สอบถามอาจารย์

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย ณัฐวุฒิ แหยมสา, 16 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0

.....อืมมมม.......ชัดเจน.....

2. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ิ่ง 15 ต้นไม่ต้อทำอาไรไม่โมรอม
    นี่อู่ดังทั้งหลายแหล่เจ๊งเลยนะครับ ถ้ามีวิชาดีขนาดนั้น

3. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ผมว่างั้นไม่น่าทำอะครับ แข่งจิม นี่ยิ่งเราทำให้รถวิ่งไปได้ smooth ที่สุด
    เวลายิ่งจะดีที่สุด พูดง่ายๆ คือใช้เบรคให้น้อยที่สุด

แล้วอย่างงี้ถ้าเจอโค้งแคบๆ ซึ่งแข่งจิมมันมีมากมายอยู่แล้ว
    ไปเชื่อม spool lock แล้วดึงเบรคมือช่วยตลอดทุกโค้ง
    รถมันก้อไม่ไปอ่าดิครับ

ข้อดีที่ทำมันคือตรงไหนอ่าครับ เพราะผมเห็นนักแข่งทั้งหลาย
    ก้อไม่มีใครทำอย่างงี้เลย เอาประสบการร์มาแชร์กันดูครับ

4. รอชมภาพ Spool Lock อยู่นะคร้าบ คงสุดมาก ๆ รู้สึกว่าจะเป็น
    รถขับหน้า คันแรก และคันเดียวที่ใส่เลยนะครับ เท่าที่ผมรู้

ขนาดรถแข่งขับหลัง แบบว่าไม่ต้องเอามาวิ่งถนนแล้ว เค้ายังไม่กล้า
    ที่จะใส่กันเลย ไม่ใช่เพราะมันเลี้ยวยากนะครับ แต่มันเลี้ยวไม่เข้าเลย

5. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    อย่าว่าแต่เลี่ยวไม่เข้าเลยครับพี่ เคยทำเล่นๆอยู่ครั้งหนึ่ง ครับ เวลาขับ ดึงซ้าย ปวดแขนซิกหาย แล้วก็ เวลา ยูเทริน ยิ่งกว่านั้นอีก ครับ เพลา จะขาดให้ได้ครับ เสียงเพลา ดัง เอี๊ยด เลยครับ หลังจากนั้นแหละครับ จากทำมาได้ใช้อยู่สองชั่วโมง ถอดทิ้งเลยครับ เฮ่อ !!! เสียดายของจัง ที่ตัวเองได้ทำลงไป

ปล. ถ้าใส่แล้วขับใช้งานได้ประจำแบบคุณข้างบอกมา ผมนับถือมากๆครับ ส่วนผม ไม่เอาแล้วครับ ขับแบบเดิมยังดีกว่าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ธันวาคม 2008
  6. ผมว่า ใส่ LSD ที่ เค้าทำมาให้ดีกว่า
    เสีย ตังค์ แต่ สบายใจ
    ถ้า อยากได้ 15วิ ผมว่า เปลี่ยน ไปเล่น แคมคู่ ปรับแต่ง นิดหน่อย ก็ชัวกว่า(ในราคา แพงกว่าด้วยอะ)

7. Ming@K.P.C.

[email protected]. Member Member

302
    0
    16
    รถผมวิ่ง200m ประมาณ11.6วิ 400mจะได้เท่าใหร่อยากลองครับแถวนี้มีแต่แข่ง200m....

8. Ez-Net

Ez-Net New Member Member

39
    0
    0
    น่าจะ 16วิ++ ถึง 17 เลยครับ :rolleyes::rolleyes:

9. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    หายไปไหนแระ รอชมภาพอยู่นะเนี่ย

10. เงียบแล้วเหรอ

ยังไม่เห็นรูปเฟืองท้าย Otop เลย

11. :confused::confused::confused::confused::confused:
    รู้สึกว่าจะอ่านกันไม่ครบนะครับ
    ไม่ต้องห่วงครับ...เอารูปมาให้ดูกันแน่
    เหอๆ...แต่ก็ยั่งที่หลายๆคนว่าอะนะครับ
    มันจะดีรึป่าว...ผมไม่รู้
    แต่ก็...เอาไปทำกันขำๆ...ดีก็คือดี...ไม่ดีก็คือไม่ดี
    ซึ่งผม...ก็ยอมเป็นหนูทดลองให้แล้ว...
    ..........................................................................
    คริๆคริๆ...
    ที่หายไปเนีย...ไม่ใช้ว่าไม่มีอะไรตอบหรอกนะครับ
    พอดีใกล้ปีใหม่งานยุ่งๆครับ...
    แล้วอย่าถามอีกว่า...ทำไมรูปไม่มาซะที
    อืมๆ...เหอๆ...อ่านข้างบนแล้วหน้าจะเข้าใจ
    หลังปีใหม่ครับ...รูปของ...ไอ้เจ้าเฟืองท้ายเจ้าปัญหา
    และ...ผลการเทส...งืมๆ
    อาจช้าไปหน่อย...แต่ขอโทษนะครับที่ตอบช้าไป
    จะออกมาดี...รึไม่ดี...ก็แล้วแต่พิจารณา...ครับ
    โฮ๊ะๆ...โฮ๊ะๆ...

POL2 ถูกใจสิ่งนี้
  12. musachi

2,336
    264
    0
    รอชมครับ

ที่อยากดูจริงๆ คือ เวลา 402 m

กับตอนวิ่งจิมครับ

13. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    ติดตามกันต่อไป

14. โอเคครับ ยังไงก็จะรอ

15. cityredwheel

cityredwheel New Member Member

127
    10
    0
    ผมว่า ใช้ spool lock ไม่น่าจะวิ่งจิม กับ เซอร์กิตได้ดี เพราะว่ามันจะ under ตลอด คุมรถยาก น่าจะเหมาะกับ drag มากกว่า ยังไงขอชมรูปด้วยคนครับ

16. #joe.#

219
    21
    18
    รอชม ผล งาน ครับ

17. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    อ่านไปอ่านมาติดลมครับ อยากรู้ด้วยคน อัพไปก่อนนะ
    ปล. แต่สงสัยอย่างครับ ตอนแรกบอกทำไปแล้วนี่ครับ พังไปแล้วด้วย
    แต่ตอนหลังมาบอกว่าเป็นหนูทดลอง ตกลงนี่เคยทำหรือยังครับ แล้วมันดีหรือไม่ดีครับ

18. bank2civic

bank2civic New Member VIP

274
    5
    0
    รถผมเดิมๆ โมรอม ไม่มีเฮด มีพักปลายใบเดียว วิ่ง15.7**

19. หลังปีใหม่แล้วคร้าบ

20. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    รอชมด้วยคนครับ

21. musachi

2,336
    264
    0
    สวัสดี ปีใหม่ ทู๊กท่าน

22. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    สวัสดีปีใหม่ครับ

23. #joe.#

219
    21
    18

สงสัยยังทำไม่เสร็จ อ่ะครับ

24. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    d15b วิ่ง15.0 นี่ ไม่ง่ายนะ เท่าที่เคยเห็น ไม่มีแคม ก็ต้องมีเกียร์แล้ว แ่ค่ทำรอม ฝา ท่อ คงไปถึงยาก

25. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    คันนี้ล่ะคัป QMเท่าไหร่ มะรุ แต่วิ่งพีระ 1.16เร็วเกิ๊น:D

26. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0

อย่าพูดไปสิ...อายเค้านะ คันอื่นๆ เค้าวิ่งกันอยู่ 1.14-15 อีกตั้งหลายคันนิ...

27. A -sizzler

A -sizzler Guest

0
    0
    0
    อย่าพูดไปสิ...อายเค้านะ คันอื่นๆ เค้าวิ่งกันอยู่ 1.14-15 อีกตั้งหลายคันนิ...

ถ่อมตัวจังอาจารย์ โป้ย วิ่งเร็วซะขนาดนั้น ตามไม่ทันแล้วครับ
    ส่วนเรื่อง เฟืองท้าย spoon นั้น จากประสบการนะครับ ไม่เหมาะกับการขับแบบเลี้ยวๆนะ ตรงๆหน้าจะเหมาะกว่านะครับ ยกเว้นขับหลังแบบ drift ดีมากๆครับ

28. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    รอดูครับ

29. primmy

primmy New Member Member

89
    1
    0
    เครื่องเดิมๆ มีเกียร์ 1.13 ได้แน่นอน แต่ต้องมีฝีมือนะเครื่องเดิมและสมบูรณื เทคเปิดตลอด ยืนยันว่า 1.12 มีแน่นอน

30. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    spool lock เ ค ย ทำ เ ล่ น อ ยู่ . . . . เ เ ต่ ยั ง ไ ม่ ถึ ง ไ ห น เ ล ย ค า อ ยู่ ที่ ก ลั บ ร ถ 3 - 4 น า ที ก ว่ า จ ะ พ้ น

ขั บ ก ลั บ อู่ ถ อ ด ทิ้ ง ทั น ที

( ใ น E k เ ค รื่ อ ง B 2 0 )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้