ใครแต่งรถใน GTA San Andreas เป็นบ้างเอามาโชว์กัน มีตัวอย่างให้ดู

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย speytro_boom, 9 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BadzzBoyzz

BadzzBoyzz Member Member

46
    2
    8
    :teeth:

2. I_poom

I_poom Member Member

176
    2
    18
    ทำได้แล้วว

3. BadzzBoyzz

46
    2
    8
    น้ำตาจะไหล.... นึกว่าไม่มีใครสนใจละ

เป็นปลื้ม :cry:

ตอนนี้ลองทำคันนี้อยู่ครับ เกมส์พังเลยโหลดไม่ได้ ต้องลงใหม่ทำใหม่หมดทุกคันเลย เศร้า

4. BadzzBoyzz

46
    2
    8
    วิธีการทำ ล้อให้ใหญ่หรือเล็ก และประเภทล้อแม็กซ์

ขั้นแรก ไปหาโฟร์เดอร์ ที่ลงเกมส์ไว้ แล้วหาโฟร์เดอร์ที่ชื่อ data จากนั้นหาไฟล์ ที่ ชื่อ vehicles.ide จากนั้น คลิกขวา เลือก open with แล้วเราก็เลือก Notepad จากนั้นก็แก้ค่าตัวเลขที่อยู่ในภาพ 3 อันนั้น อันแรกเป็นล้อหน้า อันที่สองเป็นล้อหลัง อันที่สาม ปกติจะเป็น เลข 1 ให้เราใส่ 0 หรือ 1 หรือ 2 ก็ได้ โดย 0 จะเป็นล้อแนว Lowrider 1จะเป็นล้อแต่งทั่วไป ส่วน 2 จะเป็นล้อแบบพิเศษ ก็ลองเปลี่ยนดูครับ เราลองหารถมาคันนึง แล้วก็เอาเก็บไว้ในโรงรถ สังเกตชื่อรถตอนขึ้นนะครับ ว่าชื่ออะไร แล้วเซฟเกมส์ ออกมาจากนั้นก็หาชื่อรถคันใน vehicles.ide แล้วก็แก้ตามใจชอบจะเอาหน้าเล็กหลังใหญ่ หรือหน้าใหญ่หลังเล็กก็ได้ตามใจชอบ แล้วตอนเซฟ ให้เลือก save As แล้วเลือกเป็น all files นะครับให้มันทับตัวเดิม มันจะถาม ให้เราตอบ yes แล้วเข้าเกมส์ ไปดูในโรงรถว่ารถที่เราทำล้อเป็นยังไงบ้างครับ ส่วนล้อก็เหมือนเดิมครับ ไปร้านแต่งรถแล้วลองเปลี่ยนล้อดูครับ

ปล. ไฟล์ส่วนใหญ่ในโฟร์เดอร์ data แก้ไขได้เกือบหมดครับ ลองศึกษาดูครับ แล้วจะมาบอกวิธีการโหลดแบบไม่ง้อ Hydrolic ให้ครับ ถ้ามีคนสนใจนะ

5. nouht_e30_hihop

nouht_e30_hihop New Member Member

87
    1
    0
  6. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    +++หน่อยครับพี่น้อง อยากได้ตัวที่มันรันสำหรับเล่นออนไลน์ ผมจำไม่ได้ว่ามัน
    ชื่อโปรแกรมไร ใครรุ้หรือมี ช่วยลงให้ทีจ้า เบื่อเล่นคนเดวอ่า

7. BadzzBoyzz

46
    2
    8
    PadZz ถูกใจสิ่งนี้
  8. Komi3~vOVo8

Komi3~vOVo8 New Member Member

104
    3
    0
    ต้องเล่นในคอมอย่างเดียวเลยใช่ป่ะครับ

9. *0*

-*- สนใจโหลดแบบไม่ง้อ Hydrolic ครับอิอิ ผมอยากรู้อะครับถ้าเราจะแก้ขนาดล้อของรถเป็นบางคันได้ไหมครับแล้วทำไงฮะ

10. BadzzBoyzz

46
    2
    8
    ตามคำขอครับ

ต้องขอโทษด้วยนะครับ พอดีช่วงนี้ติดเกมส์ TEST DRIVE UNLIMITED อยู่ มันส์ครับ มาเริ่มกันเลยละกัน:D

ขั้นแรก เราลองหารถมาคันนึง แล้วก็เอาเก็บไว้ในโรงรถ สังเกตชื่อรถตอนขึ้นนะครับ ว่าชื่ออะไร แล้วเซฟเกมส์ ออกมาจากนั้นก็หาชื่อรถคันใน โฟร์เดอร์ ที่ลงเกมส์ไว้ แล้วหาโฟร์เดอร์ที่ชื่อ data จากนั้นหาไฟล์ ที่ ชื่อ handling.cfg จากนั้น คลิกขวา เลือก open with แล้วเราก็เลือก Notepad พอเปิดขึ้นมานะครับ เราก็ดูจากภาพที่2 สังเกตง่ายๆนะครับ ดูจากข้างหลังสุดเลื่อนมาข้างหน้า จะมีตัวเลขที่ติดลบอยู่ สีเขียว ตัวนี้จะเป็นการปรับระดับความสูงต่ำทั้งหมด ถ้าเราจะโหลดลงเราก็แก้ตัวเลขลงมาเช่น ถ้าของเดิม เป็น -0.14 เราก็เปลี่ยนเป็นซัก -0.06 ดูก่อน จากนั้นก็เซฟดู แล้วตอนเซฟ ให้เลือก save As แล้วเลือกเป็น all files นะครับให้มันทับตัวเดิม มันจะถาม ให้เราตอบ yes แล้วเข้าเกมส์ ไปดูในโรงรถว่ารถที่เราทำล้อเป็นยังไงบ้างครับ ถ้ายังไม่สะใจก็แก้ใหม่ได้ครับ ระวังเตี้ยมากๆ รถจะกระโดดได้นะครับ :teeth:

ส่วนที่ขีดเส้นใต้สีชมพู นั้น อันแรกจะเป็นระดับความสูงของล้อหน้า ส่วนอันหลังก็จะเป็นของล้อหลัง ลองปรับดูถ้าจะให้เป็น แบบหน้าทิ่มหลังโด่งก็ได้ ลองดูจากภาพรถบางคันในหน้าแรกๆ แต่ผมจำไม่ได้ว่าข้างหน้าปรับเลขมากหรือน้อยถึงจะต่ำ ลองค่อยปรับดูนะครับ ทีละ5

:D ช่วยกด +++ แอนด์ Thank เป็นกำลังใจให้มั่งนะครับ แล้วจะมีทีเด็ดมาอีกนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มีนาคม 2007
  11. DeeZy

DeeZy New Member Member

14
    0
    0
    โปรแกมทำรถดริฟที่ให้มาหน้าแรกอ่ะคับ ทำยังไงอ่า

12. BadzzBoyzz

46
    2
    8
    วิธีการทำรถ Drift

วิธีทำง่ายๆครับ แตกไฟล์ที่โหลดมาด้วย winrar หรือ winzip ก็ได้ครับ จากนั้นให้เปิดไฟล์ที่ชื่อ drifting_lines.txt ให้ดูที่ Line 2 จากนั้นให้ใช้เมาส์ลาก copy ตัวเลขทั้งหมด ย้ำนะครับว่าทั้งหมด ทั้งแถวนะครับ แล้วคลิกขวา เลือก copy จากนั้นเปิดไฟล์ handling.cfg ตามรูปข้างบนนะครับ ทีนี้เราจะทำให้รถคันไหนเป็นรถDrift ก็ทำการใช้เมาส์ ลากทับตัวเลขทั้งหมด คลิกขาวแล้ว เลือก paste จากนั้นทำการ save ตามแบบวิธีเหมือนขั้นตอนการโหลดเตี้ย ด้านบน เป็นอันเสร็จครับ :teeth:

13. greezaot

greezaot New Member Member

1
    0
    0
    ของคุณมากชอบมากครับ

14. DeeZy

14
    0
    0
    แล้วโปรแกมที่ทำล้อแม็กอ่ะคับ ผมทำได้แล้วแต่ว่าอยากเปลี่ยนสีทำไงอ่ะคับ มันมีแต่สีขาว

15. BadzzBoyzz

46
    2
    8
    ผมก็ อยากทำได้เหมือนกันครับ แต่ความสามารถยังไม่ถึงครับ เอาคลิป GTA drift มาฝากครับ เป็นแนวทาง ยังไงทำรถมาโชว์กันมั่งนะครับ อยากเห็นคนอื่นทำบ้าง:D

http://gta-worldmods.planet-multipl....php?path=content/download.php&contentid=2584

16. DeeZy

14
    0
    0
    แล้วที่พี่เอาไฟล์รถมาแจกนี่แต่งเองรึป่าวอ่ะคับ อยากแต่งแต่พอเข้าร้านแต่งแล้วเกมชอบมีปัญหา อีกอย่างแต่งแล้วล้อแม็กมีแต่สีขาว แล้วถ้าเกิดเอารถไปแต่งมันก็มีแม็กแค่คันเดียว อยากให้มันเป็นเหมือนกันทั้งเมืองอ่ะคับ ใครรู้ช่วยบอกทีเถอะคร้าบ

17. ลองดูนะขยันหาอ่านหน่อยแล้วเดี๋ยวจะเจอฮะ

ไอที่แม็กเป็นสีขาวอะครับให้เราแตก winrar หรือ winzip ของโปรแกรมล้อแม็กนะครับไว้ใน forder ของเกมที่เราลงอะครับแล้วเราก็เข้าไปดูใน forder โล้แม็กอะครับมันจะมีวิธีทำให้ล้อแม็กหายขาวครับลองๆหาดูครับพอดีลบเกมไปเหละเดี๋ยวลงใหม่แล้วจะมาบอกที่ชัดเจนกว่านี้ทำได้ไงแล้วบอกด้วยนะครับแต่ไอทำรถทุกคันใช้ล้อแม็กเหมือนกันหมดทั้งเมืองทำไม่ได้ครับทำไม่เป็นอะ

18. More Fierce

More Fierce New Member Member

2
    0
    0
    ขอโชว์บ้าง

19. More Fierce

More Fierce New Member Member

2
    0
    0
    ตอยยี้เกมส์แฮงไปแล้ว ทำไงอ่ะ
    ขี้เกียจ ลงใหม่ด้วยซิ

20. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    มีตัวเกมให้โหลดมั๊ยอ่าครับ ช่วยหน่อย อยากเล่นมากๆ เหนคุยกันแล้วน่าเล่น

21. game007

game007 Legend (R.I.P.)

180
    1
    0
    เก่ง สุดๆ
    ผมชอบมากๆครับ

22. game007

game007 Legend (R.I.P.)

180
    1
    0
    ิทำไปเรื่อยๆน่ะครับ ชอบมากๆ ขอเป็นกำลังใจ ให้

23. bigboy_turbo

bigboy_turbo New Member Member

10
    0
    0
    MY HUMMER H2

HUMMER H2ผมเองครับ

24. Menthol

Menthol Member VIP

80
    2
    8
    เps2น่ามีแบบนี้มั้ง ห็นแล้วอยากเล่นบ้างคับ

25. โทดคับ บอกวิธีลงโปรแกมหน่อยคับ ผมเล่นมานานแล้วเหมือนกาน

26. aifz`|mP|2eZa

aifz`|mP|2eZa New Member VIP

132
    4
    0
    มีใครเล่นonlineอยู่บ้างครับ
    เซิฟนี้http://www.igetweb.com/www/gtaonline/index.php
    แนวแข่งรถ มีทั้งdrift drag offroad แถมมีเขา akinaอีก

27. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
  28. Menthol

Menthol Member VIP

80
    2
    8
    เพิ่งรู้ว่ามี GTA online ด้วย ต้องโหลดไปเล่นบ้างแล้ว :D

29. ผมไม่ค่อยชอบรถ Mod อ่ะ เพราะส่วนใหญ่จะเป็รถใหม่ ๆ ไม่เข้ากับยุคสมัยในเกม แถมยังหาที่ทำมาเนียน ๆ ดูเข้ากับกราฟิกของเกมได้ยาก เท่า ๆ ที่ดูมาในกระทู้นี้ที่ชอบสุดก็ KE30 อ่ะเนียนสุด เนื่องจากแต่ง Texture มาสวย คันอื่น ๆ เหมือนไม่ได้แต่ง Texture ไม่ได้ใส่แสงเงา แต่ใช้สีพื้นอย่างเดียวลงซึ่งมันทำให้รถดูหลอกตาในเกมและดูโดดจากฉาก ซึ่งั่นเป็นรถที่ Mod มาส่วนใหญ่เลยที่เป็นงี้ หายากมาก ๆ ที่จะเนียนได้เท่า KE30 คันนั้น (เนียนจริง เสียอย่างเดียวมันไม่เท่ห์ -__-")

30. bigboy_turbo

bigboy_turbo New Member Member

10
    0
    0
    รถผมครับ

รถผมเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้