ดีเดย์ 30 ธ.ค. ใช้เซ็นเซอร์ตรวจจับรถ ฝ่าฝืนจราจร

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย seila4club, 11 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ถ้าทำได้จริงๆ ก็จะดีมากๆเลยครับ

2. sakawa

sakawa New Member Member

83
    1
    0
    เมื่อวานฟังข่าวครับ เห็นบอกว่าจอดหน้าไฟแดงทับเส้นขาว ก็โดน ต้องจอดอย่าทับเส้นขาว ไงยังก็ระวังหน่อยละกันครับ ของเล่นใหม่ๆบนถนนนี่เยอะครับทุกวันนี้

3. Greatz_RaCe

Greatz_RaCe New Member Member

216
    11
    0
    ผมอยากให้เจ้าหน้าที่ขนส่งดำเนินการ กับผู้ขับรถ Taxi โดยบังคับใช้ พรบ.ขนส่งทางบก ด้วยแม้จะ ได้รับโทษ ปรับ ตัดแต้ม พักใช้ใบอนุญาติขับขี่จาก พรบ. จราจรแล้ว ถ้าเกิดกระทำความผิดซ้ำซ้อนโดยเจตนา ให้ยึดใบอนุญาตขับขี่รถสาธารณะแล้วให้ตัดสิทธิการต่อใบอนุญาติชนิดสาธารณะด้วย ถึงจะดี ในขอหาประมาทเลินเล่ออย่างร้ายแรง บางทีรับ-ส่งผู้โดยสาร เม้งยังพาผู้โดยสารผ่าไฟแดงไปดื้อๆซะงั้น ยิ้งเป็นต่างชาติงามหน้าไปเลยคนไทย เราขับรถบ้านๆ ยังต้องหลีกให้มัน มันก้ออ้างแต่ว่าต้องเลี้ยงครอบครัวทำมาหากิน อย่ายึดเลย แล้วไม่ขับให้มันถูกๆว่ะ เพื่อนๆว่าจริงมั้ย ผมเองเกือบฟาดตอหม้อตายคาที่ เพราะแท๊กซี่หนนึงแล้ว ถูกทิ่มตูดเพราะแท๊กซี่หนนึงแล้ว ดีที่หลังมาไม่เร็ว ม่ะงั้นรถเละ อุบัติเหตุบนท้องถนนจะเบาลงเยอะ เพราะทุกวันนี้ เกิดจาก Taxi ร้อยละ 70

4. Kong_omac

Kong_omac Member VIP

73
    2
    8
    แหม ใช้ กล้อง ใช้ Sensor จับ คน Jump Start เลย วุ้ย 55555 ลงทุนมากกก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้