ถ้าเจอคนมี สี มารังแกจะทำอย่างไรกัน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย แว่น_RUN@BOUT, 9 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    คนดีๆก็มีคับ แต่พวกจังไร ก้อเยอะ ผมก้อเคยเจอมากะตัว แต่ไม่ใช่เรื่องบนท้องถนนนะคับ ทำอะไรไม่ได้นอกจากเจ็บใจ

2. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แม่มันคงโดนหมาล่อมาอ่ะครับ เลยออกมาเป็นมัน ไอ้พวกลูกหมา

ใช้อำนาจที่มีในทางผิด อัยกวยหัวคานเอ๊ย!!!!!!!

เหี้ยจริงๆ

3. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ใหญ่จากไหนมาก็กลัวสื่อคับ เคยฉะกับพวกนี้มา2-3ทีละ เบ่งกันดีนัก เจอบัตรนักข่าวก็ง่อยเปนเหมือนกัน

ปล.ถ้าทนไม่ไหวก็กระแทกหน้าไปซักทีนึงคับ ค่าปรับไม่กี่ร้อยหรอก

4. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ประกันชั้น 1 แล้วมีสิทธิ์ดูถูกคนอื่นหรือไง ไม่เข้าใจ

:confused::confused::confused:

5. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    วิธีเบื้องต้นนะครับ
    จำชื่อ นามสกุลแล้วเอามาร้องเรียนเลยครับ
    ภาครัฐรับแจ้งแน่นอน ถ้าเราไม่ผิดนะครับ

6. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    จะ ผิด - ถูก ก็ต้องว่ากันไปตามเนื้อผ้า.....

ประชาชน อยู่ใต้กฏหมาย .........

7. solos t

solos t New Member Member

5
    0
    0
    อนาคตประเทศจะเป็นยังไงมีคนเหี้ยๆอยากนี้อยู่ในสังคม:mad:

8. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    เคยเจอโดนชนแล้วหนีครับ
    ผมขับ Honda City ตอน4ทุ่ม แถวใต้สะพานแขวน มีวีโก้มาชนท้ายรถผม
    พอลงไปดูกันชนท้ายแตก เราก้ไปเคาะกระจกให้เค้าลงมาดู พอลงมาถึงกับอึ้งครับ
    เหมือนนักเลงรุ่นใหญ่ ไว้หนวดเครา สักของเต็มแขน แถมเมาอีก(ผมกลัวครับ ตอนนั้น)
    ก็เลยคุยกับเค้าดีๆว่า ไปนั่งคุยกันก่อนดีกว่า สักพักให้เรียกประกันมา
    เค้าบอกว่า ไม่เห็นจะเยอะเลย ... แล้วเค้าก็ขับรถหนีผม ผมก็เลยขับตาม (ทำยังไงดีซิตี้ ตามวีโก้)
    พื้นฐานรถแล้วตามไม่ทันแน่ๆ แต่ที่ผมมีคือสติครับ ผมขับตามเค้าห่างกันไม่มาก ผมทำทีแกล้งจอด
    แล้ว ปิดไฟซีน่อนสีน้ำเงิน แล้วเปิดไฟสปอตร์ไลท์ สีปกติแทน เพื่อให้หลอกตา
    แล้วผมก็ขับตามไปห่างๆ แล้วโทรแจ้งความให้ตำรวจสกัดจับ ... สิ่งที่ผมทำได้ผลครับ
    เค้าเริ่มขับช้าลง คงคิดว่าผมไม่ตาม ตอนนั้นโทรแจ้ง สน.ทุ่งมหาเมฆ แต่ไปสกัดจับได้แถว
    โรงพยาลบางมด ถ. พระราม 2 เป็นพื้นที่ สน. บางมดครับ
    สุดท้ายโดนหนักเลยครับ
    1.เมาแล้วขับ เป่าได้ 285
    2.หลบหนีการจับกุม..เพราะมันแหกด่าน ตรงสะพานกรุงเทพ สน.วัดพระยาไกร
    3.บรรทุกของผิดกฏหมาย หลังรถบรรทุกเหล้าเถื่อน เพื่อไปจำหน่าย
    .......วันนั้นกว่าจะเสร็จเรื่อง ตี4ครับ เพราะต้องไปดำเนินคดี พื้นที่ สน.ที่เกิดเหตุ

9. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    หลักฐานที่รถผมอ่ะมีแต่รถมันแค่เอามือลูบก็หายแล้วมันลูบก่อนประกันจะมาด้วยผมยังนั่งบ่นว่าน่าจะถ่ายรูปใว้แต่คิดช้าไป+กลับกลัวที่มันเป็นอัยการนี่ล่ะเราลองปรึกษาเพื่อนพ่อที่เป็นทนายเค้าก็บอกว่าฟ้องไปก็ไม่คุ้มเพราะแผลไม่ใหญ่มากก็เลยได้แต่เจ็บใจจนทุกวันนี้

และก็ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาร่วมกันด่าคนเลวๆแบบมันครับใครไม่เป็นผมไม่รู้หรอกว่าเสียงหัวเราะถากถางเด็กที่ไม่มีทางสู้และคนที่ทำประกันชั้น1แล้วดูถูกคนที่ทำแค่ชั้น3ธรรมดาถ้าผมชั้น1นะออกจากโรงพักผมจะขอแลกดูซักทีว่าอะไรจะแข็งกว่ากัน

10. Aeshey

Aeshey New Member Member

38
    1
    0
    เป็นผม ในเคสที่ 1 ก็คงโวยเหมือนกันเป็นใครมาจากไหนผมไม่รู้ถ้าอยู่ในที่แจ้งด้วยกันผมไม่สนใจอยู่แล้ว

ถ้าปล่อยมันไป มันก็ได้ใจ อย่างน้อยก็เอาให้มันเสียเวลาไปเลย มีประกันชั้น 1 กลับไม่ใช้ให้เป็นประโยชน์

ไม่รู้มันจะเอาไว้บูชาหรือไง ยิ่งเป็นข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ก็ควรมีความถูกต้องในหัวใจให้มากกว่าชาวบ้าน

อย่างงี้ร้องเรียนไปเลย(แต่ส่วนมากที่ผมรู้จัก ถ้าใหญ่จริงไม่เคยเบ่ง)

ส่วนเคส 2 ถ้าอยู่ในที่มืด แจ้งความดีกว่า....

ปล...........แต่ถ้าหน้ามืดจริงๆทั้งเคส 1 และ 2 ชนมันกลับไปเลยในเมื่อไหนๆก็เสียอยู่แล้ว และก็มีประกันชั้น 3 อยู่

แต่วิธีนี้เอาไว้คิดเล่นๆนะครับ....เวรระงับด้วยการไม่จองเวร...........อภัยทานคือสุดยอดของการทำบุญ...........

11. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18

สนับสนุนแนวคิด K.Fredy คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้