จะเสนอให้ คุณ ZCREWZ ป็นนายกคนต่อไป

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย นปกก, 25 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    เดี๋ยวไปเอา ซอฟเฟล ก่อนดีกว่าท่าจะยาวววว

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ว่ากันด้วย เหตุ และ ผล น่ะครับ

3. ZCrewz

ZCrewz Member Member

79
    17
    8
    อยากจะอธิบายเหมือนกันนะครับ เอาตรงไหนดี

- "เห็นมากับตาว่ายืนมือกุมไข่ขอตังค์อาจารย์....ไปเป็นค่าสมัครสมัยก่อนน่ะ"
    ตอบ. ไม่เคยขอตังครับ คุยกันต่อหน้าอาจารย์ก็ได้ เคยพิมพ์ไปแล้วนะว่าไม่รู้อะไรสักเรื่องอย่าพิมพ์ออกมาเลยดีกว่า

- "ช่วงล่างก็ถ้าไม่มีป๋า...ก็คงจะทำเป็นหรอก"
    ตอบ. หมายถึงป๋าแดงหรือปล่าวครับ นั่นก็อีกเรื่องเค้าไม่ได้มามีส่วนเกี่ยวข้องอะไรเลยสักนิด ไปถามแกได้ว่าเคยสอนปรับหรือเคยถามอะไรไหม ทำได้ปรับได้อยู่แล้วจะไปอาศัยเค้าทำไม บ้าหรือปล่าว - -"

- "toe out มากไป,น.นหลัง free load สปริงหลัง ขวาลงก็หายแล้ว"
    ตอบ. โครตเก่งเลยแค่มองก็รู้ว่าtoe out มากไป และ vector 4linkของรถมันควรจะปรับยังไง ตาทิพย์หรือปล่าวเนี่ยะ รู้ได้ไง น้ำหนักทั้งสี่ล้อมันข้างละเท่าไร CG hight เท่าไร ไม่ใช่มองแล้วบอกให้ทำโน่นทำนี่ ระวังเค้าตายขึ้นมา แล้วไอคนบอกให้"free load สปริงหลัง ขวาลงก็หายแล้ว"จะซวย

- "ที่บอกทำมาหลายคันวิ่งได้ทุกคัน วิ่งอย่างประเภทนี้น่ะ ให้ช่างทำประตูเหล็กดัดก็ทำได้ เพราะงานของบิดาผู้รู้ออกมาแต่ล่ะคัน เดินเฉียดเข้าไปใกล้บาดทะยักกินตายเลย วิ่งได้อย่างนี้ไม่เอาด้วยหรอก อายเค้าประเภทดังแต่ท่อล้อไม่หมุนเนี่ย"
    ตอบ. เอาช่างทำประตูเหล็กดัดมาออกแบบแล้วสร้างมาแข่งหน่อยสิครับ วงการจะได้มีสีสรร ว่าแต่ผมอยู่กับรถแข่งที่ว่าที่บ้านทุกวันไม่ยักกะบาดทะยักกินตายเลย วิ่งได้แบบที่ผมสร้างคุณไม่เอาด้วยผมก็ไม่เอาคุณอยู่แล้ว ไม่ต้องกังวลหรอกครับผมไม่อายที่จะทำแต่ผมอายที่เก่งแต่ปากเที่ยวด่าคนอื่นแล้วไม่ทำอะไรเลยสักอย่าง เหมือนคุณหรือปล่าว?

- "วิ่ง8.99หนเดียวเท่านั้น"
    ตอบ 8.807 ออกตัวไม่เต็มและฟรีทิ้ง ยางก็ไม่ใช่ของมัน และ ลายละเอียดสนามน่าจะรู้นะ เจ้าหน้าที่สนามบอกล้างแทร็กแต่เช้า พื้นแทร็กชื้นๆแบบนั้น แล้วก็วิ่งมันทั้งๆที่เป็นแบบนั้น ยังไม่บ่นโวยวายอะไรเลย ทั้งๆที่รถมันวิ่งได้ดีกว่านั้น คิดหน่อยก่อนจะพิมพ์โตแล้วนะครับ

- "ลูกแหง่ที่วันๆเอาแต่เล่นเกมส์คอม แล้วก็แบมือ ขอเงินพ่อกินขนมไปวันๆ"
    ตอบ. ถ้าวันๆเล่นแต่เกมส์คอมพิวเตอร์ ผมก็คงไม่มีจะDARGอะครับ ไม่รู้จักผมดีพอแล้วอยากจะพิมพ์ด่า หึหึ

- "แหมเก่งเหลือเกิน รู้ไปซะทุกอย่าง ด่าเขาไปทั่ว กระทบกระเทียบเขาไปทั่ว อวดอ้างสรรพคุณตัวเองเป็นผู้รู้"
    ตอบ. ผมรู้เพราะศึกษาให้รู้และรู้เท่าที่รู้ กระทบอะไรตรงไหนยกข้อความนั้นมาแล้วผมจะอธิบาย แล้วอวดอ้างว่าผมเป็นผู้รู้ ผมรู้เท่าที่เรียน ขอบคุณครับ :p

- "ที่อู่งานไม่ค่อยยุ่งเพราะ ตั้งแต่เกิดมาทั้งชีวิต มีลูกค้าอยู่คนเดียวเท่านั้นจริงๆ"
    ตอบ. คงจะรู้แค่นั้น... ว่าคุณชายให้ทำโน่นทำนี่แค่คนเดียว.. 555

- "แล้วที่ชอบไปด่าคนที่เคยมีบุญคุณคุ้มกะลาหัวน่ะ เลิกซ่ะเถอะ"
    ตอบ. ผมด่าตรงไหนว่าอะไรพิมพ์มาเลยครับ มีหลายคนรอชมอยู่

- "ที่ด่าคนอื่นเค้าโครมๆไม่รู้สึกบ้างหรือ โดนเปิดเผยความจริงเข้าหน่อย ทำเป็นรับไม่ได้"
    ตอบ. ด่าใครที่ไหนหว่า ยังไม่ได้รับอะไรเลยคิดไปเองหรือปล่าวครับจะให้รับไม่ได้ตรงไหนหว่า 555 ถ้ามันจริงอย่างที่คุณอยากเปิดเผยผมคงไม่ตุ๊ดที่จะตอบว่า"จริงอย่างที่คุณพิมพ์ครับ"หรอก

(ถามจริงเหอะตุ๊ดโรคจิตหรือปล่าวครับ เห็นชอบมีเรื่องไปทั่ว แต่ไม่กล้าแสดงตัว คงจะไม่ใช่ลูกผู้ชาย ขนาดท้าให้มาคุยที่อู่ต่อหน้าคนที่กล่าวถึงยังไม่ยักกะตอบ)

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

4. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

เห็นด้วยครับ...อิอิ....จะได้มีสนามเหมือนมาเลเซีย..:D

5. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
  6. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ชัดเจนดีแฮะ

7. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    ตามนี้......................... จริงๆนะ

8. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ตอนแรกปิดไปแล้วนี่กว่า หุหุ

ติดตามอย่างใกล้ชิด

9. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0

ตามโน๊น.........

10. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    ผม ผ่านมาครับ ^_^

11. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ใครผิด-ถูกไม่รู้
    รู้แต่ว่าไม่ Login มันไม่ "ใจ"

และขอสนับสนุนนายกเล่นรถซิ่ง . .

12. ขอเข้ามาดูอีกคนนะ

13. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    รอชมต่อ -*-

14. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    มีอะไรกันหรอ พอดีเพิ่งเข้ามาอ่าน ยัง งง อยู่

15. HUTshop

HUTshop New Member Moderator VIP

513
    12
    0
    กำลังเพลิน....

16. ta (^_^)

ta (^_^) New Member Member

52
    2
    0
    ท่าจะยาวแฮะ

17. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เอ้า ว่ากันไป
    ที่ลับกับที่แจ้ง ตัดสินกันเองครับ

18. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    สนับสนุน นายกที่มาจากวงการรถซิ่งครับ
    อิๆๆ

19. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    งั้นสมัยหน้าเราส่งคนในวงการลงสมัครกันดีกว่า:D:D:D

20. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    บึ๊ยยยย

21. ZCrewz

79
    17
    8
    ถ้าเลือดให้เป็นได้คุณ ดิ้ล Daytona จะเลือกใครครับ

ผมเองยังไม่รู้เลยจะเลือกใคร นึกไม่ออกมึนตีบ
    :)

22. gowest

gowest New Member Member

89
    2
    0
    สนธยา คุนปลื่มไง

23. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0

ตามนี้ทุกประการครับ :D

24. + SENG +

7,664
    141
    0
    ได้คับ แต่ต้องซื้อสัตย์
    ทำเพื่อประเทศชาตินะ
    :D

25. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ขอแสดงความยินดีกับคุณ ZCrewz ที่ได้รับตำแหน่ง นายก คนใหม่ .... อิอิ

26. ZCrewz

79
    17
    8
    ขอบคุณคร๊าบบบบบ... เอ๊ยไม่ใช่ ไม่เอาหรอกครับ ขอเป็นคนธรรมดาๆเรียนรู้วิชาความรู้ต่อไปดีกว่าครับ หุหุ

27. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ติดตามอย่างใจจดใจจ่อครับ
    แต่นายกเล่นรถเนี่ยซิ่ง น่าสนใจ อิอิ

28. + SENG +

7,664
    141
    0
    ขอให้นายก ZCrewz
    บริหารประเทศด้วยหลักธรรมมาภิบาล นะคับ
    ยินดีด้วย นะคับ สมัยหน้าผมจะกาให้ใหม่ . .
    :D

29. ZCrewz

79
    17
    8
    กำครับ อิอิกำ :eek:

30. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    มาทีหลังไม่รู้เรื่องไรเล้ย แต่ยินดีด้วยนะครับ ที่ได้เป็น นายก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้