D.I.Y วิธีทำสีลิ้นหน้า ไม่ยากส์อย่างที่คิด

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย l3a!ancE..~, 26 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. l3a!ancE..~

l3a!ancE..~ New Member Member

184
    19
    0
    กรณีนี้ไม่ช่ายกับลิ้นหน้าอย่างเดียวนะครับ ใช้ได้กับทุกอย่างที่จะพ่น

2. 1camp

1camp Guest

0
    0
    0
    สีโป้วแห้งเร็วสีโป้วแห้งช้า
    หาซื้อได้ที่ไหนคับแล้วราคาต่างกันเท่าไหร่

ไม่ทราบว่าสเกิตโมดูโล่ที่ใส่อ่าครับยึดกับตัวกันชนรถยังไง
    ผมก้อมีงานดิบอยู่ชิ้นนึงครับ

3. m22m

m22m New Member Member

12
    0
    0

ขอตอบแทนนะครับผิดถูกช่วยแนะนำเพิ่มด้วยครับ

สีโป๊วที่ผมใช้อยู่ มี 2 แบบครับ

1. แบบผสมหัวเชื้อชุดละ 110 บาท ผมซื้อมาครับ แห้เร็วหรือช้าอยู่ที่ เราเร่งหัวเชื้อครับ

2. แบบสำเร็จ เป็นสีเทาครับ ใช้เวลาพอควรเหมือนกันครับกว่าจะแห้ง กระป๋องละ 75 บาท ไม่ใช่โป๊วกันซึมน้ำรั่วอุดกำแพงนะครับที่กระป๋องออกสีเขียวกระปุกพลาสติกนะครับ ของผมเป็นกระป๋องเหล็กสีเทาแบนๆครับ

ส่วนเรื่องยึดใช้ซีลีโคลนครับสีใส/ดำ แล้วแต่ครับยิงขอบของชิ้นงานครับแล้วยึดน๊อตข้างขอบบังโคลนครับ:sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้