เพิ่งรู้ว่าคนภายนอก เค้ามองคนที่แข่งรถ กันแบบนี้. . .

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย indytrade, 24 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    แต่ละคนก็มีความชอบไม่เหมือนกันคับ ต่างคนต่างจิตใจ ทำใจ

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ต่างคนต่างความคิด อย่าไปสนใจเลยครับ แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน ( ช่างแม่งเถอะ )

3. !!~L@dy_Dang?R~!!

!!~L@dy_Dang?R~!! Member Member

67
    0
    6
    ต่างคนต่างความคิด อย่าเก็บมาใส่ใจเลยค่ะ

คนเรามีความชอบไม่เหมือนกัน

ไม่แน่พวกที่มองในแง่ลบ

อาจจะนั่งเล่นตุ๊กตากระดาษ หรือไม่กะเป่าหนังยางอยู่กะได้ค่ะ ^^

4. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ความคิดของคนเราไม่เหมือนกันคับ คงไปบังคับใครให้คิดเหมือนเราก้อคงไม่ได้คับ
    เช่นกันคับท่านเจ้าของข้อความที่โพสต์ไว้ก้อคงไม่สามารถทำให้เราคิดเหมือนเค้าได้หรอกคับ
    แต่ส่วนตัวแล้วข้อความนั้นผมมองว่าเป็นการคิดที่"ต่างแบบแตกแยก"คับ คนอื่นที่คิดไม่เหมือนชั้น
    คือไม่ใช่พวกชั้น ชั้นไม่เอา แต่ถ้าเป็นความคิดต่างที่"ไม่แตกแยก"น่าจะใช้ข้อความที่ก่อให้เกิดการ
    เปลี่ยนแปลงที่ดีกว่านี้มากกว่าคับ เช่นการป้องกันต่างๆของทางสนามหรืออะไรก้อว่าไปคับ คิดต่างแบบแตกแยก
    อย่างในข้อความนั้นมันสุดโต่งเกินไปคับ ตอนนี้ประเทศไทยมีคนแบบนี้เยอะขึ้นเรื่อยๆคับ ประเทศไทยเรา
    เลยไม่สงบแบบก่อนๆคับ เมื่อสัก20ปีก่อนผมปั่นจักรยานไปจอดไว้หน้าปากซอยไม่ต้องล็อคยังไม่หายเลยคับ
    เพราะถ้าไม่ใช่ของของเค้าเค้าก้อไม่เอาคับถึงจะไม่รู้ว่าเป็นของใครก้อตาม แต่เดี๋ยวนี้แค่รองเท้าแตะ ถอดไว้
    ขึ้นไปฟังพระสวด ขากลับเคยกลับเท้าเปล่าก้อบ่อยคับ สมัยนี้คนมันมีความ"เป็นคน"กันน้อยลงคับ ยิ่งเป็นเรื่อง
    ที่ไม่ดี เรื่องเสียหาย ต้องกระทืบมันให้จมลงไปลึกๆซ้ำมันกันเข้าไปคับ นี่แหละประเทศไทยเราเลยเป็นอย่าง
    ในแบบปัจจุบันนี่แหละคับ ผมว่าน่าจะเอาคนอย่างเค้านั่นแหละไปรบชายแดนแทน ไม่สิคนที่ไปรบชายแดนมี
    คุณค่าต่อประเทศมากมาย ฉะนั้นผมว่าน่าจะเอาไปทิ้งที่ไหนก้อได้ให้มันเน่าไปเองตามกาลเวลาดีกว่า จุนลินทรีย์
    ยังมีค่ากว่าเยอะคับ

5. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    คนไทย ไม่เคยมองใครว่าถูกหรอกคับ นอกจากตัวเอง

6. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    มีปากก็พูดไป น้ำลายไม่ต้องซื้อ !...

7. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    __ก็ตูชอบแบบเนี๊อะ ให้ทำไงได้ล่ะ เหออออ...:D ใจเขาไม่เหมือนใจเรา เนอะ..:cool:

8. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    กำเลย...เข้ามาพิมด่าซะงั้น

9. คนโพสตามแวปผมไม่ค่อยรู้สึกอะไรนะครับไม่ว่าใครมันก็พูดได้
    แต่สื่อ ทีวี หนังสือพิมพ์ นี่สิทำไมไม่รู้จักคิด และหาข้อมูลก่อนพูด
    แข่งบนถนนก็ว่าก็ด่า ไม่ว่าไรเพราะทำคนอื่นเดือดร้อนจิง ๆ
    แต่นี่แข่งในสนามถูกต้อง ซื่อสนามก็ไม่ใช่สนามเถื่อน มีการจดทะเบียน
    เรียบร้อยมีวัดถุประสงค์ บอกไว้ชัดเจน คนดูที่เข้าไปดูเขาก็ยอมรับที่จะ
    เข้าไปดูรู้ว่าอะไรคืออะไร การแข่งรถในสนามที่กันทั่วโลกและก็มี
    อุบัติเหตุ ทุกที่ ไม่ว่าสนามไหน ออกข่าวไปได้
    - คนขับหนีช่วงชุลมุนงี้ สภาพนั้นคิดได้อีกเนาะว่าเขาจะหนี
    - ซิ่งดับอนาถงี้ อ่านผ่าน ๆนึกว่าแข่บนถนน

และอีกมากมาย ทำไมต้องทำอย่างนั้นไม่เข้าใจ

10. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0
    ปล่อยให้พวกเค้าเล่นหมากเก็บอยู่กับบ้านไปเถอะคัฟ อย่าไปสนใจเลย

11. ping_g6

ping_g6 New Member Member

3
    0
    0
    กมีตังคับ ไม่ได้ขอไคซะหน่อย ขับรถทัมมะดาก้อทำคนตายได้เหมือนกันละ

12. Haruna

Haruna New Member Member

129
    3
    0
    อย่าว่าแต่คนไทยเลยครับที่มีคนชอบออกความเห็นเช่นนี้
    ขนาดคลิป "รถถังก้านกล้วย" (ที่ตอนแรกกะว่าโพสท์ไว้ในบอร์ดวอลโวคลับไทยแลนด์เฉยๆ) ที่ผมเคยตัดต่อแล้วโพสท์ไว้ในยูทูบไว้เมื่อคราโน้น ก็มีฝรั่งมาพิมพ์ว่า "What a waste of fuel" (เปลืองน้ำมันเปล่าๆ) ก็เฉยๆชาๆแล้วครับ เขาจะพิมพ์ไปก็ปล่อยวางแล้วครับผม....

13. สักวันเค้าจะรู้ครับ ว่าสิ่งที่เค้าไม่เคยได้สัมผัส มันมีค่าแค่ไหน

มีปากก็พูดไปปล่อยเค้าครับ เค้าคงไม่มีโอกาศเค้ามารับรู้ความรู้สึกและสังคมแบบนี้เหมือนเรา

14. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    ต่างความคิดเห็นครับ ไม่คิดอะไรมากอยู่แล้ว

นักเลง Keyboard เยอะครับ ทุกเวปทุกยุค

ทำใจ -*-

15. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    มุมมองของคน มันก้อแบบนี้แหละครับ หรือไม่ก้อ สนุกปาก อยากด่า ไม่ได้มีอะไร นักเลงคีย์บอร์ด น่ะครับ พวกนี้ ลองเจอหน้าจังๆก้อ ไม่มีอะไรครับ ไม่มีอะไรซะหน่อย เยอะแยะครับ คนประเภทนี้ หรือไม่ เค้าก้อไม่ชอบการกระทำแบบนี้ แต่ กิจกรรมบางอย่างที่เค้าทำ อาจจะไร้สาระกว่านี้ด้วยซ้ำไป คนบางคนที่ด่า ที่ว่า เค้าก้อมีเหตุผลที่ดี แต่คนประเภทแบบนี้ เค้าก้อไม่ได้ทำประโยชน์อะไรให้ใคร เหมือนกันแหละครับ หรือบางสิ่งที่เค้าทำ อาจจะแย่กว่านี้ด้วยซ้ำ คนดีๆที่เค้ามองและวิเคราะห์เป็น เค้าคงจะมองว่าเป็นกีฬาชนิดหนึ่ง แต่คนที่อคติ มองยังไงก้อไร้สาระอยู่วันยันค่ำ อย่าไปใส่ใจเลยครับ โลกนี้ มีอะไรเยอะแยะ ที่คนเราเลือกจะชอบ เลือกจะทำ เราชอบ เราถึงเลือกอยู่ กับสิ่งเหล่านี้ แต่คนอื่นเค้าไม่ชอบ เค้าก้อมองว่ามันไม่ดีไปซะหมด เป็นเรื่องธรรมดา ครับ ทำใจยอมรับดีกว่า อย่าให้ลมปาก ของพวกนักเลงคีย์บอร์ดพวกนี้ ทำลายความรู้สึกของเราดีกว่า ช่าง แม่ง เถอะ ครับ

16. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    อย่าไปสนใจเลยคับ

พวกนักเลงคีย์บอร์ด เก่งแต่พิมด่าคนไปวันๆๆ ไม่รู้ว่าตัวจิงมีรถขับหรือยัง

เราแข่งถูกกฎหมายอย่าไปแคร์พวกนี้เปลืองสมองเปล่าๆ

ไม่ได้ขอตังค์พวกมันมาแข่งสักหน่อย

17. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ไม่รู้จะพูดยังไงกับไอ้พวกประเภทนี้...

ส่วนมาก...!! พวกที่เป็นอย่างงี้..มักจะเป็นคนจำพวก ขาดสังคม....ไม่มีรถใช้ไม่มีรถซิ่ง.....

ไม่มีความรู้ทางด้านรถ..ซ่อมรถไม่เป็น...มันเลยไม่ชอบรถแข่ง...มันชอบแต่หนังสือโป๊....

ลองคุยเรื่องรถกับพวกนี้ มันไม่ค่อยชอบหรอก..แต่ถ้าคุยเรื่องหนังโป๊กับพวกมันดูซิ..ยาวววววววว

18. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    มันก็แค่พวกหมาเห่าใบตองแห้ง

19. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    ทุกสิ่งทุกอย่างล้วนมีสาระในตัวมันเอง
    เทคโนโยยีดีๆ ที่พวกเรา พวกมัน และทุกๆคนใช้
    หลายๆอย่าง ก็มาจากสนามแข่ง

ช่างเค้าเถอะครับ อ่านไป เซงเปล่าๆ

20. to spout

to spout New Member Member

81
    0
    0
    เค้าเรียกว่า นักเลงคีย์บอร์ท ครับ อย่าไปสนใจครับ รถเรา ตังค์เรา น้ำมันเราก็เติมเอง ช่างมันครับ มีมือพิมพ์ให้เค้าพิมไปครับ

21. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    จริงๆ แล้ว ผม ไม่ ค่อย ใส่ ใจ กะ ความ เห็น จาก เว็บ พวกนี้ เท่า ใหร่ ครับ เราพ กว่า 80% ของ user ค่อน ข้างเกรียน ครับ นักเลง key board พิม พิม พิม ไม่ได้ กลั่นกรองอ่ะไรออกมา เท่า ใหร่ หรอกครับ

ไอ พวกนี้ มี ความ สุข แค่ได้ เข้า มา ตอบ กระ ทู้ เป็น คน แรก -*- มันจะโพสว่า

เย้ ดีใจจังเข้ามาคนแรก

หรือ ไม่ ก็

โอ้วววว มาไม่ทัน

ส่วนความเห็น อื่นๆ ของ คนที่รับฟังจาก สื่อ คนที่ไม่เข้าใจ อันนี้ นา นา จิตตัง ครับ

22. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
  23. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    ปล่อยวาง

24. mine0007

mine0007 New Member Member

392
    17
    0
    คนเราคิดต่างมุมมองกันครับ แต่ยังไง เราๆๆชอบรถก็ทำต่อไปเถอะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ อุบัติเหตุไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้นครับ

25. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    อ่านแล้วฮานะ.............ไม่เครียดหรอกครับ 100 พ่อ 1000 แม่ ต่างคน ต่างความคิด

คนที่เขาไม่เข้าใจ ใจแคบ ไม่เปิดรับ คงมีทัศนคติแบบนี้แหละครับ

อย่าโกรธเขาเลยครับ เขาแค่ " ไม่เข้าใจ "

26. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    อย่าไปสนใจกับคำพูดพวกนี้เลยครับ เค้าไม่ชอบเหมือนเราสักหน่อย

27. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    อยากรู้จังว่ามันเล่นกีฬาอะไร

28. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0

เห็นด้วยครับ . .:D:D:D ตอบได้โดนใจดี อิอิ..

เย้ คนแรก..

29. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    ของงี๊มันอยู่ที่ใจ ไม่มีตังก้อชอบรถได้นี่นา

มันเป็นความชอบส่วนบุคคล ไอ้พวกที่ด่ามาน่ะ ก้อต้องมีชอบอะรัยเป็นพิเศษมั่งแหละน่า

ไม่รู้จักคิดมั่งเลยถ้าเค้าไปว่าสิ่งที่ตัวเองชอบมั่ง เวนกำ .....

30. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    คนเรามองต่างมุม ตัวอย่าง

กลุ่มเด็กแว้น ---> โหว รถแม่งโคตรแรงเลย เท่ว่ะ
    กลุ่มคนรวยที่ไม่เล่นรถ ---> พวกนี้บ้า รถดี ๆ ทำให้เสียรถ หนวกหู ท่อดังซะ น่าจะให้ตำรวจจับให้เข็ด
    กลุ่มคนรวยเล่นรถ ----> พวกนี้เครื่องทำอะไรบ้างนะ แรงดีจัง เอ๊ะ ทำอู่ไหนนะ อยากเอาไปทำบ้างจัง
    กลุ่มคนแข่งรถ ----> อืม ทำยังไงให้วิ่งเลขตัวเดียวนะ
    กลุ่มชาวบ้าน ----> ชนกันยังไงวะ ตายตั้งสิบบาดเจ็บอีกเพียบ แถมคนขับเก่งจังหนีรอดได้ด้วย
    พวกเรา----> ????????????????????

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้