ครัชนิ่ม-ครัชแข็ง-ครัชลื่นจะเอายังไงกับมันดี

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 8 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    เปลี่ยนแม่ปั้มล่างเป็นของ 2500 ครับให้มันเล็กลง มันจะได้ถีบได้ยาวขึ้นอีกนิดนึงครับ

การต่อสาก ให้ถีบไกลจากจุหมุนเดิมจะทำให้เบาขึ้นจริง แต่ถ้าสโตกระยะชักของแม่ปั้มไม่พอ

มันจะเข้ายาก สรุปก็คือ

1. เปลี่ยนแม่ปั้มให้เล็กลงเป็นของ 2500

2. ต่อขาปั้มล่างยาวไป ต่อให้สั้นลงกว่านี้ครับ

3. ใช้ลูกปืนกดครัชผิดรุ่นหรือป่าวมันเลยหนักไปน่ะครับ....

2. tae_bkk

tae_bkk New Member Member

45
    2
    0
    รบกวนพี่พอแนะนำอู่ที่พอรู้จักๆกันแก้ไขทีได้ไหมเหรอครับ ผมเปลื่ยนอู่จะให้เปลื่ยนแต่ หวีใหม่อยู่เรื่อยเลยนะครับ ผมสะดวกแถวรามอินทรา + เกษตรตัดใหม่ นะครับ

ผมขอรบกวนโทรปรึกษา เบอร์ที่ลายเซน พี่ทีนะครับ

แก้ไขล่าสุด: 23 มกราคม 2009
  3. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    อู่ตาเตี้ย รามอินทรา 87 กม8 ขาออกครับ เข้าซอยติดกับปั้ม เอสโซ่น่ะ

หลังปั้มเป็นอู่ อยู่ขวามือเข้าไปนิดเดียว

4. Chalee Chalee

Chalee Chalee New Member Member

21
    0
    0
    โค้ชคับ .....

รถผมมีปัญหา ตรงที่ไม่มีครัชให้นิ่ม ไม่มีครัชให้แข็ง และก็ไม่มีครัชให้ลื่นคับ ....

เพราะรถผมมี แต่เบรค กับ คันเร่ง ......

เนี่ยแหละปัญหาของผม ....

ทำไงดีคับโค้ชชชชชชชชชชชช .........................

5. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

5555555......... แอบขำครับ

6. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

พี่เจี๊ยบมีครัชเหลือใช้ขายมั่งป่ะครับ เริ่มลื่นแล้วพี่ สงสัยจะอยู่ไม่ทัน กุ้ง กิ้ง แล้วครับ งุงิ...งุงิ...

7. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    มีครับ แล้วมีตังค์ซื้อเกียร์หรือยังล่ะครับผม...........

8. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ก็ตัดตีนออกข้างนึงก็ได้มั้ง.........

9. Chalee Chalee

Chalee Chalee New Member Member

21
    0
    0
    อืม.... เป็นความคิดที่ดีคับ .....

อยากได้เงินประกัน อยู่พอดีเลยคับโค้ชชชชชชชช .........

10. Ques

Ques Guest

0
    0
    0
    โค้ช ครับ เครื่อง2.5-Tครัช os ผ้าทองแดง ใส่ ลูกยาง ครัชล่าง ของ 2800 แล้ว ลูกยางแตก 2 ลูก ติดเลย ครับ จะแก้เอาของอะไรใส่ได้บ้างครับ แนะนำ นิส ครับ โค้ช

11. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ตอบแทนครับ ใช้ชุดปั๊มล่าง 2500 ดีกว่าครับ นิ่มกว่า

12. ques

ques Guest

0
    0
    0
    ยังไม่ได้ต่อสากนะครับ มันจะเอาอยู่ไหมครับ . .2500 เดิมๆ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

13. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ต้องต่อสากด้วยครับ ไม่งั้นครัชจะน้อยใส่เกียร์ยาก

14. ques

ques Guest

0
    0
    0
    ครับผม แต่สงสัย นิด ทำไม ใส่ ของ 2800 แล้วลูกยางกะจายเลยอะครับ เปลี่ยนใหม่ๆเลย

15. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    งงครับ ที่มาที่ไปเป็นไงมั่ง

16. ques

ques Guest

0
    0
    0
    เจอ ต้นตอ ปัญหา แล้ว ครับ ตั้ง ตัวบน สูงเกิน พอ เหยียบ แล้ว ลูกยาง ปลิ้น เลย ครับ แก้โดย ปรับ ตัวบน ลงมา อะครับ แล้ว เปลี่ยน สาก ล่าง ยาวๆ ใส่ ครับ เด๊ะๆๆ เลย ครับ โค้ช แว๊นส์ ต่อ ได้แล้ว เหอๆ

17. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ดีใจด้วยครับที่หายแล้ว.........

18. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0

หล่อโคตร

19. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    โคตรหล่อ

20. NuM_RaCiNg

NuM_RaCiNg New Member Member

208
    1
    0
    พอดีคุยกับร้านขายครัซจ้าวนึงอะครับเค้าบอกว่าอีซุ2500ใส่หวีสองชั้นผ้าทองแดงก้อนไม่ได้
    มันตั้งระยะไม่ได้ต้องเอาเป็นหวีเสริมแหนบกับผ้าทองแดงก้อนแล้วปรับหน้าฟลายวิลช่วยอีกนิด
    นึงถึงจะเข้าได้ปกติแกบอกมีคนใส่สองชั้นแล้วไปแก้กลับแกแบบนี้หลายคนแล้วขอความเห็นหน่อย
    ครับพอดีจะเปลี่ยนครัชกลัวซื้อมาแล้วมีปํญหาเวลาใส่เพราะต้องใช้รถทุกวันยาวหน่อยนะครับ
    ใครตอบขอให้รวยๆนะครับอิอิ

21. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ผมว่าใส่OS ไปเลยไหมครับ.........ถ้าของเดิมมันไม่ลื่นหรือไม่มีโปรเจคจะขยับให้แรงกว่านี้

ใส่หวี 2 ชั้นและผ้าธรรมดาดีกว่าครับ ผมว่าไม่มีปัญหาเรื่องตั้งระยะหรอกครับ เกรงว่าเรื่องสั่นจะเป็น

ปัญหาสำหรับคนที่ใช้รถทุกวันมากกว่าคับ

22. NONG_SCG

2,132
    3
    0

OS เลยดีกว่าครับ สูตรสำเร็จครับ

23. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ปล. ที่ตอบไปเปลี่ยนให้ทนๆได้ไหมครับ........แรงน่ะทำเองได้แต่ทำให้ทนเนี่ยมันยาก.........

สุดท้ายของเสริมว่า เปลี่ยนเกียร์ไปแล้ว ให้เอาชุดครัชของ เครื่อง3000 หรือคอมมอเรลมาใส่จะดีกว่า

24. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    หวี 2 ชั้น ทองแดงก้อน สั่น + แข็ง ก็ใช้งานทุกวันได้นะครับ หลายโลด้วย 555

25. NuM_RaCiNg

208
    1
    0
    หวีสองชั้นผ้าธรรมดาเอาอยู่หรอครับผ้าครัซจะไม่ไหม้หรอแล้วผ้าธรรมดาก็สั่นหรอครับ
    ขอบคุณพี่เจี๊ยบสำหรับคำตอบครับยังงงๆไม่รู้จะเอาไงดี

26. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ถ้าครัชไม่ลื่นผ้าก็จะไม่ไหม้ ครับ ผ้าทองแดงใส่แล้วส่วนมากจะสั่นแต่อายุการใช้งานนานกว่า

ถ้าใส่ผ้าธรรมดาไม่สั่นเปลี่ยนตามอายุการใช้งานครับ แต่การจับหรือโดดจะน้อยกว่านิดหน่อยไม่มีผลอะไร

27. NuM_RaCiNg

208
    1
    0
    ขอบคุณโค๊ชมากๆครับ

28. tuck-ky

tuck-ky New Member Member

44
    0
    0
    BD-25 บูส 25-30 ใส่ OS Super Single SR 20 ได้เปล่าครับแล้วที่โค้ชเจี๊ยบพร้อมใส่เท่าไร่ครับ
    รบกวนที่ครับ

29. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ใส่ได้ครับประมาณ10000+/- ครับผม ขึ้นอยู่ว่าซื้อครัชมาได้ถูกหรือแพง ค่าแปลงประมาณ +2500...จบ

30. tuck-ky

tuck-ky New Member Member

44
    0
    0
    ขอบคุณครับถ้าทำใช้เวลานานเปล่าหาทุนครบจะใด้ทำพร้อมปั๊ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้