เพิ่งรู้ว่าคนภายนอก เค้ามองคนที่แข่งรถ กันแบบนี้. . .

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย indytrade, 24 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ถ้าพูดถึงความจำเป็นในชีวิต แน่นอนคับการแข่งรถไม่ใช่สิ่งจำเป็นในชีวิตอันนี้เห็นด้วยคับแต่ก้อไม่เห็นด้วยทั้งหมดคับ
    ถ้าพูดถึงความจำเป็นในชีวิตผมว่าแค่ปัจจัย4ก้อพอคับ แต่เหนือสิ่งอื่นใด ผมมองว่าสิ่งหนึ่งที่จำเป็นในชีวิตและทำให้คน
    "เป็นคน"มากยิ่งขึ้น คือจิตใจที่ดีงามคับ แน่นอนคับการแข่งรถไม่ใช่สิ่งจำเป็นในชีวิตคับ แต่มันสามารถทำให้จิตใจของ
    คนกลุ่มนึงมีความสุข และเมื่อมีความสุขแล้วมันก้อจะทำให้มีจิตใจที่ดีงามคับ เพราะมันเป็นความสุขในการใช้ชีวิตคับ
    ในเมื่อชีวิตมีความสุขแล้วก้อจะทำให้มีจิตใจที่ดีงามได้คับ การที่จะมีความสุขในชีวิตได้ก้อมาจากหลายหนทางคับ แล้วแต่
    ตัวบุคคลนั้นๆไป ขอแต่เพียงทำให้มันเป็นไปตามกฎหมายของบ้านเมือง ไม่ไปรบกวนความสุขของบุคคลกลุ่มอื่นๆก้อน่า
    จะเพียงพอที่จะทำให้คนที่ชื่นชอบกีฬาแข่งรถอยู่ในสังคมได้อย่างมีความสุขคับ แต่ผมก้อไม่ได้ไปใช้ชีวิตอยู่ตรงสนามแข่ง
    ฉะนั้นก้อคงต้องฟังเสียงของผู้คนแถวนั้นด้วยคับว่ามีความเดือดร้อนเพียงใด ทางสนามมีอะไรชดเชยกับความเดือดร้อนนั้น
    หรือไม่ อันนี้ก้อคงต้องฟังด้วยเช่นกันคับ แต่ปัญหามันก้อมีทางออกเสมอคับ ถ้าเสียงดังในเวลาของการพักผ่อน แน่นอนคับ
    คงมีคนที่ไม่ยอมรับอยู่พอสมควร แต่ถ้าเราเริ่มแข่งขันในช่วงเช้าแล้วเลิกหรือจบการแข่งขันในแต่ละครั้งไม่เกินเวลาอันสมควร
    ก้อน่าจะทำให้คนอื่นที่อยู่นอกวงการเข้าใจได้ไม่ยากคับ เป็นต้นคับ
    การแข่งขันรถไม่ใช่ว่าจะมีแต่เรื่องเสียเงินหรือสิ้นเปลืองเพียงอย่างเดียว แต่มันก้อสามารถสร้างอาชีพและธุรกิจให้กับคนหลาย
    กลุ่มเช่นกันคับเช่นผู้นำเข้าอะไหล่มือสองหรือเซียงกง ผู้นำเข้าอะไหล่ หรือของแต่งจากต่างประเทศเป็นต้นคับ ซึ่งอาชีพเหล่านี้
    เป็นอาชีพที่สุจริตและถูกกฎหมายคับ แล้วยังรวมถึงอาชีพที่เกิดขึ้นใหม่ของชาวบ้านรอบข้าง เช่นขายของ รับฝากรถเป็นต้นคับ
    ยังไม่รวมอาชีพอื่นๆที่เกิดขึ้นในสนามแข่ง เช่นการขายอะไหล่ที่เหลือใช้ สติ๊กเกอร์เป็นต้นคับ
    ทุกอย่างมีข้อดีข้อเสียคับ แต่เราสามารถเลือกสิ่งที่ดีนำมาใช้ในชีวิตได้คับ ผมก้อไม่เห็นด้วยทุกอย่างคับ แต่เราน่าจะคิดแบบไม่แตกแยก
    คิดต่างแบบที่สามารถนำสิ่งไม่ดีมาพัฒนาให้เป็นสิ่งดีได้คับ อยู่ที่มุมมองคับ

2. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    เมิงไม่เป็นกรู เมิงไม่รู้หรอกสาด

3. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ผมไม่เเคร์ มันคือสิ่งที่ผมรัก!!!

4. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    ม่ะแคร์สังคม ไม่ชอบเป็นข่าว ไม่อยากออกสื่อ

เอิ๊กส์ๆๆ เก่วม๊ะ ?? >"< !

T.Race ถูกใจสิ่งนี้
  5. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิ อัพ ไว้ ก่อนคับ เดี๋ยว กลับมา อ่าน

แต่ ชอบ อันนี้คับ คิด เหมือนแม่ ผม เลย

ชอบทำเอาหน้ากัน
    แข่งถนนก็จับ
    แข่งสนามก็ผิด
    จะให้ไปแข่งที่ไหนวะ
    ไมไม่ทำสนามของคนในเครื่องแบบมาเลยอ่ะ ดูดิจะผิดตรงไหนอีก อะไรที่พวกคุณในเครื่องแบบไม่ได้เงินอ่ะ ผิดทุกอย่าง
    พอผิดปุ๊บ ได้100นึง ก็กลายเป็นถูก

แทนที่คุณจะสนับสนุนให้วิ่งในสนามกันเยอะๆๆ
    กลางคืน คุณจะได้ไม่ต้องออกจากบ้านมาขับวีโก้ไล่จับรถซิ่ง

ถ้าคุณมีลูก ระหว่างยาเสพติด กะ รถแข่ง คุณจะให้เค้าทำอะไร

6. l3oZo

769
    52
    0
    ไอพวกนี้.....มันว่าแล้วม่ะพ้นลูกมันเองหรอก....

7. คนขับรถแต่งมีน้ำใจทุกคันเลยครับ

เวลาเปิดไฟขอทางก็ให้ตลอดเลย

ไม่เคยกั๊กหรือกระทืบคันเร่งใส่เหมือนพวกขับรถเดิมๆทำงานออฟฟิศ(บางคน)

ผมว่าคนขับรถแต่ง รถซิ่ง มีน้ำใจนะ

8. NIPPON SHOP

NIPPON SHOP New Member Member

932
    5
    0
    คนเราความคิดไม่เหมือนกันครับ

9. l3oZo

769
    52
    0
    ปัญหาโลกแตก..............

10. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113

ลายเซ็นต์พี่ชายผมเองครับ เมื่อก่อนแกใช้ลายเซ็นต์นี้
    ตอนนี้เปลี่ยนไปแล้ว

หลากหลายความคิดครับ ทุกวันนี้ คนเรายึดเอาความคิดของตัวเองเป็นใหญ่
    เอาคนที่คิดเหมือนกันมาเป็นพวก เพื่อต่อรองต่างๆนาๆ พอเถอะครับ
    เปิดใจให้กว้าง ยอมรับสิ่งที่มันนอกเหนือจากที่เคยรู้มาบ้าง
    แล้วจะรู้ว่า โลกนี้ มีเรื่องที่เรายังโง่อีกเยอะ

ที่สำคัญ ไม่รู้จริง อย่าด่าเลยครับ เด๋วเสียหมา

11. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ต่างคนต่างความคิดกันครับ

12. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    อิอิ อ่านขำขำ อย่าไปคิดไรมาก
    ในเน็ตก็ แรงแบบนี้ เพราะมันไม่เห็นหน้ากัน

13. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ต่างคนต่างความคิดที่จะชอบ......คนมันเอาแต่ทับทมไม่คิดถึงเหตุผลที่จริง

14. T.Race

T.Race New Member Member

259
    28
    0
    คนเรามีปากก็พูดไป สังคมโลกอินเตอร์เน็ตมีแต่เรื่อง กะเด็กเกรียนนนนน

15. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    เขาไม่ลองมาเป็นไม่รู้หรอก....ก้อคนมันชอบไม่เหมือนกันนี่นะ

16. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    อย่าไปซีเรียสครับ ใครคิดยังไงก็ปล่อยเค้าไป
    ทุกคนมีสิทธิ์วิจารณ์ เพราะ บางคนไม่ได้มาสัมผัสตรงนี้ ก็ปล่อยเค้าไป
    การแต่งรถ+แข่งรถ ผมถือว่ามันคืองานศิลป์นะครับ

รถก็เหมือนเมียเรา อิอิ

17. Poppi_EK

Poppi_EK New Member Member

84
    9
    0
    เค้ายืนในที่ของเค้า เราอยู่ในที่ของเรา ความคิดคนมันมี 2 ด้านเสมอ ครับ

18. อัพไป อัพไป

ด่าๆได้ด่าๆไปมีปัญญาด่าด่าเข้าไป

สาธุ....เข้าตัวพวกแม่ม

โดนจัยจริงๆครับ

19. SLITHER_4G

SLITHER_4G New Member Member

433
    2
    0
    ทำใจให้ชินซะ ภาพมันเป็นแบบนี้มาเป็นสิบปีแล้ว

คงเหมือนที่หลายๆคนมองตำรวจ

ทุกวงการมีทั้งคนดีคนไม่ดีแหละคับ

แต่ภาพดีๆไม่ค่อยมีคนพูดถึงหรอก

l3oZo ถูกใจสิ่งนี้
  20. l3oZo

769
    52
    0
  21. ton jzt 141

ton jzt 141 Member Member

238
    6
    18
    อ่านตั้งนาน-------ผมก้อยางไม่เข้าใจอยู่ดี--------พ่อมีเมียน้อยเพราะแข่งรถ------มานเกี่ยวไรกานอ่ะ------
    สงกะสัย คนขับรถแต่ง มีแรงดึงดูดดดดล้นเหลือ------- ขำๆ นะครับ ส่วนไอ้คนที่แมร่งโทษไปเรื่อยเปื่อยเนี่ย ผมว่าตอนเด็กๆไม่ค่อยมีคนสนใจ โตมาเลยใส่แว่นหนาเตอะ ขับรถก็ให้ เต่า วิ่งกัดยาง นำใจก็ไม่ค่อยจะมี นิสัยก็แย่ เฮ้อ,,,,,,,,,,,, สงสัยเป็นเพราะ แก๊สโซฮอล

l3oZo ถูกใจสิ่งนี้
  22. l3oZo

769
    52
    0
    เพราะสังคม..ประเมินค่า..ที่จนรวย
    คนจึงสร้าง..เปลือกสวย..ไว้สวมใส่
    หากสังคม..วัดค่า..ที่ภายใน
    คนจะสร้าง..แต่จิตใจ..ที่ใฝ่ดี

เก่วม๊ะ....อิอิ

23. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    คนละความคิดก็จิง แต่อ่านแล้วมันขึ้น....

24. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    ต้องลอง เดี๋ยวรู้จักเอง!!! อิอิ

25. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ต่างคนต่างความคิดคับ

น่าจะถามกลับไปว่า แล้วงานอดิเรกของคุณที่มาว่าเค้า ปาวๆๆ เนี่ย คืออะไรคับ

26. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    บางทีคนที่ ไม่ได้ขับรถ แต่งๆ ยังขับรถแย่กว่า พวกขับรถแต่งอีก อาจจะหลายสาเหตุนะ .. เช่น ทักษะ .... สักแต่ว่า ขับ เหยียบ เร่ง แซง เบรค บางที ก็ไม่ได้สนใจ เพื่อน บนท้องถนน รอบ ๆ ข้าง เบรคกระทันหันบ้าง บางที การขับรถ ของ พวกนี้ ไม่รู้หรอก ว่าตัวเค้าเอง ขับไปเร็วเท่าไร ยิ่งรถ ใหม่ ๆ นะ 160 สบาย ๆ และ ถ้าลืมดูไมล์ ก็ นะยาวไป ผมก็ ขับ รถ ก็แต่งนิดหน่อย แต่ ไม่เคยขับผ่าไฟแดง (ถ้าไม่โล่งจริง ๆ ดึกจริง ๆ รีบจริง ๆ 55 ) ถึงแม้ว่า จะ ถนนต่างจังหวัด ตี 3 ตี 4 ถ้าถนนเรียบ ๆ ก็วิ่งซ้ายตลอด เร็วมีบ้าง ตอนนี้เลิก มุดแล้วกัว อิอิ
    บางที คนเรา มองตัวเองไม่เห็น ต้องให้คนอื่นช่วยมอง แต่ถ้า มองไม่เห็น คิดไม่เป็น อีก ก็ คงอาจจะออกมาในรูปแบบการโพส ด่ากัน ใน เน็ตนี่แหละ ถามว่า โพลด่าโพส ว่ากัน ได้ไม๊ ได้แน่นอน ไม่มีใครห้าม แต่ อย่าลืมว่า มันไม่ใช่ทั้งหมดทุกคน ที่เป็นอย่างนั้น ...............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้