ใครแต่งรถใน GTA San Andreas เป็นบ้างเอามาโชว์กัน มีตัวอย่างให้ดู

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย speytro_boom, 9 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วยบอกวิธีเอารถที่เราโหลดมาได้แล้วลงในเกมให้หน่อยครับ แบบว่าผมอ่านภาษาอังกฤษไม่ค่อยออกครับ

แล้วผมก็งงมากเลยครับว่าต้องใช้โปรแกรมอะไรหรือป่าวครับ

.....................ขอบคุณครับ.....................................

1. Turn on lamp

Turn on lamp Guest

0
    0
    0
    เมื่อไหร่ทานจะบอกวิธีทำอะคับ อยากเล่น

2. RED_SUN

RED_SUN New Member Member

181
    1
    0
    ลงได้แล้ว ครับ มีรูปให้ดูด้วยครับ

3. speytro_boom

speytro_boom New Member Member

100
    3
    0
  4. หาซื้อเกมได้ที่ไหนคับ อยากละคับ

5. โหลดรถไปเล่นแล้วอ่ะคับ แต่ไม่รู้ว่าลงไงอ่ะคับ ช่วยบอวีธีหน่อบคับ คืออยากเล่นโครตอ่ะคับ หรือว่าใครที่
    ลงได้แล้วช่วยบอกหน่อยนะคับ เอาอย่างละเอียดนะคับ เพราะผมงงอ่ะคับขอบคุณคับ

6. เอารถใส่ไฟล์เกมทำไงครับ

มีใครโหลดรถมาแล้ว เอาใส่เครื่องเล่นได้บ้าง ช่วยบอกวิธีหน่อยครับ......

7. ได้แล้วคร้าบบบบบบบบบบงาม ๆ ๆ ๆ ๆ

ก่อนแรกคงโหลดไฟล์รถมากันแล้วใช่ปะคับ เปิดread me ดู แล้วจะรู้วิธีลงผมโพส ที่ร้านอะคับก็เลยบอกได้ไม่หมดเพราะเครื่องที่บ้านไม่มีเน็ต งะ หุหุ แต่รับรองจะบอกให้หมดไส้หมดพุงเลย แบ่งกันมันอิอิ ผมโหลด silver limbo m3 mini intenga และอีกมากมาย อิอิ แต่เครื่องผมลงมากแล้วมันกระตุกนิดหน่อยกำลังแก้อยู่ ไว้ผมจะจดรายละเอียดมาโพสให้นะคับ แต่ตอนนี้เอาเว็ปวิธีทำการลงก่อนละกัน ลองเข้าไปดูคับ มีรูปภาพด้วยรับรองว่านาจะทำได้

ผมรู้ว่าคงเบื่อกันเพราะเจ้าของกะทู้มันกวนจิง โพสต์ไว้แล้วก็ไม่ยอมบอกรายละเอียด ทำให้ผมอยากเล่นถึงขีดสุดจนต้องหาวิธีทำเอง เสียค่าโง่ไปสองร้อยนึกว่าเปงแผ่นลง

เอาเว็ปไปลองเปิดดูนะงับ www.idealcity.scorpions.cz/ideal_sa/

8. club

club New Member Member

6
    0
    0
    สวัสดีครับ พอดีผมก็เล่นGTAอยู่เหมือนกัน พอผ่านมาเห็นก็ติดใจกับกระทู้นี้ครับ เลยจะมาขอโชว์รถสวยๆด้วยคน

รูปนี้แต่งเล่นๆนะครับ ไม่ได้ขับจริงๆ:D [​IMG]

9. club

6
    0
    0
    รถคันนี้ใช้เวลาทำนานหน่อย กว่าจะได้ออกมาก็สวยอย่างที่เห็นครับ

10. club

6
    0
    0
    รถใครเอ่ย ยังจำกันได้มั้ย

11. club

6
    0
    0
    คันนี้เอาไว้ฝึกดรีฟเวลาว่างๆครับ

12. club

6
    0
    0
    ขอส่งท้ายด้วย กระบะคันสวยๆคันนี้ครับ

13. speytro_boom

speytro_boom New Member Member

100
    3
    0
    เจ๋ง ดีคับ หุหุ

14. TONG_GE

TONG_GE New Member Member

22
    0
    0
    อิอิ

ผมอยากได้เบอร์ใครก้อได้ที่พอจะช่วยผม downloads รถ ทำไง แล้วต้องทำอะไรบ้างครับ ใครช่วยได้
    บอกทีครับ ขอบคุณครับ
    :D

15. BadzzBoyzz

BadzzBoyzz Member Member

46
    2
    8
    เห็นแล้วคันมือ ขอมั่ง

:D ชอบๆ นึกว่าจะไม่มีใครมาโพสเพิ่มละ

16. BadzzBoyzz

46
    2
    8
    ขออีก :teeth:

17. BadzzBoyzz

46
    2
    8
    ยังมีอีก :teeth:

18. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    ชอบจัง

รถคุณ BadzzBoyzz สวยดีครับ ชอบๆๆ ทำมาให้ดูเรื่อยๆ นะครับ :D

19. kaijin

kaijin New Member Member

234
    4
    0
    โหลดมาแล้วอ่ะคับแต่แต่งไม่เป็น อย่างเช่นเปลี่ยนล้อไรเงี้ยอ่ะคับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยคับ เด้วจาเอารูปรถมาลงให้ดูกันคับ

20. BadzzBoyzz

46
    2
    8
    การลงรถ กะ ลงล้อแม็กซ์

ขั้นแรกเปิดไปหน้าแรกของกระทู้นี้ แล้วโหลดไฟล์ ที่ชื่อว่าSan Andreas Mod Installer v1.1.exe เป็นโปรแกรมที่เอาไว้ใช้ในการลงรถ และติดตั้ง Mod ต่างๆ พอโหลดมาเสร็จ ก็ install เลย แล้วก็เปิดโปรแกรม ทำตามขั้นตอน เลือก Drive ที่ลงเกมส์ แล้วช่องข้างล่าง เลือก ไฟล์ รถที่โหลดมา แล้วก็เลือก Next ไปตามเสต็ป แล้วก็ตั้งชื่อรถ กรณีถ้ารถคันไหนที่ลงไม่ได้ ให้แตกไฟล์รถเป็น โฟร์เดอร์ ก่อน แล้วลองลงใหม่ โปรแกรมจะมีให้เลือกเป็นแบบ winrar หรือ แบบ โฟร์เดอร์ ปล. การลงรถใหม่นั้นจะเป็นการลงทับรถเดิมที่มีอยู่ในเกมส์ ถ้าเราต้องการจะลงแทนคันไหนก็เลือกชื่อนั้นตอนติดตั้งโปรแกรม ถ้าเราต้องการเห็นรถเลย ก็ไปหารถมาเก็บในโรงเก็บรถ จากนั้นก็เซฟเกมส์แล้วออกมา ติดตั้งทับรถคันนั้นแล้วเข้าเกมส์ ไปดูที่โรงเก็บรถได้เลย จะได้ไม่ต้องไปวิ่งหา

ปล. ลงโปรแกรม San Andreas Mod Installer v1.1.exe เสร็จแล้ว โปรแกรมจะให้โหลดโปรแกรม Microsoft .Net Framework 1.1 โหลดมาให้เสร็จแล้วติดตั้ง จึงจะใช้งานโปรแกรม San Andreas Mod Installer v1.1.exe ได้นะ

ส่วนวิธี การลงล้อแม็กซ์นั้น ก็ไปโหลดไฟล์ที่หน้าแรกที่มีชื่อว่า JeStErSG__s_Mashinata_NFS_MW_Rim_Repack_V1[gta-worldmods].rar จากนั้นแตกไฟล์ออกด้วย winrar จากนั้นเปิดโฟร์เดอร์ ที่แตกออกมา จะมีโฟร์เดอร์ ที่ชื่อว่า install กดเข้าไปเลย แล้วดับเบิ้ลคลิกที่คำว่า install-nfs-wheels.sami โปรแกรมจะติดตั้งเองอัตโนมัติ แต่ต้อง ติดตั้งโปรแกรม ตามข้อ1 ก่อนนะ ทีนี้ สำหรับใครที่ทำเป็นแล้ว ต้องการรถเพิ่ม หรือโปรแกรมเกี่ยวกับเเกมส์ต่างๆ ก็ไปโหลดได้เองเลย มีรถอัพเดทตลอด ปล.พอติดตั้งเสร็จ ก็นำรถคันไหนก็ได้ไปลงแม็กซ์ได้ที่ร้านแต่งรถในเกมส์

http://gta-worldmods.planet-multiplayer.de/phpkit/start/include.php?path=Downloadcars.php

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มกราคม 2007
  21. BadzzBoyzz

46
    2
    8
    Up ต่อ

:teeth: R32

22. BadzzBoyzz

46
    2
    8
    มาคู่เลย

:teeth: ชอบ ชอบ

23. Mr.DK

Mr.DK Guest

0
    0
    0
    สวยมากๆเลยครับชอบมากเลย
    เป็นของPC หรอครับ ก็เล่นPS2ไม่เห็นมีแบบนี้เลย

24. jomkuneo

jomkuneo New Member Member

27
    0
    0
    สวยๆทั้งนั้นเลยคับ

25. speytro_boom

100
    3
    0
    ของ PC ครับ

26. BadzzBoyzz

46
    2
    8
    หุหุ มาใหม่

ขอโชว์ AE86 บ้าง :teeth:

27. BadzzBoyzz

46
    2
    8
  28. BadzzBoyzz

46
    2
    8
    มาเรื่อยๆ

29. BadzzBoyzz

46
    2
    8
    :teeth:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้