พี่น้องครับ รถผมชาร์ฟละลาย ช่วยวิเคราะห์ หน่อยครับ ว่าเป็นเพราะอะไรครับ จะได้รู้ว่าโทดช่างหรือผมเอง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย evomimi, 7 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >

อันนี้ช่างเค้าไม่ได้ประกอบคับ เค้าเอาจากอีกคันมาใส่อีกคัน อู่กับศูนย์บริการน่าจะต่างกันนะคับ น่าจะเข้าใจความหมายนะคับ ในลักษณะที่คุนอธิบายมานี้น่าจะเป็นศูนย์บริการนะคับ เเล้วตั้งเเต่ผมเล่นรถมาผมยังไม่เคยเห็นใครเอารถไปเเข่งวางเครื่องใส่โบใหญ่ไม่เคยเปิดฝากระโปรงรถเลยคับ จะไปวิ่งเเข่งเช็คน้ำมันเครื่อง เช็คน้ำ เช็คยาง มันยากหรอคับ ผมว่าขับรถไปเเข่งที่สนามยังลำบากกว่าอีก เรื่องเล็กๆน้อยๆคับ ถ้าเราเช็คเองก็อาจจะลดปัญหานี้ได้คับ เเละถ้าเรา เช็คตอนออกจากร้านเลย หรือเราไม่เป็นจิงๆถามช่างเค้าเลยว่าน้ำมันเครื่อง น้ำมันเบรค น้ำหมอน้ำ พี่เช็คให้รึยังคับ ช่วยหยิบให้ดูหน่อยว่ามันอยู่ในระดับไหนเเล้วอะไรก็ว่าไป นี่ไม่ได้เข้าข้างช่างนะคับ ผมก็เจอมาเยอะคับเเบบว่าเกียร์ไม่เปลี่ยนบ้าง น้ำมันเกียร์ไม่มีเเบบนี้ อะไรอีกเยอะถ้าเราเช็คเองจะไม่ชัวกว่าหรอคับ ผมว่าชัวกว่ากันน้าคับ

1. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    เอ้า เห็นเจ้าของเค้าบอกว่า ที่วางใหม่นี่แก้ แคร็ง มาไม่ใช่หรอครับ

ถ้ายกมา จากอีกคันมาใส่อีกคัน ก็ น่าจะอีกกรณีนึงแต่ถ้าเอาของอีกคัน มาแปลง ใส่อีกคัน ก็น่าจะอีก กรณี นึง อ่ะครับ

ปล. อู่ที่ว่านี่แถว โชคชัย 4 ปล่าวอ่ะครับ

แล้วรถนี่ เป็น ยุโรป โลโก้ ใบพัด หรือปล่าวอ่ะ

เพราะเคยเจอ คล้ายๆกัน แต่ผม ซื้อเครื่องใหม่มา ไม่ได้ ย้ายบ้านกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้