ใครแต่งรถใน GTA San Andreas เป็นบ้างเอามาโชว์กัน มีตัวอย่างให้ดู

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย speytro_boom, 9 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YaiPaknam

YaiPaknam New Member Member

70
    1
    0
    อยากได้รถพี่กีกี้ อ่ะคับ s15

2. ขอบคุณ

ขอบคุณมากๆครับผมอยากเปิดฝากระโปรงรถได้มานานแล้วครับมันเท่ดี

3. kaijin

kaijin New Member Member

234
    4
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ธันวาคม 2009
  4. ssrivong

ssrivong Member Member

32
    1
    8
    รถล้อใหญ่ครับ ปรับให้เล็กลง ยังไง แล้วถ้าจะ ถ่ายวีดีโอตอนเล่นใช้โปรแกรมอะไรดีครับ จะเอาขึ้น youtube ขอบคุณหลาย

5. YaiPaknam

YaiPaknam New Member Member

70
    1
    0
  6. BoatVIP

BoatVIP New Member Member

1
    0
    1
    มีมาเหมือนเหมือนกันคร๊าบ (มือใหม่)

แนว Meetting ซะส่วนใหญ่ อิอิ

แจ่มป่าวคร๊าบบ****

7. kaijin

234
    4
    0
    55+ ฝูง GTR โหดได้ใจ

8. kaijin

234
    4
    0
    วิธีอัดคลิปและวิธีปรับขนาดล้อ

มาตอบแล้วค้าบ ช้าไปนิดนะ อย่าว่ากัน ไปดูวิธีทำกันเลย

วิธีอัดวีดีโอ

1.ก่อนแรกไปดาวโหลดโปรแกรมกันก่อนคับ DOWNLOAD
    2.ติดตั้งโปรแกรมแล้วเปิดตัวโปรแกรมที่หน้าเดสท็อปขึ้นมา
    3.เปิดโปรแกรมค้างไว้แล้วกดเข้าเกมจะเห็นตัวเลขขึ้นที่มุมซ้ายบนของหน้าจอ
    4.กดอัดคลิปกด F9 กดเสร็จ กด F9 อีกที ไฟล์คลิปจะเข้าไปอยู่ในโฟลเดอร์ที่เราติดตั้งโปรแกรมไว้
    ปล. การอัดคลิปจะกินพิ้นที่ Harddisk มาก เพราะฉะนั้นเมื่ออัดเสร็จควรรีบอัดคลิปลง youtubeทันที่แล้วลบไฟล์คลิปทิ้งซะ

[B]วิธีปรับขนาดล้อ[/B]

1. เข้าไปที่โฟลเดอร์เกม H:\Program Files\Rockstar Games\GTA San Andreas\data
    2. เลือกทีไฟล์ Vehicles
    3. เมื่อเข้ามาที่โฟลเดอร์ Vehicles ให้กด Ctrl+F(เพื่อพิมพ์หารถที่ต้องการจะเปลี่ยนขนาดล้อ)ตัวอย่างผมหาคำว่า Sadlerซึ่งผมAddรถกะบะเอาไว้
    4. เลื่อนมาทางขวาสุด จะเจอตัวเลขเหมือนในรูป เปลี่ยนตัวเลข(ถ้าเพิ่มขึ้น :ขนาดล้อจะใหญ่ขึ้น,ถ้าลดลง :ขนาดล้อจะเล็กลง)ลองเปลี่ยนไปเรื่อย ๆ แล้วลองเข้าเกมดู ถ้ายังไม่ได้ขนาดที่ต้องการก็ออกมาเปลี่ยนใหม่
    5. กดปิดมันจะถามว่าคุณจะเซฟสิ่งที่แก้ไขไว้หรือป่าว ให้ตอบ Yes เป็นอันเสร็จ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ธันวาคม 2009
  9. ssrivong

32
    1
    8
    ขอบคุณครับแต่ลิ้งค์โปรแกรมที่ให้มาต้องใส่รหัสแตกซิบด้วย โหลดจากที่อื่นได้ไม๊ครับ ขอบคุณครับ

10. kaijin

234
    4
    0
  11. kaijin

234
    4
    0
    drift car

อยู่วาง ๆ เลยจับ drift car มาถ่าย meeting ซะเลย

12. ssrivong

32
    1
    8
    อ่ะเค ได้แล้วครับ ขอบคุณมากมาย วันหลังจะแคปคลิปมาฝากอีกอันนี้ทดลอง จริงๆเล่นมานานแล้วแต่ไม่ได้แต่งนอกจากทำให้แรงขึ้น 555+

ถามต่อปาย ใครอัพคลิปขึ้น ยูทูป บ้างครับ ไฟล์ฟอแมทไหนชัดๆแล้วก็ขนาดน้อยๆบ้างต้องเซตอะไรยังไง ไม่ทราบไม่เป็นไรครับ ขอบคุณหลาย

[media]http://www.youtube.com/watch?v=FLaYeMiWVeM[/media]

[media]http://www.youtube.com/watch?v=eEaqUQZpm7Y[/media]

แก้ไขล่าสุด: 16 ธันวาคม 2009
  13. kaijin

234
    4
    0
    เอา Camry มา drift ยังกะซาอุ 555+
    ทำไมผมอัดคลิปแลคโครตเลย นายไม่เหงแลคเลย แสดงว่าสเปคเครื่องต้องแรงแน่ ๆ
    ผมก็ว่าจะอัพใหม่เร็ว ๆนี้ละ รองานคอมมาร์ท

14. kaijin

234
    4
    0
    Jazz+civicFD

เอารถมาให้ชมสองคัน รู้ ๆ กันอยู่ว่ารุ่นไรไม่ต้องอธิบาย:D

15. nasaki

nasaki New Member Member

10
    0
    0
    คือผมอยากรู้ว่าชุดแต่งเขาทำยังไงกันหรอครับ

16. kaijin

234
    4
    0
    BMW D1, RX-7 RE SUPER G

สองคันเนียน ๆ

17. ssrivong

32
    1
    8
    ว่างเกิ๊น ช่วงสอบไม่อ่านสือ 555+ อีกสักสองคลิปน๊าา :D

[media]http://www.youtube.com/watch?v=r6iSY5hlQ8o[/media]

[media]http://www.youtube.com/watch?v=tum-5uuazEA[/media]

18. nasaki

10
    0
    0
    ท่าน kaijin ครับคือว่าผมขอม็อดล้อสวยๆๆของท่านหน่อยครับล้อแบบ bmw d1 อะครับ

19. ลงเพลง

จะลงเพลงmp3ลงเกมยังไงครับ

20. kaijin

234
    4
    0
    ตอบ

เดี๋ยวพรุ่งนี้อัพให้คับ :D

21. kaijin

234
    4
    0
    ตอบ

เด๋วผมอัพรูปมาลงพร้อมคำอธิบายให้คับ

22. ลงเสื้อ

คือขอรบกวนหน่อยครับใครพอจะลงพวกเสื้อผ้าหน้าผมเป็นบ้างครับอยากได้เสื้อผ้าใหม่ๆครับแต่ลงไม่เป็น

................................................ขอบคุณครับ.................................................

23. nasaki

10
    0
    0
    ท่านครับผมอยากเอาล้อไปแต่งรถละครับล้อมันสวยอะครับจะมาลงตอนไหนครับ- -*

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มกราคม 2010
  24. kaijin

234
    4
    0
    ล้อรถ

UP ให้ UP ให้ คับ ช้าไปหน่อยโทดที อันนี้ผมเปลี่ยนสีเองใน Photoshop นะคับ
    ว่าง ๆ ก็ลองปั้นดูคับ ไม่อยากเท่าไร :D
    DOWNLOAD

25. kaijin

234
    4
    0
    อัพรูปวิธีใส่เพลง MP3

อัพรูปวิธีลงเพลง MP3 ใน GTAคับ ไม่เข้าใจตรงไหน Post ทิ้งไว้ละกันคับ

26. kaijin

234
    4
    0
    อัพต่อชุดสองคับ

ต่อ ต่อ =>

27. kaijin

234
    4
    0
    วิธีเปิดเพลงที่ลงเรียบร้อยแล้ว

อันนี้เป็นคลิปที่ลงเพลงเสร็จเรียบร้อยแล้วลองเปิดดูละกันคับ[FLASH]http://www.youtube-nocookie.com/v/qfShdaDLtJw&hl[/FLASH]

28. kaijin

234
    4
    0
    วิธีลงskin และเสื้อผ้าต่าง ๆ

<<< วิธีลง Skin และ เสื้อผ้า ต่าง ๆ >>>

วิธีลงก็ง่ายนิดเดียวคับ ลงคล้าย ๆ กับการลงรถ เพียงแต่ว่าใช้โปรแกรม GGMM ไม่ได้ ต้องใช้โปรแกรม IMG Tool ถ้าไม่มีให้กด DOWNLOAD คับ

เมื่อได้ตัวโปรแกรมมาแล้วให้ ใช้โปรแกรม เปิดไฟล์ player.img โดยเข้าไปที่ /gta san andreas/models/player.img จากนั้นกด F2 เพื่อหาชื่อไฟล์ให้ตรง
    กับที่เราโหลดมาเพื่อลงแทน เมื่อเจอแล้ว ให้กด Commands ที่อยู่แถบบนแล้ว
    กด Replaceหรือ(Ctrl+R)จากนั้นมันจะขึ้นหาไฟล์ ให้เรานำไฟล์ที่เราโหลดมาลงแทนแล้วกด ENTER รอโปรแกรม RUN สักพักเป็นอันเสร็จ

หมายเหตุ : 1. ถ้ายังไม่มี Skin เสื้อผ้า ให้เข้าไป Download เครดิต : GTAINSIDE
    2. อย่าลืม Back up ไฟล์ ทุกไฟล์ที่ต้องการจะเปลี่ยนแปลงไว้ด้วยนะ
    คับ ถ้าไม่อยากเสียเวลาลงเกมใหม่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มกราคม 2010
  29. may a31

may a31 New Member Member

13
    0
    0
    อยากเล่นมั้งอ่ะ แล้วเกมส์เล่น ออนไลท์ ได้ไหมครับ แผ่นควรจะต้องแท้ป่าว

30. kaijin

234
    4
    0
    ตอบ

ไม่จำเป็นต้องลงแผ่นแท้คับ แค่ต้องลงตัวออนไลน์เพิ่มเติมลองเข้าไปดูรายละเอียดที่ Click
    หรือสมัครสมาชิกในเว็บไซด์ที่ผมเล่นออนไลน์อยู่ GTA Online SA:MP::EXTREME:GALAXY

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้