เวลาโดยสารรถ พยายามอย่านั่งที่นั่งบริเวณเหนือล้อ อาจถึงตายได้

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย feelgood, 22 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ขอแสดงความไว้อาลัยต่อผู้เสียชีวิตครับ

-----------------------------------------------------------
    ขึ้นรถเมล์เมืองไทย
    นั่งตรงไหนผมว่า มันก็อันตรายเหมือนกัน
    ผมก็เข้าใจว่ายางรถบรรทุกพวกนี้เส้นละหมื่น
    แต่ว่าเจ้าของอู่รถน่าจะรับผิดชอบหน่อย
    ชีวิตคนไม่ได้มีราคาแค่หมื่นเดียว

เมื่อคุณมาต่างจังหวัด และเห็นรถเมล์จะพบว่า

หลายๆคัน - ยางหน้าด้าน ไร้ดอก
    บางคัน - กระจกหน้าแตก แต่เอาเทปพันสายไฟมาแปะไว้ตามรอยแตก
    หลายๆคัน - ราวที่โหนสนิมเต็ม และบางทีโหนแล้วมีหลุดด้วย

บางคัน - ตัวถังสนิมกินจนดูด้วยสายตาก็รู้ว่า
    สามารถเอากำปั้นทุบตัวถังให้แตกได้ ก็ยังเอามาวิ่งกัน

บางคัน - พื้นที่เป็นไม้ มันผุจนเป็นรู
    บางคัน - สามารถรับชมภาพการหมุนของล้อหลังได้ ผ่านทางจากที่นั่งเบาะหลังเลย

นั่นคือสภาพรถเมล์ที่สมัยตั้งแต่ผมเรียนมัธยมต้น ใน จ.นครราชสีมา
    ที่ผมต้องขึ้นรถเมล์กลับบ้านเกือบทุกวัน ตั้งแต่ตั๋วราคา 4 - 5 บาท
    จนป่านนี้เวลาล่วงเลยมาเป็น 10 ปี
    และได้ลองกลับไปขึ้นเพื่อรำลึกอดีตอีกครั้ง มันก็ไม่ค่อยมีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ธันวาคม 2008
  2. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    เสียใจด้วยครับ....

3. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    น่ากลัวจัง

4. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เสียใจกับผู้เสียชัวิตด้วยครับ
    น่ากลัวมาก ดูไว้เป็นอุทหรครับ

5. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    น่ากลัว เค้าตรวจสภาพรถกันบ้างรึป่าวเนี่ย

6. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ ขอให้ดวงวิญญาณไปสู่สุคติ

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    อันตรายรอบด้าน ระวัง ๆ กันหน่อย ดีที่สุดครับ

8. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ระวัง ระไว ปลอดภัย ไม่ประมาทกันครับ

9. เสียใจด้วยนะคร๊าบ น่ากัวมากๆ

10. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    แสดงความเสียใจต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วยคับ

มาตราฐานรถเมล์ไทยหายไปไหนหมดเนี่ย

11. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

12. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ถึงคราวซวยจริงๆครับ

13. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

14. เสียจด้วยคับน่ากัวจิงๆ

15. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    เสียใจด้วยคับ

สยองมาก

16. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    น่ากลัวโคตรๆ

17. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    เดินทางไปเรียนแท้ ๆ ไม่น่าเกิดเหตุแบบนี้เลย ทำไมผู้ที่จากไปต้องเป็นอนาคตของชาติ

แทนที่จะเป็นไอพวกทำลายชาติ

ขอแสดงความเสียใจแก่ผู้สูญเสียและจากไปด้วยครับ

18. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    น่าสงสารน้องเค้าคับ ขอแสดงความเสียใจด้วย

พูดถึงรถโดยสารถ้ามีกฎหมายการตรวจสภาพรถโดยให้หนักกว่านี้ ผมน่าคงจะไม่เกิดเหตูการณ์แบบนี้ขึ้น

19. sakawa

sakawa New Member Member

83
    1
    0
    ขอบคุณข่าวสารและคำเตือนครับ ปล.ภาพคมชัด และหวาดเสียวครับ

20. ~* SunKiSs *~

~* SunKiSs *~ New Member Lady Member

1,101
    12
    0
    ขอบคุณคร้าน้าฟิล เพราะหนูชอบเลือกนั่งตรงนั้นซะด้วยซิ

ต่อไปจะไม่นั่งอีกย้าววววว น่ากลัว

21. Format

Format New Member Member

4
    0
    0
    ดูแล้วก้อรู้ครับว่ารถบริษัทอะไร ทั้งขับรถไร้มารยาทใครจะมาเลนไหนกุไม่สน รถก้อเน่าโครตๆ คนหาดใหญ่เค้าเบื่อกับรถบริษัทนี้เต็มทน

22. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ใครจะไปนึกว่ามันจะระเบิดตอนที่เรานั่ง

ซวยมากๆเลยครับ

นึกถึงตอนม้วนลงไปหน้าล้อ เเล้วโดนบด นึกเเล้วยึ๋ย

ซวยจริงๆ

23. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    สภาพรถดูแล้วค่อนข้างเก่า ยางระเบิดมันแรงขนาดนี้เลยเหรอ

24. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    ขอแสดงความเสียจัยด้วยนะคร๊า.......

25. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    สยอง..........เห็นสภาพรถแล้ว เบื่อ รถเมล์ไทย

26. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    เห็นแล้วน่ากลัวจริงๆ รถเมล์แถวบ้านผมก็เป็นพื้นไม้และก็เก่าซะด้วยอะดิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้