Meeting เดือนมกราคม 2552

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย RISA, 26 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tkln

tkln New Member Member

1
    0
    0
    สมาชิกใหม่ "หวัดดีครับ" ขับพรีมิร่า มาได้ประมาณครึ่งปี ไม่ค่อยได้รู้จักกับเจ้านี่เท่าไรนัก แต่ตอน
    ไปดู หาซื้อรถเห็นแล้วก็ชอบ คืออาจจะเป็นรถที่สภาพดูดีที่สุดแล้วในตอนนั้น ในราคาประมาณนั้น ก็
    เลยเอามา อีกอย่างเห็นมีคนใช้ไม่ค่อยมากเท่าไหร่ด้วย (ลืมบอกผมคนแม่กลองนะครับ เมืองหอย
    หลอดกับตลาดน้ำอัมพวาไง) ใช้ที่แม่กลองก็ดีไม่ค่อยมีรถซ้ำกับเรา มีบ้างน่าจะไม่เกิน 3-5 คัน เอาแค่
    นี้ก่อนนะ เพราะว่ามีเรื่องจะรบกวนเพื่อนๆ หน่อยใครเคยเปลี่ยนลูกปืนล้าหลังบ้าง หาได้ที่ไหน เก่า
    หรือใหม่ดี เมืองเทียบกับราคา อยากจะเปลี่ยนเพราะเวลาวิ่งเสียงมันเริ่มดังขึ้นเรื่อยๆ แล้ว กลัวพัง
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    ปรากฏว่าจอดรถดูนวลนาง และนางนวล

นางนวลเจ้าโกรธที่ดุูนวลนางมากกว่า

เลยขี้ใส่รถทั้งคัน

555

3. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ไม่ได้ขับนิสสัน ไปได้ป่าวคับ อิอิ

4. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ใกล้เเล้วครับ

ใครไปบ้างลงชื่อหน่อย....คอนเฟิมมาเลยครับ..อิอิ

5. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ไปด้วยแน่ๆล่ะ..แต่กว่าจะเสร็จงาน..ล้อหมุน..ออกจากชิดลมก็คงประมาณ 5 โมงเย็น..ยังไงรอกันด้วยเน้อ

6. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ไม่ได้ขับนิสสันก็ไปได้ครับ ผมอาจจะไปประมาณบ่าย 3 ก่าๆๆ ช่วยหาที่จอดรถกับห้องโ อเ กะ ใ ห้ก่อน ท่านใ ดไปไ ม่ถูกหาที่จอดรถไ ม่เ จอ โทรมาหาผม เบอร์ 081-841-3090 ได้ครับ :D:D:D

7. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    ผมว่าจะไปประมาณ บ่าย3บ่าย4 นั่นแหละแล้วเจอกันครับ

8. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ใกล้แล้วเขี่ยขึ้นไปหน่อย อิอิ :D

9. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    เออคือผมก็อยากไปนะคับแต่เลิกงาน5โมงครึ่งที่ทำงานอยู่แถวแยกสุธิสารใครที่ทำงานวันเสาร์ไปพร้อมๆกันได้มะคับผมไปไม่ถูกอีกอย่างเปนเด็กใหม่จาไปคนเดวก็อายอะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มกราคม 2009
  10. RISA

RISA New Member Member

247
    0
    0
    up up up up ใกล้วันแล้วอย่าเงียบกันเน้อ กำลังลุ้นให้รถเสร็จทัน ม่ายงั้นต้องเอาคันอื่นไป ไม่เข้าแก๊งค์เลย วัยรุ่นเซ็งง

11. PeMhom

1,163
    3
    0
    นายฝรั่งเลิกงาน 5 โมงเหมือนกันครับ..น่าจะไปได้ใกล้เคียงกัน..

12. Porrasit

226
    0
    0
    พี่อยุแถวไหนหลอคับผมจะได้เกาะชายเสื้อพี่ไปด้วย ผมไปมะถูก

13. Panake

435
    1
    0
    แนะนำเส้นทางครับ เมื่อลงทางด่วนบางนา-ชลบุรี ให้ขับตรงขึ้นสะพานข้ามแยกไปเทพารักษ์ ถ.ศรีนครินทร์ วิ่งตรงไปเรื่อยๆ จนเจอสามแยกเลี้ยวขวาไปสมุทรปราการ เลี้ยวซ้ายไปบางปู ฉะเชิงเทรา ให้เลี้ยวซ้ายตรงไป บางปูอยู่ฝั่งขวามือ ป้ายใหญ่มาก
    เมื่อเข้าเขตสถานตากอากาศบางปู ให้จอดรถบนฝั่งด้านขวามือมีที่จอดรถเป็นสแลนสีเขียว ไม่ต้องขึ้นสะพานนะครับ เพราะหาที่จอดยากแล้วไม่มีทางได้จอดรวมกันครับ
    เส้นทางที่แจ้งมารถไม่ค่อยติดเพราะทำสะพานลอยข้ามแยกหมดแล้ว อย่าไปใช้เส้นทางเข้าสำโรง- สมุทรปราการ ติดโคตรเลยเพราะกำลังทำถนนกับรถไฟฟ้า
    .... ผมจองห้องไว้ประมาณ 50 ที่ จะมาถึง 20 คนมั๊ยเนี่ย ชักเป็นห่วงเงียบจังเลย

14. Porrasit

226
    0
    0
    ผมว่าอันนี้น่าจะดูง่ายก่านะคับ [​IMG][/URL][/IMG]

15. PeMhom

1,163
    3
    0
    วันเสาร์ธุระน่าจะเยอะ..แต่สุดท้ายต้องไปรับนายฝรั่ง..ที่ชิดลมตอน 5 โมงเย็น..สงสัยจะคนล่ะเส้นทาง..ไว้เจอกันที่งานเลยดีกว่าครับ..ไปไม่ถูกโทรถามพี่พรรณเอกได้ครับ

..ฮืมมมมม...รู้ทางไปแล้วนี่หว่า..เจอตัว..เดี๋ยวปั๊ด..โบก..ให้นิ..

โบกให้ขับนำหน้าไปโลดดดดดดดดดดดดดดดดด:D:D:D

16. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ถ้ารถเส็ดทันอาจจะไปครับ...ถ้าไม่ติดธุระที่มหาลัย

17. Porrasit

226
    0
    0
    แล้วต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่อะคับจะได้ขอแฟนถูกแหะๆ

18. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    เรื่องงบไม่ต้องหรอกครับ มีใจไปก็พอ เด๋วพี่หม่อมเลี้ยง :D:D:D ผมล้อเล่นนะครับไม่เกิน 500 หรอกผมว่า ถ้าไปกันเยอะนะแต่ขอไปสัก 2000 เผื่อไปว่ายนํ้าในที่แคบ :D:D:D ผมก็พูดซะเยอะแต่ไม่ได้ไป อยากไปจังเลยค้าบบบบบ

19. Porrasit

226
    0
    0

อานะจะไปกันหยอ งันรอบนี้ผมขอบายว่ายน้ำนะแต่รอบหน้าจะได้ดึงเงินออกจาซองรอไว้เลย

20. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    จอดรถกันที่ไหนครับ หรือว่าต่างคนต่างจอด :)

21. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ก็พากระเป๋าตังไปด้วยซะเลยซิครับ

อยากให้จอดรวมๆ กันอ่ะครับ จอดแยกกันมันหนาวนะ จอดตรงแสลนสีเขียวที่พี่พันเอกว่าแหล่ะครับ

ใครไปถึงก่อนก็โทรจิกกันได้เลย จะได้มาอยู่รวมๆ กัน อิอิ

22. Porrasit

226
    0
    0
    ก็แบบว่ากระป๋าตังอะเอาไปอยุแล้วแต่เงินในกระเป๋าต้องเบิกอะคับ อิอิ ดีไม่ดีกลับมาต้องแจงยอดอีกแน่ะ :eek::eek::eek:

23. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    OK ตามนั้นเลยครับ ... แล้วเจอกันครับ :D

24. Panake

435
    1
    0
    ประชาสัมพันธ์ต่อครับ จอดรถตรงสแลนสีเขียวมีที่ว่่างเพียบ แล้วนั่งรถ 3 ล้อ ตรงสะพานมาส่งให้ที่ร้านอาหารฟรีครับ ห้องคาราโอเกะชื่อ ห้องบางปู 1 อยู่ใกล้เวทีลีลาศครับ

25. Porrasit

226
    0
    0
    พี่พรรณเอกถ้าผมไปไม่ถูกหรือไปถูกแต่เข้าไม่ถูกผมก็จะโทรไปนะคับ??ก็คือพรุ่งนี้จะโทรหาอีกทีนะคับ

26. Porrasit

226
    0
    0
    รถไม่สวยจอดตรงไหนคับ ซิกๆๆๆ

27. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0

งบในงานคงไม่เท่าไหร่นะ

แต่งบต่ออะอีกเรื่องนึง

5 5 5

28. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ใครไปบ้างอะ

ผมไปชัวร์ แต่ไม่แน่ใจเรื่องเวลานะ

น่าจะไปพร้อมกะตาบุ๊ค

ไปรวมกันที่ร้านตาบุ๊คก็ได้นะคับ

29. PeMhom

1,163
    3
    0
    อยากจอดตรงไหนก็จอดครับ..แต่ถ้าสวยจนเกินงาม..วิ่งตรงไปสุดสะพานแล้ว..ออกทะเลไปเลยครับ..ไหน..ไหน..ก็แต่งจนเสากระโดงงอกแล้ว..:D:D:D

อ่ะ..อะ..ย้อ..เย้นนนนน:D:D:D

30. Panake

435
    1
    0
    ประมาณ 1600 ผมจะรอพี่น้องตรงที่จอดรถนะครับ ท่านใดที่อยากไปห้องอาหารก่อนเจอเด็กเสริฟก็สั่งอะไรกินก่อนได้เลยครับ เดี๋ยวน้าหม่อมกับท่านประธานตามไปจ่าย อิอิ:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้