Ke70 drift uras origin แนว d1 gp

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย B-Boyza, 26 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. B-Boyza

B-Boyza New Member Member

273
    1
    0
    upupupupupupupupupup

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 เมษายน 2009
  2. B-Boyza

273
    1
    0
    up เดียวจะเอารูปมาเพิ่มเติมแล้วคัฟ ให้ดูความก้าวหน้า

3. B-Boyza

273
    1
    0
    รูปมาอัพและหะพร้อมสี ขอคอมเม้นด้วยคัฟ

4. B-Boyza

273
    1
    0
    เอารูปลงเพิ่มทำยังไงอะคัฟ

5. B-Boyza

273
    1
    0
    เอารูปมาอัฟ

ขอคำติชมด้วยคัฟ .......:teeth::teeth::teeth::teeth:

เป็นยังไงกันบ้างคัฟ ไกล้จะเส็จเต็มทื้และรอมานาน จนเหงือกแห้งเลย

6. B-Boyza

273
    1
    0
    ขออภัยด้วยคัฟรูปไม่ค่อยชัด เดียวจะลงรูปเต็มๆนะหะ

7. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
  8. ป้อ

ป้อ New Member Member

75
    3
    0
    ก้อสวยดีนิครับ ไม่เหมือนใคร // ว่าแต่ว่า หางหลัง(ตูดเป็ด) ทำมาราคาเท่าไหร แล้วถ้าสั่งทำมั้ง จะได้ไหม ตูดเป็ดสวยดีครับ :D:D

9. B-Boyza

273
    1
    0

หางหลังตูดเป็ดเป็นงานไฟเบอร์นะคับค่อนข้างมีน้ำหนักนิดนึง แปลงมาจาก ชุดแต่งยูราสของcefero A31 หะ ผมไม่แน่ใจนะคับว่าราคาแยกชิ้นประมาณแต่ถ้าพี่ป้อจะเอาผมจะโทรถามติดต่อให้คับ ผมคิดว่าราคาน่าจะไม่เกิน2500 อาจจะลดลงมาได้อีกหะ แต่ถ้าจะเอาคงต้องรอเพราะของผมบล็อกมีอันเดียวตั้งปั้นบล็อกใหม่อะคับ

ขอบคุณสำหลับคำติชมนะคับ

10. B-Boyza

273
    1
    0
    up รูปใหม่น่าจะดูชัดกว่าเดิม up

11. B-Boyza

273
    1
    0
    upupupupupupupupupup

12. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    ใจถึง จริงๆ

รถคันนี้โชคดี

ได้เจ้าของรวย

สวยไปเลย

13. B-Boyza

273
    1
    0

ก็พูดไปคับไอเรามันก็แค่คนมีใจรัก KE-70 ผมเห็นพี่ยุ่นแกทำแข่งD1แยวเดียวกะAe86 ผมเลยว่าสวยดีอยากทำบ้าง หะ ถึงภายในจะเปลี่ยนไปแต่ภายในก็ยังคงความเป็นKE-70ไว้ให้มากที่สุด ของครบทุกชิ้นหะภายในใช้ได้ทุกอย่าง กะว่าคันนี่จะเก็บไวไม่ขายไวดูตอนแก่ๆ หะ 555

14. vacation

vacation New Member Member

11
    0
    0
    เมื่อวันอาทิตย์ผมเห็นผ่านแถวๆแยกสายไหมหรือป่าวครับ
    ถ้าใช่รถสวยมากๆครับ:D

15. B-Boyza

273
    1
    0
    หุหุ ไม่แน่ใจครับวันนั้นพอดีไปหลายที่มากๆ ขอบคุณครับ

16. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    แม้ก 17 หรอ คับหน้ากว้างเท่าไหร่อ่ะคับ แล้วต้องดึงซุ้มไหม??

17. B-Boyza

273
    1
    0
    ขอบ17"หน้ากว้าง7"หรือ7ครึ่งนี่หะครับ ตีซุ่มมาใหม่ครับ ลองดูในรูปอะคับตีซุ่มมาใหม่เพื่อให้วิ่งไวๆแล้วไม่กระแทกนะครับ และรับกับล้อที่เกินขนาดมาตราฐานหะ

18. vacation

vacation New Member Member

11
    0
    0
    หมดไปเท่าไหร่ได้อะครับ

19. konglim38

1,993
    13
    0
    ล้อหน้า ใส่ได้พอดีไหมอ่ะคับ แกนล้อ กะ ดูมอ่ะเข้าถึงกันไหม?

20. B-Boyza

273
    1
    0
    นับตังแต่ไหนละครับเอาตังแต่สมัยคุณแม่เลยไหมละครับถ้านับตั้งแต่สมัยคุณแม่ป่านนี่ถึงปัจจุบันน่าจะ4-5แสนได้แล้วมังครับ แต่ถ้ามาถึงรุ่นผมแสนกว่าๆแล้วมั้งครับ ทีแรกก็ไม่ได้คิดว่าจำทำมาไกลขนาดนี่ กะว่าทำนิดหน่อยทำไปทำมาอยากได้นู้อยากได้นี่ เลยแปลงร่างเป็นอย่างที่เห็นหะ

ปล. ถึงผู้มีใจรักทางรถรุ่นนี่จริงๆ ควรที่จะศึกษาให้ดีก่อนหะว่าจำทำอะไรมีข้อดีข่อเสียหรือเป่า และต้องใจเย็นๆหะจะแต่งรถพวกนี่และถ้าจะทำสี ควรที่จะหาของให้ครบก่อนแล้วทำสีแล้วค่อยใส่ของที่หามาครบๆๆๆ ขอให้ทำรถตามแบบที่เราพอใจและใช้งานได้จริงไม่อันตรายก็พอแล้วคัฟ

ขอบคุณหะ

21. B-Boyza

273
    1
    0
    ของผม รู้สึกสมัยคุณแม่ได้แปลงดุมล้อห้ามาแล้วมั้งครับไม่แน่ใจ แกนล้อใส่สนิดดีหะ แต่ผมดันทะลึ่งอยากให้ล้อรับกับซุ่มโป่งที่ตีมาใหม่ เลยลองสะเปเซอ2ตัว วิ่ง100up พวงมาลัยสั่นนิดๆเลยต้องไปจ้าง ส. สามย่านเค้าทำ การกึงสะเปเซ้อขึ้นมาใหม่ เพื่อแก้ไขอาการสั่น แต่ข้อเสียของการใส่ล้อเกินมาตราฐานของKe70 คือ ออกตัวแรงๆโชคจะเต้นบ้างเป็นบางครั้งหะแบบว่าไปโดนซุ้มด้านในเล็กน้อยอาจเกิดความลำคาญได้

ปล.ผมว่าke70 15" ก็แน่นแล้วนะหะ กำลังดีไม่ต้องแก้ซุ่มมากมาย ผมสิดันทะลึ่งอยากทำแบบjapan ล้อโตๆ เลยยัด17'' งานเลยเค้าเลยหะ มีปัญหาไรปรึกษาได้ครับถ้าอยากใส่ล้อใหหญ่ๆจริงๆ

22. B-Boyza

273
    1
    0
    upหะup

23. konglim38

1,993
    13
    0
    เหมือนกันเลย ผม 18 อิอิ

24. B-Boyza

273
    1
    0
    +++++++++++++++++++++++++++++++++

25. B-Boyza

273
    1
    0
    ดันๆๆๆๆๆๆ

26. B-Boyza

273
    1
    0
    เห้อเหนื่อยกับการทำรถคันนี้จิงๆคลับ ทำมาเยอะ จะใหม่หมดทั้งคัน และ อย่างไงฝากถึงเพื่อน ที่รักใน Retro car นะครับ ตั้งใจทำต่อไปอย่าท้อ สู้ต่อไปเมื่อหันกลับมามองรถจะคุ้มค่ากับ การ ทำรถของคุณครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

เหนื่อยมาเยอะเจ็บมาเยอะ 555

27. konglim38

1,993
    13
    0
    คันนี้ต้องมาแรงแน่ๆ อิอิ

28. B-Boyza

273
    1
    0
    คงไม่แรงละครับ คงรอทำงานก่อนค่อยแรงอีกที ตอนนี้ว่าจะทำเครื่อง5Kใหม่เอาแบบสวยงาม อร่ามตา เพราะรู้สึกค่าตัวหลายๆอย่างแพงไปซะหมดนะเหนื่อย

29. konglim38

1,993
    13
    0
    วางเครื่องเทอโบเลยแรงแน่นอนดริฟสบาย อิอิ

30. B-Boyza

273
    1
    0
    โห่ใจก็อยากนะครับ แต่ขับไปเรียน ถ้าโบไปเดียวจะไม่มีตังพาสาวไปดูหนัง พอ ดี หะ 555 ลิตรนึงเดียวนี้95 เชลก็หลายตังอยู่นะหะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้