200หน้าs14 มิดคับ ที่ ม.เกษตร บางเขนคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Poseidon, 17 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kentakky

Kentakky Member Member

166
    2
    18
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ แต่เคลียกันได้ก็ดีแล้วครับ

1ST ถูกใจสิ่งนี้
  2. VoLkSuBaGeN

VoLkSuBaGeN New Member VIP

107
    3
    0
    เสียใจด้วยนะครับ รถสวยมากๆ เลย

ขอให้เคลียร์กันได้นะครับ เอาใจช่วย

:)

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ...

4. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ยังดีที่ชดใช้ให้

แต่น่าเคืองคนที่ยืมจิงๆๆโกหกไปทั่ว

5. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ผม คนนึง คับ

ที่ไม่ ให้คัย ยืม รถเลย

คัยจะว่า เหนียว หรือ ว่า เกิน ไป ก้อชั่ง คับ

ยิ่ง คนรู้จักหรือเพื่อน มัน ยิ่งทำให้เราพูดยาก คับ

มิตขึ้น มาก้อดูน่ากันไม่ติด ยอมเสียเวลาขับให้มัน นั้งดี กว่า คับ

เสียใจ กับ เจ้าของรถด้วย นะคับ

6. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    เพื่อนอยู่ที่อยู่ใกล้ๆกะที่เกิดเหตุบอกว่า

เหยียบมายังไม่ทันสุดเกียร์เลย

เสียงบูสท์ติดละก็ชนปั้กเลย :(

7. knot_

knot_ New Member Member

33
    3
    0
    สู้ๆคับ เป็นกําลังใจให้

8. bradrooker

bradrooker New Member Member

25
    0
    0
    เห้อ.....ผมก็อยู่ในม.เกษตร วันนั้นผมขับผ่านพอดีแถวปั้มน้ำมันก็เห็นรถหัวย้อนศรมา
    ท้ายเกิยฟุตบาท สภาพตามรูปเลย เป็นกำลังใจให้แล้วกัน

9. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    หุหุ เข้าใจถึงความรู้สึกดีเลย

10. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    รถสวยขนาดนี้ ไม่ต้องซัดก็หล่อโครตแล้ว คิดจะโชว์คำนึงถึงความปลอดภัยของคนอื่นบ้าง ดีนะไม่โดนคนอื่น ไม่งั้นก็อีกเรื่อง

ปล. ถ้าซื้อคันใหม่ก็สอย S14 ไปเลยครับเจ๋ง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ธันวาคม 2008
  11. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ รถสวยจริงๆ

12. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    โอ้วๆ เสีย ใจ ด้วย ครับ เห้น แล้ว ซึ้ง เข้า ใจ เลย ครับ

คือ ผม เคย ขับ ของ คน อื่น ชน ผม ละ รู้ สึก แย่ โคตรรรร

- ขับรถคนอื่นแล้วชนครับ
    อันนี้ เป็นเพราะผมเหี้ยเองเลยครับ คือเอาจิงๆจะว่าไปผมก็ไม่ได้ประมาทนะครับ แต่... ผมไม่ชินมากกว่า ตั่งแต่นั้นมาผมไม่ขอใครขับไม่เคยขอใครลองเลยครับ นอกจาก รถ std ที่มีเพื่อนหรือญาติขับไม่เป็นจิงๆมาวานให้ขับให้ ผมจึงยอมครับ
    ตอนนั้นน้าผมให้ลอง ขับ 200 วาง J เดียว ตอนนั้นผมก็ไม่รู้หรอกครับแรงไม่แรง น้าบอกว่าลองขับซิ ทีนี้ผมก็ลองครับ ตอนแรกก็ไม่รู้ แต่รู้ว่าครัชต์หนักมาก ก็ลองขับ ตอนออกท้ายออกครับ แต่คุมได้ไม่มีปัญหา นี้ขนาดออก เบาๆ รอบแค่ 1500 - 2000 เลี้ยงออกไม่ได้เลยครับ แม่งดับ ต้องแต๊ะๆออก พอเสร็จ วิ่งไป จน ถึงทางกลับรถแรก ยังไม่มีปัญหา พอทางกลับรถอีกอัน ผมกลับรถแต่ตีวงแคบไป และปล่อยครัชต์ เท่านั้นแหละครับ หมุนเลยครับ ครืดดดดดดด ผมก็ตกใจเลยครับเฮ่ยหักคืนสุดเลย แต่ไม่ทันแล้วครับ ท้ายโดน เสาข้างทางแล้วครับ แต่ยังโชคดีที่ โดนแค่กันชนท้ายและไฟท้ายโดนัท แต่ตอนนั้นผมรู้สึกแย่มากครับ แย่แบบแย่สุดๆ เป็นการชนครั้งแรกโดย ขับรถมาผมไม่เคยพลาดเลยแต่พลาดชนโดยรถคนอื่น ผมเจอะพี่เจ้าของรถ โดยเขาเป็นลูกค้าของน้าผม ผมถึงกับยกมือไหว้ขอโทษ ใหญ่เลยครับ และใช้ค่าใช้จ่ายในการซ่อมทุกอย่างครับ ตอนนั้นผมรู้อย่างเดียวว่า เราทำต้องรับผิดชอบ พอเส็ดหลังจากที่ชน ผมรู้เลยว่า รถขับหลังเทอร์โบที่แรงม้าเยอะ ควรจะต้อง ล้อตรง ถึงกระแทกออก ไม่งั้นหมุนแน่นอน คันเร่ง ไม่จำเป็นอย่ากระแทกจนสุด และตั่งแต่ตอนนั้นผมไม่เคยขอหรือใครให้ผมไม่เคยขับเลยครับ จำได้ขึ้นใจเลยครับ ค่าไฟท้าย พร้อมทับทิม Rps 13 ไฟท้ายโดนัท ขนาดรู้จักกัน เซียงกงกันเองนะครับ ชุดละ 12000 บาท ค่าทำสี บอดี้ และซ่อมกันชน 5000
    ณ. ตอนนั้นผมกำลังคิดว่าถ้า ผม... เหี้ยมากประมาทแบบ เห่าสุดๆ แล้วโดนหูช้าง หรือ ข้างรถ มีหวัง ตายครับหาเงินใช้หนี้หัวโตเลย

- อีกอารมณ์คือมีคนยืมรถไปขับแล้วไม่รักษา แต่ของผมคงยังโชคดีกว่าพี่นิดนึงคือไม่ชนอะครับ
    แต่แม่งก็ขับซะเหี้ยเลย กระแทกออกเกียร์แรกสุดเกียร์เลย แบบ ครัชต์ไหม้ แล้วแม่งคุมไม่ได้ แหกออกข้างทาง ดีที่ไม่คว่ำไม่ชน แต่ช่วงล่างหน้าไป ผมว่าก็แย่แล้ว แม่งไม่รับผิดชอบอีก ผมละเซ็งเหี้ยๆเลยครับ ต้องมาซ่อม เสียเงินเข้าเนื้ออีก

ยังไงเป็นกำลังใจให้ครับพี่ ผมเห็นใจเลยครับ เห็นสภาพแล้ว เสียใจด้วยครับ

อย่างน้อยๆ หลานพี่ก็ยังยอมรับว่าชนนะครับ และอย่างน้อยหลานพี่ไม่ได้ชนใครนะครับ ถ้าชนคนอื่นผมว่าอาจจะแย่กว่านี้ก็ได้ครับ

13. sirius

sirius New Member Member

2
    0
    0
    ใช่คับถ้าโดนคนด้วยเนี้ย ถึงติดคุกเลยนะ คิดดูละกันคับ ถ้าเป็นช่วงเลิกเรียน นศ เดินกันริมฟุตบาทแล้วรถบินไปชน (จากเท่าที่ทราบบินสูงเมตกว่าๆ) จะเกิดไรขึ้นคับ คงเหมือน คลอง5 ที่เซฟโร่ หลุดบินไปชนคนดูแหละคับ :cry:

14. 200silvia

200silvia New Member Member

118
    3
    0
    เข้าใจความรู้สึกมากถึง... มากที่สุด

15. Fluke_TT

Fluke_TT New Member Member

2
    0
    0
    จากใจคนทำครับ (ช่างในอู่ทุกคน) บอกได้คำเดียวว่าเซ็งมากๆ กว่าจะช่วยกันให้มันได้ขนาดนี้ทั้งเจ้าของรถเองที่ลงทั้งเม็ดเงินและแรงใจ
    แต่ไม่เป็นไร เอาคันใหม่เลยพี่ ขอ S14 แท้ๆไปเลย งานนี้จะช่วยทำให้แจ่มกว่าคันเดิม (หามรุ่งหามคำก็ยอม) สู้โว๊ย...............

16. union sport

union sport New Member Moderator VIP

138
    7
    0
    เสียใจด้วยครับ.....พูดไม่ออก

17. เพื่อนๆและทุกคนที่รู้จักเจ้าของรถ อย่าเน้นเรื่องร้านมากครับ ในสังคมอินเตอร์เนตจะเป็นผลเสียมากกว่าผลดี
    ด้วยความหวังดี / ลูกค้าประจำ

18. © benz

© benz New Member Member

12
    0
    0
    เสียใจด้วยคับ ขอให้หายไวๆ

19. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เข้าใจความรู้สึกครับ... ดูนี่ครับ แม้จะหลายปีละ แต่ผมไม่เคยลืม...

รถผม

ต่อจากนั้นประมาณ 10 ชม. ...

ดีละครับที่คุณไม่เป็นอะไรครับ...

20. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    เสียใจด้วยนะครับ

เข้าใจความรู้สึกของคนที่รักรถและทำรถด้วยใจดีครับ

ขอให้ได้คันใหม่ที่ใช่ไวๆนะครับ

21. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    น่ากลัวมากเลยพี่ดุ๊ก

อาการเป็นไงมั่งแล้วค้าบ

22. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    ถ้าเป็นรถผม คงยืนร้องไห้แบบไม่อายใครเลยครับเห็นแล้วเศร้า

23. +_+JIN JIN +_+

+_+JIN JIN +_+ New Member Member

13
    1
    0
    ร้องไห้เหมือนกัน เสียความรู้สึก คนก็กล้ามายืมนึกไม่ถึงเลย ถ้าเป็นตัวเองคงไม่กล้ายืมรถคนอื่นไปขับแน่นอน

24. jack_wing

jack_wing New Member VIP

670
    1
    0
    เข้าใจความรู้สึกคนรักรถทำรถมา เลยคับ สถาพแย่เลยแต่เด่วทำใหม่ก้เหมือนเดิมแล้วอาจไม่ร้อยแต่ก้ 99.95% อิๆ

เป้นกำลังใจให้คับผม รถสวยๆไวๆ

ปล.ติดใจ ไม่น่าให้ยืมแต่แรกเลย -*- เสียดาย

25. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ผมว่าอย่า ซ่อมเลยครับ สวมเอาดีกว่า ง่ายกว่า แล้วถ่ายรูป ซากเก็บไว้ด้วย เผื่อ เค้า ขอตรวจ กันพลาด เพื่อนผมเคยมิดหนักๆแบบนี้อ่ะ แต่เย๊อะกว่านี้ มันก็ถ่ายรูปไว้ แล้วเอาอีกคันมาสวมเลย พอโดนตรวจมันก็เอารูปคันเก่าให้ดู แล้วก็บอกว่า มันเป็นอย่างงี้ จะซ่อม ยังไงอ่ะ...???????

26. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    ขอให้หายเร็วๆ นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้