!!! ถ้าคุณเป็นเจ้าของรถ ที่โชว์ในงาน Motor Expo คันนี้ คุณจะทำอย่างไร

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย คนรักรถนะจ้ะ, 1 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    หุ้ยยยยยยยยยย !!!!! โหดอ่ะ

2. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    นั่งกันอย่างนี้เยหรอ ?

สงสาน รถจัง......

3. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    โอ้วว 3 คนเลยแฮะ คนล่ะซัก 40 กิโล 3 คน 120 กิโล ไปอยู่ผนแผ่นเหล็กฝากระโปรง เสียวโครงฝาจะหักเอาน่ะสิครับ

รูปที่ 2 ผมว่าน่าจะหาอะไรกั้นนา เดี๋ยวพวกมือบอนมาขีดข่วนล่ะยุ่งเลย

4. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0

โหดจัง :D

5. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    สงสารรถจังเลยครับ

6. P.O.M-aie-ki

P.O.M-aie-ki New Member Member

20
    0
    0
    ไม่หน้านั่งฝากระโปรงรถเลย ถึงยังไงก้อตามแต่......

ส่วนรถรูปที่สอง เป็นรถพี่แจ็ค...ชัวร์และแน่นอน

สวยที่ซูดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

แต่ก้อแสดงความเสียใจด้วยนะคาบ นี้คือการดูแล

รถที่ดีแล้วหรือป๋าว ทามมายเปงแบบนี้ล่ะคร้า....ดูกานยังไง

pt คัดหน้าตากันมาแล้วใช่ป๋าวคร้า..........

7. ReaL Happiness

ReaL Happiness New Member Privilege

562
    7
    0
    เห็นเเล้วเศร้าใจเเทนเจ้าของรถจริง ๆ

ได้อ่านในเวบบอร์ดทางเจ้าของรถเเล้ว เหมือนจะไม่อนุญาติให้นั่งหรือนอนบนฝากระโปรงรถ

เเต่จริงๆเเล้วมันก็ไม่สมควรอย่างยิ่ง ใจเขาใจเรา ถ้าเป็นรถเราหล่ะ ... ของมีราคา เเต่มาเจอเเบบนี้ เซงเป็ด...

ปล. การเป็น Pretty ต้องรู้กาลเทศะ อันไหนควรไม่ควรน๊ะค๊ะ เรื่องหน้าตาไม่ต้องพูดถึง เพราะเค้าคัดมาอย่างดีเเล้ว

8. -Ome-

-Ome- Member VIP

138
    1
    18
    แค่ให้ผู้หญิงยืนพิงหน้ารถมันก็ไม่ดีแล้ว

แต่นี่ถึงกับไปนั่งบนฝากระโปรง ถึงเจ้าของรถจะยินยอม แต่ผมว่ามันไม่ควรอย่างยิ่ง แม่ย่านางอยู่หน้ารถนะครับ

สังเกตกันดูนะครับ พริตตี๊ตามสนามแข่ง เขาไม่ให้ยืนพิงหน้ารถกันหรอก

ปล. การเป็น Pretty ต้องรู้กาลเทศะ อันไหนควรไม่ควร (ถ้าเป็นรถแข่งผมจะลงรถมาโดดถีบให้เลย)

9. P.O.M-aie-ki

P.O.M-aie-ki New Member Member

20
    0
    0
    รถคันที่นั่งอ่ะ รถเพื่อนผม นะคาบบบบบบ

ส่วนคันหลังอ่ะ รถพี่ ผม ให้เกียรติกันนิดหนึ่งนะ

ถึงเจ้าของจะอนุญาติก้อเหอะ ค่าทามสีมันแพงนะคาบ

ทามงานกี่เดือนล่ะคาบกว่าจะได้ค่าทามสีใหม่

10. P.O.M-aie-ki

20
    0
    0

หน้ากลัวไปป่ะมึงอ่ะ...................แต่กูเหงด้วยนะ

ถ้าเปงกูหรอ กระโดดถีบหน้าขาหักเลยมึง

11. l3oZo

769
    52
    0

เออ นั่น สิ

ถูก.....!!

รถโบว์เอง...โบว์ยังไม่กล้านั่งอย่างนี้เรย............

Maximus Hippopotemus ถูกใจสิ่งนี้
  12. Maximus Hippopotemus

Maximus Hippopotemus New Member VIP

88
    3
    0
    รถผมแค่หินกระเด็นใส่ยังเครียดเลย ถ้าเจอแบบนี้เหรอ หึหึ

13. l3oZo

769
    52
    0
    พลาดแร๊วนู๋เอ๊ยยย.....!!

ทำอารัยไม่คิดถึงเจ้าของรถเรย......แล้วรองเท้านู๋ก็ สูงซะด้วยนะ....

ก่าจะกระโดดขึ้นไปนั่งอ่าก็ ข่วน รถเค้าแร๊ว

14. P.O.M-aie-ki

20
    0
    0
    ได้ข่าวมาว่า รถเปงรอยแล้วนะคาบ......

นู๋เอ๋ย นี้ล่ะกานทามงาน ต้องดูหน้าดูหลัง

ละดูหนังหน้าของนู๋ด้วยนะจ๊ะ...............

15. l3oZo

769
    52
    0
    น่าตาดี(มั้ง).........แต่ไร้สมอง......ทำไม่คิด..

16. GT_911

GT_911 New Member Member

90
    5
    0

อย่าคิดเหมือนกันเดียวมันทะลึง

.......เล่นๆกันนะครับ

17. GT_911

90
    5
    0

วันปกติก็มีการกดปั้มลมโชว์ ครับ

เอาน่ามันเป็นการโชว์รถ

บูทอื่นตีลังกาข้ามรถโชว์เยอะแย่

มันเป็นการแสดงครับไม่ใช่การลบลุ่หรืออะไรครับ

เพื่อกิจกรรม หลายบูทใหญ่ๆก็มีเยอะๆ

ลองไปดูการแสดงหลายๆบูทดูครับ

ตีลังกาข้ามกันเป็น สิบๆ คนยังมี

ปล.มันอยู่ที่เจตนามากกว่าการทำครับ

18. P.O.M-aie-ki

20
    0
    0
    อันนั้นทราบดีว่าบูทอื่นเค้ามีกิจกรรมกาน..........

แต่ถ้าบูทนี้มีกิจกรรมเราไม่ว่าแต่ถ้ารถพังมาใครรับผิดชอบคาบ

ช่วยดูของกับกานเเต่งรถด้วยว่าราคามันต่างกานนะคาบ....

ขึ้นชื่อว่าเปง vip ก้อไม่ใช้คี่ ๆ นะคาบ ที่จะมาทำเปงเล่นกาน

19. GT_911

90
    5
    0

ถ้ารถเสียหายทางบูท

ผมเชื่อว่าทางบูทยินดีรับผิดชอบให้ทั้งหมดครับ

ถ้าคิดว่าทางบูทรับผิดชอบไม่ได้โทรมาครับ 081-42694216

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ธันวาคม 2008
  20. l3oZo

769
    52
    0
    อย่าว่าแหละ....................

รถอ่าแพงกว่า ค่าตัวตั้งเยอะ....

ยังงี้........รถเป็นรอย จะรับผิด หรอ....??

21. P.O.M-aie-ki

20
    0
    0

อันนั้นมันก้อเป็นที่น่ายินดีนะค่ะ.....................................

แต่ก้อไม่สมควรที่จะให้นั่งบนรถนะ.......ค่ะ มันดูไม่ดี

และอีกอย่างแฟนเจ้าของรถอาจไม่ชอบก้อได้.................

แต่สุดท้าย การที่จะทามงานตรงนี้ควรรับผิดชอบให้ดีที่สุดนะคร้า

เพราะสงสารเจ้าของรถ แทน .............

22. l3oZo

769
    52
    0
    ก็ถูกนะคร๊า.........

ถ้ารับผิดชอบก็โอ อยู่

แต่ยังไง ไม่เหมาะสมก็คือ ไม่เหมาะนะคร๊า.........

อย่างน้อยทำอารัย ไม่ว่าจะนั่ง จะยืน ข้างๆรถก็ตาม

พริตตี้............ก็ไม่ควรไปนั่ง บนฝากระโปรงรถ อยู่ดีนั่นแหละ

เจ้าของบูส อาจจะจ่ายค่าเสียหาย,,,,,,,,,,แต่ ....... ค่าเสียเวลาหล่ะคร๊า

ทำแล้วรถจะออกมาเหมือนเดิมมั้ย......??

ยังไงก็...........พูดตงๆ เร ย นั่งยังนี้....มันน่าเกลียด มากกกกก

สวยใส แต่อย่าไร้สมองสิคร๊า​

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ธันวาคม 2008
  23. GT_911

90
    5
    0
    อธิบายไปหมดแล้ว อะครับ

เพื่ออะไรครับ เจ้าของรถและ เจ้าของบูท เข้าใจกัน

และบูทใหญ่ๆ อื่นๆ ก็มี มันเป็นการแสดงกิจกรรมครับ

งานกีฬาสีผู้หญิงยังเอาขาข้ามหัวผู้ชายไม่เห็นมีใครว่าอะไรกันเลยครับ

ปล.ต้องเข้าใจว่ามันเป็นกิจกรรมครับ ไม่ใช่การลบลู่แต่อย่างใดครับ

K-Z33 ถูกใจสิ่งนี้
  24. P.O.M-aie-ki

20
    0
    0
    อันนั้นก้อเข้าใจไง...อธิบายก้ออธิบายไปจิ

ไม่ได้ว่าอารายก้อพูดให้ฟังเฉยๆๆๆๆๆๆ

แล้วกีฬาสีเกี่ยวไรอ่ะ.....................

เราเปง ปอม ปอม เราก้อข้ามหัวแถมยืนบนหัว

ผู้ชายอีก มันคนละอย่างอ่ะป๋าว...เข้าใจตรงกานป่าวเนี่ย

25. GT_911

90
    5
    0
    ผมไม่ได้มีอะไรนะครับแต่

อธิบายเจตนากิจกรรมเฉยๆครับ

081-426-9416

26. l3oZo

769
    52
    0
  27. l3oZo

769
    52
    0
    สรุปจบนะคร๊า เคลียแล้ว.....

โบว์ได้โทรไปคุยกะคุณ GT_911 แล้ว....

คือ ต้องขอโทดแทนเจ้าของกระทู้ด้วยนะคร๊า

ถ้าหั้ยมอง แบบ 2 แง่นะคร๊า.....คือ ทางเจ้าของบูส กับ คนทั่วๆไป...

กระทู้นี้ พลาดพิงถึง...แค่การกระทำของ พริตตี้ เท่านั้น....

ว่าการนั่งบนฝากระโปรงรถ.....ไม่เหมาะสม...!! อย่างยิ่ง

ในมุมมองของคนไทย...เพราะคนไทยส่วนใหญ่เคารพแม่ย่านาง......

แต่ก็ถูกในกรณีที่คุณ GT_911 บอก.....งานแสดงรถถือว่ากิจกรรม

กิจกรรมหนึ่ง........ซึ่งการโพสท่า....รึการถ่ายรูปของพริตตี้....

เป็นเพียงการแสดง......เท่านั้น....ไม่ได้มีเจตตนา ที่ต้องการรบลู่

ซึ่งจากรูปที่ออกมานั้น........อาจทำหั้ยคนทั่วๆไป...มองไปในมุมที่ต่างกัน...

อาจจะเกิดจาก...การ require ของช่างภาพ...ก็เป็นดั้ย...

ส่วนเรื่องความเสียหาย......

ในกรณีที่นำรถมาโชว์.....ทางเจ้าของบูส จะรับผิดชอบทั้งค่าตอบแทน

ค่าเสีย(ถ้าเกิดขึ้น) รวมถึงการดูแลรถ มีคนเช็ดรถทุก 1 ชม. ​

28. t@e_looks

t@e_looks New Member Member

58
    8
    0
    โอว มีโทไปคุยกันด้วย

ไหน พริตตี้คนไหนซนส่งมาทางนี้

หลายคนในนี้รอจะทำโทษอยู่นะ

29. t@e_looks

t@e_looks New Member Member

58
    8
    0
    เอาพริตตี้ค่ายนี้ไปดูแก้เครียดละกัน ซ้ำขออภัย :cool:

30. l3oZo

769
    52
    0
    5555+ ขำดีคร๊า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้