รูป Cef หมอเส็ง มิดที่คลอง 5 และสภาพโดยรอบ ณ ที่เกิดเหตุ ...

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Emporio, 23 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zrsw

zrsw New Member Member

28
    1
    3
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ...............

2. enwatchara

enwatchara New Member Member

397
    6
    0
    เสียใจด้วยครับ
    เลือดนองน่ากลัวคงไม่กล้าซิ่งไปอีกนาน

3. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ

4. RB2XDET

RB2XDET New Member Member

3
    0
    1
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้จากไปด้วยครับ ไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้นครับ รวมทั้งตัวคนขับด้วยเข้าไม่อยากให้เกิดแน่นอนครับ ต้องฝากทางสนามดูแลความปลอดภัยให้มากกว่านี้ครับ! เพราะตรงปลายหรือ3ใน4ของแทรกไปแล้วไม่น่ามีคนดูตรงนั้นครับ ความเร็วขนาดนั้นอันตรายมาก

5. kacker boy

kacker boy New Member VIP

19
    1
    0
    เสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ขอให้วิญญาณผู้เสียชีวิตทุกท่านไปสู่สุขคติ
    ผมอยู่ในเหตุการณ์ ดูอยู่บนอัฒจรรย์เมื่อคืนนี้ และเชื่อว่าคนขับคงบาดเจ็บ
    พอสมควรเหมือนกัน ที่พูดเพราะอยากฝากถึงสื่อมวลชนทุกช่อง ทุกฉบับบ
    ด้วยนะครับ ที่นำเสนอข่าว ว่า คนขับหลบหนีไปได้เนี่ย ใช้วิจารณญาณในการ
    นำเสนอบ้างหรือเปล่า หรือคิดแค่ว่า ข่าวมันต้องร้ายให้สุดๆไปเลย คนจะได้อยากรู้
    อยากติดตาม มีความรับผิดชอบกันบ้างสิครับ อย่าเอาแต่ใช้ความเป็นสื่อ คิดจะพูด
    จะเขียนอะไร ไม่ต้องคิดถึงหัวใจ ความรู้สึก ของญาตผู้บาดเจ็บ และเสียชีวิตเลยหรือไง
    ถ้าเรื่องมันแย่ลง เพราะข่าวที่คุณนำเสนอ พวกคุณจะรับผิดชอบอย่างไร เพราะผมไม่เคยเห็น
    สื่อรับผิดชอบกับการกระทำของตัวเอง อ้างแต่ว่าเป็นสื่อ ลองคิดดูนะครับ ตอนพวกคุณเรียน
    นิเทศศาสตร์ กันมา อาจารย์พวกคุณสอนแน่ๆ เรื่อง จรรยาบรรณ จำไว้นะครับ ว่า เค้า
    สะกดแบบนี้ ลองทำให้สังคมเห็นบ้างสิว่า พวกคุณยังมีสิ่งเหล่านี้อยู่

6. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ขอแสดงความเสียใจอย่างมากๆครับ

ทำให้วงการมอเตอร์สปอต์พัฒนืมากขึ้นก่านี้

7. aizaa_

aizaa_ New Member Member

44
    1
    0
    เสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยน่ะคับ
    ขอให้ผู้เสียชีวิตทุกท่านไปสู่สุขติด้วยคับ

8. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับทุกๆคนด้วยครับ
    ผมเป็นคนหนึ่งซึ่งเคยได้มีโอกาศเข้าไปชม
    และ เจอกับเหตุการณ์คล้ายๆกันแต่ไม่รุนแรงเท่านี้
    อยากให้ทุกคนที่เข้าไปชม คำนึงถึงความปลอยภัยของตัวท่านเองด้วย

9. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    แสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง

10. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับผู้เคราะห์ร้าย และผู้เสียชีวิตทุกคนครับ .....

11. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    ไว้อาลัย

12. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0
    แสดงความเสียใจด้วยคะ อึ้งมากๆรู้ข่าวมะคืน:sad:

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  13. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียทุกคนครับ

14. ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ....

เห็นด้วยอย่างแรงครับ

ได้ยินว่าขาหักและไฟไหม้แขนอ่าครับครับ

15. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    ขอร่วมแสดงความเสียใจและเป็นกำลังใจ ให้ทุกท่านที่สูญเสีย และเกี่ยวข้องครับ

16. Johnnie

Johnnie New Member Member

26
    1
    0
    เห็นข่าวแล้วตกใจมากเลยครับ

เสียใจกับผู้สูญเสียด้วยนะครับ

17. Mint_ZR

Mint_ZR New Member Member

142
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ

18. = nOboDy Me =

= nOboDy Me = New Member Member

3
    0
    0
    เมื่อคืนตอนได้ยินข่าวยังตกจัยเลย
    ขอแสดงความเสียจัยด้วยนะคะ

19. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขแสดงความเสียใจอย่างยิ่งครับ

20. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    เสียใจด้วยครับ...

21. boyterbo

boyterbo New Member Member

2
    0
    0
    หลับให้สะบายนะครับ

22. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    ขอเเสดงความเสียใจด้วยนะคับ

23. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    ขอบคุณที่อุส่าขับไปถ่ายรูปให้ดู และแสดงความเสียใจด้วยครับ สงสัยต้องมีกำแพงที่สูงกว่านี้แล้ว เพราะรถแรๆงก็เสี่ยงกันอยู่แล้ว

24. BT

BT New Member Member

104
    3
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่สูญเสียและร่วมไว้อาลัยกับผู้ที่เสียชีวิตด้วยด้วยครับ

25. :KenGZaa_mr:

:KenGZaa_mr: New Member VIP

196
    5
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยแด่เหตุการณ์ในครั้งนี้คับ

26. KWAN B11

KWAN B11 New Member Member

146
    31
    0
    เสียใจไม่น่าเกิดเหตุการนี้เลย ครับ

27. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    ****ไม่อยากให้เกิดขึ้นเลยยย....เสียใจด้วยยครับ ***

*** ทางสนามก็คงต้องปิดปรับปรุงพัฒนาต่อไป เอาใจช่วย ***

*** ส่วนเราๆคนดูและผู้แข่งขัน ก้อต้องมีวินัยด้วยน่ะครับบ ***

*** เมื่อก่อนเห็นไปลากเก้าอี้โรงอาหารมาปีนดูข้างแทร็กอะไรแบบนี้ ดูไม่เหมาะ ***

*** กินเหล้า เบียรทิ้งเกลื่อน บนที่นั่งตรงที่สตาร์ท ขวดหล่นใส่แทร็ก ***

*** แล้วก็พวกพี่ๆๆที่เวลาเบริ์น ยางไปจับๆๆดึงๆๆ อ่ะ ขอบอกผมเสียววแทนครับ ***

*** อย่าให้ไอ้พวกสังคมที่คอยจับผิดมาว่าพวกเราเถื่อน ...เลยย ครบ ช่วยกันๆๆ ***

***:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(***

แก้ไขล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2008
  28. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เสียใจอย่างยิ่ง.....คงเป็นบทเรียนแก้ระบบเซฟตี้ที่ต้องควบคุมอย่างมากเลย

29. nuneb18cr

nuneb18cr New Member Lady Member

155
    10
    0
    อุบัติเหตุแปลว่า เหตการณ์ที่เกิดขึ้นได้แบบไม่คาดคิด คนไทยมักไม่เข้าใจกับคำนี้อย่างถ่องแท้
    แต่ถ้าป้องกันไรได้ก็ควรป้องกันไว้ก่อน
    จุดกลางถึงปลายแทรค เป็นจุดที่เสี่ยงอันตรายมากเพราะรถวิ่งมาด้วยความเร็วสูง
    ทางสนามก็ควรมีระยะกั้นเขตคนดูไว้ให้เหมือนสนามที่เมืองนอก
    คนดูก็ไม่ควรจะไปยืนดูบริเวณที่เสี่ยงต่ออันตรายอยู่แล้ว
    ส่วนตัวเคยไปยืนดูข้างแทรคอยู่บ่อยครั้งแต่ทุกครั้งก็คิดเสมอว่าถ้าเกิดรถมันเสียหลักพลิกข้ามมา จะทำยังไง เคยบอกแฟนๆก็ยังมาหัวเราะเราอีก บอกแหมมันจะข้ามมาได้ไง ก็คิดกันซะแบบนี้นะ นี่ไงหละเกิดขึ้นแล้ว...
    หลังๆก็เลยไม่ยืนอีกเลย นั่งบนstandซึ่งไม่ได้แปลว่าปลอดภัยแต่เสี่ยงน้อยกว่าดีกว่า
    อยากฝากถึงเจ้าของสนาม ให้ไปดูสนามdragที่เมืองนอกและนำความมาตรฐานความปลอดภัยมาใช้กับบ้านเราด้วยนะค่ะ
    สนามแข่ง ทุกสนามความปลอดภัยของนักแข่งและคนดูเป็นสิ่งสำคัญอันดับ 1 เสมอ
    คงไม่มีใครอยากให้เหตการณ์แบบนี้เกิดขึ้น แต่มันเกิดขึ้นแล้วก็เอาไว้ประสบการณ์ที่สำคัญในการพัฒนาสนามแข่งในไทยให้ได้มาตรฐานความปลอดภัยต่อไปละกันนะค่ะ
    จิงๆอยากจะพูดมากกว่านี้ แต่พูดไปก็เท่านั้น เพราะก่อนหน้านี้ก็เคยพูดเรื่องนี้ไปแล้วครั้งนึง
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2008
  30. keng_ES

keng_ES New Member Member

68
    3
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ อุบัติเหตุคงไม่มีใครให้อยากเกิดขึ้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้