เฮียชอร์กลับมาแล้ว..คราวนี้หนักข้อกว่าเดิม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 2 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ไม่มีสัญญาน ตอบรับ จาก คนที่ท่านเรียก ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก :D:D:D:D

2. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    .... เเม่งโฟ้ง

3. 13o1313y

13o1313y New Member Member

51
    7
    0
    เฮียถ้าแน่จริงมาเลยครับ
    1-1 APEM hod pro, No Grean
    อย่าหลบๆซ่อนๆ เดี่ยวผม cre รอเลย 5555

4. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0

กร๊ากกกกกกกกกกกกก:D:D:D:D:D:D:D:D

5. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    รับจูน megasquirt หรือป่าวครับเฮีย หึหึ ไอ่บ้า

6. LizbonD

LizbonD New Member Member

133
    2
    0
    สงสัยจะมาทวงตำแหน่งคนดัง จาก We_Zaa

อ่ะ ผมให้ We_Zaa ต่อครึ่งควบลูก -10 นะ

7. รองเฮียชอว์ เอ้ย!!! เฮียแฟรงค์ครับ หิหิ...

8. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ทุ่มหมดหน้าตักเลย มีบ้านขายบ้าน มีรถขายรถ

แทงข้างเฮียเช่นกัน รวยเละ..

9. คราวที่แล้ว พลาด ไม่ได้ไปดูตอนเทสไดโน่กัน แต่มานั่งอ่านในฟอรั่ม
    ก็ขำแทบขี้แตก

งานนี้ถ้ามีทดสอบกันจริง ๆ คงไม่พลาดแน่นอนครับ อยากเจอตัวเป็น ๆ
    มานานแล้ว คนอะไรวะ เพี้ยนได้ใจ

10. 13o1313y

13o1313y New Member Member

51
    7
    0
    ผมว่าช่างแฟรงค์ กับเฮีย ช คงไม่ว่าง และไม่เข้ามาอีกแล้วมั้ง เรายกพลไปสักสามสี่ร้อยคันไปติดตั้งนาโนเทคกับเฮีย ช ติดตั้งเสร็จก็ให้เฮียแกพาไปจูนกับช่างแฟรค์ แล้วก็ไปขึ้นไดโนเทสดู ถ้าของมันห่วยแตกก็เอาไปคืนที่ร้านเขา เพราะของเขายินดีคืนเงิน แล้วก็แจ้งความแม่งสามสี่ร้อยคดีเลย ข้อห้าโฆษณาชวนเชื่อ หลอกลวงประชาชน ทีนี้ไม่ได้ผุดได้เกิดแน่เลย แถมเรายังได้เจอช่างแฟรงค์ตัวจริงด้วย ไม่แน่อาจดลบันดาลให้ช่างแฟรค์ได้ไปศึกษาต่อที่ฮ่องกรงด้วย เย้ เย้ จูนเนอร์จากเมืองนอกเพิ่มอีกคนแล้ววววว

11. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ข้อความที่ยกมาข้างบนนั่น คือส่วนนึงจากกระทู้เก่าของเรื่องราวตำนาน Drift King ซึ่งเป็นกระทู้เดียวกันกับที่ผมเคยขอแรงเพื่อน ๆ ในเวบนี้ช่วยโหวตกระทู้ในดวงใจประจำปี 51 แล้วส่วนตัวผมเองยกให้กระทู้"เฮียชอว์" นี่แหล่ะ

ใใช้วิจารณญาณส่วนตัวกันก่อนตัดสินใจเชื่อนะครับ :D:D

12. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ยังไม่จบ

มาได้เรื่อยๆ มาไม่เลิก

สงสัยแกอยากได้ แบบ มี 3 ภาค

13. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    โพสคนละเว็บ คำพูดคนละแบบ
    แต่โพสที่เว็บอื่นๆเน้นให้คนเห็นใจ
    แต่ก็ไม่เคยจะสำนึกตัวเองว่าหลอกลวงประชาชน
    เที่ยวไปโฆษณาชวนเชื่อแบบเว่อร์ๆให้คนทั่วไป
    แถมไปดักทาง webmaster เขาอีก

ไปเว็บอื่นผมก็พูดอะไรมากไม่ได้ เพราะสมาชิกคนอื่นๆไม่ได้เล่น rcweb
    เลยไม่รู้ความจริง ครั้นจะพูดไปก็ผิดใจสมาชิกคนอื่นๆ

เฮียชอร์ครับ ถ้าเฮียมั่นใจว่าจูนเปอร์โยจนเทพแล้ว
    ผมขอดวลความรู้เรื่องเปอร์โยกับเฮียได้หรือเปล่าครับ
    ผมเพิ่งเล่นรถมาแค่ 4 ปี ความรู้ก็น้อย ประสบการณ์ก็ไม่มาก
    ผมไม่สนว่าผมจะแพ้หรือชนะ แต่ผมอยากลองดูสักตั้ง
    กับคนอย่างเฮียชอร์ ผมก็แค่อยากรู้ว่าเก่งสมคำร่ำลือที่โฆษณาไว้หรือเปล่า
    แล้วก็ขอเหตุผลในการจูนแต่ละอย่างของเฮียด้วยนะ
    ว่าเอาหลักการมาจากวิชาอะไร ที่ไหนบ้าง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มกราคม 2009
  14. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    รอดูเฮียแกมาตอบครับ โฮะๆๆๆๆๆๆ

15. FunMax

FunMax New Member Member

384
    1
    0
    คอยติดตามมาตลอด ยิ่งอ่านก้อยิ่งมันครับ อิอิ

16. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ใช่ครับโอ๊ต ตอนนี้ใน Vlove เอง ก็เริ่มมีคนเชียร์เค้าบ้างแล้ว :cry:
    คงเริ่มมีคนเกลียดขี้หน้าผมบ้างแล้วละครับ ที่ไปทำร้ายจิตใจคนดีๆเช่นเฮียแฟร้งค์เค้า :cry:

แต่ผมเองก็อดเป็นห่วงเพื่้อนๆไม่ได้ เพราะคนแบบนั้นอาศัยใช้ความรู้สึกดีๆของชาวเวปเป็นเครื่องมือทำมาหากิน
    ใช้ความจริงใจที่คนอื่นมีให้เป็นเครื่องมือตนเอง
    ใช้การเรียกร้องความสงสารเป็นเกราะป้องกันตนเอง

ผมเองก็เคยเจอเฮียแฟร้งค์เป็นๆนั่งกินข้าวตรงข้ามกันที่มีตติ้งเวป ได้คุยกันพอสมควร ผมเองยังสงสัยเลย แค่การจูนแบบเค้าทำเวลาลงเป็นวิได้เลยเหรอ ถ้าทำได้ผมจะได้ทำมั่ง
    เห็นเค้าก็พยายามพูดถึงลูกทีมTBCเค้าที่เป็นกลุ่มเปอโยต์เทพๆ
    เห็นว่าเค้าจูนให้แล้ววิ่งที่คลองห้าเวลาลงกัน0.5-1วิกัน -*-
    ผมเองก็ไม่รู้จักเหมือนกัน เลยไม่รู้ว่าจริงไหม
    เพราะหลายๆตรรกกะที่เค้าพูดมา คนที่โมรถเป็นย่อมรู้ได้ว่ามันเป็นไปไม่ได้
    เพราะรถจะแรงได้ก็ อากาศ น้ำมัน ไฟ สามอย่างพื้นฐานก็รู้ๆอยู่
    ผมคุยแล้วก็สรุปได้ว่า ไร้สาระ ครับ วันนั้นเห็นเค้าเอาE30วางเจโบขับมา เห็นว่าจูนสเต็ปเทพจากเค้ามา
    เห็นสภาพแล้วน่าเสียดายวันนั้นรถผมยังไม่เสร็จไม่งั้นผมอยากเอา3Sบ้านๆสวนJโบเทพๆเค้าดูเหมือนกัน
    ผมลองดูรุ็ูปที่ไปไดโนกัน ผมดููยังไง ชายเสื้อดำใส่แว่นที่ว่ากันว่าเป็นเฮียชอว์
    คล้ายกันมากๆกับคนที่บอกว่าชื่อช่างแฟร้งค์ที่แจกนามบัตรให้ผม หรืออาจจะเป็นฝาแฝดที่พรักพรากกันไปนานก็ได้ครับ แต่เหมือนเฮียแฟร้งค์เึ้ค้าผมยาวกว่านะครับ
    [/COLOR][/SIZE]
    :teeth:
    ขอบคุณมากครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มกราคม 2009
  17. FARR_AE92

FARR_AE92 New Member Member

106
    5
    0
    รอชมคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

18. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    555+ ตลกจัง

19. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0

มีผู้พบเห็นช่างแฟรงค์ตัวจริงแล้ว น่าจะเป็นฝาแฝดที่พลัดพรากกันจริงๆด้วย

กรูว่าแล้ว อย่ามาชอว์ อย่ามาแฟรงค์ :D

20. SignifeR

SignifeR New Member Member

61
    2
    0

โอ๊ท พี่อาร์ตอ่านอยู่ว่ะ ถ้าแม่งเข้ามาหลอกลวงพี่จะได้แจ้งพี่ปอนด์ลบกระทู้อ่ะครับ เพราะแบบนี้เข้าข่ายหลอกลวงประชาชนแล้ว พี่ไม่อยากให้เพื่อนๆ ในบอร์ดเป็นเหยื่อ ตอนนี้พี่อาร์ตปักหมุดไว้บนสุดพร้อมกับกระทู้เตือนแล้ว ยังไงลองดูหน่อย พี่ว่าแปลกๆ แล้วตั้งแต่เครื่องเปอโยต์จูนได้ กูเล่นรถมาตั้งสี่ห้าปี จูนได้แบบมันว่า รถคงแรงชิบหายแล้วหล่ะ เพราะมันจูนไม่ได้เลยอ่ะ โกหกชัดๆ เปอโยต์ต้องจูนด้วยแมคคานิคทั้งระบบครับ ไม่มีกล่อง หรือไม่มีอุปกรณ์ต่อพ่วงใดๆ จูนเครื่องยนต์ได้เหมือนเช่นรถญี่ปุ่น

21. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    เข้ามาเช็คชื่อก่อน โอ๊ย เฮียครับ ตามลูกค้าเพื่อนผม(WE ZAA)ให้ทันนะครับ

22. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    เหมือนเคยเห็นไปเล่นเกมส์รถที่เซ็นทรัลบางนาบ่อยๆเลยอ่ะ

23. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    อยู่ไหนเอ่ย...เฮียชอร์ เอ้ย เฮียแฟรงค์

อิอิอิ

24. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    หาย ไป แล้ว วัน แล้วนะ เนี๊ย

เฮีย แฟร์ง

25. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    มันมาโกหกแบบนี้ คิดว่าคนในเว็บนี้กินอะไร ไม่ได้กินหญ้าแบบมัน

ป่านนี้กลัวเยี่ยวเหนียวแล้วมั้ง

26. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    ทำไมยังกลับมาอีกน่อ....

รอบแรกไม่เป็นไรหรอก ทุกคนคงให้อภัยกันได้

แต่กลับมารอบสองนี้ก็เกินไปครับ แล้วแถด้านๆคูๆไปเรื่อยๆ

ถ้ารอบนี้เฮียชอร์หรือแฟรงค์ไม่หยุดไม่เป็นไรครับ

แค่อยากเห็นการรับผิดชอบทุกคำพูดที่พูดมาครับ

เช่น การทำรถคนนู่นคนนี้ มีตัวตนรึเปล่า มีรูปถ่ายไหม หมายถึงรอบนี้นะ ที่ผ่านๆมาแล้วปล่อยเบลอ

รอดูอยู่นะครับ เพราะถ้าเราทำได้จริง ใครหน้าไหนจะกล้าว่าครับ ไม่มีใครเค้ากลั่นแกล้งหรอกเฮีย จะรอนะจ๊ะ จุฟๆ

27. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    ช่วยอัฟกระทู้ละกัน

28. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    Ohhhh

แม่เจ้า กระทู้ไปไวจริงๆ

นี้ละครับ แสดงถึงน้ำจิตน้ำใจที่ดีงามของชาวRCW

มาโพสกันอ่านตาแฉะ

เห็นรึยังครับ พลังมวลชนชาวRacing ป่านนี้เฮียแฟร้งค์ชอว์ๆนั้น คงแอบมาอ่านแล้วไม่กล้าสู็หน้าแล้วละครับ ทำดีได้ดีครับ

29. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    :cry:

เพื่อนๆครับ เฮียเค้ามาตอบให้ที่ Vlovepeugeot ดังนี้ครับ

ก่อนอื่นต้องขอ สวัสดี ปีใหม่ ครับ คุณพี่จอห์น คุณoakey และน้องก้อง ครับ
    จริงๆแล้ว ผมเองตัวเฮีย ช.ไม่ค่อยมีเวลาตอบหรือเล่นกับ net หรอกครับ คงต้องยกให้เพื่อนที่แสนดีพิมพ์หน้าจอให้แทนโดย นานๆที่จะเปิดก็แค่web นี้เท่านั้นนะครับ จริงๆเรื่องนี้ผมคุยกับบางคนในrcwแล้วนะครับว่า อย่าเพิ่งเข้าใจถูกหรือผิดอะไรให้เพื่อนๆสมาชิกทุกเว็บทราป บุญคุณของพี่จอห์น หรือของใคร ก็ไม่เคยลืมครับ เรื่องการแต่งรถวิธีไหนอย่างไร บอกตรงๆครับว่ายากที่จะมาพิมพ์คุยกันในหน้าจอแค่นี้ ผมก็ไม่ได้บอกว่าผมถูกหรือคนอื่นผิดแต่อย่างไร เอาเป็นว่า คุยในนี้10หน้าก็ไม่จบหรอกครับ อย่างที่ผมบอกไปครับ เดี๋ยวว่างๆให้ผมไปเยี่ยม ไปอธิบาย ไปคุย ไปเห็น ไปดู profile ฯลฯตัวเป็นๆ กันก่อนที่จะตีความอะไร กันยืดยาวจนเข้าใจถูกเข้าใจผิดกันดีกว่าไหมครับ จริงๆแล้วผมอยากจะไปมีตติ้งกับeg3dอยู่พอดี หรือ ในกลุ่ม vlove แถวพัฒนาการ69ก็ได้ครับแต่รอจังหวะไปอยู่พอดีครับ ..

เอาเป็นว่าผมเคารพทุกความเห็นนะครับ และไม่ได้มีเจตนาร้ายกับใครแต่ประการใด และก็ไม่ได้บอกว่าทุกรุ่นจะทำเหมือนกัน วิธีเดียวกันได้ และก็ไม่ได้แค่การจูน บางรุ่นก็จูนไม่ได้ ทำไม่ได้ก็มีครับ
    อธิบายด้วยการพิมพ์มันยาวเกินไปครับ (งานผมมีทั้งการจูนเพื่อแก้ปัญหา เฉพาะบางรุ่นที่ทำได้ กับงานแต่งใส่อุปกรณ์ เพิ่มประสิทธิภาพครับ ทุกขั้นตอนมีการ รับผิดชอบ เรื่องความพอใจ และอุปกรณ์ เครื่องยนต์ของรถรุ่นนั้น อย่างแน่นอนครับ ผมพูดแบบนี้มาตั้งแต่3ปีก่อน จนบัดนี้พัฒนา ก้าวลำไปไกล ก็พูดเหมือนเดิมครับ ไม่เคยย้ายร้านครับ ที่เดิมเบอร์เดิม แต่ปัจจุบันผมเลือกทำนะครับ การใสอุปกรณืจะทำเฉพาะรถเพื่อน หรือพี่ๆน้องๆเท่านั้น หรือผู้ที่มีความเข้าใจเพียงพอ และเครื่องอยู่ในลักษณะที่ทำได้ ) เอาเป็นว่าเดี๋ยวผมหาเบอร์คุณจอนห์นได้จะไปนัดหรือกราบสวัสดีปีไหม่งามๆเลย ดีกว่าครับ ..จะมาลองขับรถที่ทำแล้วรถผมหรือลูกค้า หรืออะไรก็คุยกันอีกทีดีกว่าครับ ...

จากกระทู้ http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=13010.msg91929;topicseen#msg91929 ครับ

30. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ได้ข่าวว่ามีหลายเว็บครับ ที่โดนลงโฆษณาแบบนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้