https://scontent.xx.fbcdn.net/v/t1.0-0/p180x540/1390717_653266118037820_1423304150...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Wichain Puengko, 7 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kamon Saowakun

Kamon Saowakun Guest

0
    0
    0
    สรุปว่าเป็นที่นิสัยเครื่อง หรือเป็นที่ช่างวางไม่ดีครับอาการกินเพลาครับจะได้เป็นแนวทางให้กับเพื่อนในคลับครับ

2. ได้เลยคับ

3. Kamon Saowakun

Kamon Saowakun Guest

0
    0
    0
    เบิร์ดได้เลยครับ คืออะไรครับ ผมหมายความว่าวางเครื่องตัวไหนจบง่ายกว่ากันและไม่จุกจิง น่ะครับไม่ได้หมายความถึงอย่างอื่นครับ

4. เป็นที่ช่างวางเครื่องครับพี่ เค้าวางเครื่องไม่ตรง วางเพลาเอียงมากเกินไป แต่เอาจริงๆ ก้อเป็นที่เครื่องด้วยนิดนึงมั้ง(คิดเอง) เพราะเครื่องก้อหนักเอาการเหมือนกัน แต่ความคิดผม ถ้าวางดีๆได้ เพลาตรงๆ เรื่องน้ำหนักเครื่องให้เป็นหน้าที่ของแท่นเครื่องและโช้คดีๆ ผมว่าคุ้มมากๆเลยนะครับ ผมใช้กับแก๊สไม่มีปัญหาเลย แทบไม่เคยจูน ความร้อนขึ้นก้อไม่พัง เครื่องอึดสุดๆเลยคับ Kamon Saowakun

5. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    3S เป็นตัวเลือกที่ดีครับ ยิ่งถ้าได้ตัว GTE จะแจ่มมาก แต่การวางนี่ขึ้นอยู่กับช่างแล้วครับ ถ้าวางดี จำแหน่งดี ก็จบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้