Supra โดนจับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย MOO - VTEC, 2 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เยี่ยมยอดที่สุด ขอบคุณคราบพี่

2. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    คนซื้อก็งานเข้าไป

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เวนกำ ของคนซื้อ

4. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48

แสดงว่าม่ายใช่คนสีเขียว อิอิ.

แต่ทำไมมาทำแอร์ไกลจัง

5. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    อาจจะตั้งใจให้จับก็เปนได้นะครับ

เพื่อประมูลกลับมาให้รถนั้นถูกกฎหมาย

ถูกผิดประการใด ขออภัยนะค๊าบ

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เอาอีกแล้ว......

เหมือนกับช่วงนั้นเลย..เฟอร์รารี่ไม่มีกล่อง..

7. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ยังไงคนซื้อก็ต้องรู้ครับว่าเป็นของไม่ถูกต้อง

เขารู้ว่าเป็นของไม่ถูกกฏหมาย ไม่น่าจะเป็นเวรกรรมนะครับ

เป็นเวรกรรมของประเทศไทยต่างหากที่ไม่สามารถจัดเก็บภาษีได้ :sad:

8. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    กรำ มันเป็นอย่างงี้นี้เอง

9. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    รอดูตอนประมูลคับ ถ้าพวกนี้ออกมาของแต่งกับกล่องหายแน่นอน เป็นบางคัน

ปล.เห็นรูปในกรมศุลกากรนะครับ น่าจะใช่

10. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อยากรู้ด้วยครับ

11. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    .............

12. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เห้อ

13. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ตำรวจอีกเเล้วหรอ -*-

14. ณัฐพงษ์

ณัฐพงษ์ New Member Member

41
    1
    0
    ซื้อของผิดกฎหมายก็ต้องรับโทษอย่างนี้ละครับ...ซื้อรถไปก็ไม่มีความสุขหรอกครับต้องหลบหลบซ่อนซ่อนไปไหนก็ไม่ข้อยจะได้

15. little_golf

little_golf New Member Member

33
    1
    0
    ขอบคุงครังสำหรับข่าวสารดีๆๆ

16. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    เหอะๆๆ

17. crub_666

crub_666 Member Member

60
    0
    6

ชัดเจน แจ่มแจ้ง ขอบคุณครับ

18. อ่างทอง บ้านผมดังแว้ววววววววววว อิอิอิ

19. Adrenaline

Adrenaline New Member Member

73
    4
    0
    ว่ากันปายยยยยย ...... ไกล

งั้น ประโยคข้างล่างลองเรียบเรียงดูคับ อนุญาติให้โทรถามตัวช่วยด้วยได้คับ อิอิ

R34 ........ ขาว .... และวันอาทิตย์

คือบางที อะไรๆ มันอาจไม่ใช่อย่างที่คิดกันก็ได้เนาะ

รถมาตู้ ... ขับออกมาโดนจับ !!!! อ่ะนะ

ป.ล. ------ ข้อความเจาะจงเฉพาะกลุ่ม อิอิ เเละ รถญี่ปุ่นเกมส์แบบนี้ไม่งามคับ เวลาประมูลเสี่ยง อะไหล่ที่หายเชียงกงมีทุกชิ้น ไม่เข้าใจขออภัยครับ ผมเชื่อว่ามีบางคนเข้าใจ

20. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    เหอะๆ มีปริศนาด้วย

21. Adrenaline

73
    4
    0
    5555

มะได้มีสาระอะไรจร้าาา

แค่อยากรู้เรื่อง R34 .......... บ้างเท่านั้นเอง

เผื่อจะมีใครรุ๊ ... :D :D :D

22. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ยังมีอีก ... เดือนที่แล้วก็เอา R 32- 33 ไป 2 คัน เดือนนี้เอาไปอีก 2

อยู่อ่างทอง เห็นประจำ มีมาเลื่อยๆ เมื่อก่อน ก็ขายอยู่

แต่รถผมเอามาจาก ยี่ปุ่น ตั้งแต่ สมัยที่ ล้อลาย RS ยัง ฮิตอ่ะครับ ก็ ยังเหลืออีกหลายคัน ไม่ได้ ออกมาขาย เอาเข้ามา ตั้งแต่ สมัยที่ รัฐบาล ยังให้มีการ จดประกอบอ่ะครับ ก็น่าจะประมาณ 7-8 ปี อ่ะครับ

รถแบบนี้ก็ ยังมีอยู่ ท่วไปอ่ะครับ อยู่ตาม ป่า ตามนา ตาม แนว ชายแดน ของจังหวัด อ่างทอง สุพรรณ อยุธยา ลพบุรี สระบุรี อ่ะครับ คนที่เค้าซื้อขายอะหลั่ย หรือ ช่าง เก่าๆ ส่วนใหญ่เค้าก็รู้ๆกันอ่ะครับ มันมีมานาน ... . .

23. Adrenaline

73
    4
    0
    ...... ถูกต้องคับ

อยู่แถบนี้เห็นจนเป็นเรื่องธรรมดาเเระ มะตื่นเต้น

จับที ชาวบ้านเค้าก็หัวเราะกันท้องเเข็ง ชิส์ :D

ไอ้ที่จับได้น่ะ มันเศษรถ ....

คดีนี้ก็ไม่ร้ายเเรง

คนร้าย ก็ซ้ำซากอยู่คนเดิม

ละครเรื่องเดิมๆ

คนร้ายมานั่งรอตำรวจ มีที่ไหน

คราวหน้า ขับไปส่งโรงพักเลยดีกว่ามั้ยเอ่ย ???

24. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    สุดท้าย รถจะไปอยู่กับใครหว่า ???

25. กูรู มาตอบเองเลยนะ อิอิอิอิ

26. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    อะนะดันเลย

27. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ขอบคุณสำหรับข่าวครับไม่เคยรู้เลยว่า ซื้อขายกันที่อ่างทองเยอะ ได้ยินแต่แถวนนท

28. Adrenaline

73
    4
    0
    หุหุ ....

เรื่องเทือกๆ เนี้ยอ่ะนะ คนที่เค้ารู้เรื่องอ่ะเยอะคับ

แต่เค้ามะพูด มะใช่เรื่องอ่ะ เดี๋ยวจะเดือดร้อนป่าวๆ

ที่พูดๆ กัน มีกี่คนที่เคยเห็นกับตา

บางที คนที่เอารถเข้ามามันอาจจะไม่ใช่ว่าหวังความร่ำรวย หรือเอาเป็นอาชีพ

เท่าที่รู้นะ " บางคน " เค้าทำหนุกหนาน

แล้วไม่ใช่ว่ามีเงินซื้อได้ เค้าเอามาขาย " พวกกัน " ซะส่วนใหญ่

แล้วระหว่างทาง ถ้านายสะกิดมา ก็เอาเศษๆ มาให้จับซักที ...... จบ

แต่ค่อนข้างมั่นใจว่าไม่ได้เปิดตู้กันแถวๆ อ่างทอง ลพรี หระรี ยุดยาชัวร์

หุห ..... อย่าเชื่อผมมาก ก็เเค่ว่ากันไป

29. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ปล่อยไหล

30. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    พอจะ GET บ้างแล้วเรา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้