ภาพการสูญเสีย..

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย KENTENS@I, 23 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยน๊ะครับเห็นแล้วหยองอ่าครับ

2. taechamp3ดอ

taechamp3ดอ New Member Member

94
    5
    0
    กั้นห้ามเข้าไปดูข้างแทรค ยกเว้นเจ้าหน้าที่หรือผู้เกี่ยวข้องเลยดีกว่าคับ เสียใจด้วยครับสำหรับครอบครัวผู้เสียชีวิต

3. Poppi_EK

Poppi_EK New Member Member

84
    9
    0
    เสียใจด้วยครับ

4. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    และ
    ขอให้เป็นครั้งสุดท้ายนะครับ

5. Boxer

Boxer New Member Member

2
    0
    0
    เสยีใจด้วยครับ

RIP

6. dear_yoncatenet

dear_yoncatenet New Member Member

1
    1
    0
    แสดงความเสียใจด้วยคับ

R I P

Maximus Hippopotemus ถูกใจสิ่งนี้
  7. panya852

panya852 New Member Moderator

946
    15
    0

8. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0

9. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ขอแสดงความเสียใจต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น

รวมทั้งบุคคลผู้สูญเสีย ทุกๆท่านคับ

10. Understeer Drift NA

Understeer Drift NA New Member Member

37
    3
    0
    เมื่อคืนนี้ก็มี cef อีกคันมิดที่วัดสน เป็น cef ชัดกันมาประมาณ 3 คันหมุนฟาดเสาไฟฟ้าและต้นไม้ เกี่ยวมอไซด์ตายคาที่ เห็นแล้วหดหู่ครับ เป็นเวลาเดียวกับที่ทราบข่าวคลอง 5 อีกรู้สึกแย่กับทั้ง 2 เหตุการณ์นี้ สภาพ cef ล้อหลุดกระจาย ประตูฉีก สรุปไม่ว่าจะซัดถนนหรือสนามก็เสี่ยงตายด้วยกันทั้งคู่ (ผมไม่ได้สนับสนุนให้แข่งบนถนนนะ:sad:) แต่ขอให้ทุกคนที่เกี่ยวข้องในความเร็ว ขับรถกันอย่างระวังครับ เพราะอุบัติเหตูจะเกิดขึ้นเมื่อไรเราก็ไม่รู้:sad:

ขอให้พี่ทศ หายเร็วๆครับ:)

11. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยกลับผู้เสียชีวิต

12. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เสียดายรถ สงสารคน

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

13. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    เสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ

14. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    ขอแสดงความเสียใจ กะสิ่งที่เกิดขึ้น รวมถึงญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ ...

15. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    ตอนนี้ ทางสนามคลอง 5 คงกำลังตามเคลียร์อยู่

เคลียร์กันยาว หลายทาง หลายฝ่าย

ทางสนามควรแก้ไข อะไรหลาย ๆ อย่างครับ
    นักแข่ง นักขับ เขารู้อยู่แล้วว่าเขาต้องเสี่ยง แต่เหตุสุดวิสัยนอกเหนือการควบคุม อาจเกิดขึ้นได้
    คนดู เขาพยายามระวังตัวอยู่แล้ว ไม่ได้คิดว่าจะมีรถหลุดปีนมาพลิกฟาดกับตัว พลิกมาฟาดแบบนี้

คอนกรีตซีเมนต์ ที่มีมุมเงยอยู่ด้านในแทรค กับห่างไมไม่ถึงเมตร เป็นรั้วตาข่ายโลหะมีเสารั้วปักลงที่
    พื้นเป็นระยะ ๆ รั้วตาข่ายความสูง 160 เซ็น รั้วที่ลมพัดแรง ๆ มันก็แกว่ง คงทำได้แค่กั้นอาณาเขต
    ไม่ให้คนปีนแค่นั้น ถ้ามีคนบ้ามาพยายามปีนรั้ว 3 -4 คน รั้วก็โยกเยกเจียนจะล้มแล้ว

การจราจร ในสนามเป็นสิ่งที่ควรปรับปรุง
    รถวิ่งผ่านหลังโรงอาหาร มี เลนเดียว จะเข้า ออก ต้องหลีกหลบกัน
    เวลาเกิดเหตุ ก็ไม่ให้รถพยาบาล รถกูภัยมาวิ่งในแทรคที่เหลืออยู่เลยเดียว ถึงจะเกรงว่าออคเทน 130
    ในรถของทศ อาจจะติดไฟ แต่ก็ยังดีกว่าต่อคิว วิ่งผ่านหลังโรงอาหาร

คนดูแลสนาม คนมีอำนาจชี้นั้น ชี้นี่ในสนามคลอง 5 ได้ เวลาเกิดเหตุควรออกมาพูดอะไรบ้างครับ
    ไม่ใช่พอเกิดเหตุ ดับไฟได้แล้วก็บอกว่าไม่มีอะไร แต่พอลูกน้องขี่มอ'ไซค์มารายงานผลละ เงียบกริบ
    อย่าให้นายโก้ เขาทำหน้าที่อย่างเดียว น้องเขาเหนื่อย ( น่าจะขึ้นเงินให้เขาด้วย สร้างสีสรร ความฮา )

ความปลอดภัยของนักแข่งและคนดูคือสิ่งสำคัญมากกว่าเงินจากสปอนเซอร์
    ป.ล. เหตุการร์ที่เกิดขึ้น หลายคนคงอดไม่ได้ที่จะเอาไปเปรียบกับมาตรฐานของสนามเทพนครที่กำลังสร้างอยู่นะครับ

16. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ ผมคนนึงก็อยู่ในเหตุการณ์ แต่ไม่ได้เข้าไปดูเพราะตอนแรกคิดว่าคงไม่มีอะไรมาก ไม่คิดว่าจะเกิดเหตุการณ์ที่น่าเสียใจเช่นนี้ขอแสดงความเสียใจจริงๆคับ

PS. ที่ทราบมายอดผู้เสียชีวิตประมาณ 12 คนคับ ตายคาที่5 ส่วนคนอื่นๆปั้มหัวใจกับเสียชีวิตที่โรงพยาบาลเพราะว่ารถติดมากๆไม่สามารถจะทำให้รถกู้ภัยเข้าไปช่วยได้อย่างสะดวก

17. ZENGWA

ZENGWA New Member Member

83
    3
    0
    ขอแสดงความเสีบใจด้วยครับ ไม่หน้าเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นเลย

18. mega fire

mega fire Member Member

354
    7
    18
    เสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นครับ

19. RR_JiB

RR_JiB New Member Member

42
    0
    0
    เสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ

หวังว่าครั้งนี้คงเป็นครั้งสุดท้ายที่เกิดเรื่องร้ายๆอย่างนี้ครับ

20. opp!

opp! New Member Member

14
    0
    0
    แรงในสน่มก็ยังไม่รอด เสียใจด้วยครับ

21. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ขอแสดงความเสียใจกะผู้เสียชีวิตและญาติผู้สูญเสียด้วยครับ

22. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    เสียใจอย่างมาก....

23. Drag_cuRa

Drag_cuRa New Member Member

90
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจ ด้ว ยครับ

24. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เพื่อนโทรบอกเมื่อคืน ตอนแรกจะไปแต่ไม่ได้ไป ยังไงขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

แก้ไขล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2008
  25. กระเทียมโทน

กระเทียมโทน New Member Member

31
    2
    0

26. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0

27. yui9634

yui9634 New Member Lady Member

389
    96
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยค๊ะ

28. petcy

petcy New Member Member

1
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียและผู้ที่รู้จักด้วยครับ

29. ChuT-AE110

ChuT-AE110 New Member Member

574
    0
    0
    เสียใจด้วยนะครับ

30. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้