รบกวนเซียนกล้องหน่อย D-SLR กะ SLR-Like มันต่างกันยังไงคับ

การสนทนาใน 'Camera' เริ่มโดย oOน้องโอ๋งับOo, 30 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0
    วันนี้คือวันไหนครับ ถ้าพฤหัสผมไม่ได้ไปครับ
    แต่วันศุกร์จนถึงวันอาทิตย์ ผมไปเมืองทองทุกวันครับ
    เจอกันได้ที่บูทของ nitto ครับ

2. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ถ้างั้นคงผิดนะครับ พอดีเห็นผู้ชายคนหนึ่งเข็นรถเข็นเด็กนะครับแต่เด็กในรถหน้าคล้ายๆๆในลายเซ็นพี่อะครับ:D

3. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0
    จริง ๆ ผมก็ไปเมืองทองหลายวันนะ ลูกผมก็ไปด้วย และผมก็เข็นรถเข็นเหมือนกัน
    อาจจะใช่ก็ได้มั้งครับ :)

4. LiL-p

LiL-p New Member Member

514
    2
    0
    เมื่อก่อนเคยใช้ SLR-LIKE ของฟูจิ ภาพมันไม่ค่อยคมอ่ะ noise เยอะอีก ตอนหลังเลยเปลี่ยนมาใช้ D-SLR ของแคนนอน ต่างกันเยอะเลยอ่ะ

ว่าแต่ ในเวบนี้คนเล่นกล้องเยอะเหมือนกันนะ น่าจะจัดทริป แล้วเอาสาวๆ ใน rcweb มาเป็น นางแบบ 555

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เอารูปจาก Like ของ Pana FZ30 มาฝากครับ
    ผมใช้ตัวนี้มาประมาณ 2 ปี ข้อจำกัดมีหลายอย่าง
    แต่ก็พอใจครับ คุณภาพของรูปที่ได้กับราคา
    แต่ถ้ามีโอกาส จะหา DSLR ตัวกลางๆ มาเล่นเหมียนกัน

6. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    เห็นรูปข้างบนนี่แล้ว คอแห้งแต่เช้าเลยครับ เขียวนี่มันมีมนต์ขลังจริงๆ

7. pop-ja

2,068
    235
    0
    หน้าหนาวนี้ผมไม่ค่อยได้กินข้าวเลยครับ เล่นแต่เบียร์กับเหล้าอิอิ

8. pop-ja

2,068
    235
    0
    :D
    ผมก็ไม่แน่ใจครับ แต่ที่แน่ๆๆเด็กในรถน่ารักมากครับ:D เห็นแล้วอยากมีแค่ไม่พร้อม อิอิ

9. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อิอิ ไปนั่งเล่นในซุ้มเขียวๆ มา 2 รอบแล้วครับ หนาวนี้ ... เมาไม่ขับนะครับ

10. จาก Canon ครับ DSLR รหัสต่ำๆตัวนึง จำไม่ได้ เป็นครั้งแรก ที่ทำให้ผมอยากได้กล้อง อิอิ:D ชอบแบบหลังละลาย แต่เล่นมะเปน เปิดออโต้ เลยได้แค่นี้ :p

ขอบคุณครับ ...

11. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,933
    90
    0
    รูปนี้ ถ้าใช้ค่า F กว้าง ๆ รับรอง หลังละลายกว่านี้อีกครับ

12. Canon รหัสยิ่งต่ำ ราคายิ่งแพงนะคร้าบ อย่าง 1Ds Mklll ตัวนึงก็สองแสนกว่า
    หรืออย่าง 5D Mkll ที่เพิ่งเปิดตัวไปก็หย่อน ๆ แสนเลยนะคร้าบ อุอุ

13. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    พอดีไปเจอมาน่าจะเหมาะสำหรับมือใหม่ที่หัดถ่ายรูปให้สวยๆ (เหมือนอย่างผม) หวังว่าน่าจะมีประโยชน์บ้างน่ะค้าบ

" 11 เทคนิค สิ่งที่ควรรู้สำหรับผู้ใช้กล้องดิจิตอล " ---->>> http://www.rpst-digital.org/forum/showthread.php?t=783

ส่วนตัวแล้วคิดว่า อธิบายได้ละเอียดมากๆ เข้าใจง่าย น่าจะนำไปใช้งานได้จริงเป็นอย่างดี :)

14. dome2dome

dome2dome New Member Member

105
    2
    0
    ซื้อแบบเปลี่ยนเลนส์ได้แต่ไม่เคยซื้อเลนส์ขนาดอื่นมาใช้ก็ไม่มีประโยชน์นะครับ กล้องมันเอาไว้บันทึกเหตุการณ์....ก็แค่นั้น

ซื้อแบบธรรมดามาก่อน พอใช้ไปซักพักก็จะรู้เองว่าจะหยุดแค่นี้หรือไปต่อครับ พอไปต่อก็ค่อยมาคิดกันอีกทีว่าจะต่อสเตปไหน.....เหมือนทำรถแหละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้