รบกวนขอความช่วยเหลือครับ (ด่วนมากกกกก)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Cheto, 16 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    แม่งโคตรเลวเลย ขอให้เจอตัวเร็วๆน่ะครับ

2. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    แย่จัง ยังไงก็ขอให้ได้รถคืนเร็วๆ นะค่ะ

3. Honda-Twincams

Honda-Twincams New Member Member

100
    4
    0
    ไม่รู้จัก เคยเห็นทำ DC2 สีเหลืองออกมาสุดดี(ใช่ของเค้ารึเปล่า) ไม่นึกว่าจะเป็นคนแบบนี้ แย่จัง

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    Gun_DC2

เค้าเป็นใครหนอ

5. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    แจ้งความ อายัดรถด่วน ๆ เลย

ข้อมูลบางอย่างสามารถ
    สืบค้นจากงานทะเบียนราษฎร์ได้
    :):):)

6. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    อืม......

ขอให้ได้เจอตัวดีกว่า... ผมว่า เจ้าของกระทู้ น่าจะชอบกว่าคำว่า ขอให้ Clear กันได้ครับ

7. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    ขอให้ได้คืนไวๆ นะครับบเป็นกำลังใจให้ แย่เลยโดนแบบนี้

8. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    โอ้ววว...คนดังส่งท้ายปีเลย

9. ek1800

ek1800 New Member Member

183
    24
    0
    "เข้าใจความไหมครับ" เป็นคำพูดที่ท่านผู้นี้พูดจนติดปาก..............ขอให้เจอรถไวๆนะครับ

10. maenza

maenza New Member Member

83
    1
    0
    UPUP

11. ToDaMaN

ToDaMaN New Member Member

12
    1
    0
    เจ้าพ่อ spoon เมื่อก่อนนี้หน่า ไม่น่าเลย เสียใจกับเพื่อนๆด้วยคับ

musachi ถูกใจสิ่งนี้
  12. !!! KaNny !!!

!!! KaNny !!! Member VIP

697
    9
    18
    หงะ ... เอาใจช่วยค่ะ ถ้ามีรูปบุคคลนี้ก็ดีน่ะค่ะ จะได้ช่วยเป็นหูเป็นตา สำหรับคนที่ไม่เคยเห็นอ่ะค่ะ

13. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอให้ได้คืนโดยเร็วคราบ

14. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
    ผมเป็นอีกหนึ่งคนที่เคยโดนมันทำสิ่งที่ระยำๆแบบนี้ เอารถไปทำแมร่งเอาไปจอดดองซะ4เดือน อาทิตย์สุดท้ายตามเจอ ปรากฏว่าอู่รอของจากมัน และของที่มาก็คือของเน่า และที่มันบอกกับผมคือสีไม่แห้งบ้าง คนไม่อยู่บ้าง สารพัดข้ออ้าง และสุดท้ายแมร่งก็ไม่รับโทรศัพท์ ชิ่งกันดื้อๆ แต่ทำไงได้ กำขี้ดีกว่ากำตดได้มาไงก็เอาตามนั้น สรุปมารู้ทีหลังอู่ก็เอือมมันเหลือทน แต่เค้าก็ไม่ทันมันเพราะเครดิตเทพสปูนมันยังมี ส่วนผมก็ไม่ทันแล้วเช่นกันเพราะกว่าพี่ๆจะมาเตือนกัน ก็โดนมันเล่นซะแล้ว

เก็บเงินก่อนได้ของทีหลัง, แรกๆติดต่อได้หลังๆติดต่อยากสุดท้ายหายตัว คือโลโก้ สโลแกนติดตัว

15. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    เอาจัยช่วยนะคร๊า

16. เคยเหนอยู่ใน RZ-Racingzone บอร์ด Spoon ง่ะ

แต่เด๋วนี้ไม่รุละ นานมาแล้ว ไม่รู้ว่าเปนคนแบบนี้นะเนี่ย -*-

17. kwaw_69

kwaw_69 New Member Member

211
    12
    0
    แมร่งเลวได้สุดขั้วเลย...เ_็ดเป็ด

18. paman kung

paman kung New Member Member

69
    1
    0
    ตามเจอไวๆนะครับ

19. PajinkO

PajinkO New Member Member

29
    0
    0
    ลองรวมๆผู้เสียหายแล้วไปร่วมกันแจ้งความดำเนินคดีดูครับ

น่าจะทำให้ประเด็นมันมีน้ำหนักเพิ่มขึ้น

20. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    คนแบบนี้เยอะจริงๆ

21. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อย่าให้คนเลวลอยนวล อัพๆๆไป

22. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    คืบหน้าไปถึงไหนแล้ว คับ....เอาใจช่วย นะคับ

23. anurak66

anurak66 New Member Member

21
    0
    0
    จขกท. น่าจะเอารายละเอียดเกี่ยวกับตัวรถ หรือรูป มาลงนะครับจะได้เป็นหูเป็นตาให้

รวมถึง รูปโฉมหน้าของ Gun_DC2 ด้วย หรือใครมีจัดมาหน่อย

ยังไงจะช่วยคอยดูให้ ผมวิ่งผ่านอู่มาดService บ่อย

24. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
  25. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    มันคุ้มกันไหมเนี่ย ไปหลอกเงินเค้าเเต่ไม่มีโอกาสได้ใช้ชีวิตอิสระ เคยรู้จักก่อนหลายปีเเล้ว คิดไม่ถึงเหมือนกันทำไมเป็นคนเเบบนี้อ่ะนายกัน

26. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ขอให้ได้คืนไว้ๆๆนะคับ

27. ผมเป็นพี่ชายของเจ้าของรถคันนี้นะคับ

ความคืบหน้าล่าสุดนะคับ

เมื่อคืน มันโทรมาหาน้องผม แล้วมันบอกว่ามันจะเอารถมาคืนให้ เราเองก็สงสัยว่า ทำไมมันง่ายจัง หายตัวไป 3-4 เดือน อยู่ๆเปิดโทรศัพท์แล้วติดต่อจะเอารถมาคืน ไม่ได้มาคืนด้วยตัวเองด้วย ให้คนอื่นมาคืนแทน ตอนนี้ได้รถคืนแล้ว แต่มันบอกว่า มันจะเอาเล่มมาคืนให้ทีหลัง ผมก็โทรติดต่อกับสารวัตรสืบสวนท่านนึง ไม่ขอเอ่ยนามนะคับ สารวัตรท่านนั้น จะเล่นให้ถึงที่สุดเลยคับ ความคืบหน้าอีกขั้นนึงนะคับ รถใครอยู่กับมันหรือเปล่า เพราะเช็คมาแล้ว มีรถอีกคันนึงเป็นชื่อมันอยู่ คันนั้นตอนนี้ ก้อกำลังผ่อนส่งกับไฟแนนซ์อยู่นะคับ ลองเช็คดูแล้วกันนะคับ ใครที่ถูกมันโกง หรือเชิดเงินไป อย่าไปยอมความมันนะคับ ไปแจ้งความจับมันเลย เราต้องช่วยกันทำให้คนเลวๆอย่างนี้เข้าคุก เข้าตารางไป

ผมไม่แน่ใจนะคับ ว่าจะโพสข้อมูล บ้านที่อยู่ ลงในนี้ได้หรือเปล่า เพราะผมมีที่อยู่ตามทะเบียนบ้าน ชื่อพ่อชื่อแม่มันหมดเลย ถ้าโพสได้ ก้อช่วยบอกนะคับ ผมจะลงรายละเอียดไว้ให้ เผื่อมีผู้เสียหายที่กำลังเดือดร้อนต้องการข้อมูลอยู่

ขอบคุณคับ

[media]http://img372.imageshack.us/my.php?image=dsc0346gw7.jpg[/media]

รูปนะคับ...

28. [media]http://img372.imageshack.us/my.php?image=dsc0346gw7.jpg[/media]

link ไปดูรูปคับ

29. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    รถได้คืนก็ดีใจด้วยแต่สงสัยพี่แกเอาเล่มไป วางที่ไหนหรือเปล่าว (หมุนเงิน) ยังไงก็เช็คดูให้ดีด้วย อย่าไว้ใจใครง่ายๆ เจ็ตตาม่อน จิงๆรายนี้

30. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    จิงๆน่าให้ตำรวจซ้อนแผนรวบ นกต่อ ที่มาส่งรถไว้่ก่อนเลยน่าจะเค้นหาตัวต้นตอได้ไม่ยาก เพราะตอนนี้ถึงได้รถคืนแต่เล่มยังไม่คืน อีกอย่างรถก็ยังเป็นชื่อมันอยู่ดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้