เทอร์โบโมดิฟาย

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย Little DragonZ, 15 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ว่างงงมากกกก ใส่แปรผันเลยหรอ

2. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    ฮ่าๆไม่ใส่แปรผันแล้วครับ กลัวเฮดเดอร์หัก ถ้าโปรเจ็คแปรผันนี่ผมคงต้องเสียค่าเขาหล่ออีก 2000 แล้วไหนจะค่าดัดแปลงอีก หลายบาท
    ตอนนี้กลับมาใส่เบอร์ 4 เหมือนเดิมแล้วครับ รู้สึกว่าบูสเต็มเร็วกว่าเดิม แต่เบอร์ 5 รอบ 3200 ขึ้นไปจะดึงแรงกว่าเบอร์ 4 ครับ...
    ผมว่าเบอร์ 5 จะเหมาะกับเครื่อง 3.0 หรือ2.5 ก็ได้ครับแต่ทำหัวฉีดด้วย ผมว่าน่าจะปิ๊ดๆลากได้ลึกๆเลยครับ

ประกาศ ขาย โข่งหลังเบอร์ 5 นะครับ 1000 บาทเหมือนเดิมครับ ใช้ได้กับ ihi f55v หรือจะเอาไปกลึงใส่รุ่นอื่นก็ได้ครับ
    กริ๊บๆ...... อิอิ

---------- Post added at 23:52:28 ---------- Previous post was at 23:51:55 ----------

พี่เจี๊ยบครับ เทอร์โบ f55v ผมลองทำท่อไอเสียปล่อยออกกลางรถ แล้วเสียงมันเท่ห์ดีจริงๆครับ
    ดังเหมือนโบว์ออฟวาล์วอย่างที่พี่ว่าเลยอ่ะ ซิ๊ดดด......จิ๊ว!!! แบบสั่นๆเลย ฮ่าๆ

3. aj anucha

948
    1
    0
    พี่เจี๊ยบครับ เทอร์โบ f55v ผมลองทำท่อไอเสียปล่อยออกกลางรถ แล้วเสียงมันเท่ห์ดีจริงๆครับ
    ดังเหมือนโบว์ออฟวาล์วอย่างที่พี่ว่าเลยอ่ะ ซิ๊ดดด......จิ๊ว!!! แบบสั่นๆเลย ฮ่าๆ
    :):)

4. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ของผมติดบูทส์ที่ 2000รอบครับ ถ้าไม่ใส่กรองด้วยแล้ว รอบฟาดดีมากแต่บ้านผมฝุ่นเยอะมาก เลยใส่กรองเดิมดีกว่า เอาไว้ในสนามค่อยใส่กรองแตนเลสครับ

5. aj anucha

948
    1
    0
    ใช่ครับ กรองเลส เสียงดูโหดมาก วิ๊ดที่โข่งหน้าเลย อิอิ แต่โข่งหลังไม่วิ๊ดนะ แต่ หอน จิ๊วววว......

6. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    หา K&N ใส่อยู่น่ะ

7. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- ครับผม :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้