EK ของท่านวิ่งกันมากี่กิโลแล้วครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย old_ple, 12 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    สองแสนสี่ ยัง สะ-บาย เลย

1. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    150,000 เเล้วครับ

2. dddd

dddd New Member Member

18
    5
    0
    รถอึด

สวัสดีครับ ของผม 270,000 กิโลเมตรครับ ไม่มีปัญหาอะไรครับ อย่างมากก็น้ำมันเครื่องรั่วนิดหน่อยครับ

3. Tp

Tp New Member Member

227
    48
    0
    แสนเจ็ดครับ ยังแจ่มอยู่ครับ

4. bonmaweaw

bonmaweaw New Member Member

15
    0
    0
    เท่าที่ดูมารู้สึกของผมจะเยอะสุดนะ รถผมวิ่งมา 677682 กิโลแล้วครับ ไม่เคยโอเวอร์ฮอล ไม่เคยถูกลากถูกยก ผมเลยรู้สึกดีกับเครื่องตัวนี้ ยังกดถึง 160-170 อยู่เลย ยังไม่สุดเหลืออีกเฮือกนึง อิอิ (วิ่งแก๊ส) ใช้แก๊สมาแล้ว 3 ปี ก็ยังโอ เดิมเป็นรถแม่ครับ ผมเลยได้เป็นมรดกมาไม่นานนี้เอง ก็จะเก็บตังมองๆหาเครื่องตัวสดๆกว่านี้อยู่ครับ ที่เป็นรหัสเดิม ท่านใดไปวาง ตระกูล B ก็ยกลงขายถูกๆให้ผมละกันครับตัวเดิมมันแก่แล้ว อ้อ รู้สึกว่า เครื่อง EK จะมีตัว 1.8 ใช่ป่ะครับ มันรหัสไรหรอครับ ราคาประมาณเท่าไร (เครื่อง เกียร์ธรรมดา กล่อง ) :p:p

5. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    แสนสาหัส

เอย 1แสน7 4 พัน คร้าบบ

วิ่งเอง 1หมื่นที่เหลือ เจ้าของเก่าวิ่ง -*-

6. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    :eek::eek::eek: เอาใจช่วยครับอย่าพึ่งเปลี่ยนเลย เผื่อวันดีคืนดีจะได้เป็นที่กล่าวขาน
    ตำนาน EK ที่วิ่งมาไกลที่สุด เอาแบบไม่มีใครสามารถลบสถิติ!!! แล้วอย่าลืมถ่ายรูปไมล์และรถมาอวดใน WEB นะครับ
    ปล.ใช้น้ำมันเครื่องยี่ห้ออะไรครับ แล้วเปลี่ยนถ่ายยังไงดูแลยังไงอย่าลืมเอามาแชร์ด้วยนะครับ

7. pradoldech

pradoldech New Member Member

20
    0
    0
    ผม 110000 KM ยังวิ่งดีครับ

8. wee_ek

wee_ek New Member Member

59
    4
    0
    183345 ครับ เพิ่งดูมาเมื่อกี้ คงโดน อีกเพียบเลย ทั้ง ไทร์มิ่ง และอื่นๆ

9. bonmaweaw

bonmaweaw New Member Member

15
    0
    0

ได้ครับพี่ ว่างๆจะถ่ายรูปไมล์มาให้ดูครับ ก็คิดๆในใจอยู่ว่าจะเอาให้ถึง ล้าน ไม่รู้จะไหวหรือป่าว ส่วนน้ำมันเครื่อง แม่ผมใช้ Mobil 1 สังเคราะห์แท้ 100% ครับ ยอมรับเลยว่าดีจริงๆ หวังว่าคงได้แชร์ความรู้ครับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้