---ขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปของพี่โก้และกระต่ายอย่างที่สุด---

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ICKY, 14 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. F22A

F22A New Member Member

12
    0
    0
    ผมยังจำวันที่พี่โก้และพี่ต่ายพาไปดูรถตอนที่ผมกำลังหาซื้อรถพีหรูด รู้สึกประทับใจพี่คู่นี้มาก มีน้ำใจทั้งที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน แต่เขายินดีจะไปดูรถเป็นเพื่อน ได้คุยครั้งสุดท้ายเมื่องานวีเทคปาตี้ ไม่คิดเลยว่ามันจะเร็วขนาดนี้ พี่โก้ พี่ต่าย หลับให้สบายน่ะครับ พี่ทั้งสองเกิดมาคู่กันจริงๆครับ ขอบคุณสิ่งดีๆที่ผ่านมา

2. register

register New Member Member

46
    1
    0
    ขอรว่มแสดงความเสียใจด้วยครับ.....REGISTER

3. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    ขอให้ไปสู่สุขคตินะครับ

JOLT SPORT

4. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    ขอแสดงความเสียใจ กับการจากไปของ ท่านทั้งสองด้วยครับ

5. nu_tspc

nu_tspc New Member Member

75
    7
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
    ถึงจะไม่รู้จัก แต่อ่านแล้วก็ใจหายครับ

6. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    99999

ไม่น่าเชื่อเลยครับ ก่อนหน้านั้น สองวันยังเจอกันอยู่เลยครับ
    ขอแสดงความเสียใจอย่างมากครับ
    ขับรถกันระมัดระวังนะครับ อะไรยอมๆ กันได้ก็ยอมเถอะครับ
    พลาดไปไม่คุ้มกันครับ ด้วยความปราถนาดี

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ธันวาคม 2008
  7. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว ก็ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

8. meyama

meyama New Member Member

110
    0
    0

9. Chai_Zakao

Chai_Zakao New Member VIP

28
    1
    3
    ขอแสดงความเสียใจ กับครอบครัวทั้งสองด้วยครับ

10. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ผมขอแสดงความเสียใจมายังครอบครัวผู้สูญเสีย และ พี่น้องชาวฮอนด้าทุกท่านครับ

11. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ผมขอแสดงความเสียใจมายังครอบครัวผู้สูญเสีย และ พี่น้องชาวฮอนด้าทุกท่านครับ

12. ekALL

ekALL Guest

0
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของพี่ๆทั้ง2คนด้วยครับ

13. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ขอแสดงความเสียใจกับทั้ง2แล้วก้อพีน้องชาว club si ด้วยนะคับ....

14. ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านนะครับที่มาไว้อาลัยเป็นครั้งสุดท้าย

15. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    เศร้าครับ

16. PSM"21

PSM"21 New Member Member

163
    9
    0
    Rest In Peace ครับ
    มันยากที่จะรับได้จริงๆที่ต้องเสียพี่ๆผู้หน้ารักไปอย่างไม่มีวันกลับ :cry:

17. Tong M5

Tong M5 New Member Member

6
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

18. jang1328

jang1328 New Member Member

13
    0
    0
    คิดถึงพี่ชายที่แสนดี

]เสียใจมากนะครับจากการจากไปของพี่ทั้ง 2 ก่อนเวลาอันควร ผมชื่อเจ๋งได้รู้จักพี่โก้ มานานมากแล้วไม่ต่ำกว่า 15 ปี เราจบจากโรงเรียนเดี่ยวกันนั้นคือโรงเรียน ลาซาล พี่โก้เป็นพี่ที่ผมรู้จักสมัยวัยเด็ก แล้วก็แยกจากกันไปจนผมไดลืมไปแล้วว่ามีพี่คนหนึ่งที่ชื่อโก้ แล้วเมื่อประมาณ5-6 ปีที่ผ่านมา เราได้กลับมาเจอกันอีกครั้งหนึ่ง
    ใน คลับCIVIC 3 D ผมยังจำพี่เขาไม่ได้แต่รู้สึกคุ้นเคยอย่างบอกไม่ถูก จึงได้พูดคุยกันเราจึงจำกันได้โดยที่บ้านของเราก็ไม่ได้อยู่ไกลกันเลย หลังจากนั้นก็ได้ติดต่อกันตลอกมาได้คุยกันทั้งเรื่องรถเรืองครอบครัว พี่ให้คำปรึกษาที่ดีเสมอ ทุกๆครั้งที่ได้ผ่านบ้านพี่โก้ จะหันไปมองที่หน้าบ้านจะเห็นรถที่สุดแสนสวยของพี่โก้จอดไว้เสมอ
    ทุกคนที่รู้จักพี่โก้จะรู้ว่าเขารักรถมากแค่ไหน หลังจากวันจันทร็ที่ 15หลังจากเห็นข่าว ก็ไม่ได้คิดอะไรแต่หลังจากทำงานมาที่บ้านก็นึกถึงพี่เขาแต่ในพยายามคิดว่าไม่ใช่คนที่เรารู้จัก ก็เลยโทรไปหา.........................
    เสียงโทรศัพท์ดังขึ้น3-4ครั้งก็นึกสบายใจว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้นแน่เลย แต่เสียงที่ตอบรับมาไม่ใช่เสียงพี่โก้เป็นเสียงผู้หญิง ยังดีใจว่าเป็นพี่ต่าย ด้วยความดีใจจึงตอบกลับไปว่า พี่ต่าย นี่เจ๋งนะตกใจหมดเลยนึกว่าเป็นอะไรพี่โก้ละอยู่ไหม เสียงเงียบไปสักครู่ จึงมีคำตอบกลับมาว่าไม่ใช่พี่ต่าย ผมจึงถามว่านั้นใครครับ คำตอบคือ พี่สาวพี่โก้ ผมเริ่มใจไม่ดี จึงถามไปว่าพี่โก้ละครับ พี่สาวพี่โก้ บอกว่าโก้รถคว่ำเสียแล้ว อย่างแรกที่ผมรู้สึกได้คือรูปที่เราเคยพบกัน ถ่ายรูปด้วยกัน หน้าพี่โก้และพี่ต่ายผุดขึ้นมาในใจเรา อยากให้มันเป็นแค่ฝันร้ายที่ผ่านเข้ามา แต่ให้ก็คือความจริงที่ต้องรับมัน ก็เลยถามว่าศพอยู่ที่ไหน เผาวันไหน ตอนนั้นในใจมันคิดแต่จะไปที่วัดแต่มึดแล้วก็เลยไม่ได้ไป พอวันต่อมาจึงรีบไป มองรูปพี่โก้พี่ต่ายที่หน้าศพรูปของพี่โก้จะยังยิ้ม ในแบบที่พี่โก้ชอบยิ้ม
    น้องคนนี้เสียใจมากที่เราไม่มีโอกาสได้ ลากันเลย พี่โก้รักพี่ต่ายมาก ทุกครั้งที่เจอมีน้อยครั้งมากที่ทั้ง 2 คน
    นี้จะไม่ได้อยู่ด้วยกัน แม้กระทั้งวาระสุดท้ายของชีวิต
    สุดท้ายนี้ของแสดงความเสียใจกับครอบครัว ของพี่ทั้งสองด้วย พี่โก้ พี่ต่าย จะอยู่ในความทรงจำที่สุดแสนจะวิเศษของผมตลอดไป
    ขอบคุณฟ้าที่ส่งเรามาเจอกัน ในครอบครัว โรงเรียน ลาซาล
    ขอบคุณฟ้าที่ให้เรามาพบกันหลังจากที่ไม่ได้เจอกันมากว่า 10ปี
    ขอบคุณคลับ CIVIC 3 D ที่ที่เรามาพบกัน
    ขอบคุณครอบครัวของพี่โก้ที่สร้างพี่ชายที่แสนดีคนนี้มาให้ผม
    และขอขอบคุณฟ้าที่ส่งเรามาให้เป็นพี่น้องกัน
    รักพี่โก้ พี่ต่ายเสมอ คิดถึงจากใจ

เจ๋ง ลาซาลรุ่นที่14

19. kitty_@es2001

kitty_@es2001 New Member Member

93
    2
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวพี่ๆ ทั้งสองด้วยครับ

20. $%+[~GT~]+%$

$%+[~GT~]+%$ New Member Moderator VIP

96
    24
    0
    ผมขอแสดงความเสียใจ ต่อครอบครัวผู้สูญเสีย เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ Club SI และชาวฮอนด้าทุกท่านครับ

21. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ยังนึกถึงเหตุการณ์วันนั้น วนเวียน อยู่ในหัว ทั้งวัน
    นึกถึง รอยยิ้ม นึกถึงคำพูด นึกถึง ตอนนั่งกินข้าวกัน
    ชอบกินอะไร อยากทำอะไรต่อ เฮ้อ.................
    มันเร็วเกินไปจริงๆ

22. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    เห็นในข่าว ตกใจมากไม่นึกว่าจะเป็นเพื่อนในคลับ
    เสียใจด้วยนะครับ

23. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ภาพของพี่ ทั้ง2 ยังอยุ่ในใจเสมองับ

เหตุการณ์วันนั้น มานติดตาเบสถึงวันนี้เลยยยยยยยยย

เสียใจกับพี่ทั้ง2จิงๆๆๆ

24. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    หลับตาครั้งใด ภาพเหตการณ์วันนั้นก็วาบขึ้นมาทุกครั้ง วันนั้นเจอพี่ที่ปั๊มยังไม่ทันได้คุยกันเรย กะว่าถึง
    สนามแล้วจะคุย เฮ้อออ
    หลับให้สบายนะครับ พี่โก้ พี่ต่าย ตัวเล็ก

Joice++Jum

25. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ สะเทือนขวัญมาก
    ผมจอดรถ รอขบวนอยู่กับเพื่อนอีกคัน เพราะขับเลยมาก่อน ตรงจุดเกิดเหตุพอดี
    เหมือนกับรู้ว่าตรงนี้ต้องเป็นที่เกิดเหตุ ซึ่งห่างจากจุดเกิดเหตุไปแค่ 50 เมตร

พอเหตุเกิดขึ้น ก็ไม่รู้จะช่วยยังไง ไม่เคยมีประสบการณ์ช่วยชีวิตคนจากอุบัติเหตุเลยครับ
    ได้แต่ภาวนาอย่าให้เสียชีวิต สุดท้ายก็ขอแสดงความเสียใจกับพี่โก้และคุณต่ายด้วยนะครับ
    ขอให้พี่ทั้งสองไปสู่สุขติ อยู่บนสวรรค์ครับ

26. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ถึงจะไม่ได้อยู่คลับเดียวกัน แต่ก็รักรถเหมือนกัน ขอให้ไปสู่สุขตินะครับ

27. ethep

ethep New Member Privilege

86
    11
    0
    ขอให้ไปสู่สุขติครับ

28. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขอเเสดงความเสียใจด้วยนะครับ

29. chao_ek

chao_ek New Member Member

160
    77
    0

30. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    ไม่ได้เข้ามาในเวปนานมาก เสียใจด้วยนะครับ ถึงจะไม่ได้รู้จักกันเป็นส่วนตัวแต่ก็เคยได้คุยกันผ่านเวป ขอให้พี่ผู้ใจดีทั้งสองหลับให้สบายนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้