modify มาใหม่ อยากให้วิจารณ์คับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย nengmrta, 8 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    จะเอาอะไรไปเทียบกะพี่เค้าเนี้ย

2. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    เนียบมากครับ ไม่มีที่ติ สวยแบบไม่มีคำบรรยาย

3. moobinn

moobinn New Member Member

147
    12
    0
    สวยมากครับ.........

4. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    สวยไม่มีที่ติครับสวยมากเลย

5. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    นึกว่าเดิมเป็น Skyline แล้วเอา Hilux มาครอบไว้เฉยๆ 555+

6. tel korat

tel korat New Member Member

216
    0
    0
    สวยจังครับ

7. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    สุดยอด Hero ระดับเทพ

8. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    ดุมากคับ

สวยโหดคับ

9. jahooy3008

jahooy3008 New Member Member

31
    3
    0
    สุดยอดจริง ๆ ครับ

10. GEEN POWER

GEEN POWER New Member Member

61
    1
    0
    โอ้ว..แม่เจ้า พระเจ้าฮีโร่ อะไรเนี้ย............เนียน-สุดยอด ฯลฯ

11. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    มาแบบเทพเลย สวยคับ

12. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    เทพทั้งนี้นเรามานอสูร5555555555

13. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    อืมมม.........ได้ใจเหลือเกิน

14. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    เล่นตัวเองก้อเปนวุ๊ย ดีๆๆๆๆๆ คนอื่นจะได้ไม่ต้องเหนื่อย

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

15. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    สุด จิงๆ คับ

16. garmo_sk

garmo_sk New Member Member

523
    4
    0
    แจ่มจริงๆๆคันนี้

17. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    อยู่เมืองจันหรือครับ

เจอกัน ที่บางแสน 27-28 นะครับ

18. shizu1911

shizu1911 New Member Member

225
    1
    0
    โคตรหล่อ ระดับเทพ

19. เปี๊ยก 1

เปี๊ยก 1 New Member Member

56
    0
    0
    รบกวนขอเบอร์โทรศัพท์คุณnengmrta หน่อยได้เปล่าครับ ผมใช้ ฮีโร่เหมือนกันเลยเห็นรถคันนี้แล้วอยากเอารถตัวเองมาขยับสเตปบ้าง

20. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    ว้าวววว...ว้าว Heroเหมือนผมเลยครับ แต่คงไม่แรงเท่า ผมอยู่จันทบุรีเหมือนกันครับ ใช่ที่อยู่ใกล้ๆแยก
    ทางเข้าหนองบัวรึป่าวครับที่ติดโค้งตรงข้ามกับเขาใช่ไหมครับ รถสวยมากๆแรงด้วยส่วนของผม
    ไม่แรงแถมยังไม่สวยเท่านี้เลย เห็นสีรถแล้วถ้าเอาเบรกผมไปใส่คงจะเข้ากันเลยนะเนี่ย ไว้เจอจะเข้าไปทักทายนะครับ ผมHEROขาว เจโบครับสภาพเก่าๆ(ไม่มีตังทำสีเอาเก๋งไปมิดมา)
    ในจันนี่heroตัวแรงๆเยอะมากๆถือว่าเป็นแหล่งเลยนะเนี่ยอิอิ ช่างที่จันนี่เก่งจริงๆ
    ถามอีกอย่างนะครับว่าทำที่อู่ไหนครับ

21. wat_441

256
    4
    0
    ขอถามอีกอย่างนึงนะครับ หัวฉีด AGมีปัญหาบ้างรึป่าวครับเวลาร้อนๆ
    ถ้ามีปัญหาก็คุยกันได้นะครับใช้แก๊ซหัวฉีดรุ่นเดียวกันเลย
    เพราะว่าผมมีปัญหาเยอะมากๆกว่าจะจูนจนนิ่ง ตอนนี้นิ่งแล้วครับ
    โดยไปทำสายมาจูนเองจะจูนประหยัดจะจูนให้วิ่งก็ทำเองได้สบาย
    อาการของผมจะเป็นตอนร้อนๆ จะสะดุดและมีแบคไฟร์ และก็ชิงจุด(ระเบิดที่คอไอดี) เร่งไม่ออก
    เพราะว่าหัวฉีดร้อนเกินทำให้การเครื่อนตัวของสปริงที่โซลินอยล์แต่ละหัวฉีดนั้นฟืดขึ้นก็เลย
    แก้ด้วยการคลายสปริงออกนิดหน่อย เท่านั้นอาการก็ดีขึ้นเร่งดีขึ้นทันที
    ถ้าไม่มีปัญหานี้ก็ถือว่าโชคดีมากๆครับเพราะมีน้อยมากที่เป็นแบบนี้

22. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    คนบ้านเดียวกัน อิอิอิอิอิอิอิอิอิอิ

23. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ฮีโน่......... เอ้ย ฮีโร่

ใน Hlc หล่อจิงๆเลย

24. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ของผมใช้หัว ฉีดเหมือนกันครับ..แต่เวลาร้อนๆ

ไม่เคยแบล็คฟาย....แต่กลายเป็น มิสฟายออกท่อ...

ไฟออกซะงั้น.. 5 5 5+

มิสฟายที...ตกใจเองซะงั้นครับ..กั๊กๆๆๆ

25. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    เข้ามาดูแล้วไม่ผิดหวังเลยคับ

ฮีโร่ แจ่มๆ มีอีกมั้ยคับแบบเนี้ยอ่ะ

26. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ผมก็หัวฉีดเหมือนกะคำป้อมครับ เวลาเครื่องร้อน รถติด แก๊สจะท่วมครับ เร่งไม่ออก
    ต้องปรับตรงไหนครับ:D:D:D:D:D

27. wat_441

256
    4
    0
    แก๊ซAG

ความร้อนคือตัวการสำคัญที่ทำให้หัวฉีดมีปัญหาก่อนนั้นหัวฉีดผมมันร้อนถึง95
    องศา อุณหภูมิน้ำปาเข้าไป105องศาเนื่องจากพัดลมมันพัดเบาเกินไปทำให้เกิด
    ความร้อนสะสมยิ่งรถติดยิ่งร้อนเข้าเมืองยิ่งเป็นแต่ตอนนี้อาการหายละเพราะ
    พัดลมมันแรงอยู่ตลอดเนื่องจากช่างยังหาเทอร์โมพัดลมไฮดรอลิกค์ไม่ได้
    พัดลมก็เลยเร่งความเร็วตามรอบยิ่งเร่งยิ่งแรงแต่เสียงก็ดังตามสะงั้น
    ตอนนี้อุณหภูมิน้ำอยู่ที่60-70องศา หัวฉีดอยู่ที่ 50-60องศา
    ดังนั้นให้แก้เรื่องความร้อนให้ได้ก่อนเพราะจะจูนยังไงก็มีปัญหาตามมา
    เมื่อแก้ปัญหาเรื่องร้อนได้แล้วเราก็มาดูที่หัวฉีดแก๊สให้ดูบริเวณด้านบน
    ของโซลินอยล์เป็นกลมๆทรงกระบอกเล็กมีฟอยล์ปิดอยู่ ก็ดึงออกจะเห็นรู
    6เหลี่ยมเล็กๆให้ลองปรับทีละหัวก่อนปรับให้มาคจุดเดิมเอาไว้ก่อน
    แล้วต่อมาคือให้ลองคลายเข้าคลายออกดูตามเข็มหรือทวนเข็มนาฬิกา
    ครั้งละ15นาที ถ้าใช้ไม่ได้จะมีอาการสั่นให้ปรับคืนที่เดิมแต่ใช้ได้เครื่องจะ
    เดินเรียบขึ้นต้องลองหาจุดที่เหมาะสมเอาเพราะแต่ละคันก็ต้องปรับคนละแบบ
    ทีนี้ก็มาถึงการจูนโดยเริ่มด้วยการออโต้จูนก่อนถ้าหัวฉีดปรับดีแล้วจะใช้เวลาใน
    การจูนน้อยแต่ถ้ามีปัญหาจะจูนแล้วมีอาการดับแล้วก็ใช้เวลานานในการจูน
    เมื่อออโต้จูนได้แล้วเราก็มาปรับกราฟจุดที่1กับ2 โดยที่จุดที่1จะเป็นการตั้งรอบ
    เดินเบาซึ่งจะต้องหาจุดที่เหมาสมคือเวลาแก๊ซเปรียบเทียบกับเวลาน้ำมัน
    โดยเวลาแก๊สกับน้ำมันให้ต่างกันประมาณ3+-.5 (ต้องดูอาการรถด้วย)
    เมื่อรอบเดินนิ่งแล้วก็มาปรับที่จุด2คือการปรับเวลาเครื่องโหลดเต็มที่
    (เปิดแอร์เหยีบเบรกเข้าเกียร์ถอยเปิดไปหน้าเอาให้โหลดหนักที่สุด)
    ก็ให้ดูลูกบอลว่าวิ่งไปสุดที่จุดไหนไกลที่สุดแล้วเราก็เลื่อนจุด2มายังบริเวรนั้น
    อย่าลืมลองเปลี่ยบเที่ยบกับเวลาน้ำมันก่อนด้วยนครับ ปรับเพียง2จุดนี่ก็น่าจะพอ(ที่กล่าวมาทั้งหมดเป็นการจูนเครื่องที่มีเทอร์โบนะครับ)ส่วนจุดที่3จะใช้ปรับเวลา
    คลิกดาวน์ให้แก๊ซจ่ายให้พอเวลาคลิกดาวน์ส่วน4กับ5ก็พวกปลายๆจะไหลไม่
    ไหลก็จุด4จุด5นี่แหล่ะก็มีเพียงเท่านี้ แล้วให้ลองวิ่งดูว่าเป็นอย่างไรบ้าง
    แล้วก็ปรับให้วิ่งดูสมบูรณ์ที่สุดเท่าที่ทำได้ อยากได้ความรู้เพิ่มเติมให้
    เข้าไปที่ AGคลับไทยแลนด์จะมีวิธีทำสายจูนแล้วก็โปรแกรมจูนและ
    วิธีการจูนด้วยวิธีการที่หลากหลาย

28. wat_441

256
    4
    0
    เจอละว่าอยู่ที่ไหน เห็นคนที่อู่ช่างเปี๊ยกบอกให้ฟังว่าชื่อพี่กรนี่เองเคยฟังช่างติ่งบอกแต่ก็นึกไม่ออก
    เพราะช่างติ่งก็แนะนำให้ใส่คอนโซลcivicเหมือนกันครับ รถสวยมากๆเลยครับ แถมความแรงต้องยก
    ให้เลยฝากเก็บHeroแดงเจโบทีนะครับวันนั้นท่ออินเตอร์กระเด็นจากอินเตอร์ตามมะทันเลย

(ที่แท้มาจากสำนักเดียวกันนี่เองขอคารวะศิษย์พี่)

29. Hi MTX

Hi MTX New Member Member

12
    0
    0
    สวย โหด มั่กๆๆ

30. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38

นึกว่า ปีศาจ สุรา 555+
    :D:D:D:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้