ท่านใด้ใช้ L300 ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย green_t, 5 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. green_t

green_t Member Member

157
    1
    18
    ผมจะเอามาใช้ส่วนต้วแบบไปไหนก็ไปกัน 4-5 คันแบบสบายๆ
    รถตัวนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ

2. green_t

157
    1
    18
    ราคาควรไม่เกินเท่าไรครับ

3. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ผมไม่ได้ใช้ l300 แต่เอาที่ผมรู้ล่ะกันน่ะครับ เครื่องดีตัวเดียวก่ะ l200 ช่วงล่างดีครับ ถ้าเก่ามากๆ อาจจะกินน้ำมันหน่อย ราคาตอนนี้ผมว่าไม่น่าเกิน 13 ครับ

4. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    ตามคู่รัก2ล้อเลยครับ เครื่องทำดีๆวิ่งแต่งปั๊มซะหน่อย10-12โล/ลิตรเลยครับ

จากที่ใ้ส่วนตัวนะครับนั่ง4-5คนนี่นอนเลยดีกว่าที่เหลือเยอะแยะ ขึ้นลงสะดวกครับประตูเปิดได้2ด้าน

ของแต่งหาได้ตามท้องตลาดทั่วไปหรือว่าสั่งจากคุณเมย์ก็ได้ครับ มันใช้ของ ไซโคลนได้

ราคาก็ตามสภาพนะครับ แต่รุ่นนี้สภาพสวยๆหายยากหน่อยนะครับ หาที่ดีที่สุดแล้วมาทำเองจะดีกว่า

เพราะมันถูกใจเรา555+

ของผมเซตโบมาสดๆร้อนๆยังไม่ได้ลองวิ่งเลย สงสัยจะซดฮวบๆๆๆๆๆๆ

5. mayuct

941
    4
    0
    นั่นแน่ แอบไปเซตโบมาแว้วววววววววววววววว :cool::cool:

6. green_t

157
    1
    18

มีรูปไหมขอชมหน่อยครับ

7. mayuct

941
    4
    0
    พี่เปปเอารูปมาโชว์หน่อยเร็ว อิอิ เอารถตาโอมมาด้วยน่ะ 555+ l300 ล้อ19 คันเดียวในไทย อิอิ

8. pep

916
    1
    0
    และแล้วมันก็ซดฮวบๆๆๆๆๆๆๆๆๆจริงๆ5555+
    เด๋วทำปั๊มใหม่ๆ กดปู๊ดดดดดด มองหลังไม่เห้นลย
    บูส10psiเองควันท่วมถนนล่ะ555+

9. pep

916
    1
    0
  10. pep

916
    1
    0
  11. นะโม

นะโม New Member Member

142
    0
    0
    ผมว่ามันคุ้มมากๆครับรุ่นนี้

ผมใช้ขนล้อแม็คใส่เต็มคัน ยังวิ่งสบายๆครับ

ใช้ดีเครื่องอึด

ขึ้นลงสะดวก ราคาประหยัดครับ

ตอนนี้รถผมใส่ ขอบ 20 อยู่ครับ

เร็วๆนี้อาจจะถอด เพราะให้คนที่ร้านใช้ แม็คเป็นรอยเพียบ เซ็ง

12. pep

916
    1
    0
    พี่โอม ไม่อัพเดทรูปมั่งเลย แต่งไปถึงไหนแล้วครับ

13. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    แหมพี่โอม ช่วงนี้ไปต่างประเทศบ่อยจัง หาตัวยากจริง หาล้อให้แชมป์หน่อยดิ s1 ขอบ18 ก็ได้ 19 ก็ดี แท้ๆ จะเอาไปใสเซฟ

14. นะโม

นะโม New Member Member

142
    0
    0

รู้ได้ไงว่าไม่ค่อยอยู่จ้ะ

ใส่ 18 วิ่งดีกว่าครับ มีอยู่ที่ร้านครับ

15. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    ล้อ

พี่โอมล้อสีอะไรคับ กว้างเท่าไหร่ ราคาช่วยโทรกลับมาบอกก็ได้นะ

16. pep

916
    1
    0
    วิ่งดี ราคาถูก ใช้ได้หลายหลาก
    ไม่ว่าจะเป้นนั่ง นอน ขนของ จัดได้หมด

ของผมเซตโบแล้วแรง55+

17. owensatun

owensatun New Member Member

5
    0
    0
    ของผมก้อ L300 เหมือนกันคับ
    วิ่งดี....แต่อืดหน่อย แต่เรื่องการทรงตัวเข้าโค้ง...บอกได้คับเดียวคับ...สุดยอดไม่มีปัญหา(มิตซูมีข้อดีเรื่องช่วงล่างน่ะ)
    เรื่องประหยัดน้ำมัน....ผมวิ่งจากสตูลไปกรุงเทพ วิ่ง80 จะได้13โล/ลิตรน่ะคับ
    แต่ถ้า120 - 140 จะได้ประมาณ10โล/ลิตรน่ะคับ

แต่ก้อโอเคน่ะคับ

18. pep

916
    1
    0
    วิ่งอืดๆจับผูกโบเลยคับ

แรงสั่งได้ รถผม150สบายๆ กดแซงๆ

19. owensatun

owensatun New Member Member

5
    0
    0
    สงสัยต้องขอคำแนะนำซะแล้ว

20. pep

916
    1
    0
    ได้เลยคร๊าบบบบ

21. BlackL300

BlackL300 New Member Member

10
    0
    0
    ข้อดี เหมาะใช้ในครอบครัว กระทัดรัดคล่องตัว ประตูสองด้าน(อันนี้ชอบมากๆ) บำรุงรักษาง่าย ราคาไม่แรง ไม่โหล(คนสนใจน้อย) ไม่ชค่อยช้ำ(ไม่นิยมเอามาวิ่งทัวร์) ส่วนข้อเสีย อุปกรณ์ประกอบรถบางชิ้นหายาก เสียงเครื่องค่อนข้างดัง ช่วงล่างแข็งต้องปรับปรุง ขายต่อไม่ได้ราคา รูปร่างหน้าตาไม่ค่อยทันสมัย หาของแต่งยากหรือไม่มีเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้