ใครแต่งรถใน GTA San Andreas เป็นบ้างเอามาโชว์กัน มีตัวอย่างให้ดู

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย speytro_boom, 9 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. devilbronz

devilbronz New Member Member

47
    1
    0
    ก้อโหลดเลยคับ
    IMG Tool ใช้ง่ายเพียงหาชื่อรถ
    ที่สกิลมาแล้วก้อ Repleace
    แล้วล้อแม็กก้อไว้ใจ GTA3.img
    ใช้โปรแกรม san mod intaller
    กำลัจะโพสรูปแต่ทำไงอะ
    บอกทีนะถ่ายในเกมมะเปงอิอิ
    แจกโปรแกรมกับรถคับ
    ล่างเลย
    (ขอบอก ขอบอก สวยมักๆ)
    ลองดูนะคับ
    โหลดเลย
    :D:D:D:cool::cool::cool:
    แบ่งปันกันทำนะคับใครรู้วิธีถ่ายรูปบอกทีนะคับ
    โชคดี
    ทุกคนต้องทำได้ผมเชื่อคับ

2. เครียดครับ

ช่วยบอกทีครับGTA ไวท์สิทีน่ะ
    เวลาลงรถที่โหลดมาครับทำไงอ่ะ
    ช่วยบอกด้วย
    คือว่าอยากเล่นรถเท่ๆมั่งอ่ะครับถ้าบอกได้ก็ช่วยบอกทีครับ
    ผมขอโทดที่มาโพสผิดหัวข้อไป
    แต่ว่าผมอยากรู้จิงๆเรยหน้าด้านมาถามครับ

3. T3L3P0R7

T3L3P0R7 New Member Member

5
    0
    0
    จ๊าบไปเลยทั่น เจ๋งเจงๆ

4. teeradobyoyo

teeradobyoyo New Member Member

6
    0
    0
    บอกวิธีลงรถธี

ช่วยบอกวิธีเวลาโหลดรถมาแล้วจะเอาเขาเกมอ่ะทำไงครับ

5. teeradobyoyo

teeradobyoyo New Member Member

6
    0
    0
    เทือกเขา

เทือกเขาอากินะที่ว่าอ่ะผมไปไม่เห็นมีเรย

6. devilbronz

47
    1
    0
    มีสิเขาอากินะอะ
    อยู่แถวๆ
    บ้านที่อยู่ริมทะเลใกล้หอปราคาร
    แล้วขับรถไปเรื่อยๆมันจะมีสะพานอะ
    ปกติขับไปมันจะเปงน้ำแต่ตอนนี้จะเปงเข้า
    ลองหาดูนะ
    รับลองพอเจอแล้วดริฟที่รถลงมาสะภาพไม่จืด
    ถ้าไม่เจอจะบอกให้ระเอียดยิบเลย
    ถ้าเจอแล้วช่วยบอกด้วยหละ
    แล้ววิ๊ถ่ายรูปทำไงหนอรู้ก้อบอกกันบ้าง
    อุส่าห์มาบอกให้น้าเนี่ย
    บอกกันบ้างหละ
    ขอใหฟ้หนุกกับการทำสกิลรถนะ
    เกือบลืม
    แจกมอไซต์โหลดเลย

7. devilbronz

47
    1
    0
    :cool::cool::cool::cool::cool:
    ก้อใช้โปรแกรม IMG 2.0
    แล้วลองหาชื่อรถไปเรื่อยๆ(ดูช้าๆสิ)
    สังเกตุดีๆแล้วก้อคลิกขวาแล้วเลือก
    Replace แล้วเลือกไฟล์รถที่โหลดมา
    (แต่ต้องดูชื่อไฟล์อะ เช่น ชื่อรถว่า Elegy.dff
    &elegy.txd แล้วไฟล์ที่โหลดมาเหมือนอันนี้
    ก้อคลิกขวาแล้วReplaceเลยแล้ว
    เอาไฟล์ที่โหลดมาReplaceใส่เลย
    แล้วก้อลองไปอ่าน Readme แล้ว
    ก้อลองไปปรับตามไฟล์ที่Data
    มันจะมี carcols carmode handling
    vehicles ลองปรับตามชื่อรถ
    ลองกด คอนโทน+F แล้วพิมชื่อรถใน
    Readme แล้วมันจะหาให้เรา
    สมมุติว่า มันชื่อ Elegy(อันนี้มันของ
    Handling)มันจะมี Elegy 1200.35
    อะไรพวกนี้อะให้ก็อปแล้วมาวางทับตามไฟล์
    ต่างๆ
    จะบอกทีละไฟล์นะ
    Carcols เช่น Elegy 1,3 2,1ก้อลองก็อปที่มัน
    ชื่อไฟล์ว่า Carcols มาวางทับแล้ว เซฟ
    Carmode เช่น Elegy N_l,E_os
    ให้ก็อปของCarmode มาวางทับ
    Vehicles เช่น
    Elegy elegy, elegy, car, ELEGY, ELEGY, null, richfamily, 7, 0, 0, -1, 0.68, 0.68, 1
    ให้ก็อปของ vehicles มาวางทันแล้วเซฟ
    (เซฟให้ทุกอันนะแล้วลองเล่งดู)
    ใครงงถามได้นะคับ
    ผมเด็กแต่ค้นคว้าหาความรู้คร้าบ
    อิอิ อายุ13 แต่ เรื่องคอมมีเยอะ
    ถาไมด้ไม่ต้องเกรงใจ
    ใครได้โพสบอกบ้างหละคร้าบ
    ขอให้ทำได้ทุกคนคร้าบ
    แล้วมาซิ่งกัน
    โย่ววววววววววว
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:
    แจกไฟล์รถ

8. devilbronz

47
    1
    0
    เอารูปลงแบบเห็นภาพเลยทำไงหนอ

ผมเลยอัพโหลดไฟล์แบน

รถผม

จ๊าบไหมหละ

มีอีกเยอะ

ขี้เกียจทำเยอะ

แลค

ทำได้มาโชว์กันบ้างนะคับ

โย่วววววววววววววว

โชคดี

9. devilbronz

47
    1
    0
    ได้เฉยเลยงง
    อิอิ

10. teeradobyoyo

6
    0
    0
    ขอบคุนเเละรบกวนอีกที

ขอบคุนนะครับที่บอกคือว่าโปรแกรมที่ว่าอ่ะอยู่ไหนอ่าแล้วพอเอารถเข้าไปไนโปรแกรมที่ว่าแล้วจาเล่นได้เลยหรอ เเล้วรถที่เอาเข้าไปน่ะจะเจอที่ไหนอ่ารบกวนช่วยบอกด้วยนะ:D

11. teeradobyoyo

6
    0
    0
    ได้เเล้วเย้เทือกเขาอากินะ

แต่ว่าเอารูปลงยังไงอ่า

12. devilbronz

47
    1
    0
    โปรแกรมที่บอกนั้น
    คุณแตกไฟล์ไว้ที่ไหนมันก้อจะอยู่ที่นั้น
    คุณก้อแค่Replace
    แล้วไปปรับในไฟล์ที่Readmeบอก
    แล้วก้อเซฟแอด
    มันจะมีข้างล่างสุดให้เลือก3อัน
    มีชื่อไฟล์
    อันที่2ให้เปลี่ยนเปง all file
    เซฟแล้วตอบ Yes
    ลองเข้าเล่งเกมแล้วหารถไปเรื่อยๆคับ
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

13. devilbronz

47
    1
    0
    เดี๋ยวเอารูปมาโพสนะคับ

พอดียุ้งอยู่

อิอิ

มีไรถามได้นะคับถ้ามิทราบจริงๆ

นำรถมาฝากทำให้สวยๆ

นะคับอิอิแจก

14. devilbronz

47
    1
    0
    เอารูปมาโพสคราฟ
    สวยปะ
    อิอิ

15. devilbronz

47
    1
    0
    แจกจ่ายรถ

16. devilbronz

47
    1
    0
    นับมาให้ดู

17. devilbronz

47
    1
    0
    มาอีกแล้วโย่วววว:cool:

18. devilbronz

47
    1
    0
    อีกคันแล้วจะหามาใหม่อีกเยอะๆเลยคราฟ

19. devilbronz

47
    1
    0
    นำมอไซมาคราฟ

20. devilbronz

47
    1
    0
    อีกคันสวยๆอิอิ

21. devilbronz

47
    1
    0
    สวยๆอิอิ

22. devilbronz

47
    1
    0
    โปรแกรม/ไฟใต้ท้องรถ/ไมล์รถ
    ให้เปิดโปรแกรม TXD workshop
    ให้คลิก Open TXD
    ไปที่C/progreamfile/Rockstar game/
    models/Particle
    เลื่อนลงมานับตั้งแต่อันแรกเปงอันที่1ถึง12
    แล้วที่อันที่121ครั้ง แล้วเลือก IMport
    บนขวาของโปรแกรม TXD แล้วไปที่ไฟล์
    รูปไฟใต้ท้องรถ รถยนต์ แล้วก้อเลือกสีที่ต้อง
    การมาใส่แทนที่แล้วคลิก File/saveแล้วไปเล่ง
    ต้องปรับเกมให้ผมขั้นต่ำจะมองเหงนะ
    และไมล์รถให้เปิด SA camera Hack v1.2
    พอเข้าเกมให้กด * แล้วขึ้นรถถึงจะขึ้นนะ

23. devilbronz

47
    1
    0
  24. devilbronz

47
    1
    0
    ขออีกคัน

25. devilbronz

47
    1
    0
    วิธีเอารูปลงก้อแค่อัพโหลดไฟล์แบนอะคับก้อได้แล้ว

26. devilbronz

47
    1
    0
    วันนี้นำเว็ปโหลดรถเทพๆมาคับ

ลองโหลดเอานะ

เว็ปนี้รถแต่งมาให้แล้วก้อมีเยอะ

มันอาจจะมีรถน้อย

มันก้อแต่งให้แล้วหนะคับ

นี่คับเว็ป

http://www.jvtdesign.net/ideal_sa/cars.htm

27. มะขึ่ง

มะขึ่ง New Member Member

285
    2
    0
    อะครับ

28. มะขึ่ง

มะขึ่ง New Member Member

285
    2
    0
    ...

29. devilbronz

47
    1
    0
    สวยดีคับ

แต่ผมเบื่อสวยแล้ว

ผมโหลดโปรแกรม 3D

แล้วโปรแกรมไฟใต้ท้องแบบใหม่แล้วคับ

โหลดนานแต่ทำง่ายแค่ติดตั้งไว้ในโฟลเดอร์ของGTA

หรือ

มันจะเลือกให้เองอัตโนมัติ

แล้วลองไปเที่ยวรถตามที่แต่งรถคับ

ให้เลือก

ไลท์ อันเดอร์

แล้วเลือกสีแค่นี้ก้อสวยแล้วคับ

เหมือนกับNFS เลย

ลองไปหาโหลดเอานะ

พอดีโปรแกรมหาย

โทดที

30. devilbronz

47
    1
    0
    Akina winter

เขาอากินะ V.หิมะ

ลองเล่งดูยากดี

:cool::cool::cool::cool::cool::cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้