"๐------ โดนแบบนี้ยังจะซ่อมกันอยู่มั้ยยย -------๐"

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ~* SunKiSs *~, 3 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    น่ากลัวมากครับ

2. SUNSET Ave.

SUNSET Ave. New Member Member

3
    1
    0
    ร้านไหน บอกซ่อมได้.....ผมขอไปไกลๆเลยครับ

ไมตี้เครื่องเดิม ถูกใจสิ่งนี้
  3. little_golf

little_golf New Member Member

33
    1
    0
    คนขับอยู่ก้อดีแล้วครับๆๆๆ
    เปงผมขายทิ้งครับๆๆ
    สภาพแบบนี้กู้กับไม่ได้แล้วมังครับๆ
    อิอิ

4. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ซ่อมได้แต่มันจะไม่เหมือนเดิมดิคับ

5. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    โหดโคตรอ่ะครับ

ชนอีท่าไหนเนี่ย

6. Dear_spree

Dear_spree New Member Member

57
    5
    0
    ..............ยอม...............

ป.ล.สงสัยk.กุ้งเบื่อแจกเพลงแล้วมั้งเนี่ย

7. ~* SunKiSs *~

~* SunKiSs *~ New Member Lady Member

1,101
    12
    0
    มะล่ายเบื่อนะคร้า ยังอยู่เหมือนเดิม :D

8. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ผมว่าถ้ามีประกันขอรถใหม่ดีกว่า แต่ได้รุ่นอื่นเท่านั้นหละ

9. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    เซ็ง

10. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    ประกันน่าหาทางออกได้ครับ เจ้าของรถปลอดภัยก็โอเคนะ airbag แตกป่าวอะแบบนี้

11. ครับ ไปไกลๆเลยดีกว่า ไม่ต้องมาอีกนะครับ ไม่ต้องไปปิดสนามบินอีกแล้วนะ ขอร้อง Please

พ่อผมจะหมดตัวก็เพราะพวกคุณแหละ

12. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    อู๊ย โดนหน้าหลังเลย ประกันจ่ายเงินคืนไม่ซ่อมหรอก

13. Zaa - MiDwAy

Zaa - MiDwAy New Member Member

110
    3
    0
    คืนซากครับ ยังไงต่อรองให้ได้เงินเต็มวงเงินประกันนะครับ เอาไปซื้อคันใหม่ดีกว่า

เคย เคลมแบบนี้มาแล้ว ถ้ารู้จักคนในประกันให้ช่วยตามเรื่องหน่อย แต่ก้อต้องทำใจนะครับ

เต็มที่ก้อคงได้ 80% ของราคาที่เราซื้อมาครับ...เอาใจช่วยครับ

14. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ซ่อมได้ แต่ไม่คุ้ม

ถึงขับได้ แต่ไม่อยากขับ

15. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ถ้ามีถังแก๊ส อยู่ท้ายรถนี่เสียวเรยน่ะครับ

16. TK_TENGUNOYU

TK_TENGUNOYU New Member Lady Member

200
    5
    0
    น่ากลัวจังเหลือเเค่นั้นเองง่ะ

17. อู้ยยยยยยยย!!!

18. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    โอ้ววน่ากลัว

19. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    โอ้ ถ่าย มุมสูง จาก รถบัส อีกคัน รึนี่

น่าจะแรง แต่ คนนั่ง คอไม่เคล็ด ออกมาเดินได้ โชตดี

ในโชคร้าย งืมๆๆ

รถเตี้ยๆ ระวังกันหน่อย สิบล้อ บางทีก็มองไม่เห็น

20. อีกไม่นานเดี๋ยวก็ออกมาโลดแล่นบนถนนแล้วมั้ง

แต่..เอ ใครจะถูกหวยซื้อรถมือสองคันนี้ไปใช้นา อิอิ

21. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ขอบอกว่าซวยจริงๆ แต่โชคดีแล้วที่คนไม่เป็นอะไร ตัดหัวตัดท้ายต่อครับ

22. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    ในความโชคร้าย ก็ยังมีความโชคดีที่ คนขับไม่เปนไร

หลอนนน..

23. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    นึกถึงคนที่นั้งหลังอ่ะ สุดอ่ะ ....
    สภาพนี้ ประกันตีเป็นซากละมั้งครับ
    แต่ถ้าจาซ่อม พี่ไทย ทำได้อยู่แว้ววว

น่าสงสารจ้าวของรถอ่ะ

24. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ค่าซ่อมเกิน70% ก้อคืนทุนประกันแล้วคับ

ขนาดFortuner ที่บ้านตกข้างทางหน้าเบี้ยว ตูดเบี้ยวหน่อย

จะหนักไปทางเกียร์กะช่วงล่าง มันยังคืนทุนเลย

ดีมีคนมาซื้อซากไปไม่ต้องรอเงินจากประกัน

25. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    โดนแบบนี้ไม่ไหว แต่คนขับไม่เป็นอะไรก็โชคดีอยู่ครับ ฟาดเคราะห์ไป

26. koyama_077

koyama_077 New Member Member

22
    0
    0
    เสียใจกับอุบัติเหตุด้วยนะครับ ....
    ...ดีใจที่คนขับรอดมาได้
    ....ถ้าช่อมไม่ไหวขายซากให้ผมก็ได้นะครับ.....

27. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    คนไม่เป็นไรใช่มั้ยครับ

น่าจะซ่อมได้นะช่างไทยอ่ะ ตัดหัวตัดท้ายมาใส่

แต่ถ้าเราเป็นเจ้าของรถนะ น่าจะขายซากทิ้ง

หรือไม่ซ่อมเสร็จก็ขายถูก ๆ ไปเลย

28. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    สงสัยต้องขายซากให้ประกัน เสียใจด้วยนะครับ

29. YO_B20

YO_B20 New Member Member

84
    4
    0
    อยู่ในเหตุการณ์คงจะ ช๊อคคคค !!!

30. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    พูดไม่ออกเลยแบบนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้