เพื่อนๆ 405 หรือรุ่นอื่นๆมีไครเปลี่ยนคอนโซลบ้างครับขอคำแนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย โอ๊ค_TENGUNOYU, 18 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    :)

คือเพื่อนชาว PGC คนไหนที่เปลี่ยนคอนโซลบ้างครับ

อยากรู้ว่าค่าแรงเปลี่ยนเท่าไรครับ ผมได้ประเมินและไปคุยกับช่างถูกครับ

แล้วถ้ามีรูปด้วยก็แหล่มเลยครับ ลงรูปให้ดูเป็นวิทยาทานด้วยก็ดีครับ

อยากทราบราคาคอนโซลแบบที่เพื่อนๆเปลี่ยนกันแล้วก็ค่าแรงอ่าครับ

พอดีตอนนี้รถผมส่งเข้าอู่ไปรอFaceOffแล้วครับ

ว่าจะเปลี่ยนคอนโซลเป็นR32 ให้เข้ากับหน้าตามันอ่ะครับ แหะๆ

เลยอยากทราบงบประมาณคร่าวๆครับ ถ้าไหวได้สู้ต่อเลย T T

ขอบคุณมากๆครับ

ปล.กว่าโปรเจคนี้จะเสร็จช่างบอกคงสิ้นเดือนมกราปีหน้าเลย

เพราะปีใหม่พวกกลับบ้านกันสิบวัน T T รอเหงือกแห้งเลยครับพี่น้อง

2. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ..ดีคับ...ถ้าจะแปลงก้อเอาให้มันสุดๆปายเลย....อย่าให้ใครเขามาว่าได้....ผมเคยเห็นมีคนเอาคอนโซล EG ใส่ใน405นะ...แต่ถ้าเอา R32 ใส่ไปได้นี่สุดยอดคับ....

..ปล..ขอโทดด้วยเรื่องราคาการแปลงนี่ไม่ทราบจิงๆคับคงจะแล้วแต่ว่าคุยกับช่างงัยม้างคับ...

3. JIM GR

JIM GR New Member Member

67
    3
    0
    สุดๆ เลยครับคุณโอ๊ค แปรงคอนโซลผมก้อหาแนวทางอยู่เหมือนกาน หาร้านทำยากกว่าวางเครื่องอีก
    มันจุกจิกอะเลยไม่มีใครทำ ไอ้ที่จับคอนโซลมาวางยัดเข้าไปเนี่ยมันก้อพอทำได้แต่ระบบไฟนี่สิ ไม่มี
    ใครเอาเลย ตอนนี้มีความคิดอีกอย่างอ่ะว่าจะรื้อคอนโซลออกหมดเลยอะ แผงประตูด้วย แล้วตีโรลบาร์
    ทั้งคันเลยแบบรถแดร๊กอ่ะ โล่งดีแต่รถมันไม่แรงนี่สิ ทำไปก้ออายเขาอ่ะ

4. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    ทำเลยครับคุณจิม โรลบาร์หกจุด เอาแบบนั่งหลังได้ด้วยก็ได้ ประมาณไม่เกินหมื่นครับ ผมก็เกือบทำไปเหมือนกัน
    แล้วที่บอกว่ารถไม่แรงนะ ม่ายยยเชื่อออออออ
    3S-GE ไอดีกลม ดึงๆตึงๆอ่ะน่ะไม่แรง คริๆ

5. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    ขอบคุุณครับป๋าโบว์

ไปต้องไปให้สุดๆ ไปไม่สุดอย่าไป .... ช่ายไหมครับ คริๆ

6. JIM GR

JIM GR New Member Member

67
    3
    0
    มันสู้รถมีโบไม่ได้อ่ะ เดิมๆมากมายจะเอาอะไรกะรถเก่าๆอะ

7. exwis

exwis New Member Member

1
    0
    0
    รถใครน๊า สวยจังเลย (เอ็กซ์เองนะโอํค ว่างๆโทรหาเราหน่อยดิเราทำงานอยู่แถวซอยอารีย์ เอาเจ้าขาวมาดูด้วยนะคิดถึงมัน) 083-6617704

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้