เฮียชอร์กลับมาแล้ว..คราวนี้หนักข้อกว่าเดิม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 2 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    555 เออ เอากันเข้าไป ไม่มีใครบอกเค้าหน่อยเหรอครับ

2. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    มารอดูการแถ จะมาไม้ไหนต่อค๊าบ...คุณฟวย

3. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0

เฮีย..... เราตกลงกันว่ายังไง จำได้มั้ยครับ???????

4. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0

เฮียครับ เปอโยต์ไม่ใช่รถญี่ปุ่นนะครับ ถ้าจูนพลาดนิดเดียว ด้วยเครื่องแปดวาล์ว มันบอบบางมาก ๆ
    ผมเองยังต้องเปลี่ยนเป็น 3S เลย เพราะทนไม่ได้กับเครื่องเดิม

ถ้าเฮียจูนพัง เฮียมีเงินใช้เขาหรือเปล่าครับ เครื่อง Peugeot น่ะ แพงกว่าเครื่องญี่ปุ่นนะครับ

5. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0

เฮียชอว์ ถ้าเฮียชอว์อยากตอบคำถามเรื่องรถ ผมมีรายการให้วันอาทิตย์ FM89.5 ผมจัดอยู่ สนใจติดต่อมาได้ เราจะได้มานั่งถกกันให้ผู้ฟังเค้าได้รู้อะไร ๆ ที่ถูกต้อง

6. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    และไปเรียนเพิ่มเติมในด้านการจูนแก๊สและน้ำมัน จนเป็นที่ยอมรับ

??

7. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    หุหุ....

8. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
  9. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    ติดตามตอนต่อไป

SONG-EK ถูกใจสิ่งนี้
  10. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0

ผมว่านะ ถ้าคุณทั้งสองเป็นคนละคนกัน ผมแนะนำว่าอยากให้จบคุณต้องทำแบบนี้

1. เฮียชอว์เรียกชาว E30 ที่รู้จักที่ยังคุยอยู่ และมีกล้องมาที่ร้าน
    2. เฮียชอว์เรียก ช่างแฟรงค์ มาที่ร้าน
    3. เฮียชอว์และคุณแฟรงค์ถ่ายรูปร่วมกัน
    4. เฮียชอว์เอารถมาคันนึงเดิม ๆ และให้ช่างแฟรงค์จูนสด ๆ
    5. เฮียชอว์และช่างแฟรงค์ไปไดโน่กัน

1-5 ผมจะประสานคนมาดู และเป็นสักขีพยานให้อีกรอบ และจะไปถ่ายภาพสวย ๆ มาให้ชาว RCW ดูกัน

แต่ถ้า1-5 ทำได้ไม่ครบข้อก็ไม่เป็นไร แต่ขอให้ข้อสามสี่ห้าเกิด รับรองว่าเฮียชอว์กับช่างแฟรงค์จะเป็นคนที่ไม่ใช่คนตอแหลอย่างที่เค้าว่ากัน

ไม่อยากใช้เลย อย่ามาชอว์ อย่ามาแฟรงค์ รู้สึกแสลงยังไงไม่รู้

ปล. ถ้าเฮียไม่รับผิด ผมจะแฉบ้าง ที่ผ่านมา ผมสงสารนะ แต่เฮียกลับมาแบบนี้ ผมไม่ชอบเลย....

11. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    ความกะล่อนของมันไม่มีที่สิ้นสุด
    คราวที่แล้วโทรไปแก้ตัวกับลูกค้าเก่าๆว่าโดนคนในe30แกล้ง
    โดนหมั่นไส้ไร้ทางสู้ คนที่มามีแต่นักเลง มาเฟีย เลยต้องยอมๆไป
    ไอนี่มันพวกลวงโลกจริงๆครับ คบไม่ได้ เชื่อว่าอีกไม่นาน มันจะไปโพส
    ใหม่อีกที่ เวบsunny b14 เพราะมันจูนรุ่นนี้ให้คนสนิทกัน เปอร์โญต์นี่มัน
    คุยมานานละ ว่าจูนให้ช่างใหญ่ที่สุรวงศ์จนวิ่งทะลุ200 เจ้าb14ก็เหมือนกัน
    มันคุยว่าจูนซะกินrbเรียบ คันนี้เส้นบางนา มันกินเค้ามาหมด แค่ผมมาเล่า
    ยังค่อยจะกล้าเล่าเลยเด๋วจะหาว่าไปใส่ความมันเกินจริง ดูจากที่มันพูดมานี่สุดๆจริงๆ
    คุยแบบไม่ดูตัวเอง ไม่ดูชาวบ้านเล้ย

อ่อ..คนที่มาไม่ทัน ขอเล่าให้ฟังซะส่วนหนึ่งของความโม้มันนะครับ
    มันเอารูปรถ พวกรถสวยๆ ดี ที่มันเผอิญไปรู้จักเค้า มาแอบอ้าง
    ว่าเป็นลูกค้า ที่ไปโมรถกับมัน มันถ่ายมาโชว์ทั้ง skyline r35
    benz s class ปลาวาฬ มินิ ก็มีผมยังจำได้
    r35นี่จำได้ขึ้นใจเลย มันคุยประมาณว่า จริงๆแล้วไม่อยากลงเดี๋ยวจะหาว่าโม้
    แล้วสุดท้ายหลังโดนแฉ มันก็มาขอโทษ ว่าพวกรูปพวกนั้น มันไปขอเค้าถ่ายมา
    ไม่ได้เป็นลูกค้าอะไร อีกเรื่อง มันมีหน้ามาโม้ว่ามันรู้จักกับวิศวะกรนาซ่า
    มาคุยกะมันบ่อยๆ เพราะบ้านมันทำพวกchilling พวกระบบปรับอากาศอยู่
    สุดท้ายเป็นยังไงอย่าให้พูดดีกว่า ไอพวกกะล่อนสามหาวงี้คบไม่ได้หรอกครับ
    มันโม้สะบั้นหั่นแหลก จับแกะมาชนแพะ ชนกระทิง ชนแรดเข้าไปอีก
    หาใจความจากมันไม่ได้ เพราะมันโม้แบบตีนลอย ไม่ได้ยืนบนพื้นฐานความ
    เป็นจริงอะไรเลย

12. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    คงต้องรอเฮียชอว์ เค้าร่างคำตอบในกระดาษแล้ว Fax มาให้คุณแฟรงค์ พิมพ์ตอบในนี้ล่ะครับ ดูพิกลๆ นะผมว่า

13. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    "เช๊าชอ" จริงๆ :D

14. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    ถ้ามีการทดสอบจริงหนนี้ผมขอผ่านครับ คราวที่แล้วอยากไปมากแต่ติดงาน แต่ผมรู้สึกว่าไม่รู้จะเอาอะไรกับเฮีย DK แกแล้วครับ หลังจากที่พิสูจน์ไปคราวที่แล้วแล้วผลมาออกมาไม่แย่เท่าที่คิด (มันแย่กว่าที่คิด) เฮียแกก็ออกมาขอโทษและยอมรับว่าแกมั่ว ไอ้เราก็คิดว่าแกคงจะสำนึก

หนแรกที่แกมาชอว์ผมก็ไม่ได้มีอคติกับแกนะครับ คิดว่าแกอาจมั่นใจไรสติ หรือจิตหลอนเข้าข้างตัวเอง ก็แค่อยากพิสูจน์ให้แกตาสว่างซะที แต่หลังจากที่หายหน้าไปแล้วกลับมาใหม่พร้อมบอกว่า คราวที่แล้วไม่พร้อมบ้างล่ะ โดนกลั่นแกล้งบ้างล่ะ อันนี้ผมขอใช้ไม้แข็งบ้างล่ะครับ ถ้าเฮียแกจะหากินหลอกลวงแบบนี้ก็เจอที่ไหนก็ช่วยกันเตือนคนที่หลงคำพูดแกด้วยละกันครับ link มากระทู้เก่าก็ได้ครับ ถ้าคนอ่านแล้วยังอยากกินหญ้าก็คงช่วยอะไรไม่ได้แล้วครับ

civicvertu ถูกใจสิ่งนี้
  15. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0

ครั้งแรก ผมก็ไม่ได้รังเกียจแกนะ แต่สงสารแก....
    ครั้งที่สอง ผมเริ่มรังเกียจแก และเริ่มจะไม่สงสารแก....
    ขอสองครั้งพอ ถ้ามีครั้งที่สาม ผมว่าแกสิ้นชื่อแน่.....

ปล. คุณส้ม อ.มัลลิการ์อร่อยเนอะ อิอิ แอบไปกินมาเหมือนกัน เลี้ยงลูกอยู่เลยไม่ได้ทักครับ อิอิ

16. proudcss

proudcss New Member Member

182
    3
    0
    แหม ผมล่ะอยากให้คนที่เค้าติดไป ไปแจ้งจับจังเลย โดนจับซะทีเผื่อจะคิดอะไรได้บ้าง

17. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
  18. b7777

b7777 New Member VIP

54
    7
    0
    เสี้ยซวยนั้งสาดดดดด

เจี๊ยป้าบ่อซี้อ

ผู่บ้ออ

19. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ขอร้องเหอะ อย่ามั่ว หรือถ้าอยากแสดงให้เห็นว่ากูรู้ กูเจ๋ง กูเก่ง

ลองนั่งรถออกไปไกลๆ หาทุ่งนากว้างๆ

ไปนั่งบ่นให้ควายมันฟัง ผมว่ามันน่าจะเข้าใจนะ

อย่าหากินกับคนรู้เท่าไม่ถึงการณ์ มันบาป

ระวังเวลากรรมมันตามสนอง ภัยจะมาถึงตัว

20. OKUMI

160
    8
    0
    ไม่ทันสังเกตุว่าคุณจอห์นนั่งอยู่ร้านเดียวกัน มันแต่กินกับเม้าแตก :D

21. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0

ผมกินอยู่ด้านนอกครับ แต่แฟนผมเห็นคุณส้มเดินคุยกับเพื่อน ๆ มา แฟนผมบอกนั่นใช่ Club RT หรือเปล่า 5555 กลายเป็น Brand Ambassodor ของ Club RT ไปซะแล้ว...

ปล. ดีนะว่าเฮียชอว์ไม่ได้มากินร้านนี้ด้วย ไม่งั้น โดนเดินเข้าไปถามถึงโต๊ะแน่ ๆ อิอิ

22. OKUMI

160
    8
    0
    จริงๆก็ตั้งใจไปนั่งข้างนอกครับ แต่โต๊ะมันเต็มเลยต้องเข้าไปนั่งข้างใน ปล่อยพวกเด็กๆเค้าวิ่งออกมาดูปลาข้างนอกเอาเอง

สมมุติถ้าวันนั้นเราเจอเฮียชอว์ ไม่อยากคิดเลยว่าจะฮาแค่ไหน:D

23. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    สงสัยจะเป็นกระทู้แห่งปี 2009 แน่นอนเลย

พลังที่มองไม่เห็น

24. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    มีใครสรุปโฆษณาของเฮียชอร์ได้เป็นข้อๆบ้างครับ
    อ่านมากๆแล้วจำไม่ได้หมดว่าเฮียแกโฆษณาอะไรบ้าง
    โม้เยอะเหลือเกิน

จำได้แค่ นาโนเทค + เดินเบา 300 rpm (ทำไปเพื่อ ?)

แล้วก็ตั้งหรียญบนเครื่องได้ (คงได้เฉพาะตอนดับเครื่อง)

เดินสายไฟขั้นเทพ (กลัวรถมันไฟไหม้จังเลย)

25. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0

ผมสรุปให้ดังนี้

1. ชอบอ้างว่าทำรถคนนู้นมา ทำรถคันนี้มา ทั้ง ๆ ที่ไปขอเค้าถ่ายรูปมา
    2. ชอบบอกว่าคิดค้นสิ่งแปลกใหม่ที่ทั่วโลกต้องตกตลึง (ตลึงแน่ ๆ เพราะใช้ท่อพีวีซีแทนท่ออินเทค และใช้แม่เหล็กคลองถมดูดโมเลกุลของอากาศและน้ำมันเพื่อจัดเรียง)
    3. ชอบคิดเสมอว่ารอบเดินเบา ยิ่งต่ำยิ่งดี ประหยัดน้ำมัน (ถ้าอย่างนั้น ทำได้จริง ต้องลองไปทำกับพวก 2J Cam 272 ดูซิว่าจะนิ่งและประหยัดได้จริงหรือไม่)
    4. ชอบคิดว่าตัวเองถูก ทฤษฎีตัวเองเจ๋ง เถียงประมาณ NASA กับเค้ารู้จักกันดีเลย
    5. ชอบโกหกเป็นที่สุด ทำให้เพื่อน ๆ ใน E30 เลิกเป็นเพื่อนกันไปจะหมดแล้ว (หรือหมดแล้วไม่รู้)
    6. ตอนนี้มาในนาม Frank ทั้ง ๆ ที่สไตล์การพิมพ์เหมือนกันเป๊ะ แถมจะให้โทรคุยกับแฟรงค์ก็ดันให้เป็นเบอร์ของเฮียชอว์ เจ้าของเรื่องนั่นแหละ ดังนั้น นายแฟรงค์จึงเป็นเพียงนามสมมุติที่คิดว่าปีใหม่ศักราชใหม่ คนจะลืมเรื่องนี้ไปหมดแล้ว
    7. หลังจากตอบใน E30 และมาเจอ RCW แฉ ตอนนี้เริ่มแถไปคลับอื่น ๆ เช่น Honda เช่น Peugeot ทั้ง ๆ ที่จริง ๆ กลุ่มต่าง ๆ เหล่านั้น เฮียชอว์เองอาจจะไม่รู้ว่ามีกลุ่มคนใน RCW เป็นสมาชิกอยู่มากมาย (รวมทั้งผมใน vlovepeugeot)
    8. หากเฮียชอว์ไม่ใช่ Frank เอารูปเจ้าตัวมาลงให้ดูเลยในนี้แหละ แล้วให้เบอร์โทรคุยด้วย จะได้หายสงสัยกัน อย่าบอกนะว่าจูนเนอร์ ไม่มีตังซื้อกล้อง หรือซื้อมือถือติดกล้อง

ปล. ทั้ง 8 ข้อ เป็นข้อสรุปที่ผมพอจะนึกออก ไม่อยากให้เพื่อน ๆ ตกเป็นเหยื่อความแถของเฮียแกอีก
    ผมแค่อยากเห็นแกเป็นมืออาชีพในการซ่อม หรือจูน โดยไม่ใช้วิธีผิด ๆ แบบนี้

26. Maximus Hippopotemus

Maximus Hippopotemus New Member VIP

88
    3
    0
    เรื่องนี้นี่เป็นมหากากเอ้ยมหากาพย์จริงๆ ไม่จบสักที หุหุ

27. Punborpit

Punborpit New Member Member

2
    1
    0
    สวัสดีปีใหม่ 2552 ครับเฮียชอร์
    แล้วก็.....

ลาก่อน ลาขาด ครับ
    ไม่ต้องนับผมเป็นหนึ่งในคนที่เฮียชอร์รู้จักด้วยหนะครับ
    บ๊ายบายครับ

28. OKUMI

160
    8
    0
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=471711&page=4

อ่านในหน้านี้ได้เลยครับ เต็มๆจากเฮียชอว์ซึ่งเป็นอีกภาคนึงของช่างแฟรงค์ก่อนที่จะสำเร็จบรรลุการเป็น "ซุปเปอร์แถ ในตำนาน" เจ้าของสโลแกน "อย่ามาชอว์" :D

เอาข้อความที่โฆณาก่อนแล้วกันนะครับว่าทำไรได้บ้าง ไอ้โฆษณายกเมฆอื่นๆนี่ติดตามอ่านในหน้านั้นเอาเองละกัน

เข้าเรื่องสั้นๆอีกครั้งครับ อุปกรณ์ที่ผมนำมาเสนอขายนั้นมีชื่อเรียกว่า อุปกรณ์TBC มันเป็นอุปกรณ์ที่คิดค้นวิจัย มาจากทีมผู้เชี่ยวชาญ ด้านเครื่องยนต์M/E ด้านฟิสิกส์และปิโตรเคมี จาก3 สำนักแต่งรถชื่อดังและข้อมูลส่วนหนึ่งจากบุคลากรขององค์การNASA ใช้เวลาวิจัยไม่ตำกว่า 10 ปี ใช้วัตถุดิบนำเข้าจากประเทศญี่ปุ่นและเยอร์มัน โดยมีผมหรือ(เฮีย ชอร์ ) เป็นผู้นำมาเรียบเรียงและประดิษฐ์ ออกมาเป็นผลิตภันฑ์ มันจะมี3-5ขั้นตอนการติดตั้ง สำหรับเบนซิน และแก๊ส และ2ขั้นตอนสำหรับดีเซล ใช้ได้กับเครื่องยนต์ทุกชนิด เหมาะอย่างยิ่งในยุคน้ำมันแพงในขณะนี้
    มีขั้นตอนการติดตั้งไม่ยุ่งยาก เสร็จได้ในวันเดียว2-4ชม. โดยไม่มีการรื้อชิ้นส่วน ไม่มีการยุ่งเกี่ยวกับสายไฟและ ECU รับประกันความเสียหายใดๆที่เกิดจากการติดตั้ง รับประกันคืนเงินทันทีภายใน 7วันหากเกิดความไม่พอใจทุกกรณี .....
    มันจะช่วยให้รถของคุณ กินน้ำมันน้อยลงอย่างเห็นได้ชัดแบบไม่ต้องมานั่งสงสัย พิสูจน์กันมาเป็น100 รายแล้ว ว่าประหยัดได้จริงประมาณ 10- 15% จาก 7 โล/ลิตร เป็น 9โล/ลิตร, จาก9 เป็น11บ้าง ขึ้นอยู่กับชนิดเครื่องยนต์ และวิธีการใช้งานEx Na ,turboCharge,Nitrous,Kompressor ,Double Vanos ,Eco-tec,Rotary ,Renesis,i-dsi ,
    vtec,i-vtec,vvti-L,Mivec,Neo,Hy-bridge,EFI,MPI,Carbu ,Gas LPG , NGV, Diesel ,D-4D,Commonrail เป็นต้น มีแรงม้าแรงบิด เพิ่มขึ้นชัดเจนประมาณ15- 19แรงม้า(ขึ้นทดสอบโดย Dino-test) สตารท์ง่ายเครื่องยนต์เดินเรียบ นิ่ง สะอาด หัวเทียนสะอาดและเขม่าน้อยลงทั้งระบบ ยืดอายูการใช้งานเครื่องยนต์ สนใจสอบถามได้ที่ 084- 1363699 ครับ ...

เป็นไงครับ เพิ่มแรงม้า 15-19 แรงม้า (ขึ้นทดสอบโดย Dino-test) ผลออกมาคือลดแรงม้าไป 4 ตัวซะงั้น

ประหยัด 10-15% กลายเป็นกินน้ำมันขึ้นเพียบ

เทคโนโลยีจากนาซ่า กลายเป็นแม่เหล็ก harddisk จากคลองถมอันละห้าบาทสิบบาท + สายทองแดงยุ่งๆอีกกำนึง

แต่บางอย่างแกก็พูดซะเราเถียงไม่ออกเลย เฮียแกชอว์มาว่า "ผมรู้จักกับเก่งRCW" พอเก่งออกมาบอกว่าไม่รู้จักเฮียแก เฮียร์แกชอว์เลยว่า "บอกผมว่ารู้จักกับเก่ง ไม่ได้แปลว่าเก่งต้องรู้จักผม" :eek: เออ จริงของแก

29. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    5555+

ไม่รู้จักโตเลย

30. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    อ่านไปอ่านมายิ่งกว่านิยายกวีซีไรท์อีกครับ

สุดยอดแล้ว นี้ถ้าหยิกตัวเองไม่เจ็บผมคงนึกว่าผมฝันไป

ช่างน่าติดตามยิ่งกว่าซีรีย์เกาหลีอีกครับ

เป็นห่วงก็แต่เพื่อนตามเวปที่ไม่รู้เรื่อง เห็นแก่ความสัมพันธ์ชาวเวป

และน้ำใจที่มีให้กันตามบอร์ดต่างๆ แล้วหลงกลเอานะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้