เขาค้อ ภูทับเบิก กับ SKYLINE R30

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย sup, 26 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    ดอกกะหล่ำที่ชาวเขาปลูกกัน ยังพอมีให้เห็นอยู่ แต่ไม่มากเหมือนช่วงเดือนตุลาคม พอได้ๆ:):D

2. sup

322
    5
    0
    ถ่ายรูปและดื่มด่ำกับบรรยากาศเพียงพอแล้ว ก็เริ่มเดินทางกลับ ก็ไต่ลงมาทางเดิมน่ะแหล่ะ :mad:
    แต่ตอนลงง่ายกว่าเยอะ เพราะแค่หยอดมาเรื่อยๆสำหรับทางที่แย่ๆ:p
    ช่วงไหนดีก็ขับกันเป็นที่สนุกสนานไป:D:D:D

3. sup

322
    5
    0
    ขาขึ้นไม่มีอารมณ์ถ่ายสภาพถนนมาให้ดูกัน:mad:
    มาได้ถ่ายก็ตอนขาลงนี่แหล่ะ ช่วงนี้ไม่จำเป็นจริงๆก็อย่าเพิ่งไปเลย กำลังทำทางกันขนานใหญ่ ไม่น่าจะเสร็จง่ายๆ:p

4. sup

322
    5
    0
    ขากลับแวะกินขนมจีนกัน ก่อนกลับกรุงเทพฯ
    แต่หิวจัด บรรยากาศในร้านเลยไม่ได้ถ่ายไว้ ความหิวมาบังความคิดถ่ายรูปไปหมด นั่งปุ๊บ สั่งและโซ้ย มารู้ตัวอีกทีตอนอิ่ม เหลือแต่จานแล้ว เลยไม่รู้จะถ่ายทำไม:p

5. sup

322
    5
    0
    เดินทางกลับกรุงเทพฯ กันอย่างปลอดภัย และได้ความทรงจำที่ดีกลับมากันทุกคน แม้จะเป็นทริปสั้นๆ แต่ก็ประทับใจทุกคนที่ได้เดินทาง และใช้ชีวิตร่วมกันในสองวันนี้ :)
    เป็นความทรงจำที่ดี และบันทึกอยู่ในใจพวกเราครอบครัว SKYLINE ทุกคน:)

ทริปนี้เกิดขึ้นด้วยความอยาก และคัน ที่ตรงกันของ ผม กับน้องต้นแนวซิ่ง และพพ3026 อย่างกะทันหัน เลยลุยนำร่องกันก่อนด้วย ขบวน SKYLINE เล็กๆ
    กับทริปใกล้ๆ
    ขอบคุณ SKYLINE ทุกคันที่พาผมและครอบครัว พร้อมทั้งครอบครัวของน้องต้นแนวซิ่ง กับ พพ3026 ได้ไปเก็บเกี่ยวอีกหนึ่งความทรงจำไว้ในใจ

เหนื่อยเลยกว่าจะโพสหมด:D
    มีโอกาสจะชวนไปเที่ยวกัน:D

6. BIGJOHN

BIGJOHN Legend (R.I.P.)

922
    3
    0
    แจ่มเลยครับน้า:D

7. สวยทั้งรถและวิวคับ...ยังกะเขา...เอากันนะ...เอ้ย...อากินะ

8. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    สวยงานถูกใจ ไว้รอ เสร็จก่อนนะแล้วจะไปมั่ง อิอิ

9. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    รถ-วิวสวยมากเลย ขอบคุณที่เก็บภาพมาฝาก อยากถามนิดครับบนภู มีที่พักไหมครับ เช้าๆ บรรยากาศคงดีน่าดู

แก้ไขล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2008
  10. denchai silapee

denchai silapee Member Member

132
    1
    18
    :thumb:บรรยกาศดีจัง...ชอบครับพี่...วิวก็สวย

11. aea-mo

aea-mo New Member Member

1
    0
    0
    รถนัยฝันผมเลยคับ...ได้รถจะไปด้วยคับ

12. อยากทราบค่าใช้จ่ายโดยประมาณครับพี่เเพื่อทริบจะไปไหวครับ

13. alexsonic

alexsonic New Member Member

59
    0
    0
    ไปตอนนี้อากาศดีมากก จิงๆครับ ผมก็ไปน้ำตกทีลอซูมา หนาวซะใจดีครับ
    ปล.นานๆแวะมาทักทาย แก้คิดถึงซะหน่อย

14. sup

322
    5
    0
    บนภูมีแต่ที่กางเต้นท์นะครับ แต่มีห้องน้ำรวม และร้านอาหารอยู่:D
    ตอนเช้านี่คงไม่ต้องสืบครับ บรรยากาศดีแน่ๆ:)
    แต่กลางคืนก็ไม่ธรรมดานะ ถึงกับมีคำพูดที่ว่า นอนทับเบิก ดูดาวบนดิน คือมองลงมาก็เหมือนเห็นดาวบนดิน จริงๆแล้วก็แสงไฟระยิบระยับของหมู่บ้านและเมืองที่ห่างไกลออกไป มองบนฟ้าก็ดาวของแท้ตรึมไม่มีอะไรมาบดบัง ทั้งมลพิษ และแสงสี:D เสียดายเหมือนกันที่ไม่ได้นอนเต้นท์บนภูเพราะมีเด็กเล็กไปสามคน:rolleyes:

ค่าใช้จ่ายทริปนี้ อาหารกลางวันวันแรก อาหารเย็น ที่พัก ตอนเช้าซื้อขนมปังกินเพราะต้องเดินทางแต่เช้า อาหารกลางวันวันกลับ รวมแล้วก็ 400 ต่อคน เด็กไม่เสีย:)
    รถผม SR20DET น้ำมันก็ 95เต็มถังจากกรุงเทพฯ1200 ไปกินน้ำแดง91 ตรงทางขึ้นเขาค้อ700 ขากลับน้ำแดง500 ถึงบ้านยังเหลือในถังอีกสองขีด รวมแล้ว 980km ในทริปนี้:D
    ของต้นแนวซิ่ง RB20DET ก็มากกว่าผมนิดหน่อยไม่มาก:)
    อีกคัน RB26ไม่ได้ถาม:D
    โดยรวมสนุกและประทับใจมาก ไว้รวมๆกันขับตามๆไปเที่ยวกันนะ:D:D:D

15. ^JaTuWiT^

^JaTuWiT^ New Member Member

25
    0
    0
    กำลังจะไปอยู่เหมือนกานคร้าบบ...:D

วันที่ 5-6 ธันวานี้...:D

ว่าแต่ทางขึ้นภูทับเบิกนี่เป็นไปตามคำเล่าลือจริงๆ:mad::mad:

รูปสวยๆ เห็นแล้วอยากไป:D

16. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    ท่าทางสนุกมากเลยครับ อิจฉาจัง อากาศดี

สามคันสีเดียวกันหมดคล้าย ๆ ฝาแฝดอ่ะ

รูปเยอะ สวยสะใจดีจัง

เอาอีก ๆ

17. TEM R30

TEM R30 New Member Member

20
    0
    0
    สวยๆทุกคันเลยคราบ.........สุดยอดจริงๆ....ครับพี่ๆ

18. sup

322
    5
    0
    ปลายธันวา คันอีกแล้ว หาเรื่องตะลอนดีกว่า :D เดี๋ยวจะลองสำรวจเส้นทางสถานที่แล้วจะมานัดพี่น้องSkyline อีกที เผื่อหาโอกาสรวมกันถ่ายภาพสวยๆยามฟ้าสว่าง เปื้อนหนาวกัน :D

มีใครสนใจทริปเช้าไปเย็นกลับ หาวิวสวยๆถ่ายภาพหมู่กันมั้ย ขอเสียงและเช็คชื่อหน่อยจะได้หาสถานที่ที่เหมาะสมได้ถูก:cool:
    อาจเป็นช่วงต้นหรือกลางมกราคม วิวคงเป็นภูเขา หรืออะไรที่ใกล้เคียง ไม่น่าเกินสองร้อยกิโล แบบว่าขับเรื่อยๆได้ ทางชิวๆ เน้นขับกินลมชมวิว ถ่ายภาพซะส่วนใหญ่:D
    ที่แน่ๆน่าจะมีห้าหกคันล่ะที่น่าจะลากไปได้:cool:

รอรายชื่อผู้สนใจเพื่อเติมอยู่:D:D:D

19. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0

มีสถานที่ในใจบ้างหรือยังครับพี่ชัย

ลองไปทำกิจกรรมปลูกป่าโกงกางกันบ้างมะ ช่วยโลกกันหน่อย :D

20. bomb r30

bomb r30 New Member Member

180
    2
    0
    """"""

ผมกะว่าจะเอา r30 ไปปาย ครับ อยากเจออากาศหนาวๆบ้าง อยู่โรงงานร้อนตับแตกเลย
    แล้วไปเช้าเย็นกลับกะว่าจะไปที่ไหนกันอะครบ น่าสน

21. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

☆☆☆箱スカ☆☆☆ New Member Member

89
    1
    0

น่าสนนะครับ:D

เอาแบบตลาดสามชุก เมื่อคราวที่แล้วก็สนุกดีนะครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=568274

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ธันวาคม 2008
  22. sup

322
    5
    0
    เล็งๆไว้น่าจะเป็นราชบุรี แต่ยังไม่ชัวร์
    สถานที่คงขอไปสำรวจก่อน อย่างที่บอกไม่น่าเกินสองร้อยกิโล จาก กทม ให้ส่วนใหญ่ไปกันอย่างชิวๆไม่ต้องวิตกกังวลว่าจะเหนื่อย หรือทรมานรถเกินไป:D:D

บอมไปปายเหรอ ไกลดี น่าจะหนาวอย่าลืมพาสาวไปด้วยล่ะ จะได้อุ่น:D:D
    เห็นหลายคนบอกว่าทางไปเหนือแย่นะ แถวๆกำแพงเพชร ตากน่ะ ถ้าไปเส้นนี้อย่าไปตอนกลางคืนอาจเศร้า:cry:

23. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    น่าไปจริงๆ นะครับ

24. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18

ถ้าราชบุรี ก็ มีสวนผึ้ง ร้อยกว่าโล

ไปเส้นทางกทม.-ราชบุรี-จอมบึง-สวนผึ้ง

กรุงเทพ- ราชบุรี 104 กม.
    ราชบุรี - จอมบึง 28 กม.
    จอมบึง - สวนผึ้ง 36กม.

25. bomb r30

bomb r30 New Member Member

180
    2
    0
    ""'''

คนไปด้วยอย่างว่าคงไม่มีครับพี่ เพิ่งจะแยกทางกัน สงสัยจะต้องซื้ออย่างเดี่ยวเลยครับแฮะๆ:cry:

26. sup

322
    5
    0
    อิจฉาตาร้อนคนโสด:D
    อย่างนี้พลิ้วได้สบายเลย อิจฉาๆ:D

หรั่งมีที่แนะนำมั้ยล่ะ เอาแบบวิวยุ่นๆหน่อย มีที่จอดรวมถ่ายรูปกันได้แบบสบายๆ:)

27. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    รอก่อนนะ แล้วจะตามไป :D

28. takumi_86

takumi_86 New Member Member

128
    0
    0
    พอดีเปิดเจอไปมาเหมือนกันคัฟ ขอแจมหน่อย สนุกมากๆ confirm วิวสวยอากาศดี แต่พี่ผมไปมาน่าจะต่ำว่า 10 องศานะ http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=8095403

แต่ไม่ใช่ skyline (ใจรักแต่ไม่มีตังซื้อ)

29. sup

322
    5
    0
    :Dแค่ชอบก็ดีใจแล้วครับ:D
    ทางขึ้นภูทับเบิกยังแย่อยู่หรือเปล่าครับ

30. takumi_86

takumi_86 New Member Member

128
    0
    0
    ยังแย่อยู่คัฟ ตามโค้งแย่หน่อย สภาพไม่ค่อยดี ต้องระวังๆหน่อย

ถ้าเพื่อนๆคนไหนไปก้อเที่ยวให้สนุกๆนะ รับรองภูทับเบิกไปนอนที่นั้นไม่ต้องอาบน้ำ หนาวนะหนาวอยู่ แต่ที่สำคัญไม่มีน้ำให้อาบอ่ะดิ่คัฟ

ผมกางเต๊นนอนที่นั้น ต้องตื่นทุกชม. มันหนาวมากแถมลมแรงโคตรๆ

คิดดูจะกินเหล้ายังกินกันไม่ได้ หนาวจัด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้