>>> ประกาศ Meeting (จัดงานฉลอง 5th Anniversary & New Year Party 2009) <<<[วันสุดท้ายของการโอนเงิน]

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ksaEK97, 29 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    ผมว่านะ คุณลองเข้ามาหา มาลองรู้จักกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆกันก่อนดีกว่านะครับ แล้วความคิดต่างๆที่คุณบอกที่คุณพิมพ์ออกมาจะเปลี่ยนไปเองครับ อย่างอื่น ผมว่ามันก็เป็นแค่ผลพลอยได้เองครับ เพื่อนและมิตรภาพนี่สำคัญที่สุดแล้วครับ เชื่อผมเหอะ !!

2. โอนเงินแล้ว

โอนเงินไปแล้วนะครับ วันที่ 26/1/52 เวลา 14.28 น.
    380 บาทถ้วน .......[
    SIZE="5"]แล้วเจอกันคร้าบ[/SIZE]

beer_beer ถูกใจสิ่งนี้
  3. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    โอนเงินให้แล้วนะครับ
    12:26:09 24/01/52 ----->>> 380.-
    :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มกราคม 2009
  4. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
  5. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ใจเย็นครับกฏกติกาของทางคลับอันนี้ดีแล้วครับ....แต่บางคนที่เขาออกความคิดว่าควรจะเปิดใจรับกับกลุ้มคนที่นิสัยดี....ใจรักEk

ขับรถดี...แต่ไม่อาจจะสะดวกไปไหนมาไหนกับทางคลับเท่านั้นเอง เพราะบางคนอายุอานามก็อาจจะไม่น้อยครับ ทำงานไกล

(ซึ้งต้องดูกันนานมากครับ)

(คลับเดิมที่ผมอยู่เขาก็ไม่ได้ยอมรับใครเข้าคลับง่ายๆนะผมเองก็เกือบปีนะกว่าจะได้สติกเกอร์) เนื่องด้วยหลายเหตุผล

แต่ผมก็สังเกตว่ามีให้คนที่เราไม่เคยเจอหน้ามาก่อนเลยก็มีนะครับ ที่จำได้เขาอยู่เชียงใหม่แต่เขาเข้ามาเล่นเวบเกือบ 2ปีพูดคุยกันดี

ให้การช่วยเหลือเท่าที่รู้กันทั้งเรืองอะไหล่ ความรู้เรื่องแต่งรถ ความรู้เรื่องซ้อมรถ เท่าที่รู้เขาก็อายุเกือบ40แล้ว มีครอบครัวแล้ว

แต่ทางคลับก็ส่งสติกเกอร์ไปให้ครับ......

.(แต่คลับมันก็มีคนกันเยอะมากอันจะให้รู้จักกันทุกคนคงจะลำบาก) เราจึงมีสติกเกอร์เพื่อแสดงว่าเรามีใจดวงเดียวกัน)

(คำว่าเพื่อนสำคัญกว่าสติกเกอร์.......แต่สติกเกอร์ก็ทำให้ผมได้รู้ว่ารถคันข้างหน้าคือเพื่อนเราถึงจะไม่เคยเจอกันและพร้อมจะช่วยเหลือเมือเขาต้องการ)

อิอิ....แค่ความคิดเห็นนะครับอย่าเอาไปใส่ใจเลยครับ ........กฏกติกามีไว้ดีแล้ว

beer_beer ถูกใจสิ่งนี้
  6. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    อยาดไปด้วยจัง แต่ต้องขอดูงานก่อนว่าจะไปได้ไหม

7. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    ไปไม่ได้คับ รถอยู่อู่ เอาคันอื่นไปได้ไหมคับ

8. Ton_EK.

Ton_EK. New Member Member

72
    11
    0
    ลองมาสัมผัสบรรยากาศดูครับอบอุ่นแน่นอนผมอยู่ระยองยังไปเลย

9. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0

ไม่ มี เพลง ผู้ ชาย ห่วยๆ ด้วย เหรอ

10. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    ไปร่วมงาน ชื่อ tit_satit (ทิด) 086.633.6043 จำนวน 1 ท่าน

เดี๋ยวพรุ่งนี้ โอนเงินให้นะครับ ขอบคุณครับ

11. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    ร้องเองได้มะคุณน้อง...คริคริ:D

12. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

จะดูไว้บอกตัวเองเหรอคับ ไอ้ปิ๊ค55

13. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> เรื่องสติ๊กเกอร์,เสื้อและอื่นๆ ของคลับ

เรียนทุกท่านอย่างนี้นะครับ
    จริงๆแล้ว ผมเข้าใจทุกๆ ฝ่ายครับ เพราะทุกเหตุการณ์ผมผ่านมาหมดแล้ว ไม่ว่าจะเป็น
    ๑.การเข้ามาสมัครในนี้ แต่ได้แต่เข้ามาอ่าน
    ๒.เมื่ออ่านได้สักระยะนึ่ง ก็พยายามเริ่มโพทซโน้งโพทซนี่ ไปตามประสา หาของบ้าง ลงขายของบ้าง
    ๓.เมื่อผ่านไปซักระยะ เริ่มคุ้นเคยกับที่นี่ ก็อยากได้สติ๊กเกอร์กับเค้าบ้าง (แต่ก็อ่ะนะอยู่คนเดียวใครจะกล้าไปมิทติ้งกับเค้าอ่ะ คือกลัวไปแล้วจะทำตัวไม่ถูก ไม่รู้จะคุยกับใคร ไม่ไปดีกว่า เป็นอย่างนี้กันทุกท่าน ว่าม่ะ)
    ๔.พอเริ่มซื้อ-ของ เริ่มรู้จักคนละ ก็เริ่มชวนกันไปมิทติ้งกัน ทีนี้เริ่มกล้าบ้างเพราะมีเพื่อนที่เริ่มรู้จักและ (คนเดียวก็ยังดี) เอาว่ะครั้งแรกก็ครั้งแรก (ยังอยากได้สติ๊กเกอร์อยู่ตลอดเวลาครับ)
    ๕.จากข้อสี่ นั้นเป็นจุดเริ่มต้นครับ พอมาอีกครั้งก็เริ่มรู้จักเพื่อนมากขึ้น มากขึ้น จนไม่มีอาการเขินแล้ว คุยไปทั่ว ดูไปทั่ว ปรึกษาไปทั่ว คือเข้าหาพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ตลอด (เริ่มเป็นกันเองหล่ะ) ส่วนเรื่องสติ๊กเกอร์ก็ยังอยากได้อยู่ครับ แต่ก็ต้องเข้าใจว่า ต้องทำยังไงถึงจะได้ (คิดเสมอว่า จะได้เงินมาเราต้องทำงาน ทำงานมันทั้งเดือน ทั้งปี จนถึงบัดนี้ และถ้าจะทำงานได้เราต้องเรียน เรียนมันตั้งแต่เริ่มต้นที่จำความได้ คือ อนุบาล ประฐม มัธยม มหาวิทยาลัย ยัน ป.โท โอ้ย... ใช้เวลาพอสมควร เหนื่อยพอสมควร แต่เราต้องอดทน เพราะเราอยากได้เงินเยอะๆ กว่าจะเรียนจบ สอบไปตั้งเท่าไหร่ (จะเรียนจบได้ ก็ต้องมีการสอบหวัดผลก่อน เหนื่อยเอาการเลยครับ ) เสียเงินไปตั้งเท่าไหร่ แต่ผมว่าการที่เราเสียอะไรไปเพียงเล็กน้อย แต่สิ่งที่เรามันมามันยิ่งใหญ่ มันคุ้มค่ากว่ากันเยอะเลย) เฉกเช่น ถ้าเราต้องการสติ๊กเกอร์ เสื้อ หรืออื่นๆ เราก็ต้องมาให้ครบสามครั้งก่อน ถึงจะได้ตามนั้น)
    ๖. ไปมันซะทุกครั้งเลยตอนนี้ (ถ้าไม่ติดอะไรสำคัญมากๆ) ไม่เคยไม่ไปเลยสักครั้ง มีกิจกรรมอะไรไปมันหมด เพราะผมว่าการได้พบเจอกันในรูปแบบต่างๆ การรวมตัวของเหล่ารถที่แต่งแบบไม่เหมือนใคร แนวการแต่งที่เราหาชมยาก อีกทั้งยัง มีผู้ที่มีประสบการณ์หลายรูปแบบ มาร่วมตัวกันที่จุดเดียวกัน ผมว่าหาได้ยากนะครับ

ยาวหน่อยแต่หวังว่าคงพอจะมีสิ่งที่เป็นข้อคิด อาจจะไม่ตรงกับความคิดเห็นท่านอื่นๆ แต่ผมเชื่อว่าการแชร์ประสบการณ์ของผม มันอาจจะเป็นหรือให้เห็นภาพในมุมมองที่แตกต่างกันออกไปบ้าง

ผมมีความตั้งใจที่จะให้กลุ่มหรือคลับของเรา มีความรัก ความสามัคคี ช่วยเหลือกัน แบ่งปันกัน ให้ความรู้สึกที่ดีต่อกัน แม้นทุกคนจะมาจากต่างที่ ต่างทาง แต่ในความเชื่อของผม เราทำได้ครับ และต้องทำได้ด้วยครับ

ขอแสดงความนับถือ
    <<<
    >>> ksaEK97 <<<

14. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ได้ครับ ไม่มีปัญหา

เราอยู่กับรถ แค่ 2.30 ชม. ที่เหลือ คนล้วน ๆ

15. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เป็น วัยรุ่น อีกท่านหนึง ที่ ชัดเจนมากๆ

16. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ข้องใจข้อ 4. อ่ะใครวะพี่คุ้นๆ 555

17. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    รูปแบมันซ้ำอยู่แล้ว แต่ได้เจอบรรยากาศใหม่ๆ คนใหม่ๆได้เพื่อนใหม่ๆเห็นของแต่ง แพงๆ ดีๆทุกครั้งที่ไป ผมก็ว่าโอนะ เมื่อก่อน ไปกะ ไอ้เต้ โอ๊ต ไม่ค่อยได้ขาดหรอก จนลืมไปเรยว่ายังไม่ได้ติดติ๊กเกอร์ จนเค้าเดินมาบอกว่าครบแล้วคับ เอาติ๊กเกอร์ไปเลย เอาตังค์มาด้วย อิๆ..........

18. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ใกล้จะถึงวันที่ บรรยากาศแสนจะอบอุ่น (จนเกือบร้อน) จะกลับมาอีกครั้ง แล้ววว

19. kajima

kajima New Member Member

50
    4
    0
    โอนให้แล้วนะครับ วันที่ 27 Jan 2009 14.56

20. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    กันชนหน้าคุ้นๆ แบบเดียวกันนี่หว่า เรียนเชิญคับ เรียนเชิญ สนุกสนานแน่นอนคับผม
    เป็นไปไม่ได้คับที่คุณมาแล้วจะไม่ได้คุยกับใครซักคน

21. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    ยืนยันการชำระเงินครับ

โอนเงินไปแล้วนะครับ วันนี้ 27/01/52 เวลา 18:58:10 ครับ

22. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    โดม 2 คน

โอนเงินแล้วครับ

23. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

833
    158
    0
    มานับถอยหลังให้ อีก 4วัน คับ

24. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

ตามนั้นเลยครับ อยู่ระยอง แรกๆเข้ามาอ่านในบร์อดบ่อยๆแบบไม่รู้จักใครเลย ตอนนี้ก็ไม่รู้จักใครเลย มีแต่คนรู้จักผ่ม :D

25. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    แรกๆอ่ะไม่รู้จักครัย หลังๆอ่ะไม่มีครัยอยากรู้จัก ช่ายม่ะพี่โส :D

26. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ตามนั้นครับ up+1:D

27. แล้วมัยชื่อผมที่หน้าแรก ไม่เห็นโชว์ว่า"จ่ายแล้ว"กะเค้าบ้างอะครับ

28. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0

ขออภัยครับ

ไป ตจว. มา เด๋วเช็คแล้วจะรีบอัพให้น่ะครับ

29. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ใจเย็นนิสครับ มอยกุ้งเพิ่งกลับจากต่างจังหวัดครับ เด๋วคงเช็คให้ครับ :)

30. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    สำหรับผมแล้วการที่เข้ามาในตรงนี้ก้อแค่อยากมาหาความรู้เพราะยังไม่มีความรู้เรื่องรถรุ่นนี้เลย
    แต่พอเข้ามาแล้วเห็นว่ามีการมีทติ้งกันด้วย ก้อเลยอยากมาแต่ก้ออีกแหล่ะอย่างที่พี่โจว่า
    มาคนเดียวก้อกลัวจะทำตัวไม่ถูก เพราะไม่รู้จักใครผมก้อเลยคิดว่าถ้ากลัวอย่างนี้
    มีทติ้งครั้งต่อๆไปเราก้อคงไม่ได้ไปกับเขาเหมือนกันก้อเลยตัดสินใจตัวเองว่า
    เอาวะลองไปดูเว้ยไปทั้งๆที่ไม่รู้จักใครนี่แหล่ะ สุดท้ายความกล้าของผมก้อทำให้ผม
    ได้มีพี่มีเพื่อนเพิ่มขึ้นอีก

tamazung ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้