สอบถามหน่อยคะ เพิ่งเอารถไปติดแก๊สมา แล้วเครื่อง มันขึ้น service engine soon...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Sirimas Inworn, 29 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chokdee Manwiwat

Chokdee Manwiwat Guest

0
    0
    0
    ผมอ่านจากคุณ เจมส์บอนด์ นีละ จึงลองเข้าไปใน WEB เขาดู ได้รายละเอียดมา

2. True Story

True Story Guest

0
    0
    0
    คนไทยมีน้ำจายยยย เสมอ เอิ๊กๆ....

3. Chokdee Manwiwat

0
    0
    0
    จะคัดเลือกคนไหนให้เป้นขวัญใจชาวนีออน ดีนะ ระหว่างเชียงใหม่ กับ สมุทรปราการ คงต้องช่วยกันโหวต (แต่อย่าโหวตโน ก็แล้วกัน)

4. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    อ้าว??? จริงหรือครับ เอิ๊กส์ๆๆ แต่ว่าทำไมราคาแพงกว่าล่ะ? ผมใช้ชุดหัวฉีดของ AG ตัวหม้อต้มเป็นของ Tomaasetto วาวล์ของ Mimgas และถังแค๊ปซูลของ MAGNAGE ครับ. ติดที่พาวเวอร์แก็สรามอินทราครับ.

5. Chokdee Manwiwat

0
    0
    0
    ผ่านมา 2-3 ปีแล้ว ของแพงขึ้น

6. โห คนตอบเยอะเชียว อิจฉาคนสวย 555555 สงสัยถ้าอุ้มโพสบ้างคงเงียบกริ๊บแน่ 555555

7. Chokdee Manwiwat

0
    0
    0
    คุณอุ้ม ไปฉีด โบทีอก ซะหน่อย เดี๋ยวก็ ตรึม

8. Bond Comsquare

0
    0
    0
    โห... อย่าโหวตเลยครับ ถามน้องๆเค้าก่อนเหอะ... จริงๆแล้วผมโหวตให้ไม่ถูกเลยน่ะ อุๆๆ... งั้นโหวตให้สาวๆทุกคนคนที่ใช้น้องออนละกันครับ.

9. 555555 ต้องขนาดนั้นเลยหรอเพ่ อิอิ

10. Bond Comsquare

0
    0
    0
    เอ... แต่ราคานี้ที่ผมแนะนำให้พี่วินัยอยู่แถวๆสมุทรปราการไปติดก็ราคาประมาณเดียวกันกับผมนะ ลองต่อราคาดู บอกว่าผมแนะนำไปก็ได้ครับ เผื่อจะได้เซฟลงอีกนิดไปใช้จ่ายอย่างอื่นได้...

11. Chokdee Manwiwat

0
    0
    0
    ถ้างั้น จะลองโทร.ถามราคา ที่ รามอินทรา ดู

12. Chokdee Manwiwat

0
    0
    0
    ผมโทรถามที่สาขารามอินทราแล้ว 22,000 บาท เอง ประหยัดได้อีกตั้ง 2,000 พาสาวไปโซ้ยสุกี้ ได้สบาย

13. True Story

True Story Guest

0
    0
    0
  14. Bond Comsquare

0
    0
    0
    คุณโชคดี บอกว่าเพื่อนมาติดแค่สองหมื่นเอง บอกว่านีออนคันสีดำจากพัทยาแนะนำมา ราคาอาจจะได้สองหมื่นถ้วนๆ เหลือส่วนต่างเพิ่มเป็นสี่พันเลยนา...

15. Chokdee Manwiwat

0
    0
    0
    พรุงนี้เข้าไปทำ จะต่อรองราคาดู คนบอกราคาอาจจะบอกมั่วๆ

16. Chokdee Manwiwat

0
    0
    0
    ถ้าไม่ต้องเสียค่าโง่ 4,000 ยังเหลือ พาสาวไปไปกิน สเต็กได้อีกนะ

17. Bond Comsquare

0
    0
    0
    เหอๆๆ ส่วนต่างที่เซฟเอาไว้เลี้ยงเพื่อนๆในงานมี๊ตติ้งก็ได้กระมังครับ แต่ถ้าเป็นผมคงจะเอาไปปล่อยโคดีกว่า...

18. Bond Comsquare

0
    0
    0
    แต่ AG ตัวใหม่รู้สึกกล่องจะติดตั้งอยู่ในห้องเครื่องเลยนะครับ ถ้าเป็นไปได้บอกให้ติดตั้งภายในห้องโดยสารใต้พวงมาลัยจะดีกว่ามากครับ.

19. Chokdee Manwiwat

0
    0
    0
    ตัวกล่อง หมายถึง ตัวสลับ แกีส กับ น้ำมัน ใช่ไหม

20. Chokdee Manwiwat

0
    0
    0
    คงไม่ใช่ ทึ่ผมคิด.... มันเป็นกล่องอะไรนะ

21. รู้สึกกระทู้นี้มันจะยาวเกินไปแล๊ว แต่ก็นะ สงสัยยาวตามเส้นผมเจ้าของกระทู้

22. Bond Comsquare

0
    0
    0
    กล่อง ECU แก็สครับสีเหลี่ยมคล้ายๆกับตัวกล่อง ECU รถเราเลยครับแต่เล็กกว่า ส่วนตัวปุ่มสลับแก็สกับน้ำมันติดที่บริเวณคอนโซลอยู่แล้ว...

23. Chokdee Manwiwat

0
    0
    0
  24. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ยินดีครับ หากใครมีอะไรให้ช่วยเหลือก็ติดต่อมาได้เลยเบอร์โทรผมอยู่ที่หน้า FB อยู่แล้วครับ. ;)

25. Sirimas Inworn

Sirimas Inworn Guest

0
    0
    0
    มาแล้วคะ รถยังไม่ดีเรย เริ่มท้อ แล้ววว ไปหาช่างก้ไม่ว่าง เล่นตัวอีก เห้อ เหนื่อยเรยงานนี้ ช่างที่ชำนาญรถneon เชียงใหม่หายากมากมาย เครียดด

26. อาการนื้เป็นเซ็นเซอร์เเค้งชาร์ตเพราะว่าอ่านค่าจุดระเบิดเพราะไฟแอนจิ้นขึ้นแล้วก็มีอาการกระตุกเเล้วก็ดับใช่ไหมครับถ้าให้ช่างแถวบ้านพี่ก็หาอาการแบบนี้ไม่เจอกลัวจะเปลี่ยนอย่างอื่นให้เเล้วจะเสียเงินเปล่าวนะก็ลองดูนะครับ........เพราะอาการแบบนี้ผมเจอมาหลายคันแล้วนะ

27. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ลองเช็คตามที่เจ้าเบิร์ดว่าดูน่าจะหายนะครับ... และจริงๆแล้วรถนีออนนี่ไม่จำเป็นถึงขั้นหาช่างเฉพาะนีออนหรอกครับ แต่เราต้องพอมีพื้นเรื่องเครื่องยนต์บ้าง...ไม่งั้นโดนฟันหัวแบะได้เลยล่ะ เอิ๊กส์ๆๆ... ตอนนี้ก็มีพี่ๆเพื่อนๆและน้องๆคอยช่วยเหลือกันอยู่แล้วในเว็ปนี่ครับ ดีกว่าเมื่อก่อนตั้งเยอะงมซ่อมเองโดนฟันก็เยอะหาใครปรึกษาก็ยาก...

แล้วปัญหาจบยังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้