รูป Cef หมอเส็ง มิดที่คลอง 5 และสภาพโดยรอบ ณ ที่เกิดเหตุ ...

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Emporio, 23 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. babyck2

babyck2 New Member Member

20
    4
    0
    RIP

2. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ขอแสดงความเสียใจครับ

พอดีกลับมาก่อน เพิ่งรู้ข่าวตะกี๊เอง

R.I.P ครับ

3. b310

b310 New Member Member

8
    2
    0
    ...ขอแสดงเสียใจกับผู้ประสบเหตุทุกท่านค่ะ..

4. ขอร่วมแสดงความเสียใจด้วยนะคับ

5. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

6. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    แสดงความเสียใจด้วยนะครับ หวังว่าเห็นการณ์แบบนี้ คงไม่เกิดขึ้นอีกนะ :sad:

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  7. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    ผมเดินไปดูในที่เกิดเหตุเหมือนคนอื่น ๆ และก็ถ่ายรูปมาเหมือนคนอื่น ๆ แต่รู้อยู่แล้วแน่นอน
    ไม่ลงรูปในเว็ปนี้ อยากดูรูป ก็ลองSearch หาดูได้ทั่วไป สื่อมวลชนที่เชิญมาในงานเมื่อวานก็เยอะ
    อยู่ นั่งดูจากอัฒจรรย์ด้านบนหลังจุดสตราทเห็นชัดเจน

ภาพสลดหดหู่ใจมาก

จุดแรกที่รถเสียหลักพุ่งเข้ากำแพง ตัรถพลิกผ่านรั้มาฟาดปะทะคนและรถตรงนั้น 5 ศพ 2 ใน 5 ศพนี่
    ผมเคยถามไถ่ข้อมูลเขาเรื่องรถด้วย เพราะใช้รถ รุ่น แบบเดียวกัน พอเดินเลยไปอีกหน่อย เจออีก 1 ตอนนั้นยังไม่น่าเสียชีวิต นอนอยู่ระหว่างรถ 2 คันที่อจดเกือบติดกัน เหมือนรถโดนกระแทกมาเกือบติดกัน
    เดินเลยไปอีกนิด ตรงนี้เศษข้าวของกินตกกระจายเกลื่อน นอนอยู่ 3 คน เจ็บหนัก-เจ็บ แต่ยังรู้สึกตัวอยู่

คนที่ชี้นั่น สั่งนี่ในสนามได้ น่าจะจัดการจราจร ให้รถพยาบาล รถกู้ภัย วิ่งเข้าที่เกิดเหตุโดยใช้แทรคแข่งขันที่เหลือแทรคเดียวได้ครับ ถ้าไปวิ่งผ่านหลังโรงอาหาร เลนเดียว ช้า ไม่ทันการTraffic Jam รถติดมาก รถติดเพราะคนเยอะ จัดการจราจรไม่ดี เข้า-ออกแค่หลังโรงอาหารที่ผ่านได้เลนเดียว คนที่เห็นว่าแข่งต่อไม่ได้แน่ก็จะกลับ รถจะออกก็มี รถจะเข้าสนามก็มี คนที่ดูแล้วสลดแล้วก็เดินรออก คนที่อยากรู้ อยากเห็นก็ยังคุยยิ้ม พากันเดินมาดูที่เกิดเหตุอยู่ ..

ส่วนตัว
    ขอชมเชย เจ้าหน้าที่ ทีมแพทย์ หน่วยกู้ภัยที่เป็นงาน พยายามให้ความช่วยเหลือแก่คนเจ็บด้วยครับ
    ขอชมเชย คุณน้อย ร้อยอู่ ด้วยใจจริง เมื่อวานเห็นพลังใจเขาที่พยายามช่วยคนเจ็บแล้วยอมรับเลยนะ
    คนที่ชอบและจริงใจแบบนี้หายากครับ ,..ขอชมเชยเจ้าหน้าที่สนามหลายคน หลายทีมที่พยายามช่วย
    ด้วย ,..

แต่ที่แน่ ๆ
    สนามคลอง 5 งานเข้า
    เคลียร์ยาวววววว วว

8. KENG9899

KENG9899 New Member VIP

3
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นครับ เห็นภาพแล้วพูดไม่ออกครับ

9. Cefiro_3Rotor

Cefiro_3Rotor New Member Member

41
    2
    0
    ดีแล้วครับที่มันไม่เกิดขึ้นกับตัวพวกเราเอง ขอไว้อาลัยด้วยคนนะคับ !

10. TolvlT

TolvlT New Member VIP

55
    1
    0
    คงพูดไม่ได้ว่า ผู้ที่อยู่ตรงนั้น อยู่ผิดที่ ผิดเวลา

ขอแสดงความเสียใจกับทุกฝ่ายจริง ๆ ครับ

11. chankung

chankung New Member Member

5
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับทีมงานผู้จัดและผู้แข่งขันร่วมถึงผู้เสียชีวิตตรับ

12. ampp

ampp New Member VIP

29
    2
    0
    เสียใจด้วยค่ะ

13. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    น่ากลัวจริงๆ ขอแสดงความเสียใจ

14. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ ผมคนนึงก็อยู่ในเหตุการณ์ แต่ไม่ได้เข้าไปดูเพราะตอนแรกคิดว่าคงไม่มีอะไรมาก ไม่คิดว่าจะเกิดเหตุการณ์ที่น่าเสียใจเช่นนี้ขอแสดงความเสียใจจริงๆคับ

15. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    PS. ที่ทราบมายอดผู้เสียชีวิตประมาณ 12 คนคับ ตายคาที่5 ส่วนคนอื่นๆปั้มหัวใจกับเสียชีวิตที่โรงพยาบาลเพราะว่ารถติดมากๆไม่สามารถจะทำให้รถกู้ภัยเข้าไปช่วยได้อย่างสะดวก

16. pigjuju

pigjuju New Member Member

69
    0
    0
    ไม่อยากให้เหตุการณ์อย่างนี้เกิดขึ้นอีก เสียใจอย่างสุดซึ้ง..ร่วมไว้อาลัย

17. nick plararacing

nick plararacing New Member Member

205
    2
    0
    กฎที่แข้มแข็งนำมาสู่ความปลอดภัยที่เข้มข้น ขอแสดงความเสียใจครับ เกิดเหตุในสถานที่ปิดคุณตำรวจแจ้งข้อหาแต่นักแข่ง งงครับ เล่นไพ่ในบ้านยังจับเจ้าของบ้านเลยเจ้ามือก็โดนด้วยคนเล่นก็โดน แล้วจะให้ผมคิดยังไงครับคุณตำรวจ ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตอีกครังครับ

18. nulekk

nulekk New Member Lady Member

32
    61
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นค่ะ

19. pipepy

pipepy New Member Member

4
    2
    0
    R.I.P. คับ ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิต และผู้ที่รู้จักด้วยคับ

20. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับญาติของผู้เสียชีวิตด้วยครับ

21. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0

ดูจากรูปสนามแข่งต่างประเทศ สนามบ้านเราเรื่องความปลอดภัยยังห่างมากจริงๆ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับกับครอบครัวผู้สูญเสีย

22. ตอนบ่ายวันนี้เห็นCITY ดำลากเข้ามากรักษาตัวที่โชว์รูมผมแล้วสภาพน่าเป็นห่วงจริงๆ ขออนุญาติเจ้าของรถด้วยครับและขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

23. takumi_downhill

takumi_downhill New Member Member

308
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ดีนะที่ไม่ได้ไป

ยังไงก็ขอไว้อาลัยแก่ผู้เสียชีวิตด้วยครับ

24. paulthai

paulthai New Member Member

25
    0
    0
    ขอไว้อาลัยครับ

ต้องปรับปรุงสนามให้ดี และกฎเกณฑ์ต่างๆ ให้รัดกุมขึ้นครับ

25. yod03

yod03 New Member Member

5
    0
    0
    แสดงความเสียใจด้วยครับ

26. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นมากคับ

27. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    ขอแสดงความเสียใจและไว้อาลัยกับเหตุกาณ์ที่เกิดขึ้นครับ

28. ''นายน้ำ''

''นายน้ำ'' New Member Member

0
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจครับ

29. Hell 666

Hell 666 New Member Member

9
    0
    0
    เสียใจด้วยคับ

30. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับผุ้ที่จากไปด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้