ภาพHYUNDAI OTOP 100%ก่อนรื้อวาง เจ โบเดี่ยว ได้มาแล้วจ้า

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย siamcafe, 16 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. red shock

red shock New Member VIP

334
    6
    0
    ใครจะว่าไงไม่รู้แต่ผมชอบมากครับ ไม่เคยเห็นใครใจถึงขนาดนี้เลย

WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  2. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48

รบกวนพี่นิดนึงน่ะครับ อยากทราบว่า ไอครีบที่ซุ้ทล้อหน้าอะครับ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างมั้ยครับ หรือมีร้านไหนทำขายบ้างครับ

รบกวนช่วยบอกหน่อยน่ะครับ ถ้าได้ราคาด้วยยิ่งดีเลย ขอบคุณครับผม:D :D :D

3. clubxxx

clubxxx New Member Member

410
    0
    0

นี่น้าเปิ้ลคับ ไม่ใช่ดี

น้าเปิ้ลจะ หล่อ กว่า ดี นิดหน่อยคับ

อิอิ:D :D

4. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เหมือนพวกรถ Tamiya เลยอะ สวยๆๆ

5. BuggyAc'94

BuggyAc'94 New Member Member

0
    2
    0
    สวย+โหดโคตร

6. siamcafe

siamcafe New Member Privilege

50
    0
    0
    ตอบครับ

ครีบสีดำ ออกแบบ แล้วให้ DAIKO BRIGH ทำครับ โดย พี่ อรุณ
    บอกเขาว่าเหมือนของ เจ้ารัตน์ฮุนได ราคาคงไม่กี่ตังค์
    เจ้ารัตน์มันทำแบบเหมาจ่าย เลยไม่รู้ราคาครับ

7. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ผมขอเบอร์โทรร้านหน่อยได้มั้ยครับแล้วติดต่อใคร คือผมอยู่ต่างจังหวัดอะครับว่าจะโทรไปสั่งแล้วโอนตังไปอะครับ:D :D :D

8. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    มีข้อสงสัยคับ

ทีวีที่ติดตรงพวงมาลัยอ่ะคับ

เวลาเลี้ยว ไม่กัวคอต้องเอียงตามหรอคับ อิอิ

ล้อเล่นนะคับ สวยโหดได้ใจมากกกกก

9. Blackcoupe

Blackcoupe New Member Member

141
    7
    0
    ไม่ต้องใช้ airbag คับ ทีวีสัก 7" พอ :p :p

10. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    Nice เป็นรถที่สุดๆ ทุกอย่างจริงๆ โหด สวยแรง เครื่องเสียงสุดๆ ออกแนว เมกา ได้สุดๆจริงๆ นับถึงใจเจ้าของเลย:D

11. Boy JazzZA

Boy JazzZA New Member Member

295
    2
    0
    โหดจริงๆๆเลยครับโดยเฉพาะล้อนะครับ

12. sabaitong

sabaitong Member Member

68
    0
    6
    แจ่มป๊าดดดดด.....

13. ใจถึงคับ:D

14. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    สุด อลังการ งานสร้าง

15. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    โหดมากครับ สวยดีนะครับ

16. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    สวยดีนะครับ

17. mikade

mikade New Member Member

19
    0
    0
    สุดๆๆเลย ทำไปได้ สวยอลังการ ทำไปหลายนะเนี่ย

18. KhunPaeZa

KhunPaeZa Member Member

79
    1
    8
    นี่ขนาดงบน้อยนะเนี่ย

19. jung_za_

jung_za_ New Member VIP

735
    7
    0
    สุดๆ

20. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    นี่งบน้อยเหรอครับ ทำแบบนี้อย่างน้อยต้องมี แสน+ แล้วครับ ไม่น้อยแล้วครับ

สุดยอด ผมชอบฮูนได ปลาหลามครับ แต่อะไหล่หายาก+แพง อู่แถวบ้านเค้าไม่แนะนำอะ

21. jung_za_

735
    7
    0
    นี่ๆแหละพลังฮุนได ผมก้อใช้อยู่คับ อิอิ

22. Service Truck

Service Truck New Member Member

305
    2
    0
    โหดดีครับ

23. [ B i g ]

[ B i g ] Member Member

66
    3
    8
    โหดมากๆเลยครับ

24. TunedBy Kor

TunedBy Kor New Member Member

41
    2
    0
    สุดๆไปเลยครับ แบบเรกนึกว่ารถเมกา
    แบบใหม่นี่โหดถูกใจมักมากครับ
    ล้อก็สุดด้วย

25. อีโวน้อย

อีโวน้อย New Member Member

88
    2
    0
    สุดยอดครับกำลังจะทำแบบนี้เลยแต่หาร้านที่วางใจไม่ได้ แล้วจะโทรไปปรึกษาเค้าดูนะครับ ..........

26. NuNgZ@

NuNgZ@ New Member VIP

11
    0
    0
    เสร็จแล้วสวยดีจัง:eek: อยากเห็นแบบเต็มๆคัน ล้อส้มขอบดำสวยดีขอยืมไอเดียนี้ไปใช้มั้งนะครับ:cool:

27. jung_za_

735
    7
    0
    รอชมคับๆ

28. KiZe

KiZe New Member Member

21
    2
    0
    ชอบงานอะครับ เนียนทุกจุดจริงๆ
    อยากดูภาคต่อ ของภายในห้องโดยสารอะครับ ว่าจะให้ออกมาแนวไหน เพราะรู้สึกว่าจะเหลืออยู่อย่างเดียว
    อีกอย่างผมว่างานนี้ได้สองเด้งแน่ๆ เจ้าของพอใจ คนทำ มีงานเข้าเพิ่ม ขอให้ลูกค้าเยอะๆครับ

29. bastard14

bastard14 New Member Member

67
    1
    0
  30. siamcafe

siamcafe New Member Privilege

50
    0
    0
    ใกล้แล้วครับ

แหะๆ เนื่องจากพึ่งทำให้รถวิ่งได้เอง ภายในจรึงรื้อใหม่ทั้งหมดเพราะว่าทำสี ก่อนหน้านี้สีน้ำเงินแค่ 1 สัปดาห์....เผอิญดวงคนมันจะหาเรื่องเสียตังค์ดันไปเจอล้อชุดนี้เข้าแถมราคาน่าเล่นซะด้วย...

แหงหละใครจะไปกล้าซื้อใส่ หน้า "12" หลัง "13" โอ้วแม่เจ้า ไม่รู้จะขอบคุณเจ้าของล้อหรืออย่างไรดี...
    เอามาก็ใส่ไม่ได้เลยต้องหั่น ต้องตัดกันบานตะไท จากทีหั่น ปะ ติด มาแล้ว ( แปลง ขับสี่ ยกช่วงล่าง IMP มาทั้งหมด เลยเป็น wide Body OTOP ดั่งใจหวังของเจ้าของรถ ...

ออกตัวก่อนนะครับว่า ทีมผม ไม่ใช่คนมีเงิน อะไร แต่อาศัยใจรัก จริงๆครับ อะไรทำเองได้ทำเองหมด

ติดตามความคืบหน้าได้ที่เวป ทีมพวกผมได้เลยครับ

http://www.nongcaraudio.com

รับประกันว่าจะเอาให้เนียน สู้ของนอกให้ได้เลย

ในโจทย์ ดั่งที่เจ้าของรถตั้งความหวังไว้ HrunDai OTOP ครับ

ภายใน คิดว่าคงจะเริ่มทำหลังจากทำแอร์ให้มันติดเสียก่อน แถมยังต้องไปทำเรื่อง เปลี่ยนสีเปลี่ยนเครื่องอะไรอีกบานเบอะเลย ...

เจ้าของรถ เพื่อนผมนี่มัน ก็บ้าจริงๆเห็นรถเป็น Tamiya ไปได้ 555 นี่คงเป็นคันเดียวในโลกจริงๆ แถมปีหนึ่งขับแค่ไม่กี่ครั้ง MotorShow / Motor Expo และก็รับออกงานต่างๆ 555 รถบ้านๆทั่วๆไปคิดว่าคงต้องเหนื่อยมั้กๆหละครับ แต่นี่พี่ท่านเครื่อง ก็วางกันเอง อะไรทำได้มันทำเองหมดเลย ( เรื่องจริงๆครับ) ส่วนสุดๆและทีเด็ดของคันนี้อยู่ที่ เครื่องเสียงครับเห็นว่าจะเอา Sub "10" นิ้ว 16 ดอกยัดเข้าไปอีกให้มัน สุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กันไปเลย เครื่องยนต์ เครื่องเสียง เครื่องใน ตับไตใส้พุง เอาให้หมด เอาให้เกาหลี มันงง กันไปข้างเลย 555

เอาใจช่วยนะเพื่อน มีคนรอชม อีกเพียบ..... 555

ติดตามต่อภาค 2 ..ตอน...Gu Ja Bin

http://www.nongcaraudio.com

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้