จะเอาเทอร์โบอะไรใส่ คอมมอลเรลดีว่ะ

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 19 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองโบสูตรพี่หนุ่มหน่อยดีกว่าเวริ์คป่าวไม่รู้อ่ะ...............................

2. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ถ้าเครื่อง3000JJ แหล่มครับทำลมเร็วดีครับ แต่บูทส์หนัก ไม่รู้ครับว่าจะเป็นไง

3. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ต้องลองครับ te06-16m by noom turbo พริ้วๆเลย

4. aj anucha

948
    1
    0
    ไต้หวั่น ไม่ไหวมั้งพี่โอ๊ด ฮ่าๆ................

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 00:58:57 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:58:01 ----------

ผมทำมาแล้วพี่เจี๊ยบ 06-20 G ครอบฝา tf06-1 ฮ่าๆ วิ่งดีดึงครับมาแน่นๆ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 00:59:33 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:58:57 ----------

แต่ว่ารอรอบนิดนึง อืมมม หรือจะโมโข่งหลัง vg ดีครับพี่

5. aj anucha

948
    1
    0
    พี่เจี๊ยบพอมี f55v ไหมครับ เอามาแลกกะ06-20G(โมฝา tf โดยพี่หนุ่ม) ของผมเถอะ เอาปะมาแลกกัน ผมขับไม่ไหวว่ะครับพี่ อยากได้แปรผัน
    แบบว่าไม่ต้องดึงหนักมาก แต่เรียกเมื่อไหร่ต้องมา........ ถ้ามี ก็บอกกันมั้งนะพี่ แลกเลย

6. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ไม่มีเลยครับผมก็หาทำยาเหมือนกัน ตอนนี้รถผมใกล้จบแล้ว เหลือไล่โข่งหลัง อีกนิดเดียว พอใจแล้วครับตอนนี้...........สบายๆล่ะ เวลาน่าจะมี 14 แล้ว

เพราะว่าวิ่งไม่แพ้นังแดงแล้วครับ

7. aj anucha

948
    1
    0
    โข่งตอนนี้ใช้โข่งหลังไรครับ เบอร์ไร แล้วรถพี่ทำไรมาบ้างครับช่วยแนะนำทีครับ

ผมเองว่าจะลองโมปั๊มที่ดาวลอยครับ พี่ว่าต้นๆจะมาดีขึ้นหรือป่าว เพราะว่าผมอยากให้มันมาเร็ว กลาง ปลาย ดึงหนักอ่ะพี่..........มีข้อแม้ว่ารถต้องไปแบบไม่มันควันเยอะครับ

8. Reloaded

1,378
    32
    0
    เอาต้นมาไว เดินกลาง ปลายดึงหนัก ควันไม่ดำ มันจะไหวเหรอครับ

ส่วนเรื่องโบไต้หวัน ถ้าคุณภาพของเค้าดี เกรดชิ้นงานได้มาตรฐาน ของใหม่แกะกล่อง ติดตั้งอย่างถูกวิธี ผมก็เห็นว่ามันน่าใช้

ดีกว่าไปซื้อของมือสอง ของนอกสุกใส ของในตะติ่งโหน่ง ติดตั้งไม่ถูกวิธี ไหลกลับตันมั่ง เทอร์โบเอียงมั่ง

แต่ของแบบนี้นานาจิตตังครับ รู้แต่ว่า noom turbo ชื่อนี้การันตรีได้ครับ ผมใช้เทอร์โบมือสองของพี่หนุ่มมา 4 ลูก มีแต่เครื่องพังครับ เทอร์โบอยู่ดีทุกลูก

TE06-16M ของไต้หวัน ใช้มาเกือบ 6 เดือน บูส30-35 ยังแน่นปั๊ก ฟิตปั๊งอยู่เลยครับ

9. aj anucha

948
    1
    0
    อืมมมแล้ว วิ่งดีไหมไหมพี่โอีด อยากลอง tf06-1 กับ 06-10m ว่าจะพริ้วกว่า 06-20G(พี่หนุ่มโมมาให้) ป่าวไม่รู้
    เรื่องโบมือสองยุ่นเจอมากับตัวครับ ใช้ได้ 2 อาทิตย์ พังเลย ภายนอกแม่งกริ๊บๆ แต่ภายในสภาพแย่แล้ว โดนหลอกมาครับ เซง
    16m ต้นๆเป็นไงพี่ รอไหม แล้วกลาง ปลายล่ะ

10. aj anucha

948
    1
    0
    อืมมมแล้ว วิ่งดีไหมไหมพี่โอีด อยากลอง tf06-1 กับ 06-10m ว่าจะพริ้วกว่า 06-20G(พี่หนุ่มโมมาให้) ป่าวไม่รู้
    เรื่องโบมือสองยุ่นเจอมากับตัวครับ ใช้ได้ 2 อาทิตย์ พังเลย ภายนอกแม่งกริ๊บๆ แต่ภายในสภาพแย่แล้ว โดนหลอกมาครับ เซง
    16m ต้นๆเป็นไงพี่ รอไหม แล้วกลาง ปลายล่ะ:):):):)

11. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ไปวิ่งบางนานมา วีโก้ 4 ประตู โกซีรี่ 4 ประตู ก็งั้นๆ สับ 2 ก็ยึดแล้วครับ

12. aj anucha

948
    1
    0
    โบมาเร็วดิพี่ แล้ว 3 4 5 ล่ะ เค้าขึ้นใช่มะครับ ฮ่าๆ

13. Reloaded

1,378
    32
    0

14. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    คามีโอ่ ออกหลังพี่ ว่าว 3 พอสับสี่ วูบ

ปั้มติ๊ก ดูดน้ำมันไม่ขึ้น สายน้ำมันตัน ครัชลื่นอีก

ยังไม่พอ ติด18ล้อ เรย ยูเทิร์นอีก ไปยูนู้น เซียงกง 5555

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:01:18 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:01:00 ----------

คามีโอ่ ออกหลังพี่ ว่าว 3 พอสับสี่ วูบ

ปั้มติ๊ก ดูดน้ำมันไม่ขึ้น สายน้ำมันตัน ครัชลื่นอีก

ยังไม่พอ ติด18ล้อ เรย ยูเทิร์นอีก ไปยูนู้น เซียงกง 5555

15. aj anucha

948
    1
    0
    นั่นแน่ พี่โอีด เอามาให้ผมดูหรอครับ อืมมม ผมใส่ของพี่หนุ่มมาล่ะครับ 20 g ครอบฝา tf:D:D
    แต่ผมแค่อยากลอง 16 m บ้างอ่ะครับไม่ก็เป็น tf06 หรือ 05 แปรผัน อ่ะพี่ อยากลองจริงๆ
    พี่หนุ่มตอนนี้ก็ไปเมืองจีน ไปไกลจริงๆเลย............เห้อๆ รอๆๆๆๆๆๆๆๆ:):)

16. Reloaded

1,378
    32
    0
    อ๋อ เอามาให้พี่เจี๊ยบวิเคราะห์ให้ดูนะครับ ว่ากันตามทฤษฏีระหว่าง f55 กะ 20g

ปล.ผมชื่อภัค ไม่ใช่โอ๊ตคับ

17. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ....เมื่อคืนบูทส์ 28 psi ครับ ยังไม่ได้ใส่คัดบูทส์เลยอ่ะ เซ็งเลย แค่นี้ไม่มีใครเล่นด้วยล่ะ........งง วนไปวนมากลับบ้านนอนเลย คิคิ.... พุธหน้าอาจะวนไปใหม่ เอิ้กๆ

18. nater-techno

nater-techno New Member Member

31
    0
    0
    น่ากลัวจัง*-*

19. aj anucha

948
    1
    0
    วนมาให้ผมเข็นทีนึงพี่เจี๊ยบ แถวๆเพรชเกษม เดี๋ยวเอา 4g63 เข็นเลย ฮ่าๆ............

20. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    .555....น่ากลัวอ่ะ

21. aj anucha

948
    1
    0
    05h กะ f55v ตัวไหนมันส์กว่าครับพี่เจี๊ยบ

22. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ไม่เคยใส่05H แต่เค้าว่าหมุนซ้าย จัดสุดแล้วครับ............

23. aj anucha

948
    1
    0
    แล้วมันหาโข่งยากไหมพี่ เพราะเทอร์โบหมุนซ้าย อืมแล้วราคาซื้อกันอยู่เท่าไหร่

24. aj anucha

948
    1
    0
    พี่เจี๊ยบแล้วพรุ่งนี้ว่างไหม จะโทรไปคุยเรื่องโข่งแปรผัน เพราะผมก็ว่าอยากหาโข่งแปรผันมาแปลงใส่กะ 20G ครับ เผื่อจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนโบที่เล็กลงครับ

25. tanusmay

tanusmay New Member Member

394
    1
    0
    แรงๆกันทั้งนั้นเลย

26. aj anucha

948
    1
    0
    อ่าาาาา พี่เจี๊ยบชักอยากลองปั๊มติ๊ก เรกูเร็ทแล้วดิครับ ประมาณเท่าไหร่ครับพี่ แล้วยี่ห้อไรดี

27. tanusmay

tanusmay New Member Member

394
    1
    0
    รบกวนพี่ๆหน่อยคับ ผมอยากทราบว่าเทอร์โบในรูป TD05H ในรูปนี่สเป็กมันเป็นอย่างไรคับ ขนาด ใบหน้าเท่าไหร ใบหลังเท่าไหร ผมไม่แน่ใจว่าใช่รหัสนี้ป่าว TD05H-16G เค้าว่าเป็นของ SUBURU

28. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    16G โข่งหน้าจะไฮโซนิดนึงอ่ะครับ

ตัวนี้น่าจะเป็น 05 ธรรมดา

29. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    น่าจะใช่

30. aj anucha

948
    1
    0
    ง่า.......... อยากได้ ปั๊มติ๊กเรกกูเรท !!
    แล้วมันทำไมแรงขึ้นอ่ะพี่ วิ่งดีอย่างไงครับถ้าไม่ทำปั๊ม???

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้