ช่วยเปรียบเทียบ รุ่นtype flex กับ superstreet

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย jas, 26 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Teeraparp

Teeraparp New Member Member

58
    2
    0
    เห็นด้วยอย่างแรงครับ

2. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    สำหรับผมแล้วข้อดีของ TEIN ข้อเดียวเลยคือ

มันมีศูนย์บริการในเมืองไทยครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  3. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เหมียนกาน

4. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    แพงอ่ะ

5. Teeraparp

Teeraparp New Member Member

58
    2
    0
    ให้อารมณ์ซื้อ Toyota เพราะ มันเป็น Taxi เยอะ อะไหล่เลยแยะ :D ล้อเล่นน๊ะครับ

ตอนที่ผมรอ Flex อยู่นาน ก็เพราะเหตุผลนี้แหละครับ

เดี๋ยวนี้นอกจาก Tein แล้ว ที่ซ่อมโช๊คบ้านเราเก่งขึ้นมากครับ ถ้าหาอะไหล่พวก Valve ได้ ก็ซ่อมกันได้ครับ

6. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ใช้ Tein

เพราะ ประสิทธิ์ภาพ ที่ถูกใจ

และ มีศูนย์ซ่อม ในไทยครับ

ไม่อยากเปลี่ยนโช็คบ่อย ๆ อยากได้โช็คที่ใช้ได้ยาว ๆ และจบในตัวเดียว

7. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    อยากใส่เหมือนกานอ้าย Flex เนี้ย แต่รอมันลงมาสักสองหมื่นค่อยซื้อ

8. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    กำลังอยากได้พอดีเลย Flex เนี่ย มีน้องๆบอกว่าเห็นอยู่
    ที่บางนา ร้านต้น หรือ เอก ประมาณนี้แหละ ซอย4 มั้ง
    สภาพ ok มากหัวบอลจ้อยส์ เปิดอยู่ 28,000
    เซียนเซียงกงบางนาช่วงนี้เห็นบ้างมั๊ย พี่ไม่ได้ไปนานมากแล้ว
    ว่าอีก2,3 วันจะไปดู :)

USED-PART และ OaT_DBS ถูกใจสิ่งนี้
  9. watchaeark

watchaeark New Member Member

9
    0
    0
    FLEX มันก็ดีนะครับ ลองดูสิครับ อาจติดใจก็ได้ครับ

10. USED-PART

USED-PART New Member Member

86
    5
    0
    ร้านเอกแว่น ซอย 4 ครับ มี FLEX เพียบ ถ้าราคาของEK 28000฿ ถูกไม่แพงซื้อได้ครับ

ปล. FLEX มีรุ่นแรกกับรุ่นสอง ดูกันให้ดีๆครับ
    รุ่นแรกจะ EDFC เบอร์10 ทั้งหน้า-หลัง หา EDFC ยากไม่ค่อยมีเบิกใหม่ก็ลำบาก
    รุ่นสองใช้ EDFC เบอร์ 12 ทั้งหน้า-หลัง หา EDFC ง่าย แนะนำตัวนี้ดีกว่า

ari ถูกใจสิ่งนี้
  11. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    แล้วถ้าๆไม่มี EDFC ติดมาด้วย เราจะรู้ได้ไงอะครับ ว่ารุ่นแรกหรือรุ่นสองอะคับ

12. ray_4295

ray_4295 New Member Member

75
    4
    0
    ถามนิดนะครับ แล้วโช๊ค Daiyama นี้น่าใช้ไหมครับเห็นราคาไม่แพงมาก

13. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ผมว่าFlex มันดูกระด้างไปในบางอารมณ์ แต่ก็หนึบดีครับ แต่ตอนนี้ใช้ Super Street คับมันขับสบายไม่กระด้าง เข้าโค้งดี และค่อนข้างจะทนนะครับ

14. JOBBY

JOBBY New Member Member

196
    9
    0
    เห็นด้วยครับ................:):):)

15. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    Spoon กระบอกดำก็ดีนะ

16. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    *

อันนี้เห็นด้วยเต็มๆเลยครับ

17. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ของดี ที่หลาย ๆ คนมองข้าม อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้