เทอร์โบโมดิฟาย

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย Little DragonZ, 15 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    โทษทีครับพี่ ถ้าจะเข้ามาเอาโช่งเบอร์ 4 ต้องรอผมกลับก่อนนะครับ ตอนนี้อยู่ต่างจังหวัด
    ซักวันที่ 7 โน้นแหละครับพี่เจี๊ยบกว่าจะกลับกรุงเทพ
    เส้นทางจากบางนา ก็ขึ้นทางด่วนมาลงที่พระราม 2 เลยครับ แล้วมาเรื่อยๆ มาตามป้ายบางแค ขับมาเรื่อยๆก็จะมาออกมาข้างเดอะมอลล์ บางแคครับ แล้วเลี้ยวซ้ายมาตามป้ายที่เขียนว่าไป นครปฐม ขับมาเรื่อยๆ สังเกตป้าย เพรชเกษม 77 ครับ
    พอถึงแล้วก็โทรหาผมได้เลยครับ
    084-9442977

2. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ไม่เป็นไรไปซื้อมาล่ะเบอร์ 5 ....

3. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    เปลี่ยนยังครับ

4. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- รบกวนหน่อยคับ TD07-10 ใบหลังลดเหลือ 57.6 โข่งเบอร์ 50 ป๋ามืด นำมาใช้กับ 2500 Di พี่ ๆ ว่าผลจะออกมาเปงยังไงบ้าคับ เมื่อเทียบกับ TD06-7 ยอดใบหน้า 58 ยอดใบหลัง 58 :D

5. aj anucha

948
    1
    0
    แล้วรถพี่เจี๊ยบใส่มายังล่ะ ผลเป็นไงบ้าง f55v บูสเท่าไหร่ ไหลไหม

6. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    07 ทนกว่า
    06 มาไวกว่า
    07 บูทส์ได้หนักกว่า
    06 ต้องทำปาก2ชั้นเหมือนกัน

เลือกเอาครับ

ส่วนรถผมตอนนี้ ไม่ได้ใส่ท่อ ยังกะเรือครับ วิ่งไม่ดีเลย วัดบูทส์ก็ไม่มี

7. aj anucha

948
    1
    0
    แล้ว f55v ล่ะไปไหน??

8. aj anucha

948
    1
    0
    f55v เสียงไม่ค่อยวิ๊ดว่าปะครับ ถ้าไม่ใส่พักนี่ ดังเหมือนไม่มีโบเลย

9. aj anucha

948
    1
    0
    แพ๊ดดด เสียงวิ๊ดไม่มีออกท่อไอเสียเลย

10. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ท่อสั้นมาก วิ่งไม่ได้ ใช้สปริง 35 psi ไม่มีคัดบูทส์ ดังโคตร ปู้วด้วย

11. aj anucha

948
    1
    0
    ไม่มีปลดบูสแล้วเอ็นจิ้นไม่ขึ้นหรอ แล้วใส่กล่องตัวไหนอ่ะ แล้ว f55v ปู้วด้วยหรอคับ งงอ่ะ

12. aj anucha

948
    1
    0
    แล้วพี่ใช้อินเตอร์ไรครับ หนากี่นิ้ว

13. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ฟูโซ่หลอดเหลี่ยมครับ

14. aj anucha

948
    1
    0
    ง่า กล่องไรๆ แล้วไม่ใส่ปลดบูสด้วยล่ะครับ

15. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ใส่กล่องเปี้ยก.......... ท่อยาวจากโข่งประมาณ 1 เมตร(ยังไม่เดินท่อเลย)
    วัดบูทส์ก็ไม่มี
    ท่อบูทส์เข้าเวสเกจก็ยังไม่ได้ต่อ(เพราะว่าไม่มีหางปลาเลยยังไม่ได้เจาะท่อไอดี)
    คัทบูทส์ยังไม่ได้ใส่เพราะว่าไม่มีเงินเลยทนๆใช้ไปก่อน

ตอนนี้ต่อท่อมาแล้วประมาณครึ่งคันรถปู้วแม่งหายเงียบเลย คิคิ.......เสียงวี้ดๆ ยังไม่มีเลยสงสัยต้องดูดเอาปากที่ปิดปาก 2 ชั้นออกแล้วครับ

16. aj anucha

948
    1
    0
    ใช่ครับ ผมก็งงว่า ทำไมท่อไม่มีเสียงวิ๊ดดดดเลย สักนิด เสียงโบเดิมๆหวานกว่าอีกอ่ะพี่
    แล้วถ้าดูดออก มันจะปู้วเหมือน tf06 หรอครับ มีผลไรหรอป่าวมาบอกด้วยนะครับ อยากปู้วว!! อิอิ

17. aj anucha

948
    1
    0
    ใช่ครับ ผมก็งงว่า ทำไมท่อไม่มีเสียงวิ๊ดดดดเลย สักนิด เสียงโบเดิมๆหวานกว่าอีกอ่ะพี่
    แล้วถ้าดูดออก มันจะปู้วเหมือน tf06 หรอครับ มีผลไรหรือป่าวมาบอกด้วยนะครับ อยากปู้วว!! อิอิ:D:D
    แล้วไม่มีเสียงเหมือนโบว์ออฟวาล์วแล้วหรอพี่ เหมือนรถเพื่อนพี่อ่ะ...:):)

18. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    F55V มาอีกลูกแล้วนครับท่าน

19. aj anucha

948
    1
    0
    ดีครับ เทอร์โบเทพ คอมมอนเรล รีบมาจัดกันไปเลยครับ....

20. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    มีออเดอร์ส่งไปร้อยเอ็ด ใครอยากได้ มาตัดหน้าไปก่อนวันจันทร์นะครับ

21. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    อยากลอง F55 มั่งจัง

22. aj anucha

948
    1
    0
    ลองเลยครับ อิอิ แฮ๊ดๆ....

23. aj anucha

948
    1
    0
    เสียงปู้ว..ๆ มันอยู่ที่ท่อไอเสียล่ะมั้งครับพี่เจี๊ยบ เห็นคนร้านตามืดแกว่า รถช่างเบริ์ดส่งไปทำท่อร้าน ม. เจริญ ท่อไอเสีย

24. aj anucha

948
    1
    0
    มีใครเคยใช้โข่งแปรผันกับ เทอร์โบ f55v มั่งครับ มันมีข้อดี-ข้อเสียอย่างไงบ้างครับ
    เพราะผมก็อยากลองเอาโข่งแปรผันมาใส่เหมือนกัน เวลาวิ่งตัวปล่าวออกต่างจังหวัดจะได้ปิดกล่องวิ่งได้นะครับ ว่าโข่งแปรผันน่าจะ
    ทำให้บูสมาไว เหมือนโบเดิมหรือป่าวครับ คือว่าใช้อยู่ตอนนี้อ่ะถ้าปิดกล่องวิ่งล่ะไปไม่เป็นเลย รอรอบโครตๆ บูสมีแค่ 10 ปอนด์เองครับ

25. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ข้อเสียของ โข่งแปรผัน จะทำให้เฮดหักครับ

26. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    อยากได้โข่งเบอร์ 4 มาลองแล้วอ่ะครับ มันสู้เบอร์ 5 ไม่ได้ตรงไหนครับ

27. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- แรงกันจัง เมื่อไหร่ผมจะตามทันคับเนี่ย :D

28. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    มัวแต่เปลี่ยนแต่เทอร์โบ ก็ไม่แรงอ่ะดิ ขับให้เทอร์โบมันพังเป็นลูกๆไป จะได้รู้ว่าแรงมันเป็นจังซี้....

29. aj anucha

948
    1
    0
    พอๆกันแหละครับ พี่เจี๊ยบแต่โข่งเบอร์ 4 บูสจะเต็มเร็วกว่าอ่ะครับ

30. aj anucha

948
    1
    0
    สนใจแวะมาเอาได้ครับ รอพี่อยู่อ่ะ ตอนนี้ผมอยากลองแปรผันบ้างแล้วล่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้