จะเอาเทอร์โบอะไรใส่ คอมมอลเรลดีว่ะ

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 19 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    เอารุ่นนี้ไปใส่ดีกว่า ฮ่าๆ
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=VhxYb7GUBig&feature=related[/media]

2. aj anucha

948
    1
    0
    เอารุ่นนี้ไปใส่ดีกว่า ฮ่าๆ
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=VhxYb7GUBig&feature=related[/media]

3. tanusmay

tanusmay New Member Member

394
    1
    0
    โอ้ว พระเจ้า นี่มันเทอร์โบ หรือ หม้อหุงข้าวคับพี่

4. aj anucha

948
    1
    0
    พี่เจี๊ยบลอง t88 กะเชฟ2.5 หน่อยเป็นไงครับ ฮ่าๆ

ปล. ถ้าพี่วายผ่านมาเห็นรูปตัวเองก็ขออนุญาต ด้วยนะครับ คริๆ:D:D

5. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ใส่มันใส่ได้ครับ แต่มันจะไม่ทนมือทนตีนอ่ะสิ

6. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ต้องHolsetใช่ไหมน้องที่ทนตีนท่าน เซิร์จซะน่ากลัวเลย

7. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ให้มันรู้ว่า เทอร์โบจะแดกเครื่องหรือ เครื่องจะแดกเทอร์โบ...!!!

8. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    เท่าที่ผ่านมา เครื่องกินเทอร์โบไปหลายลูกแล้ว

สงสัยอีกไม่นาน เศษเทอร์โบเล็กๆ จะไปกินเครื่องแทน อิ อิ

9. Chacky

Chacky New Member Member

73
    0
    0
    จะได้ใส่ลูก Over size สักทีใช่ป่ะ

ทำเต็มไปเลย

10. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    ทำเต็มก็ไม่มันดิพี่ เด๋วไม่มีคนเล่นด้วย กรั๊กๆๆ

11. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    รอยกครัชก่อนจะไปเที่ยวเกษตรเค้าว่า 700 มีเบิ้ลด้วย !!!

12. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    พี่เจี๊ยบครับผมมีgarret a/r60m24 พอจะใส่คอมมอนเรลได้ป่าวครับ แล้วต้องใส่กล่องไรเพิ่มอีกครับ
    ยี่ห้ออะไร ราคาเท่าไหร่ครับ เทอร์โบเก่าผมน่ะครับ แล้วบูสมาเร็วไหม เทียบกับtd04lอันไหนดีกว่า
    ผมมี2ลูกน่ะครับ ขอระเอียดหน่อยนะครับพี่
    ขอบคุณล่วงหน้าละกันครับพี่

13. aj anucha

948
    1
    0
    กาเลต รุ่นนั้นเป็น บอลแบริ่ง ครับพี่ จะบูสได้ไม่สูงมากครับ ซัก 20 ปอนด์ก็เหนียวดีครับ
    แต่ถ้าพวก a/r48 หรือพวก a/r61 นะได้ประมาณ 25 ปอนด์ครับ แช่ได้เลย ถ้ากล่องผมแนะนำนะครับ
    ผมว่าพี่ต้องไปใส่กล่องมาให้ครบก่อนครับ คือกล่องยกหัวฉีด+ กล่องดันราง+ปลดบูส ครับ แล้วค่อยไปใส่เทอร์โบ
    รับรองว่ามาดีครับ กลาง-ปลายเดินลึกกว่าเดิมอีกเยอะครับ

14. Chacky

Chacky New Member Member

73
    0
    0
    อ้างอิงจาก รอยกครัชก่อนจะไปเที่ยวเกษตรเค้าว่า 700 มีเบิ้ลด้วย

เบิ้ลรอรอบ อ่ะป่าว

ไปเมื่อไหร่โทรหาด้วยนะครับจะไปสังเกตุการณ์ให้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มกราคม 2010
  15. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ไปดูต้นทางให้ดีกว่ามั้ง .555555

16. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เปลี่ยนเทอร์โบอะไรก็ตามผมว่าอย่างแรกของคอมมอลเรลคือ โข่งหลังต้องได้ไม่ควรใหญ่เกินไป
    ถ้าติดบูทส์เกิน 2000 รอบ ถือว่าใส่ผิดเบอร์(ไม่ใช่รถแดร็กนะ) ใส่โข่งที่ไมไวๆจะขับง่ายสนุกและต่อเนื่องกว่า ส่วน ดันราง ปั้มติ้ก ทำสเวิล มีส่วนช่วยดันให้ต้นๆเราดีขึ้นไม่รอ ยังไงก็ต้องลองดูครับ

เช่นF55Vเบอร์5 ไม่มีดันรางไม่มีติ้กมีแต่ยกหัวฉีด เร่งอยู่กับที่ บูทส์ไม่เต็ม(30PSI)เกียร์1 บูส์ฟาดไม่รอบ แต่พอใส่ดันรางเข้าไป เร่งตัวเปล่าบูทส์ฟาดเวสเกตุตัดปั๊บๆๆๆๆ...!!!! อย่างนึ้ถือว่าเมื่อก่อนใหญ่แต่ดันแล้วไม่ กำลังดันกำลังดี ลองดูครับ

สรุป จะเปลี่ยนเทอร์โบก็ต้องบอกด้วยว่า ทำอะไรมาบ้าง จะใช้โข่งอะไรเบอร์อะไร จะได้ช่วยกันกะได้ถูกไม่ต้องทำซ้ำทำซากเสียเวลาและทรัพยากรครับ...

17. aj anucha

948
    1
    0
    พี่ครับ ถ้างบประหยัดก็ td04 หรือ กาเลต a/r .48 หรือ a/r.61 ก็พอครับ
    ถ้าอยากได้มาไวๆนะ พวกนี้ไม่ต้องไล่โข่งเลยครับ สามารถใช้โข่งที่ติดมากะมันได้เลย ไม่รอรอบ บูสเต็มเร็ว
    โดยเฉพาะ a/r .61 โข่งหลังเบอร์ 48 แนะนำเลยครับเพราะผมเคยใช้ ซึ่งคิดว่ามันปิ๊ดๆที่สุดแล้วครับ
    เสียงเทอร์โบก็โหดดีด้วยเหมือนเทอร์โบใหญ่อย่าง 07 เลยครับ ฮ่าๆ บูส 25 ปอนด์สบายๆเลย:
    D:D

18. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เจ้า A/R61 นี่ค่าตัวประมาณเท่าไหร่ครับ

19. aj anucha

948
    1
    0
    ผมซื้อจากเชียงกงมา 4500 เองครับพี่เจี๊ยบ โข่งเบอร์ .48 มาไวไม่รอรอบครับ ดึงหงาย เสียงโหด แต่มันบูสได้ไม่มากครับ
    25 ปอนด์เอง....

20. aj anucha

948
    1
    0
    ยังอยากกลับไปใส่มันอยู่เลยอ่ะ ใบเล็กๆ แต่เสียงนี่โหดจังเลยอ่ะพี่ โบใหญ่ๆอายเลย วิ๊ดดดดดดด.....ตั้งแต่เดินเบา

21. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เอฟเฟ็กระดับ5ดาว....เลยหรอเนี่ย
    ประสิทธิภาพ 3ดาว พอมั้ง

22. aj anucha

948
    1
    0
    ใช่ครับ ความทนเอาไป 3 ดาว อิอิ

23. aj anucha

948
    1
    0
    a/r.61 ผมได้ขายให้พี่บีไปแล้วนะครับ เห็นว่าจะไปใส่รถพี่มั้งครับ

นี่ครับรูปของผมเองตอนซื้อมาใหม่ๆ:D:D:eek::eek: วิ๊ดดด ฟิ๊ววววว:cool:

24. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ราคาไม่แรงดีด้วยครับน่าสนใจดีครับ...........ใส่คอมมอลเรล ใส่โข่งเดิมอีสุได้ป่าวครับ

25. aj anucha

948
    1
    0
    ไม่แน่ใจครับพี่ต้องลองดูนะ เพราะใบท้ายมันไม่ใหญ่ น่าจะล้วงได้ มันต้องดูเอวมันนะครับว่าพอดีป่าว
    แต่ผมว่าโข่ง 48 นี่ วิ่งดีจริงๆ กับเทอร์โบรุ่นนี้

---------- Post added at 23:31:48 ---------- Previous post was at 23:31:32 ----------

ไม่แน่ใจครับพี่ต้องลองดูนะ เพราะใบท้ายมันไม่ใหญ่ น่าจะล้วงได้ มันต้องดูเอวมันนะครับว่าพอดีป่าว
    แต่ผมว่าโข่ง 48 นี่ วิ่งดีจริงๆ กับเทอร์โบรุ่นนี้

26. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    จะสู้F55V ได้ไหมครับ............

27. aj anucha

948
    1
    0
    สู้ไม่ได้ครับ f55v ทนกว่า มาลึกกว่าครับพี่
    ถ้ากาเลต a/r.61 เน้นต้นกลางจิ๊ดๆมากกว่าครับ

---------- Post added at 21:57:55 ---------- Previous post was at 21:57:35 ----------

สู้ไม่ได้ครับ f55v ทนกว่า มาลึกกว่าครับพี่
    ถ้ากาเลต a/r.61 เน้นต้นกลางจิ๊ดๆมากกว่าครับ

28. aj anucha

948
    1
    0
    พี่เจี๊ยบว่า te06-16m เวริ์คปะครับ เห็นใบหน้ามันก็ใหญ่ดีนะครับ:D

29. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    06-16m ก็ดีนะคับ เห็นเค้าใช้กันบูส 45 นิ่งๆ ดึงลึกๆ ยาวๆ

30. aj anucha

948
    1
    0
    อืมมม น่าลองครับพี่นัท อิอิ แล้วมันบูสได้ไวไหมครับ ราคาค่าตัวประมาณเท่าไหร่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้