member

36
    2
    0
    ถ้าคุณตำรวจผู้นั้นมีเงินใช้เพียงพอคุณก็จะไม่ ผิด แต่ถ้าคุณตำรวจคนนั้นไม่มีเงินใช้เพียงพอคุณก็จะตกเป็นคน ผิดทันที เพราะคุณตำรวจท่านนี้นต้องรีบใช้ตังต์ด่วน....555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้