isuzu tfr

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย < HANUMARN >, 21 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jack up

jack up New Member Member

42
    0
    0
    แอบดูด้วยคน

2. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ผมว่ามันก็ขึ้นอยู่ที่การโหลดกี่นิ้ว+การเซ็ตน้ำมันโช็คหน้า-หลัง+การทำแหนบหลัง ถ้าโหลดลงมามาก ๆ ยังงัยก็กระด้างอยู่ดีครับ ถ้าจะโหลดลงมาแยอะ ๆ มีอย่างเดียวที่ต้องทำคือ "ทำใจครับผม" 55555 ล่อเล่นนะครับ

3. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    ผมดัดแหนบตรง รองกล่อง2นิ้วครับ ใส่เรียว16"ครับ โช๊ค KYB 4ตัวครับดูแล้วก็พอๆกะพี่เลยครับ แล้วถ้าใส่แก้มยาง50จะติดบังฝุ่นป่าวครับ

4. game_racing

629
    0
    0
    พี่ครับ มีเรื่องรบกวนหน่อยครับ ผมอยากทราบราคาไฟหน้า เพชร tfr ราคาเท่าไหร่ครับ

5. TFR 2500

TFR 2500 Guest

0
    0
    0
    ตอบคุณ Chom ใช่ตัวไฟเหลี่ยมเต็มปะครับถ้าใช่ก็ 1400ต่อคู่ ที่คลองถมครับมากมาย ผมก็ขับตัวนี้อยู่แล้วก็เคยใส่แล้ว ส่วนตัวคิดว่างานไม่เนียนและปรับตั้งไฟยากมากๆพูดง่ายๆก็คือโครมไฟไม่ได้มาตรฐานครับ เพราะเป็นของไทยทำครับ
    ปล.แนะนำให้ไปเอาของตัวปี95-96จะสวยกว่าครับ คู่ละ2900-3100พร้อมมุมด้วยครับ แล้วไปแปลงกระจังหน้าเป็นตัวหน้าหนูหรือตัวหน้าย้อยอะครับ จะดีและสวยกว่าเพราะผมก็ทำครับ โครมงานเนียนกว่ามากๆเป็นของใต้หวัน มีตัวบังไฟกระจายด้วยครับสวยกว่า อาจจะยุ่งยากนิดในการแปลงหน้านะครับ

6. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ของผมงานใต้หวันครับ ราคาประมาณ 3000 มั้งครับ จำไม่ได้แล้ววรจักรเพียบครับ
    เมื่อก่อนผมก็หน้าเดียวกับคุณ chom อ่ะครับ
    ปล.แปลงหน้าไม่ยุ่งนะครับ กระจังหน้าซื้อมาก็ใส่ได่พอดีเลย กันชนก็พอดีครับ

7. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ดึงยาว ๆ เลยพี่ แต่มีปัญหาเรื่องครัชมันไม่โดดเท่าที่ควร เดี๋ยวขอเก็บตังค์ทำครัชเพิ่มก่อนครับ คงจะมันส์น่าดู 5555 (รู้งี้กินหอยหยายไปตั้งนานก็ดีแล้ว)

8. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    สนใจปั๊ม12 mm ต้อยดีเซลป่าว

9. game_racing

629
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับพี่ๆ ตอนนี้ผมมีงบประมาณ 20000 ครับ ว่าจะเปลี่ยนแม็กยกชุด แล้วเปลี่ยนไฟใหม่ทำเป็นรุ่นหน้าหนูครับ เหมือนที่พี่เค้าแนะนำเลยครับ แต่กระจังพ่นดำกับทำตาข่ายแบบไหนสวยกว่าครับ พี่ๆมีเบอร์ป่าวครับ ขอหน่อยได้ป่าวครับ ขอบคุณมากๆครับ

10. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    รถผมเปลี่ยนเป็นโช๊คหน้าเป็นแบบกระบอกสั้นอัดน้ำมันให้หนืดหน่อยตอนยุบตัวจะได้ไม่กระแทกและเกิดอาการเด็งและโยนตัว ต้องกลับเกลียวโคชั่นบาร์ด้วยครับจะได้ไม่ขูดกับพื้น ส่วนที่กันฝุ่นถ้าเซ็ตโช็คแล้วลองขับดูแล้วไม่ขูดก็ไม่ควรถอดออกแต่อย่าลืมเซ็ตเผื่อน้ำหนักคนที่จะโดยสารมาด้วยนะครับ ในส่วนด้านหลังผมใช้ KYB ระบบแก็สกึ่งน้ำมันแล้วก็ดัดแล้วกลับแหนบ แล้วก็เอาแหนบบรรทุกออกครับเพื่อความนุ่มนวลและไม่กระด้าง ส่วนเรื่องกล่องโหลดผมไม่ได้ใส่ครับเพราะจะทำให้แหนบห้อยออกมาด้านล่างครับ

ส่วนเรื่องโคมไฟหน้าตาเพ็ชร ผมซื้อมา 1,900 บาทพร้อมไฟมุมครับแต่ไม่รู้ว่างานของประเทศอะไรแต่ก็มีปัญหาในเรื่องการปรับระดับไฟอย่างที่เพื่อน ๆ ชาว TFR เค้าบอกอยู่เหมือนกันครับ พอดีผมชอบแบบ Original ครับตรงตามรุ่น+ปี ค.ศ.ไม่อยากแปลงโฉมครับ แต่ถ้าแปลงโฉมก็แหล่มเลยครับ มีตัวเลือกเยอะกว่าครับ

11. oxe

oxe New Member Member

54
    0
    0
    ปั้ม 12mm. + หัวฉีดราคาเท่าไหร่ ใส่ 4ja1

12. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    สนใจครับพี่

สนใจครับพี่น้อง แต่เดี๋ยวขอเวลาหาตังค์ก่อนครับ อย่างเพิ่งขายไปล่ะ เพิ่งโดนมาหมาด ๆ ประมาณว่าตังค์หมดอ่ะพี่ขอเวลาแป๊ป (ว่าแต่ว่าพี่น้องเหอะจะแรงไปถึงไหน แค่นี้ก็ไม่เห็นไฟท้ายแล้ว 55555) ของเค้าดีจริงครับ.....

13. game_racing

629
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ พอดีว่าตอนนี้ผมหาซื้อไฟอยู่น่ะครับไฟตัวหน้าหนูแต่เป็นแบบเพชรครับ ที่ลำปางไม่มีขายเลย มีใครขายมั่งป่าวครับ อยากได้มากๆครับ

14. game_racing

629
    0
    0
    ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

15. UNSAI

1,416
    17
    38
    หน้าหนูกับหน้าย้อยเหมือนกันนะครับ

ผมเคยไปซื้อที่ร้านนี้มา ลองโทรถามดูครับว่าเค้าส่งให้รึป่าว
    ร้าน L.O.L. ประดับยนต์
    081-754-7107
    089-109-6474
    081-640-6804
    02-861-2463 กด 3

16. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    จัดไป

สั่งซื้อผ่านในเว็บหรือโทรไปร้านอุปกรณ์ประดับยนต์เค้ามีจัดส่งทางไปรษณีย์ ด้วยนะครับ ส่วนการชำระเงินก็ตกลงกะทางร้านว่าจะสะดวกจ่ายแบบไหนดี ถ้าทำเสร็จแล้วก็อย่าลืมมาโชว์กันบ้างนะครับ

17. game_racing

629
    0
    0
    ขอบคุณมากๆเลยครับ พี่ครับแล้วกระจังหน้าพ่นดำกับทำตาข่ายแบบไหนสวยกว่ากันครับ ประมาณเดือนกุมภาจะเอารูปให้ดูครับ

18. UNSAI

1,416
    17
    38
    เคสนี้แล้วแต่เจ้าของรถจะชอบอะครับ
    ของผมนี่เอาไปยิงทรายแล้วพ่นดำเอาครับ เดิมๆ ดิบๆครับ โหดดี

19. TFR 2500

0
    0
    0
    คุณ bee_zc ครับถ้าไม่เป็นความรับขอถามทีครับ
    1. เครื่องคุณ bee ใช่ตัว 2.5Di 90ม้า ปะครับ
    2. คุณ bee ทำเครื่องยังไงบ้างครับ
    3. เซ็ตโบแล้วอัตราเร่งต่างจากเครื่องไม่โบ90ม้ามากแค่ไหนครับ คือว่าผมกำลังจะเซ็ตโบแล้วเลยถามคุณ bee ดูอะครับแบบว่ากดแล้วดึงปื๊ดๆป่าวครับ ผมไม่เคยขับเครื่องมีโบอะครับเลยอยากรู้อะอารมย์แบบว่าขับครัมมรีแล้วคริกดาวหลังติดเบาะ อย่างนั้นปะครับ ไม่ได้กวนนะครับไม่เคยขับจริงๆ ที่บ้านมีแต่ดีเซลเดิมๆอะครับ แล้วก็เก๋งครัมมรี่อะครับเลยถามดูอะครับว่าอารมย์อย่างนั้นหรือป่าวครับ
    4. คุณ bee ใช้โบอะไร+ทำปั๊มอย่างไร+ตัวเครื่องทำอะไรหรือป่าว+อินเตอร์กี่นิ้วของอะไร+เกียร์อะไร+เฟืองท้ายทดเท่าไร
    5. ดัดแหนบกี่นิ้วอะครับแล้วสภาพนี้ยังพอที่จะบรรทุกหนักซัก500โลได้ปะครับ
    ปล.รถสวยนะครับ

20. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ขอบคุณนะครับที่ชม

1. รถผมเป็น ISUZU TFR 2500 สเป็กซ์เครื่องก็ 2.5 Di 90 แรงม้า ก็แค่นั้นเองครับ
    2. ในส่วนของเครื่องยนต์นั้นเดิมสนิทครับ ก็แค่ตั้งวาวล์ให้ดีขึ้นกว่าเดิมเท่านั้นเอง
    3. คนละอารมณ์กันเลยครับระหว่างมีโบกะไม่มีโบเผลอ ๆ ดึงดีกว่า Cramry 2.4 ซะอีก เพราะผมก็ใช้ Civic 2.0 ปี 2007 ตัว Top อยู่เหมือนกัน (TEC ใหญ่ยังอายเลยครับ อันนี้ Confirm ครับ)
    4. สเต็ปรถผมก็แค่เครื่องเดิม 2500 เดิม ๆ + เทอร์โบ Holset รุ่น H1E + ปั๊มน้ำมันเชื้อเพลิงลูก 11 มิล ฝาสูง โมโดยต้อยดีเซล เทพารักษ์ + เวสเกต์แยกของไทยทำ + อินเตอร์ของ Hino ขนาดความหนา 2.5 นิ้ว + ครัชโมนิดหน่อย + เกียร์เดิม + เฟืองท้ายเดิม (ตอนนี้กำลังจะอัพเกรดอยู่อ่ะครับ พอดีเพิ่งขยับมาเล่นโบใหญ่)
    5. ส่วนในเรื่องดัดแหนบพอดีผมจำไม่ได้ว่าดัดลงมากี่นิ้ว (เอาเท่าที่เราชอบ + กับการใช้งานดีกว่าครับ) ส่วนเรื่องน้ำหนักบรรทุกนั้นผมว่าลองไปถามช่างผู้ชำนาญการดีกว่านะครับ

21. game_racing

629
    0
    0
    รถของพี่ unsai มีรูปอีกป่าวครับอยากเห็นภาพเต็มๆ แล้วหลายๆมุมด้วยครับ แล้วของพี่ bee ลงรูปให้ดูอีกได้ป่าวครับ ขอบคุณล่วงหน้าละกันครับ ถ้ามีงบซัก 10000 บาท เราจะเซ็ทโบไรได้มั่งครับ

22. TFR 2500

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับคุณบี
    ถามต่อครับ เฉพาะงบเซ็ตโบที่ก่าวมาทั้งหมดในข้อ4อะครับโดนไปกี่บาทครับ

23. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ถามมา - ตอบไป

ตอบครับ

ที่ผมทำมาทั้งหมดผมก็จำไม่ได้เหมือนกันครับว่าเท่าไหร่ เอาเป็นว่าก็ค่อยทำไปเรื่อย ๆ ล่ะกันครับ

24. UNSAI

1,416
    17
    38
    นิดนึงครับ:)

25. มังกรขาว

มังกรขาว New Member Member

434
    1
    0
    มีแต่เท่ๆๆเมื่อไรของเราจะเท่แบบนี้บ้างอะ

26. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    สวย+โหด+แรง

แหมพี่ UNSAI ครับสูตรเลยนะครบ สวย+โหด+แรง เลยนะเนี้ย แหล่มจริง ๆ เลย :D:D:D

27. UNSAI

1,416
    17
    38
  28. UNSAI

1,416
    17
    38
    ขอบคุณครับ

29. game_racing

629
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ unsai โหด ดุ จริงๆครับ พี่เซ็ทโบหมดไปเท่าไหร่ครับ ผมว่าจะเซ็ทเหมือนกัน แต่ผมกลัวเครื่องมันพังครับ เอาไว้ไล่บี้ tritonได้ก็พอครับ ส่วนพี่ bee เอารูปลงดูอีกได้ป่าวครับ สวยดุเหมือนกันเลยครับ

30. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้