อยู่อนุบาล 2 ครับต้องการซื้อ go kart และคำแนะนำมากครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย tonklaaka, 1 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0

ผมว่าคงเป็นคุณ แม่ น้องเขามากกว่าครับ

2. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เอาใจช่วยครับ ถ้าเค้าชอบก็สนับสนุนน้องเค้าไปดีแล้วครับ ได้เริ่มเล่นในสนามด้วยเป็นการเริ่มต้นที่ดีครับ

ส่วนตัวไม่มีความรู้เหมือนกัน แต่เห็นว่าโตโยต้าเค้าก็มีจัดแข่ง go kart อยู่นะครับ (ลองเช็คดูอีกที) รู้สึกว่ามีแบ่งเป็นรายการเฉพาะเด็กๆด้วย น่าสนใจดีครับ

3. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    เขาต้องการซื้อของจริง .......นึกว่ากระทู้เด็กแร๊พ:D

4. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    เอาละครับ นักแข่งอนาคตไกล

มีคุณแม่วนับสนุนอย่างงี้ โตขึ้น super car แน่นอน

5. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    รายการที่จัดให้เด็กแข่งก้มีนะคับ แต่ก่อนเคยเหนบ่อยเลย

6. kai_ck2

kai_ck2 New Member Member

84
    2
    0
    ส่วนตัวผมเล่นเสร็จปวดเมื่อยระบมไปทั้งตัวอีก 2 วันเลยอ่ะครับ

7. พอดีเคยมีประสบการณ์นิดหน่อยครับ อยากแนะนำว่าเริ่มหัดใหม่ๆ ใช้เป็นเครื่องกระชากติดของ Honda ก่อนก็ได้ครับ หรือเครื่องที่ใช้ตัดหญ้านั่นแหละครับ เพราะน้องเค้าอายุยังไม่มาก ควรเริ่มจากเครื่องยนต์แบบนี้ไปก่อน จากนั้นถ้าเริ่มเป็น basic และชินกับรถแล้ว ลองเปลี่ยนเป็น yamaha ดูก็ได้ครับ ความแรงของเครื่องยนต์เพิ่มสเต็บไปอีกหน่อย หลังจากนั้นพอโตแล้วจะเล่นเป็นรุ่นใหญ่ เครื่องหม้อน้ำอะไรก็สุดแล้วแต่ ก็อีกเรื่องครับ ส่วนเรื่องเฟรมก็ลองดูครับ มีหลายยี่ห้อราคาตั้งแต่ไม่กี่หมื่นจนถึงเกือบหลักแสนครับ ส่วนเรื่องความปลอดภัย ไม่ต้องห่วงครับ เพราะรถ kart เป็นรถที่ติดแนบกับพื้นโอกาสคว่ำนั้นยากถึงยากมากๆๆๆครับ ถ้าเล่นถูกวิธีและมีคนคอยปูทางให้อย่างนี้รับรองน้องเค้าอนาคตไกลแน่ครับ เอาใจช่วยครับ

8. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48

เอามั่งไหมเราอ่ะ เดี๋ยวสนับสนุนไห้ :cool::cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้