++ ชอบพวงมาลัยรุ่นไหนกันบ้างครับ? ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GaB, 2 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. e'-JiN

e'-JiN New Member VIP

723
    30
    0
    ชอบ MOMO RACE จับกระชับดี...

2. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    พี่แจ็คครับ แก๊บ ไม่ใช่กอล์ฟ

3. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นมากนะครับ

ดีใจกับพวงมาลัยใหม่ด้วยครับ

ว่าแต่คอปรับองศาที่ว่า ไปซื้อมาจากไหนครับเนี่ย? เพราะผมก็เจอปัญหานี้มาเหมือนกัน

:mad::mad::mad:

อ้าว ขอโทษครับพี่แจ็ค จำชื่อผิดเลย:eek::eek:

4. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    แผ่นรองคอพวงมาลัย ปรับองศา
    ลองไปดูที่ Autobac น่าจะมีขายอ่ะครับ
    แต่ผมไปดูมาล่าสุดที่สาขาพัฒนาการเมื่อ2-3
    วันก่อนของหมดอ่ะครับ

5. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ?

สงสัยเดี๋ยวต้องไปดูบ้าง

6. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ราคาไม่แน่ใจ น่าจะประมาณ 500 +,-
    แต่เวลาซื้อต้องดูด้วยนะครับว่า ใส่กับ
    พวงมาลัยของเราได้เลยหรือเปล่า

เพราะอันที่ผมได้มา รูที่มันเว้าๆให้เราเลื่อนไปมามันต้อง
    ขันน็อตล็อกกับรูคอพวงมาลัยของพวงมาลัยนาดี้ ซึ่งถ้า
    คุณใช้โมโม่อยู่ก็สามารถใส่ได้เลย เพราะพวงมาลัยโมโม่
    ยึดคนละรูกันกับนาดี้ สังเกตๆง่ายๆ คอพวงมาลัยที่เราใช้
    กันจะมี รู PCD อยู่ 2 ชุด

ชุดที่แรกจะไว้ยึดกับพวงมาลัย โมโม่
    ชุดที่สองจะไว้ยึดกับพวงมาลัย นาดี้
    ซึ่งของนาดี้รูระหว่างกันจะกว้างกว้าง
    โมโม่ (เหมือนรูล้อ 4รู100 กับ 4รู114.3)
    ยังไงยังงันเลย

ซึ่งตอนผมซื้อมาถ้าใส่กับโมโม่วงเก่าสามารถใส่กันได้เลย
    แต่ผมเปลี่ยนเป็นนาดี้ทำให้ขันน็อตไม่ได้ เพราะรูสไลด์
    กับรูพวงมาลัยตรงกัน ทำให้ต้องเจาะรูแล้วต๊าฟเกลียว
    ใหม่ ให้โรงกลึงทำให้ก็ได้ ผมให้พี่ที่อู่ทำให้ลักษณะ
    เดียวกับเจาะดุมล้ออ่ะครับ งงไหมครับ :p

แก้ไขล่าสุด: 22 มกราคม 2009
  7. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    มีแต่สวยๆทั้งนั้นเลย

8. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    แหล่มมากๆเลยคับ ต้องไปหา มั่งแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้